Class of '08 - prepare for your college education

Thấy các bạn 08 chuẩn bị apply năm tới nên tranh thủ vào đây giới thiệu luôn qua Carnegie Mellon University (CMU).

Hiện tại CMU có khoảng 4 người Việt đang học, tất cả đều là PhD student, 3 người làm Computer Science, 1 làm Chemistry. Một số lĩnh vực mạnh của CMU là:
- Business
- Drama
- Engineering
- Computer Science

Học những nghành này ra cơ hội kiếm được job là rất cao, ví dụ phần lớn học trò của Computer Science tốt nghiệp xin vào làm ở các hãng như Google, Microsoft, Yahoo, IBM, NVIDIA, Electronic Arts,...

Mình thấy undergrad chưa có ai từ VN xin vô mấy năm nay, nên có thể cơ hội được nhận vào CMU với need-based scholarship của học trò người Việt Nam sẽ cao.

Có vài cái urls liên quan đến các số liệu về admission & tiền nong cho học trò undergrad

Financial Aid
Quick Fact 2006
Admission & FinAid

Pittsburgh là một thành phố tốt. Giả cả rẻ, đi lại các vùng xung quoanh cũng tiện. CMU cách University of Pittsburgh (30,000 sinh viên) đúng 1 ngã tư nên giao lưu với các bạn UPitts cũng dễ dàng.

Chỉnh sửa lần cuối:
trường Nga năm nào cũng send một nắm undergrad tới CMU nhé \:D/ năm nay có một em Tàu xinh xinh, năm ngoái 1 em Hàn Quốc xinh thôi rồi! CMU ổn đấy! chiến thôi các chiến sĩ ơi!

cho em hỏi chút em vào trang web mà anh post ở trên thì thấy có ghi trong phần International Applicants là "If you are an international student who plans to enroll at the university, you and your family must assume the total cost of a Carnegie Mellon education. Financial aid is not available to undergraduate international students.Carnegie Mellon does not offer financial aid to international students, we use this form to verify each student’s ability to pay for a Carnegie Mellon education"
Tình hình thế này thì có mà:-ss

Chỉnh sửa lần cuối:
anh Nam và các anh/chị WPI thân mến, từ Worcester đến trường em đi mất khoảng nửa tiếng thôi, nên em đề nghị từ bây giờ chúng ta tăng cường giao lưu ạ. ví dụ như thứ 6 tuần này là Parents Weekend trường em, ai thích làm phụ huynh em Nga có thể đến ;;) hoặc là trong tháng 5 em Nga có 2 buổi biểu diễn kịch, free entrance nên mọi người thu xếp đến xem nhé :x

Mọi người cho tớ (em) nhập hội với :D :D

Chúc mọi người thi học kỳ tốt vì sự nghiệp GPA vĩ đại :x :x :x :x :-&

Tiện đây cho tớ hỏi tháng 6 này có ai vào TPHCM thi ko :D Đi vs tớ cho vui :D

Em Nga bỏ chữ chị đi, vì ở WPI chưa có chị undergrad nào từ trước tới giờ :))
Bọn anh đang chuẩn bị final rồi, xong là bay về nhà. Thế nên chắc giao lưu ở VN

anh Nam, vậy hẹn cuối năm đi :x cuối năm khoảng tháng 11-12 em có 2 performance (1 Hamlet 1 contemporary). đến nhé đến nhé :x

tháng 5 có 2 cái vào ngày 10-11 và ngày 16. cả 2 đều là bilingual ;)) 1 cái về language & the symbol of water, em Nga đóng vai nữ chính trong vở kịch 3 người. cái kia là one-woman show, của riêng em Nga thôi ;)) đến đi đến đi.

Còn bao nhiêu người ở Mass ko mời mà chỉ mời mỗi các anh zai ở WPI thế nhỉ ;)) :)) Mà em Nga có định đi campus tour ở WPI ko

em thế này vào WPI để thành gái già à? thôi ạ.

mời WPI là vì hôm trước đi thi TOEFL ở Worcester, mới biết chúng mình gần nhau đến thế :x ở MA còn ai ở gần em nữa không? mọi người đến được em mời luôn à. chỉ sợ xa quá thôi.

em ở Ashburnham, zipcode 01430

Sao lại gái già :-/
Xem lại map thì đến 1 tiếng chứ nửa tiếng gì :))

em Nga dốt nát thế này mà anh Nam lại bảo em vào polytechnic school :(

túm lại là có đi không thì bảo :-w

Có phải ai vào tech school đều giỏi đâu <<< :))
Cái performance của em cuối năm cơ mà, gì mà :-w thế :p

cứ phải túm tóc trước chứ :p hè khi nào anh về? reunion đê ;;)

uầy, ở lại xem em Nga diễn đi :))

vé gì cơ? vé xem kịch thì free nhé, còn vé máy bay, đổi ngày không mất tiền mà :p

Vé này deep discount nên restricted, ko đổi được :|
Mà sao có mỗi anh và em độc thoại ở đây :))

ủa, vậy anh đặt vé hộ em đi :O anh đặt được vé deep discount mà chẳng share gì hết :((

anh ạ, ngày xưa người ta chui vào bụi rậm tâm sự riêng tư. anh em ta thì tâm sự oang oang giữa chốn public mà vẫn không có ai join là sao nhỉ :D

Vẫn chưa đặt à. Định khi nào về.
Sao chẳng có third party vào join nhỉ :))

Back
Bên trên