CLB nhạc Hàn

Chị Hằng đi Seoul lúc nào đâu :)) tại nhà chị ý không có cáp THVN mà là của Hà Nội nên ko có Arirang -__-"

Tặng mọi người 1 bài cute cute nhạc trong phim Coffee Prince shop no.1 (vẫn đang xem phim này trên VEOH :D)

Polly - The melody (of love)

Nhân tiện, có ai để ý cái bảng xếp hạng những nghệ sĩ có số lượng anti fans lớn nhất không? Khổ thân chị Chae Yeon nhà mình "đứng đầu bảng", cũng vì lý do chính là khoản "sexy" mà theo nhiều người là đáng chê trách (vấn đề là nhiều ca sĩ nữ khác cũng bắt chước theo thế mà còn không nổi lại chẳng bị sao), trong khi tính cách của Chae Yeon (nói về mặt đạo đức) thì trong giới nghệ sĩ đều ca ngợi và quí Chae nhà mình . Thế mới biết cái gì thành làn sóng lớn quá cũng cay đắng chẳng kém T__T

Em nghĩ sexy không phải là cái tội^^
Tại sao chúng ta vẫn thích Britney, Beyonce khoe hàng mà lại không chấp nhận được các chị kia^^
Đơn giản em nghĩ là do "trình" của các chị í^^
Em đã xem thử mấy bài của Chae Yoen như third love, one love (sao toàn love thế/:)) thì thấy ko có phong cách nổi bật, nhạc cũng ko hay, dễ nghe dễ quên, nhảy thì càng tồi tệ. Hơn nữa trong third love thì phải, chị ấy cứ ve vãn một anh xí trai nhìn rất phản cảm=)) Biết là do thằng đạo diễn nó sắp đặt, hay nói đúng hơn là tất cả từ a-z của sự nghiệp chị ấy đều bị sắp đặt, nhưng tại sao người ta vẫn thích Hyori lee?
Em ko thích Chae Yoen đâu, mà em thích Seo In Young cơ, mặc dù trong cái clip I want you thì rất "củ bựa" và bị nhiều người bảo là bắt chước Chae Yoen, nhưng từ khi xem Dream concert và thấy bài I want you remix cực ổn, nhảy đẹp, mặt chị ấy lại rất hiền nên em thấy thích^^
Hơn nữa trong lễ trao giải phim gì đó chị Chae và chị Huyn Bin (á con mụ Huyn Bin mặc một bộ hai mảnh xẻ dọc:-ss) cứ ve vãn ông Hàn Kiều làm em thấy ngứa mắt:|

Hàn còn bao nhiêu ca sĩ đi từ âm nhạc lên, người ta biết đến bằng giọng hát trước khi nhìn mặt, là SG, là See Ya, là FT Island, là Clazziquai...

Em đã nghe see ya, cũng bình thường, còn ai bảo các bé FT island là "ko nhìn mặt" nào;;) Toàn các bé nam 15 tuổi xinh trai dễ thương thế còn gì;;) Nhưng nghe thử một bài cũng thấy giọng các chú chất^^

Còn chị, nếu mà bảo chị nhận xét Hiphop vs chả rap US, thì chị chỉ thấy mỗi bọn da đen (k phải phân biệt chủng tộc đâu ) đứng rap rồi thì xung quanh là hàng trăm cô sexy khoe hàng (mà cô nào trông cũng như sắp nổ đến nơi ) Chị sợ nhất xem clip của mấy chú da đen vì nó còn thị trường gấp trăm lần clip Hàn, mà là thị trường đen ấy chứ

Da đen tuy phong cách làm các video clip giống nhau nhưng nhạc nó "chất" chị ạ, khi nghe chúng nó hat làm ta muốn bật ra khỏi ghế để nhảy và shaking theo. Chị có thấy không, cùng một động tác đánh tay khi đọc rap mà sao bọn da đen làm nhìn thì chất thế àm mấy anh Hàn làm thì nhìn rất "dởm";;)

À nói đến hip hop hôm trước em nghe Shake it của Big Bang, công nhận chuẩn;) Các anh rất tây hóa, công nhận phục anh Dragon gì đó soạn được bài này nghe được phết\:d/ Ko giống hiphop hàn tí nào.

Đây các chị có ai đọc blog K.A.L. (Kpop-Anti Land) chưa ? Vụ đấy làm náo loạn cả Cassiopeiavn , hình như còn làm ảnh hưởng đến kế hoạch sang VN của DBSG luôn -___-.

Sao lại ảnh hưởng? Em ko nghĩ là người ta lại quan tâm đến vụ này tới thế^^ Dù sao em cũng ko mong DBSK sang VN^^ Còn náo loạn là do fan DB thôi, ngu, mới thấy chúng nó nói thế đã nhảy dựng lên nên chuyện càng thêm ầm ĩ, trúng mục tiêu của antifan rồi còn gì=)) Đọc thì biết ngay bọn này chả có ý gì cả mà chỉ là chọc tức và "tự sướng" với nhau thôi=))

Còn có mấy con fan lên đó khóc lóc nữa chứ. Thật ốm với fan DB. Chúng nó nói thì không phải là vô lý hoàn toàn đâu^^.

Xin trích dẫn mấy câu nói bất hủ của các fan DB em đã từng được nghe^^

"Các oppa là con của các vị thần phương Đông, có tài năng, ai cho chúng nó lăng mạ các oppa thế"

"thiết nghĩ những ai không phải fan Jeaho thì không xứng đáng là fan DB"

còn nhiều ạ;)

thì chụp cái quảng cáo cùng Jessica Alba, mỗi tội trình độ Eng của chị này có vấn đề quá nên trông ngố ngố

chị share cho em với, sao chị lee lại có diễm phúc thế^^ Người hàn nói tiếng Anh dở là đúng rồi^^

Thực ra em thấy họ viết cũng có phần đúng đấy chứ chị -'___'-. Chỉ có mấy cái Bò Phi Lê, Hạ Đan Nhiên với Hik-chan viết trên mấy 4r lúc vụ anti DB đang bùm xum thì em thấy khó chịu thật sự thôi -___-.

Hạ Đan Nhiên là một fan H.O.T cuồng nhiệt và anti DB cuồng nhiệt. Em thấy blog này tuy nói là anti hàn nhưng chỉ chĩa mũi nhọn vào DB. Nhưng cũng tại fan DB, cứ rồ lên làm chúng nó càng chửi thần tượng mình nhiều hơn.:|

http://www.arirang.co.kr/Tv2/Pops_WhatsOn.asp?PROG_CODE=TVCR0102&code=Po1&m_view_t=Wh&ptitle=

ĐâY LÀ LỊCH CHIẾU CỦA POPS IN SEOUL TRONG CẢ TUẦN BAO GỒM NỘI DUNG VÀ CÁC VIDEO CLIP CÙNG CÁC BẢN TIN^^ cẢ NHÀ ĐÓN XEM^^:-h

"Các oppa là con của các vị thần phương Đông, có tài năng, ai cho chúng nó lăng mạ các oppa thế"

"thiết nghĩ những ai không phải fan Jeaho thì không xứng đáng là fan DB"

còn nhiều ạ;)

Ặc ặc ặc =)) =)) =))... Ko còn j` để nói, thật nà khó đỡ 8-} 8-} 8-}!

Thực ra thì em cũng chẳng ghét j` DBSG, thấy các anh ấy hát đc. Nhưng mà thực sự là em cực kỳ ghét mấy đứa (có xác định) fan DB. Toàn đi chơi xấu các gasoo khác, cứ động đến DB là lại xù lông lên mà chẳng biết đc ng` ta nói có đúng hay ko 8-}. Vụ K.A.L. mà có bùm xum sang tận Cassiopeia bên Hàn thì đúng là tại bọn nó hết :-j.

Hạ Đan Nhiên, em quen bạn ấy (bằng tuổi em :D) phải khoảng 1 năm rồi, từ hồi bạn ấy mới sang ACC (lấy nick là Sasairi Yuhairan). Cả Hik-chan (Hikaru Tokoori) và Nhiên đều là die-hard fan của KangTa, couple JunTa nói riêng và H.O.T. nói chung, anti mạnh DB và Shinhwa. Cũng chẳng có xích mích j`.... Nhưng lúc K.A.L. viết entry anti DB, có rất nhiều người (phải trên 90%) vào blog K.A.L. chửi rủa, và nói rằng fan H.O.T. sao chơi xấu thế (trên thực tế thì K.A.L. không phải fan H.O.T.). Thế là bên H.O.T.FcVn, anh H.I.T. là admin cấm members vào post comments, add friends với K.A.L. --> Hik-chan và Nhiên cùng Bò Phi Lê (của K.A.L.) xông vào *khẩu chiến* tranh luận rất gay gắt --> bên FC DB chưa thấy j` mà bên FC của H.O.T. vốn chẳng liên quan tự nhiên lại thành ra mất đoàn kết nội bộ vì cái vụ này. Sau khoảng 4 trang j` đấy, em đọc đc topic xông vào can ra thì topic mới bị del, nếu ko thì h này chả biết ra sao...

Nói chung thik band nào cũng đâu nhất thiết phải anti band khác... Mà đa số các anti-fan đều chẳng bao h chịu nghe kĩ nhạc của cái nhóm mình anti mà cứ thấy 2 nhóm kình nhau là chửi rủa loạn xạ 8-}. Phiền thật :-<!

*Và tại sao cứ ai anti DB lại bị gán cho cái mác H.O.T.'s fans :(?*

Ê hê hê trên Pops in Seoul thứ 4 có F.T.Island, thứ 5 có Hee Jun >:) >:) >:)...!

Chỉnh sửa lần cuối:
Thực ra fan H.O.T đâu có anti DBSK đâu, chị thấy thực sự còn rất yêu mến DBSk nữa là đằng khác, vì họ là đàn em, cũng chịu chung hoàn cảnh và số phận như H.O.T, chỉ có cái bọn vớ vẩn thôi ~"~

Thực ra thì DB có nhiều anti thật, fan Bi anti;;), fan Suju anti;;), fan SS50 anti;;) mới đây có cả fan Weboys anti=)) Cả fan H.O.T nữa nhưng hạng fan này được chú ý hơn cả, lạ:|

Em Thảo ơi còn nhiều câu khó đỡ lắm, đây ạ;))

"mình thấy thật uổng khi Hero & Xiah là con trai,lẽ ra họ phải là con gái thì có lẽ chúng ta sẽ ủng hộ khi bít họ iu nhau,chứ hok có gặp nhìu anti-couple như vaz đâu"

"Dân tộc VN,sông có thể cạn núi có thể mòn, song couple Jaeho không bao giờ thay đổi!!!"

Có nhiều câu lắm, fan DB mà^^, nói thật em ghét couples nên em càng ghét mấy cái bọn này, có nhiều đứa luôn làm như chúng nó là vip í, thấy ai ko giống mình thì chửi cho bằng được, chả thế mà sau vụ em rủa xả jeaho trên blog vừa rồi mà chúng nó ko tiếc lời nói em là "con đĩ đã ăn nằm với Jea và Ho" hay dọa tạt acid, dọa đánh cơ mà^^.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mọi người có ai xem MTV ko?
Dạo này đang có series về Music Training Project của mấy anh trong BigBang
Em xem qua cái phần khả năng, thấy mấy anh ý giỏi thế

Mọi người có ai xem MTV ko?
Dạo này đang có series về Music Training Project của mấy anh trong BigBang
Em xem qua cái phần khả năng, thấy mấy anh ý giỏi thế

Các sao đều được tuyển chọn từ các cuộc thi có rất nhiều ứng viên khắp Hàn Quốc (thậm chí tuyển cả ở nước ngoài). Sau khi vượt qua hàng ngàn thí sinh thì họ lại được công ty đào tạo trong thời gian dài, lịch tập cứ gọi là dày đặc + tài năng bẩm sinh được phát hiện nên chắc chắn là tài năng rồi :D

Big Bang nhìn ở ngoài trông ngố ngố :))

@-) Chị nghe thì nghe nhạc, thích cũng thích cuồng nhiệt nhưng mà mấy chuyện fan xích mích chị chẳng bao giờ quan tâm cả 8-} Chả có cái j tự dưng dựng ra mà cãi nhau, đúng là rửng mỡ [-( Mà chúng nó nói em cũng khiếp quá cơ Sương ah :-w Thế nên chị chả bao giờ tham gia vào fc cả :| Down nhạc về nghe, mua đĩa ủng hộ các anh, thế là đủ lắm rồi :)

@Ngọc Anh: Trước giờ chị chỉ biết có mỗi 3 nhóm promote theo kiểu đấy trước khi ra debut, là Battle, Big Bang vs FT Island :D Battle làm Battle Shinhwa rõ là hoành tráng, xem xong ai cũng mê nhưng mà hiện tại sau khi ra mắt đc một thời gian thì thấy cứ như bị biến chất ấy :)) FT thì làm show Wanna be my boyfriend k hẳn để phô trương tài năng cho lắm, mà chủ yếu là để phô trương ngoại hình các anh, vs cả show kiểu vui vui teen teen í :x Chỉ có Big Bang là thấy chuẩn nhất, từ lúc làm show đến ra debut, rồi ra single, album, lúc nào cũng chuẩn (trừ có cái kiểu tóc bây h, k chấp nhận đc :-<)

Đấy, "My Everything" :x.

Chị Hằng đi Seoul à -'___'-? Còn chị Phanh đi US đúng ko ;___;?

Đi Seoul là niềm mơ ước của chị 8->

Trong My Everything Ki Bum cứ đần đần kiểu j í 8-} Chả thấy xinh như hồi Suju mới ra, rồi trong Sharp 2 :x Cả CSJH nữa [-(Sao mà ghét cái bài One more time ok thế k biết =;

Chị Hằng, muốn đi Seoul lắm đúng ko?:D

Thực ra nếu em ko sang được Mỹ thì em quyết định du học hàn, học tốt mà rẻ hơn Mỹ nhiều, hơn nữa Hàn chưa mấy du học sinh VN quan tâm (học sinh VN chỉ có Sing, Mỹ và Úc) nên hàn ít có tính cạnh tranh^^. Em cũng đang tìm hiểu về du học Hàn quốc, người ta cho học bổng cũng rộng rãi chị ạ^^ Nhưng application fee thì đắt hơn cả Mỹ:((

Có gì chị em mình cùng tìm hiểu^^ Cố gắng sang Hàn xẻng nhờ:p

chị add nick em nhớ rồi chị em mình đàm đạo^^

simblackfog9691

Chị Hằng, muốn đi Seoul lắm đúng ko?:D

Thực ra nếu em ko sang được Mỹ thì em quyết định du học hàn, học tốt mà rẻ hơn Mỹ nhiều, hơn nữa Hàn chưa mấy du học sinh VN quan tâm (học sinh VN chỉ có Sing, Mỹ và Úc) nên hàn ít có tính cạnh tranh^^. Em cũng đang tìm hiểu về du học Hàn quốc, người ta cho học bổng cũng rộng rãi chị ạ^^ Nhưng application fee thì đắt hơn cả Mỹ:((

Có gì chị em mình cùng tìm hiểu^^ Cố gắng sang Hàn xẻng nhờ:p

chị add nick em nhớ rồi chị em mình đàm đạo^^

simblackfog9691

:| Đây cũng là phương án dự phòng của chị :))
Nhưng Hàn học trâu lắm em ạ, chtrình nặng lắm chứ chẳng vừa.
Hy vọng quãng thời gian học tiếng Hàn của mình vừa rồi + nghe mr Lợi chỉ giáo về cuộc sống và mấy địa danh mọi người hay đến (thích cái chợ của nó thế :x) sẽ có ngày được đền đáp bằng một chuyến đến Han Guk 8->

Chỉnh sửa lần cuối:
Chị Trang học Han Gok Il à :|? Mà đúng là nơi tụ tập của đám mê nhạc Hàn, toàn muốn sang Hàn :)). Hàn đúng là học trâu lắm đấy :|. Em có đứa bạn học cấp 2 bên đấy, học từ sáng đến khoảng 2h chiều, học thêm tiếp đến khoảng 7h tối về ăn cơm, rồi lại "chiến" tiếp đến tận 10h đêm thì về nghỉ... Cấp 2 nó thế thì chả hiểu Đại học học ntn 8-}.

Em thik sang Nhật hơn, thik từ bé rồi :x. Cố gắng vật lộn với đống Kanji để sau này nếu may mắn thì sẽ đc đi :)). Sau này exchange sang mấy tháng cũng đc 8->...

Mà tiếng Hàn còn dễ hơn tiếng Nhật rất nhiều ở khoản phát âm... Tiếng Hàn phát âm khá dễ, còn học Anh rồi thì lại chẳng dám học đọc Nihongo, vì hai thứ tiếng này "chỏi" nhau quá =((... Học cái này rất dễ phá cái kia, thậm chí cuối cùng còn có thể chẳng nói đc ra hồn một thứ nào trong 2 thứ tiếng này cả. Nên bây h học Nhật tạm thời cũng chỉ dám học viết :)).

Thực ra sang Hàn em cũng chỉ dám sang trường quốc tế, đại học có giảng dạy tiếng Anh thôi:)) Vì trong hồ sơ xin học cho học sinh quốc tế nó đòi Toefl với SAT;;)

@Em Thảo: Học sinh Vn mình thì cũng quá thế à;;) Lịch học hồi cấp 2 của chị cũng dày đặc luôn, mà chị đi học thêm ít lắm, toàn học đội tuyển là nhiều, học từ sáng đến 6h tối, về nhà ăn cơm xong nện đến 2h sáng đi ngủ, 7h hôm sau lại dậy tiếp, cấp 3 cũng thế, thế mà học hành cũng chả ra đâu vào với đâu em ạ:))

Đại học của nó thì công nhận là kinh thật (nghe con bạn chị bảo giới trẻ Hàn có tỉ lệ tự tử rất cao vì sức ép của việc học tập:))), học bù đầu bù cổ luôn...Nhưng nghĩ thế lại càng phục anh Min, đi tour suốt ngày, chỉ học từ xa mà vẫn trâu bò thủ khoa đại học, mà vẫn ăn nhiều chóng lớn ngủ đủ giấc, thế mới thích chứ:">

Chỉnh sửa lần cuối:
Em mới tìm hiểu chung thôi chứu chưa thích một trường nào cụ thể, tại bi giừo em dành thời gian để search cho US đã^^

Đây là website của đại học Kyunghee (english site) - nơi ChangMin đang học tập^^

http://www.kyunghee.edu/

Thật lạ là vào phần financial aid và How to apply nó ko ghi cái gì:))

Ah, chị cũng xem trường này rồi =)) Vào k thấy financial aid thì chị khỏi xem luôn :)) Nói là anh í học đấy chứ chả biết học j :( Chị thích trường Yonsei hơn :)>-

@Shin: Bài Neoreul Saranghae có phải của Shin Hye Sung k? Có link thì cho Hằng vs, cả lyric luôn thì tốt >:-D<
Có ai nghe To death của OJ chưa? (Oh Jung Hyuk của Click-B ấy) Hay quá :x

@ Sương: hình như ông Jae chưa tốt nghiệp cấp 3 đúng hem chị?
Single mới nhất là Love in the ice hả chị?

Jea học dốt đã tốt nghiệp cấp 3 nhưng giờ đang phải học lại để thi lên đại học:))

Mic và Jea đã từng bị đuổi khỏi trường học đấy em ạ;;);;)

Single mới nhất là Shine, chị đã xem videoclip^^, đại khái cũng chả có cá tính gì đặc sắc^^

@chị Hằng: em đang nhắm trường Inha, nó ở ngoại thành Seoul (Icheon thì phải:() nhưng khá đẹp và ngành học cũng đa dạng. Nó cho học bổng như thế này:

Tất cả những ai có thành tích xuất sắc trong học tập sẽ nộp đơn xin học bổng và nếu ai được vào vòng trong sẽ được 50% tiền học.

Những người vào vòng trong ai có thành tích cao trong kỳ thi đại học của đất nước mình sẽ được 100% học bổng.

Sau năm học thứ nhất, nếy GPA của mình từ 4.0-4.5: được tiếp 100%
3.5-3.9: 2/3 học bổng
rồi cứ thế giảm dần xuống 1/3 và ko được học bổng nữa:))

Ở Hàn nhiều trường lắm, thôi thì cứ thư thư, với cả Inha liên liết với khá nhiều trường nổi tiếng bên Mỹ8-> Nhưng application fee của bọn Hàn sao đắt tởm lợm:(( Stanford nổi tiếng như thế mà fee nó lấy có 35$, hàn trường nào cũng 100$ mà tương:(( Chả biết có được xin waive ko:((

Hỏi được trường Yonsei rồi :|
Đang ngâm cứu điền form của nó.
Tháng 10 có lẽ Yonsei về Ams mình tuyển quân, phỏng vấn.
Vài thông tin khác liên quan đến Yonsei cũng đã hỏi.
Trăm sự này là nhờ quen 1 anh đang học Yonsei đấy.

Nhưng tháng 10 mình thi SAT, sợ đến lúc đấy chưa biết kquả thi lại hoảng. Tuy kế hoạch sang Hàn chỉ là khi ko kiếm được cái học bổng tử tế bên US thôi :-s, nhưng vẫn phải chắc chắc cái đã.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên