CLB nhạc Hàn

@ chị Sương: em biết bạn Pink đấy chị ah. Hoành tráng lắm, hồi trước suốt ngày cãi nhau với trưởng fc Saju. Từ ngày bạn ý lên làm mod ở 4rum SJ, lạm dụng quyền hành quá nên bị nhìu người hem ưa. Với ai chứ với bạn Pink này thì em biết rõ lắm. >.< Hắc xì dầu
@ chị Trang: em thấy CSJH hát kiểu nhạc nhẹ ballad hay hơn, nhưng mà trông mặt mấy bà ý mà hem dance thì phí

Em nói chí phải :D

Bác Park đúng kiểu MJ thật :)), vì thế ngưỡng mộ bác ý thì ngưỡng mộ nhưng mà nhạc bác ý thì em chịu :D

DB sắp quay lại rồi :>, đầu năm 2008 thoai ;))

Bác này thì nổi rồi, trùm sò của JYP mà, Ivy, G.O.D, Wonder Girls đều là gà của bác ý hết. Mà thấy bảo Cassie, Will Smith, R. Kelly, Lil John cũng có tay bác này sản xuất nhạc o_0.

Ơ thế sao em đọc trên mạng lại thấy bảo Ivy từ phantom entertainment nhờ8-}

@chị Hằng: dạ vâng sunday, em nói nhầm, sunny lại là tên cái chị trong SNSD =.= Hôm trước em có nghe thử bài Honey của JYP thì cũng bt, đại khái em cũng nghe ít nhạc Hàn lắm :(:(

@em Trang: Pink à :)) Là cái gì đâu :)) Mod box Buôn dưa lê spammer mà cũng đòi làm dụng quyền hành :))

Thôi nói chung là bảo minh nghe nhạc thì mình nghe nhạc, thích thì thích, hâm mộ thì hâm mộ chứ có chết cũng ko bắt được mình vào FC hay chơi với mấy bạn fan cuồng ở FC, có ngày lụy đến thân :-ss :-ss Mà mọi người thấy vụ forum tvfxqvn vị hack chưa ấy nhỉ :-?

Thôi nói chung là bảo minh nghe nhạc thì mình nghe nhạc, thích thì thích, hâm mộ thì hâm mộ chứ có chết cũng ko bắt được mình vào FC hay chơi với mấy bạn fan cuồng ở FC, có ngày lụy đến thân :-ss :-ss Mà mọi người thấy vụ forum tvfxqvn vị hack chưa ấy nhỉ :-?
tvfxqvn bị hack lên hack xuống :| Hôm nọ thấy hoạt động trở lại, tưởng yên rồi, hôm sau vào thử lại thấy die tiếp :|
Chắc là đứa nào anti, hoặc do admin đưa tvfxqvn lên google --> thằng hacker nào đấy ngồi search đc --> rỗi việc nên "hack chơi" :|. vbuletin bản null, ko lisenced có nhiều lỗ hổng nên dễ bị hack :|

Ôi giời chị Ly, em sợ đi họp off hôm dbsglove quá:)) Nhỡ con nào hồi xưa nó chửi mình mà nhớ mặt mình thì chết:))

Các chị cho em hỏi, các chị có biết tên cái clip nào mà có một cô gái điên do hồi xưa bị cưỡng bức, sau đó có một người thợ ảnh chụp ảnh cô ấy và nuôi cô ấy nhưng cuối cùng cô ấy vẫn tự tử...Hôm em xem được một mẩu trên Arirang, mắt cận nhìn chỉ thấy tên bài hát mờ mờ là "fog" hay "frug" hay cái gì gì đấy ế :| Mấy hôm trước đã tìm lại được trên youtube rồi, đến hôm nay lại quên tên :((

@Sương: Khiếp, bài của ai mà nghe ảo não thế :| Cô Shin vửa nhắc nhớ lại cái mystery 6 xong, lại đọc phải cái MV em tả :-s

Mọi ng xem perf của Ft này :http://youtube.com/watch?v=lJ3rx1Z0NKs => Until you return @ Golden disk awards (Bác JYP xuất hiện trong 1,2 sec j ấy :))) :x:x Trên này chả mấy ai quan tâm FT nhỉ :-<

Sau khi VTV3 chiếu hết drama Nuna, tớ là tớ nhớ anh Hyuk Joo trong đấy lắm, thế nên tớ phải xục xạo khắp nơi tìm hiểu anh này :"> Anh í tên Baek Min Hyun, đóng ít film nhưng mà đi làm ng mẫu là chính, sinh năm 85, cao 1m85 luôn 8-> Anh í có đóng trong một cái MV của IV-Cos (ơ, chả biết đây là tên band hay tên singer hay là song title nữa 8-}) Nội dung clip xem lần 1, lần 2 k thể hiểu đc ngay, tớ cũng phải xem chục lần mới hiểu đc đấy =)) Có cả chị j đóng trong film Thiên đường tình yêu buổi tối nữa :D
http://youtube.com/watch?v=oTsl4ngrDBs

Dạo này bên này đông khách quá, chả bù cho FC nhạc Hoa ý :(

@Sương: chết nhớ :)) đình tính thế nào? Bùng hay vẫn cứ đi? :))

http://209.85.173.104/search?q=cach...ae"&hl=vi&ct=clnk&cd=1&gl=vn&client=firefox-a
Post cái này lên cho cô Hằng
Scandal của các anh trong SM :|

Trong các vụ này thì thấy có Chae Yeon và Hee Chul thì là chuyện ai cũng biết rồi (suốt 1 thời gian trên các c trình, đặc biệt là ở High 5 của Chae Yeon mà hôm có khách mời là Hee Chul mọi ng cũng nói chuyện này nhưng mà vì ko có sub nên chả hiểu ng ta nói gì - nói chung là 2 ng này hôm đấy nói chuyện với nhau cũng ko đc thoải mái lắm, còn những cái kia :-< :-< (vụ fake nhất chắc là cái bà gì mắt trố trố với Yunho và bà Shim Hyun Kyung với Jae Joong).

Chỉnh sửa lần cuối:
ah, hát với Yangpa bài Scar deeper than love =))=)) K chấp nhận đc =))=))=)) Phí mất công down cái file HQ về =))

Vào topic chẳng thấy ông con trai nào:(
Xem ra fan của DBSK đông quá.
Nhưng mình vẫn thích Shinhwa hơn.
Eric rap quá đỉnh!:D

Nhầm à :D
Đây - tớ fan ruột Shinhwa đây bạn :x
Vẫn còn đang phởn mấy hôm vì album winter vừa rồi của Shinhwa, nhất là cái mv, tình cảm chục năm chứ ít đâu :x

Shinhwa em nghe mỗi Hye Sung, vì hồi trc xem Group S thấy giọng anh ấy hay nên tìm nhạc nghe thử :x. Eric thì mới nghe mỗi Anymotion feat. Hyolee thôi .___. .

Kết nhất Everything is You :)).

Chỉnh sửa lần cuối:
E hèm.
Hôm qua em xem MKMF, bấn JYP rồi :(:)((

Mà cho em hỏi, trong cái phần trao giải của nhạc Hiphop thì các ứng cử viên có Epik High, BigBang và có một cái clip được trao giải ở đầu tiên ấy. Em không nhớ tên clip và đã từng được xem cái này trên arirang. Đại khái là có một ông rất yêu một cô gái múa ballet, và khi cô ấy chết thì cứ giữ lại xác, và ông ấy luôn nghĩ cái xác là còn sống, lúc nào cũng ăn, uống, chụp ảnh cùng cái xác khô. Có ai nhớ tên bài đấy không nói hộ em cái, bài đấy hay quá :((

E hèm.
Hôm qua em xem MKMF, bấn JYP rồi :(:)((

Mà cho em hỏi, trong cái phần trao giải của nhạc Hiphop thì các ứng cử viên có Epik High, BigBang và có một cái clip được trao giải ở đầu tiên ấy. Em không nhớ tên clip và đã từng được xem cái này trên arirang. Đại khái là có một ông rất yêu một cô gái múa ballet, và khi cô ấy chết thì cứ giữ lại xác, và ông ấy luôn nghĩ cái xác là còn sống, lúc nào cũng ăn, uống, chụp ảnh cùng cái xác khô. Có ai nhớ tên bài đấy không nói hộ em cái, bài đấy hay quá :((

Ballerino (발레리노) của Lee Sang em ạ
Clip ghê ghê :-s

Chỉnh sửa lần cuối:
Kể từ bài viết sau cả nhà cho em tổng kết tình hình KPop năm nay cái nhỉ :">, ăn mừng box mình ngày càng đông vui :D
[1st - Top 20 songs]
[2nd - Top Artists]
[3rd - KPop Activities]

Chỉnh sửa lần cuối:
Sang rồi em yêu ạ :x Tks em :*

TOP 20 BÀI HÁT CỦA NĂM
(Bảng xếp hạng này theo khách quan mà mình thấy, nhưng mà chắc cũng không lệch với các bác làm tổng sắp mấy đâu ;)). Thứ tự ở đây không dựa trên tiêu chí nào cả mà chỉ là xếp theo thứ tự tên tiếng Anh của bài thôi nhá :D. Link box.net download và nghe vô tư ^^)

1. Arirang 아리랑 (SG Wannabe) - R&B Ballad
    .
  2. Beauty 미인 (Lee Ki Chan) - Pop Ballad
    .
  3. Don't Don 돈 돈 ! (Super Junior) - Pop/Dance
    .
  4. Fan (Epik High) Hip Hop
    .
  5. Into the new world 다시만난세계 (Girls Generation) - Pop
    .
  6. Lies 거짓말 (Big Bang) R&B/Dance
    .
  7. Love greeting 사랑의인사 (See Ya) - Pop Ballad
    .
  8. Love is delicious 사랑은 맛있다 ♡ (Whee Sung) - Pop
    .
  9. Love... what is that? 사랑...그게 뭔데(Yang Pa) - Pop Ballad
    .
  10. Lover boy (Clazziquai) - Pop/Jazz
    .
  11. Man…are unavoidable 남자도... 어쩔 수 없다(Evan) – R&B Ballad
    .
  12. My love (Chae Yeon) - Pop/Dance
    .
  13. One more time, Ok? 한번 더 OK? (CSJH The Grace) - Pop/Dance
    .
  14. Painful love 사랑앓이(FT Island) - Pop
    .
  15. Secret code 486 비밀번호 486 (Youn Ha) Pop/Rock
    .
  16. Tell me (Wonder Girls) - Pop Dance
    .
  17. Telling my heart to stop 가슴아 그만해 (MC The Max) - Rock Ballad
    .
  18. Temptation of Sonata 유혹의 소나타 (Ivy ft. Whee Sung) - Pop/Dance
    .
  19. White lie 착한거짓말 (Lee Seung Gi) - Pop Ballad
    .
  20. White snow 흰눈 (Eru) - Pop Ballad
    .

* Special: TPL (Anyband) - Pop

credit: me :p
Tổng kết theo quá trình theo dõi Soompi + Arirang :">

Vì mỗi artist chỉ được chọn 1 bài nên cho dù những bài như "Dirty Cash" của Big Bang hay "Love love love" của Epik High v.v có thể ở trên top các bảng xếp hạng lâu hơn những bài khác ở trên nhưng bảng tổng kết này coi như là đại diện của cả KPop năm nay nên ngoài những bài hát của năm còn có yếu tố artists của năm nữa ;).
Riêng TPL không đưa vào top 20 vì đây là bài nhạc dùng cho quảng cáo, có tính chất commercial nên xếp nó một mình một mục vậy :p

[2nd post: TOP ARTISTS - next post b-)]

Làm cái này lâu phết, cả tối ngồi lọc bài thấy nhiều bài phải bỏ đi thương tiếc quá, bê hết lên box.net nữa mới lâu +_+ cả nhà support hộ em cái nhá :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên