CLB nhạc Hàn

Ừ chị down rồi:-j Lần này clip cảm động nhưng ko hay lắm :-<

MKMF chị down xong cách đây 1 tuần :D
Cuối năm đến là mùa show lớn :x, dạo này ko có gì xem toàn đi xem Star King thôi =P~

Em đã down xong MKMF rồi:)):))

Dạo này tranh thủ down thật nhiều và thật nhiều :">

ÔI A man in love của Suju =P~ Hay quá đi mất :((

mới đọc được là MKMF năm nay lố lắm :)) Minwoo bỏ về vì Best Dance Music Award đáng nhẽ thuộc về Minwoo xong đột nhiền lại chuyển thành cho CSJH, Big Bang được best male group, xong bọn SM ghen ăn tức ở đổi trắng thay đen thế là Suju được Singer of the Year (đáng nhẽ là thuộc về Hye Sung, và vì lý do này hye sung cũng ko dự). Màn biểu diễn Anyband bị hủy (xiah and boa couldn't show up),... :)) lắm trò vãi ra. cái giải này bị bọn hàn chửi nhiều lắm rồi

it took shinhwa 7 năm để được singer of the year, bi 3 năm, Dongbang 2 năm, và bọn suju thì đùng 1 phát được luôn :)) mẹ chúng nó đã hoạt động được hơn 1 năm thôi, mà talent thì đừng so với shinhwa :)) lại còn chuyện bọn này rất là đểu với shinhwa (mình là fan shinhwa 5 năm rồi :">)
Actually, MKMF is pretty noted for NOT giving Shinhwa awards. The most notable award was in 2002 for Best Male Group when they were still under SM. Even in 2004 when they won two Daesangs for the 7th album, M.Net didn’t even nominate them for one. Last year when they were nominated for four Daesangs for their 8th album by all the major award shows (KBS Gayo, Golden Disk Awards, SBS Gayo Ceremony, Seoul Gayo Daesang), they STILL weren’t nominated by MKMF.

Chỉnh sửa lần cuối:
Em thấy hình như cứ là con nhà SM thì được tăng thêm đế 50% cơ hội nhận giải thì phải :">

À Suju có thể ko talent = Shinhwa nhưng mà chúng nó đông hơn là một, nhiều phần tử đẹp trai hơn là hai;;), Cái bài hát Don't don của chúng nó nghe cũng được được :-j Nói chung em thấy MKMF dường như là giải của nhạc thị trường hay sao ấy, thôi thì ai tài năng hơn hát hay hơn thì dân chúng tự biết, mấy cái giải thì có mà làm gì :-j

Mà trên yan cãi nhau vụ này cũng to lắm. Nhiều đứa fan Suju cũng vào ăn nói rất kinh khủng, chửi bậy văng tục đủ cả :-j

anh thật chả biết bạn nào với bạn nào, em nào rành thì gọi tên từng chú cho anh với :(( biết mỗi bạn shin dong béo và bạn Kang in (vì mình thik cái đầu cạo của bạn ý :))), và bạn Shi won nữa (tại bạn ý đóng battle of wits là 1 fim anh rất thik >:) chả hiểu sao chú này nhoi vào battle of wits đóng cùng lưu đức hoa được :))

À Suju có thể ko talent = Shinhwa nhưng mà chúng nó đông hơn là một, nhiều phần tử đẹp trai hơn là hai;;), Cái bài hát Don't don của chúng nó nghe cũng được được :-j Nói chung em thấy MKMF dường như là giải của nhạc thị trường hay sao ấy, thôi thì ai tài năng hơn hát hay hơn thì dân chúng tự biết, mấy cái giải thì có mà làm gì :-j
Don't don anh cũng thik, kinda remind me of some hits by Shinhwa and HOT (iyah, Yo, All your dreams) :D nhưng mà the rest of the 2nd album is terrible :(

Theo ảnh của anh + thì thứ tự các thành viên theo hàng ngang như sau:

Lee Teuk (trưởng nhóm)-Rye Wook Hee Chul - Dong Hae
Kang In - Kyun Hyun - Siwon - Eun Hyuk
Han Kyung - Ki Bum - Ye Sung - Shin Dong
Sung Min

Ảnh của anh + là hồi đầu cắt tóc trông phát khiếp :| Nhưng mà đến MKMF lại tươm rồi :x
Thêm cái info đáng chú ý là Eun Hyuk (tên thật là Lee Hyuk Jae) là bạn thân từ nhỏ của Xiah (DBSK), tình bạn của hai anh này cảm động dã man :(, nhưng mà gặp nhau toàn bicker trêu nhau :D Tính ra chắc 2 ng này là bạn nhau cả chục năm roài :-?, best friend đáng ngưỡng mộ :x

À hôm qua xem cái đoạn Act 7: Fantasia :)) Cả 3 perf đều là của SM là thế nào:)) Được cái anh Kyun Huyn chui từ dưới đất lên đẹp trai dã man :x Nhưng mà bài A Man in love hay thì vũ đạo hơi bị lố nhố :|

Em thấy bảo vũ đạo của Min Woo hình như có bắt chước một ít của phim Stomp the yard đúng ko :-? Em cũng được xem qua cái clip đấy những em thấy là nhảy ko được đẹp bằng các clip hay perf khác của M.

Mà cái phần Best Dancing cho mấy cái fan tribute buồn cười đau cả ruột=)) Mấy con bé con nhảy Seo In Young đẹp hơn cả Seo, 4 thằng con trai nhảy One more time ok còn đẹp hơn cả CSJH=))=))

Don't don anh cũng thik, kinda remind me of some hits by Shinhwa and HOT (iyah, Yo, All your dreams) nhưng mà the rest of the 2nd album is terrible

Em thấy đúng đấy ạ :( Nhất là cái bài saphire blue nghe đoạn chorus chẳng khác gì Miracle :)) Được cái repackage thì nghe được (tại thêm mắm thêm muối được 2,3 bài hay). Mà don't don không có đoạn solo violin của Henry thì cũng vứt đi :-j

Cho em hỏi cái vụ henry vào Suju là thế nào đây nhỉ? Sao mà chúng nó phải phản đối dữ thế? Hồi trước khi Kyun Huyn chuẩn bị vào nhóm cũng bị phản đối ầm ầm mà :-j Còn xét về phần đẹp trai tài năng thì Henry có thể hơi "sâu sắc" một tí nhưng mà hơn đứt Ryo Wook mặt chuột và Shindong mặt lợn:">

Chỉnh sửa lần cuối:
Cái vụ Henry vào SJ hiện chưa có thông tin j` mới. E chỉ biết là E.L.F và Saju đã đi biểu tình phản đối to lắm lắm ạ. E thấy ông này có vẻ talented, e rất thik cái đoạn violon trong Don't Don. hihi, Shin Dong mặt lợn = chuẩn quá chị Sương ơi.
Mà cái vụ fan SJ, e thấy nhìu bạn hem được lịch sự cho lắm, chửi bậy như đúng rồi ý, thỉnh thoảng cũng chửi fan DB, nhất là sau cái hôm 26/8.

Fan Suju được xếp hạng là fan đáng sợ nhất KPop
Fan DB mới xếp thứ 2 thôi :-j
Dù gì fan Suju cũng làm cho 1 bà tự tử rồi lại còn :|

Việc fan đòi chỉ có 13 thành viên thấy cũng phải, tài năng thì tài năng nhưng mà bọn SM (ngu si) cách cả một tgian dài lại đi nhét 1 ông nữa vào, mấy năm vừa rồi ng ta đã quen với cả đống lão kia (đã là khó để nhớ hết rồi), giờ lại tòi thêm nữa hỏi có ngứa ko. Chị xem thấy fan Suju nó vác đủ thứ biểu ngữ ... đi biểu tình trước cửa công ty SM 8-}. Mà tính nhá xem SM bây giờ đang có bao nhiêu quân bài chủ lực:

DBSK: 5
Suju: 13
CSJH The Grace: 4
SNSD: 9
The Trax: 3
Black Beat: 5
Ayumi (cựu Sugar)
Isak (VJ, actress - mà hát cũng hay 8-})
Heebon (cực M.I.L.K, giờ là actress)
Hyun Jin (cựu M.I.L.K nốt, giờ làm j chịu 8-}
Kangta (tiền bối)
BoA (tiền bối)
Zhang Ri Yin (Chinese)
-----> 46 sao (cấp cao :)) )

Đống này là đã xuất hiện thường xuyên trên các clip mùa vụ (hè, đông) của SM gần đây nhất. Chưa kể còn khoảng chục artists nữa (bao gồm cả ca sĩ, diễn viên, ng mẫu) và số thực tập sinh thì o_0 ko đếm được.
~.~ Nuôi cho lắm vào rồi lúc debut thì loạn cả lên, sao mà ghét thằng cha LSM thế.

Để giãn ko khí căng thẳng, mời mọi ng xem Lies (Big Bang) - (lip. by Eun Hyuk + Lee Teuk from Suju :D)
http://youtube.com/watch?v=BcgOhGOAlnA

Còn 1 cái clip nữa Kang In Suju nhái bài Dirty Cash mà đang đi phát củ cải với tiền tiêc j đấy nhưng mà ko nhớ ở đâu +_+

Chỉnh sửa lần cuối:
black beat giờ vẫn còn cơ à :)) tưởng chết lâu rồi :)) mà bọn SM sản xuất ra 1 đống các girlbands nhàn nhạt như nhau Shinvi, Milk, Isak N Jiyeon, CSJH (may bọn này còn thành công ở Jap). mong các em 9x SNSD ko bị thế :))

black beat giờ vẫn còn cơ à :)) tưởng chết lâu rồi :)) mà bọn SM sản xuất ra 1 đống các girlbands nhàn nhạt như nhau Shinvi, Milk, Isak N Jiyeon, CSJH (may bọn này còn thành công ở Jap). mong các em 9x SNSD ko bị thế :))

CSJH đâu có nhạt :|
Giọng của mấy bà ý chuẩn thế cơ mà :-?
Có điều bọn SM ngu nó chuyển CSJH sang dòng dance nên tài năng coi như bị hao mòn đi cả đống :-t

CSJH em thấy hát ballad nó cứ thế nào ý ;));)) Theo dance hay hơn. Buồn cười hôm qua xem cái audition của bà Lina mà thấy sao hồi đấy bà ý nhảy quê thế :)) Chả bù cho bây giờ. Mà trong nhóm em thấy người Sunny đẹp nhất, tính cũng dễ chịu mà sao lên hình clip thì xấu như phù thủy :-j

Các em SNSD thì chắc là khá hơn :-j Ngay từ khi chưa ra debut đã lắm fans rồi, lại theo phong cách khác hẳn, bắt chước mô hình của Suju thì trúng rồi còn gì :))

Đùa chứ em xem cái clip của Isak N Jiyoen sao mà nhạt thế :|

@chị Trang: Henry vào nhóm em thấy cũng được, tại Suju là cái nhóm được tạo ra để thêm thắt vào :D Mà sao Suju không bao giờ hát tử tế mà toàn lipsync mấy bài hay hay là thế nào:| Mà lip nó cũng ko nuột được như Dong Bang, nhìn giả tạo :|

@ em Trang: ờ bọn fan SJ thì vô đối rồi :-j Trên yan vụ MKMF có bạn gì tên là Pink ý, từ đầu bài đến cuối bài chửi dùng hơn chục chữ "td tinh thần" :-ss

@ Sương: Sunny ah? Sunday ah? :-?
SM từ trước đã mang tiếng rồi mà, MKMF là để khoe gà thôi, chú Lee với chú Yang khỏe nhất thì gà nhà ẵm hết giải là đương nhiên :-j

Ây dà, tớ thích ai thì cứ nghe thôi, chứ các bạn fanclub ấy mồm lúc nào cũng điên cuồng các anh, xong hơi tí nổi máu lên chửi nhau loạn xạ 8-} Chỉ vì chuyện lằng nhằng Henry có vào Suju k mà chửi ng ta lên xuống, ng ta có lỗi j đâu cơ chứ/:) Ah, lại cả vụ anh Yoo Joon của I the tri top's trông giống Hero DBSK như lột ấy, cũng bị fan DB chửi, rồi thì dọa nạt nọ kia:-w Công nhận là trông giống kì lạ, cute lắm, hát lại hay nữa chứ :x

Có ng bảo Henry đóng trong My everything, đóng bé trai ấy :x Nhưng mà hình như k phải 8-} Sao mà trông trẻ con thế đc :|

Ở đây có ai nghe JYP k? Bác í già già, xấu xấu, nhưng mà nhạc bác í thì 8-> Chả biết tả thế nào, nghe đã thấy passionate rồi :x Có ai có perf của bác này k?

Ở đây có ai nghe JYP k? Bác í già già, xấu xấu, nhưng mà nhạc bác í thì 8-> Chả biết tả thế nào, nghe đã thấy passionate rồi :x Có ai có perf của bác này k?

Park Jin Young hả :|
Chủ nhật tuần trước vừa xem bác này perf mấy bài liền (trong đấy có cả Wonder Girls nữa) ở chương trình YDH's Love letter. Bác này thì nổi rồi, trùm sò của JYP mà, Ivy, G.O.D, Wonder Girls đều là gà của bác ý hết. Mà thấy bảo Cassie, Will Smith, R. Kelly, Lil John cũng có tay bác này sản xuất nhạc o_0. Sinh năm 72 mà vẫn máu lắm :D. Hằng nghe bài A dream of one mà bác ý hát với Coco Lee bằng tiếng Anh ý ;)
Từ lễ trao giải MKMF 2007, bác Park xuất hiện ồ ạt trên ti vi, KBS cũng có, Arirang cũng có nguyên 1 chương trình. Nhưng mà tài thì tài, nhạc của bác ý Shin ko thích lắm +_+

@ chị Sương: em biết bạn Pink đấy chị ah. Hoành tráng lắm, hồi trước suốt ngày cãi nhau với trưởng fc Saju. Từ ngày bạn ý lên làm mod ở 4rum SJ, lạm dụng quyền hành quá nên bị nhìu người hem ưa. Với ai chứ với bạn Pink này thì em biết rõ lắm. >.< Hắc xì dầu
@ chị Trang: em thấy CSJH hát kiểu nhạc nhẹ ballad hay hơn, nhưng mà trông mặt mấy bà ý mà hem dance thì phí

JYP được gọi là michael jackson của korea mà :)) nổi từ cái thời mà HOT chắc còn học cấp 2 =))

JYP nhạc khó nghe, chắc do trình độ cao quá k hiểu đc :-j Đang trong thời gian promote cho album mới nên bác í xuất hiện khắp các chương trình, bật ti vi lên là thấy mặt bác í luôn8-} Xem clip k đỡ đc vì toàn quay bác í, chứ xem biểu diễn còn quay các anh dancer ấy, đẹp lắm 8->

Nhớ DB quá :( Dạo này chả thấy mặt mũi đâu, MKMF cũng k đc xuất hiện :((

Mọi người nghe bài này đi nhá : 부디-VOS

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên