Class of '08 - prepare for your college education

Đi exchange thì counsellor có giúp mình apply colleges ko ạ @-)

Em nhờ thì người ta gửi cho cái Mid Year Report hoặc viết cho cái rec. Các thứ khác vẫn phải tự mình làm chứ có ai giúp được đâu em. :D

các em yêu ơi chị về rồi :x trong 2 tuần tới, hôm nào gặp nhau đi? sáng thứu 2 chị lên trường nè. lớp 12Anh2 nhé.

Nga béo ơi cho em hỏi là nếu em ở Sing 4 năm rồi thì có cần Toefl nữa không :-? 100% không cần hay là vẫn có trường requires ??

Không biết chị Nga về ko thì em đã nhờ chị mua hộ mấy quyển SAT II rồi :(( :(( :(( Mà có ai định thi SAT I tháng 6 này ko? Chả biết có nên thi ko vì chưa ôn gì mấy :-ss :-s

Mày thì ko ôn TA cũng giỏi sẵn rồi, lo gì. Những đứa trình cao thì cứ tằng tằng tay không bắt giặc thôi ( giống chị Nga ý;)) )

mà sao hôm trước em vào College Board register để thi SAT, đến đoạn địa điểm thi, em chọn VN thì nó chỉ ra 1 cái International School, HCMcity :-s :-s
vậy cho em hỏi ở HN thì đăng ký thi ở đâu ạ?

thế là hết chỗ rồi ấy ạ
thỉnh thoảng ấy lên lại xem may ra thì còn thừa chỗ

Hoặc đến IIE đăng kí standby, hoặc bay vào TP HCM để thi SAT 2/6 này. Bọn bạn tớ đang rủ tớ làm chuyến tàu tốc hành vào đấy đây:))

Chết mất, tình hình thế này thì gap là cái chắc :|. Đăng kí mỏi mắt không được một ghế để thi :-ss.

@Ngân: Vào hẳn trong HCM để thi á ấy :-s.

mọi ng có vẻ máu thi tháng 6 nhỉ ??? đứa bạn em đang đòi sang Sing thi + du lịch luôn 1 thể :))
mà sao mỗi khi em vào collegeboard đều có dòng đại loại như "Firefox prevents from opening thí page" với MF hoặc "Pop-up blocked ..." với IE. Ko biêt' mọi ng khi vào có bao h bị thế ko ạ ? Nếu có thì việc đấy có ảnh hưởng đến việc đăng kí thi k ah ? Giúp em với :(

gap gap cái gì :| vì chuyện đăng ký thi khó khăn mà đã lùi à? tiến lên đi em! oánh chết chúng nó chứ :D

Ngân :| chị chỉ bảo em thế này thôi :| là em thay avatar đi. em để avatar thế thì chị còn học hành gì nữa :(( ngày đêm mơ tưởng chờ đợi tập 7 thôi =)) :p :*

Cho tớ (em- nói với chị Nga:D) hỏi 1 chút em có đọc ở Study American (quyển vàng vàng mà IIE phát:">) thì thấy cái thi SAT có 1 cái là phí thi dư bị và tớ (em) không hiểu thế nào thế nào.
Thêm nữa thay bằng việc change test date và test type ra thì có làm cách nào cancel được 1 lần đăng ký thi không, tức là mình không muốn đi thi và cũng không muốn trong cái report nó ghi gì về cái việc mình không thi đấy cả (không biết cái phí thi dự bị gì đó có giúp gì được không nhỉ) :-/

chị không chắc, vì lần nào chị đăng ký thì chị cũng đều thi. nhưng chị nghĩ là nếu em đã đăng ký thi vào ngày A, giờ muốn thi vào ngày B thì chỉ cần change test date. còn nếu không muốn thi nữa thì cancel, hình như có refund. nếu đã thi vào ngày A rồi mà CHO RẰNG mình thi không tốt, thì trong vài ngày sau khi thi gọi điện cho CollegeBoard yêu cầu cancel điểm.

ấy là chị đoán vậy :D em cứ nên hỏi lại CB cho chắc em ạ ^^

@Bạn Sơn:
Phí thi dự bị chính là stand-by testing fee tức là nếu bạn đã lỡ deadline để đăng kí thi cho 1 particular test date, bạn có thể đến trực tiếp địa điểm thi để dự thi.

Standby Testing
If you miss the late registration deadline, you may be able to take the SAT as a standby. Test centers accept standbys in the order of their arrival, only if they have enough space, testing materials, and staff—so there is no guarantee that you'll be admitted to the test. You will not be admitted until all preregistered test-takers have been seated.

Instructions
To be considered for standby testing, please be present at the test center on test day before 7:45 a.m. You must include payment of a standby fee in addition to the regular fee for the test or tests you wish to take.

To register as a standby, be sure to:

Fill out the Registration Form completely, and fill in the oval for the Standby Fee; otherwise, your scores will be delayed.
Include payment for the test fee, plus the additional standby fee. Payment must be a check, money order, or credit card. Do not enclose cash. Checks and money orders should be made payable to "The College Board."
Seal the completed form and payment TOGETHER in the envelope.
Place the appropriate label showing the test month on the envelope.
Bring the envelope to the test center and give it to the supervisor before you test.
Bring an acceptable photo ID.

Còn nếu bạn đã đăng kí thi và ko đến thi thì tất cả các phí sẽ nonrefundable:
If you miss your test day and do not want to test on another date, your test and registration fees, including fees for services such as re-registration by telephone, are nonrefundable. If you were absent from the test, no score reports will be sent; it is not necessary to notify us.

hehe, IIE intern co khac' :">:"> ^^ em Lan the nao rui? thi Sat thang' 5 hay 6 the' ^^

uầy, em Lan, apply trường gì thế :-ss

Cho chị bon chen một câu, cái em trong ava em Quỳnh Lan (em bên phải) là ai thế? Có phải em ko? ^^ xinh thế :x

Back
Bên trên