CLB nhạc Hàn

hô hô biết mà =))
Mirotic :))
Nobody nobody =))
Hớ hớ =))
Mình thì theo đúng nghĩa là chả cần ai,càng đêk cần cha con thg nào cả :))Lời Nobody đơn giản n mà thấy ... hay hay.chả bù Mirotic.Vẫn cái điệu Red ocean khó hiểu :))
Cả 2 bài đều perfect :((
Chị cũng ko thik WG :))(thik SNSD hơn)N mà ko thể ko thik Nobody =)) cũng như So hot hay Tell me :))
MV cũng hay nữa.
Trời ơi.

The Wonder Years Trilogy
Source: 360kpop
Reup by me

Khiếp, cái album của nó có 9 bài mà nguyên Nobody đã chơi cả 4 ver:)).

Vũ Thu Nga đã viết:
ời Nobody đơn giản n mà thấy ... hay hay.chả bù Mirotic.Vẫn cái điệu Red ocean khó hiểu

Em thấy cái lyr của Mirotic tranz xong nghe nó cứ bỉ ổi thế nào ý ạ;)). Nobody nghe ngon thế này đến lúc SNSD back là sức ép hơi bị lớn:|

Chờ SNSD, chờ Big Bang:-*:-*:-*

thực ra SNSD chắc cũng chuẩn bị album rồi :-? đến giây phút này ko thể thay đổi đc j nữa.
thực sự năm nay đúng là...gay go và quyết liệt.
ko biết nên đánh giá thế nào nữa...

Các chị cho em hỏi, tại sao bây h MBC mới nói là hòa giải vs SM? Em thấy MBC đã mời mấy anh Suju làm MC cho MBC Every1 rồi thì tức là đã hòa giải lâu rồi chứ :|? Sao bây h DB về mới nói là xóa bỏ hiểu nhầm và không cấm SM cho người lên MBC nữa :|?

năm nay sẽ là
wonder girls
epik high
big bang
hyori
jewelry

tranh nhau cái daesang :-j

Bang sắp ra album 3 vào tháng 11 <:p
Mini album kia của wg lại có thêm 1 bài của Ye Eun sáng tác nữa o_0, thế là bà chị này với bà Bin bi giờ là hoành tráng hơn hẳn ròi.

Bài Mirotic ý ;)) lời lẽ cũng gợi mở kiểu 10 points out of 10 points nhưng trừu tượng thâm thuý hơn 8-}

đang có nhiều gợi ý cho Tae Yeon đi hát solo =)) nhất là sau thành công của If và Can you hear me
mọi ng` thấy sao?

à nữa, hôm nay đọc cái nì http://sookyeong.wordpress.com/2008...ainment-company-president-for-sexual-assault/

thực ra đầu óc mình cứ nghĩ đến lão ý là LSM ý 8-} nhưng mà ko phải :| ai thế k biết

28-9: CHỦ NHẬT tưng bừng vs DBSK come back stage on Inkigayo, Wonder Girls - Dong Bang Shin Ki là 2 nhân vật chính trong vòng đua tháng 10 :x
Big Bang khôn hơn giời, tung hoành cả tháng 9 rồi ngồi chơi đến tháng 11, để tháng 10 lại cho 2 bên kia cạnh tranh

11-10: Dong Bang Shin Ki, SNSD, Wonder Girls, SHINee bla bla sẽ có mặt trong festival của MBC :D :D

Chỉnh sửa lần cuối:
ko biết có nên mở cái poll cá độ cho daesang năm nay ko nhỉ =))ko nhớ là DB đc daesang chưa nhỉ.Hay là mình có nhầm với beaksang ko :-?? N mà nhớ là lúc đấy các anh biểu diễn O :-?? Loạn hết cả lên sau 1 năm vắng bóng :))
sao mà thấy máu quá.
đợi album ra hết đi,rồi sẽ biết. >:)
ngồi xem qua mấy cái vote trên mạng,thấy bọn nó bảo WG có khả năng cạnh tranh với DB,n àm sau 1 ngày hôm qua thì lần lượt thấy vượt hết cả WG.Cái trò vote trên mạng(đc vote n` lần) rất chi là lố =)) ko thể đỡ đc :)) N mà vẫn rất tin tưởng DB,vì sau khi xem xong Mirotic thì thấy thèm mua album đấy hơn là The wonder years trilogy.Ko biết có phải vì hấp dãn giới tính hay ko =))
LSM thì biết rồi,thế JYP là j :-/ Trc h để ý mỗi SM :-??

ko biết có nên mở cái poll cá độ cho daesang năm nay ko nhỉ =))ko nhớ là DB đc daesang chưa nhỉ.Hay là mình có nhầm với beaksang ko :-?? N mà nhớ là lúc đấy các anh biểu diễn O :-?? Loạn hết cả lên sau 1 năm vắng bóng :))
sao mà thấy máu quá.
đợi album ra hết đi,rồi sẽ biết. >:)
ngồi xem qua mấy cái vote trên mạng,thấy bọn nó bảo WG có khả năng cạnh tranh với DB,n àm sau 1 ngày hôm qua thì lần lượt thấy vượt hết cả WG.Cái trò vote trên mạng(đc vote n` lần) rất chi là lố =)) ko thể đỡ đc :)) N mà vẫn rất tin tưởng DB,vì sau khi xem xong Mirotic thì thấy thèm mua album đấy hơn là The wonder years trilogy.Ko biết có phải vì hấp dãn giới tính hay ko =))
LSM thì biết rồi,thế JYP là j :-/ Trc h để ý mỗi SM :-??

cái wonder trilogy chỉ là MINI ALBUM thôi, chỉ có 4 bài khác nhau mà, còn của DBSK là nguyên 1 album thì khác lắm chứ --"
JYP viết tắt của Jin Young Park (ông bác Park Jin Young ý), mà nói là bác chứ ông ý mới 39 tuổi thì phải =))

Cái vote trên mạng DBSK đông fans hơn gấp mấy lần hiển nhiên là phải dẫn đầu roài (trừ cái vụ Dream concert vừa rồi là về nhì sau SJ do fan của SJ ở Tàu tăng đột biến).

DBSK đã giành CẢ 1 ĐỐNG daesang ý chứ ko phải ít, hơn nữa giải Daesang mà trao cho DBSK năm nay thì ko ổn vì cái giải đó người ta xét quá trình dài hơi, tức là nghệ sĩ phải có 2 BIG HITS trong năm và leo ở các bạng xếp hạng lâu lâu ~~ mà DBSK đc rồi thì lấy đâu ra nữa.

Mà cái giải thưởng này thường do 1 viện - 1 hội đồng chấm chứ ko phải do fans bầu ra...Bất kể anh có ít hay nhiều fans, công ty A hay B hay C thì cũng không làm gì được. Như năm ngoái SG Wannabe ý, chẳng phải là idol group nhưng vẫn có Dae sang ở Golden disk award đó vì nói về vocal thì hiển nhiên SG Wannabe là xếp số 1, nhạc của họ cũng khá là tinh tế, cho nên giải thưởng này là xứng đáng. Mà trong một năm có 3, 4 cái Daesang cơ mà :-j
Dae sang năm nay tớ nói là cho
1. Big Bang -> Haru Haru và Heaven ra ngay sát nhau nhưng chỉ cần 1 2 tuần đã dẫn đầu các bảng xếp hạng ở các ch trình âm nhạc. Mà các bảng xếp hạng này ko chỉ trê internet, điện thoại bầu mà còn nhiều yếu tố nữa nên khá là chất lượng. Ngoài ra theo bảng xếp hạng của Dosirak, Daum, Naver thì trong toàn bộ tgian vừa qua Big Bang xếp nhất ở mọi phần từ popularity (nghệ sĩ đc tìm kiếm nhiều nhất, thu hút dư luận nhất), ca khúc đc sử dụng nhiều nhất trong các thiết bị điện tử, lượng download v.v. Năm ngoái Big Bang cũng có Daesang ở Seoul music nhưng năm nay mục tiêu là cái to hơn, giải thưởng của Mnet kìa. Mặc dù 2/5 thành viên của BB bắt đầu có sự nghiệp solo nhưng nhóm vẫn duy trì tốt vị trí của mình nhờ leader GD tiếp tục khẳng định tài năng sáng tác của mình. Ng` ta chê BB hồi mới debut là xấu xí nhưng trong tất cả các idol bands hiện nay BB khẳng định đc vị thế cao hơn ở khoản SELF MADE BIG HITS, tự làm và tự có danh tiếng....

2. Hyori -> tương tự như Big Bang, U-go-girl và Hey Mr. Big cũng đều đặn thay nhau nằm ở top. U-go-girl cũng tạo ra một new wave mới và đc coi là tuyên ngôn rõ nét của Hyorish. Người ta có thể nói Hyori ko có vocal tốt nhưng rõ ràng tất cả những gì Hyori cho ra đời cũng dễ thành một trend cho cả giới trẻ ở cả Hàn và châu Á. Nếu Hyori ko đc daesang tớ cũng nghĩ chị ý sẽ đc Best female artist năm nay vì Ivy, Beak Ji Young, Yang Pa đều im hơi lặng tiếng suốt 2008, Uhm Jung Hwa có hit D.I.S.C.O nhưng cũng chưa to = được của Hyori.

3. Wonder Girls - năm ngoái là năm mới debut nhưng Wonder Girls đã trở thành đại diện duy nhất của new artist trong năm có trong ứng viên Daesang (dù chỉ là ứng cử viên thôi nhưng nó còn to hơn cả đc best new female group). Nếu năm ngoái Irony đc cho là phô diễn kĩ thuật, Tell me trở thành mega hit đưa WG lên làm Korean National Sisters và làm cho WG trở thành nhóm nhạc nữ có nhiêù kỉ lục nhất (số tuần xếp nhất, số lần download bài hát, số lần xếp nhất trong các popularity rankings ở mọi mặt) thì năm nay So Hot tiếp tục làm được thành công đó, lập thêm 1 kỉ lục mới là lần đầu tiên có ca khúc ngay sau khi Comeback đã được xếp nhất. Với Nobody đang có nhiều hứa hẹn và việc Yoo Bin, Sun Ye, Ye Eun tiếp tục đc các nghệ sĩ tên tuổi khác liên tục mời cộng tác - coi như là credit cho việc thực lực của WG đc mọi ng trong nghề đánh giá tốt thì ko có lẽ j năm nay ko có 1 big award nào cho WG.

4. Epik High - âm nhạc đầy chất xám :)) ko phải là idol bands, nhưng albums của Epik High luôn có số lượng người mua nhiều nhất vì cái CHẤT LƯỢNG đồng đều của cả albums. Với việc có trong tay 1 tài năng về viết lời như Tablo và về nhạc như DJ Tuzkut, quan điểm âm nhạc của Epik High luôn KHÔNG GIỐNG AI và đại khái là ko phải thứ âm nhạc để giải trí đơn thuần. Epik High là ban nhạc tự lực cánh sinh, đến từ 1 công ty ko tên tuổi, ko đánh bóng nhưng chẳng ai dám quên Epik High về độ nổi tiếng - ko phải vì xuất hiện nhiều mà là vì âm nhạc có chiều sâu mà vẫn ko thể xếp vào loại "khó nghe" được. Chỉ cần 1 super hit ONE và sau đó là 2 hit nhỏ nữa là Break down và Umbrella (ft. Younha) là quá đủ cho Epik High năm nay, chưa kể album tiếp theo sẽ đc ra trong tầm 1 tháng tới. Nói tóm lại, Epik High ko cần lăng xê, ko cần ló mặt mấy cũng đủ nổi như cồn. Năm ngoái Super Junior, SG Wannabe, Big Bang đã có daesang, Epik High sẽ phải có j đó to hơn trong năm nay, hơn cả Best album và Best Hip Hop.

5. Jewelry - One more time và Everybod's shtttt... là 2 hits lớn năm nay. Thay đổi nhân sự ko thành vấn đề với Jewelry, Seo In Young, PJung Ah solo cũng chẳng ảnh hưởng gì, One more time vẫn tạo ra trend mới trong làn KPop năm nay và là ca khúc đc sử dụng nhiều nhất trên mạng, tivi bla bla. KHông phải là vì điệu nhảy ET dance, mà chính xác hơn là hình ảnh KHÔNG BAO GIỜ CUTE của Jewelry là phong cách từ trc đến nay ko bị thay đổi bất kể thời thế ra sao, bù lại việc có 1 giọng nữ rap mới rất có nét, Jewelry quay lại vượt xa sức tưởng tượng của mọi người. Với việc One more time là 1 trong 5 ca khúc xếp số 1 nhiều nhất trong các bảng xếp hạng nửa đầu năm 2008, Jewelry chắc chắn cũng sẽ có giải thưởng năm nay. Tuy nhiên xét về Daesang thì có lẽ chưa đc xứng đáng cho lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:
http://www.youtube.com/watch?v=4dGHv33mS84

bản 11', Love in the ice (live), Hey (lip sync - nghe giống audio :)) còn thì chịu chả biết , vì thấy nhiều ng đeo mic vẫn live lắm :-?? nhưng cái này chắc là lip sync -- nhảy chuẩn :x), Mirotic (live)
(1 lúc sau giọng 1 nơi hình 1 nẻo thì phải @__@)

http://www.youtube.com/watch?v=FGO01ghstFQ

cái này HQ của Love in the ice Korean version :x:x:x:x:x

( YunJae duet , đoạn dài của Su và nốt cao của Chun :eek: :x:x:x)

http://www.youtube.com/watch?v=xK5kRkDXgwg

cái này chỉ có Mirotic , rõ nét hơn :x nốt cao của MIn với đoạn đệm của Su ở cuối. Live chuẩn hơn cả audio :eek: :x

Chỉnh sửa lần cuối:
có bạn nào có cái club box nào ngon ngon của DB,SNSD và WG ko cho tớ với.
Lâu lắm rồi mới động đến CB.
Thật ko thể ngồi yên vào cái mùa này =))

10 points out of 10 xem từ lâu rồi bạn ạ :)):)) cái đấy ra từ lâu rồi mà :))
nhưng mà lấy đâu JYP trong MV đấy nhỉ :-/ JYP chỉ có trong Nobody thôi chứ :-??

Trong lúc các chị đang phụt máu mồm máu mũi vì Mirotic, mọi người nên giải trí 1 tí với MV 10-10 points của 2 P.M để thấy JYP cung sexy ko kém

thì JYP từ trước đến nay có mấy khi cute đâu, đương nhiên là sẽ có đoạn sexy rồi :)) mà SM từ trước tới nay mới có CSJH là đi theo đường sexy đấy chứ :)) so về độ sexy thì gần đây DBSK come back mới thế này thôi chứ từ trước đến nay SM toàn pop, idol kín đáo hoặc cute hoặc nhố nhăng cute cute ...

chả hiểu mình đang nói j :)) mọi ng thông cảm :)).... đang hi vọng bài afterglow được biểu diễn :-<

thì JYP từ trước đến nay có mấy khi cute đâu, đương nhiên là sẽ có đoạn sexy rồi :)) mà SM từ trước tới nay mới có CSJH là đi theo đường sexy đấy chứ :)) so về độ sexy thì gần đây DBSK come back mới thế này thôi chứ từ trước đến nay SM toàn pop, idol kín đáo hoặc cute hoặc nhố nhăng cute cute ...

chả hiểu mình đang nói j :)) mọi ng thông cảm :)).... đang hi vọng bài afterglow được biểu diễn :-<

đúng thế
hình tượng của JYPE là sexy còn SM là idol trong sáng mà

bạn Trung xem 10 points chắc kết chị Gina Choi lắm =)) =)) body thế kia cơ mà ;))

mọi ng` có ai biết cụ thể thông tin về MKMF 2008 - kỉ niệm 10 năm ko :-? cái teaser trên youtube toàn giới thiệu vớ vẩn cái j ý 8-}
Cầu mong năm nay tất cả các Daesang trong 10 năm qua (chí ít cũng phải 3 năm qua) có mặt đầy đủ, và CỰC KÌ HY VỌNG DBSK, SUJU, WG, Hyori, Big Bang, FT Island sẽ đều có mặt 8-> 8->

H mới xem MV 10 points out of 10 :)) Thik nhất 2 anh đầu tiên,cái đoạn mút kem ý :)) Nhìn mặt ông nào cũng dê đêk chịu đc 8-}
Thực ra JYP làm MV có nội dung n` hơn bên SM,tức là có n` cái để nghĩ để cười.SM thì đc cái MV màu đẹp,n lại ít nội dung.Như MV của DB ý,nhảy nhảy nhìn nhìn là chính.Mà kể cả bây h tớ cũng vẫn thấy các anh sexy bình thg` :)) Trc đây trong Rising sun Hero cũng rất hay mặc áo hở...như U-Know bây h mà :)) Chỉ có cảm jac phong cak DB bây h theo hơi hướng hip-hop nữa.Kiểu MTV châu Âu hay là Mỹ j đấy ý :-??
À có bạn nào xem MV la la la của SG Wannabe ko nhỉ.Sao nhạc hay mà MV thì sợ thế :-s
Hôm qua xem mấy cái của Nobody vẫn thấy chưa thu hút lắm.Các chị ý hát vẫn yếu.N đc cái sân khấu đẹp,chân dài,hợp lí.
@ bạn Trang:hôm nay ngồi online nhìn thấy nick ấy mới chợt nhớ là hôm qua...quên :"> =))

cái MV la la la của SG Wannabe đúng là sợ thật :)) ah nhưng mà bài này nghe giống nhạc đồng quê nhể :-??:-??

ko kết bài 10 out of 10 của 2pm lắm :-?? thêm nữa là mình vẫn chả nhớ anh nào ra với anh nào, chỉ biết trong nhóm này có 1 anh trên là Kim Junsu thôi 8-}

MV của SM thế là được rồi :)) fan xem các anh là chính mà :)) thực ra có cốt truyện cũng được nhưng mà cứ tưởng tượng 5 anh đóng với 1 cô rồi blah blah như cái 10 out of 10 thì ko ổn lẳm =)) fan lại lìu tìu thì hỏng :)):))

H mới xem MV 10 points out of 10 :)) Thik nhất 2 anh đầu tiên,cái đoạn mút kem ý :)) Nhìn mặt ông nào cũng dê đêk chịu đc 8-}
Thực ra JYP làm MV có nội dung n` hơn bên SM,tức là có n` cái để nghĩ để cười.SM thì đc cái MV màu đẹp,n lại ít nội dung.Như MV của DB ý,nhảy nhảy nhìn nhìn là chính.Mà kể cả bây h tớ cũng vẫn thấy các anh sexy bình thg` :)) Trc đây trong Rising sun Hero cũng rất hay mặc áo hở...như U-Know bây h mà :)) Chỉ có cảm jac phong cak DB bây h theo hơi hướng hip-hop nữa.Kiểu MTV châu Âu hay là Mỹ j đấy ý :-??
À có bạn nào xem MV la la la của SG Wannabe ko nhỉ.Sao nhạc hay mà MV thì sợ thế :-s
Hôm qua xem mấy cái của Nobody vẫn thấy chưa thu hút lắm.Các chị ý hát vẫn yếu.N đc cái sân khấu đẹp,chân dài,hợp lí.
@ bạn Trang:hôm nay ngồi online nhìn thấy nick ấy mới chợt nhớ là hôm qua...quên :"> =))
uh đang định hỏi cái vụ hqua, ra YM nói tiếp vậy nhé

SM có nhiệm vụ bảo vệ hình tượng idol nên MV thường nhạt như nc lã, ngắm người chứ chả có cái cốt chiện j cả, trừ mấy cái lố lăng như cái Cooking Cooking.

Cái Nobody hát live ngoại trừ hôm ở Music core thì hôm nào cũng run bần bật như hôm nào =)) Tớ nghĩ nên để cho WG hát mic cầm thì hơn vì cái bài này nó cứ vung vẩy lắm, mic gài thì lúc bắt tiếng lúc ko, các anh DBSK hát Mirotic còn cầm mic máu me thế cơ mà. 8-X:

http://mkmf.mnet.com/2008/Teaser/
chuẩn bị cho MKMF nào cả nhà <:p
lại còn đếm ngược nữa chứ 8->

Sự kiện sắp tới trong tuần:
MBC ‘32rd University Song Fest’ on 4th October. -> xem T.O.P chơi piano cùng Hyun Joong chơi guitar ở special stage
Liệu DBSK quay trở lại có thể đặt dấu chấm hết cho mối quan hệ đã bị đóng băng suốt 1 năm nay của Music core (MBC HD) và SM Ent.??

Hehe...cầu mong là có :D

Chỉnh sửa lần cuối:
ủa, tưởng đài MBC đã thông báo xóa bỏ hiểu lầm (?) và lệnh cấm với ca sĩ SM rồi mà. H thì SM artists sẽ biểu diễn trong các chương trình của MBC như music core hay game show blah blah...

(mà trên soompi thì dân tình nghiêng về phía MBC cảm thấy càng ngày càng thụt lùi doanh thu + việc DBSK come back MBC muốn xơ múi nữa 8-})

cái vụ xóa bỏ cứ nửa đực nửa cái ý, vì trên hệ thống radio hay là kênh MBC everyone thì SM vẫn hoạt động bình thường, có mỗi các ch trình ca nhạc thì chẳng thấy có. Nhưng mà vì sắp tới có cái MBC music festival thấy DBSK, SNSD, SHINee đều tham gia thì chắc là yên thật rồi. Mà cái vụ MBC thua lỗ thì chắc ko đến nỗi đâu, vì từ hồi cái We got married ra đời thì MBC cũng thu lại đc kha khá.

có điều vì 1 cái vớ vẩn cạnh tranh với SBS mà bọn MBC đi ban toàn bộ SM lên ch trình ca nhạc và ở MBC HD thì đúng là đần độn. Cái vụ này diễn ra tầm đầu tháng 11 năm ngoái thì phải, may mà nó chưa tròn 1 năm :))

lần này nếu ổn thì sẽ là lần đầu tiên Shinee biểu diễn ở Music Core nhỉ :D

Nói chung là về vụ này thấy chỉ MBC lỗ chứ SM có lỗ mấy đâu :-??:-?? nên MBC quay lại nối quan hệ với SM là khôn rồi :p lại đúng dịp DBSK come back, SNSD chuẩn bị comeback, Shinee cũng đang triển vọng :p

Back
Bên trên