Class of '08 - prepare for your college education

tuần thứ 2 của tháng 6 em về. bay từ San Fran. giờ vẫn chưa đặt vé.

thôi anh 8-} đặt trên mạng đắt lắm :( anh có cho em số điện thoại hay email để hỏi vé không nào :-w

em muốn thi SAT 2 thì cần những cái gì nhỉ :-s và đuợc chọn 3 môn toán lý hóa như ở VN ko nhỉ :-s ( thấy mấy cái đấy dễ quá =P~ phấn đấu 2400 điểm )

em muốn thi SAT 2 thì cần những cái gì nhỉ :-s và đuợc chọn 3 môn toán lý hóa như ở VN ko nhỉ :-s ( thấy mấy cái đấy dễ quá =P~ phấn đấu 2400 điểm )

muốn thi SAT2 em cần $$$ để đóng lệ phí :p:p:p Toán thì có MathIC và MathIIC, IC thì dễ hơn IIC 1 chút nhưng sai 1 câu thôi là mất 800 ngay còn IIC thì sai 5 câu vẫn đc 800 :D. Anh nghĩ em nên thi MathIIC, Physics và Chemistry. Theo anh thấy thì Hóa khó nhất nhưng em lại chuyện Hóa, cẩn thận là đc điểm cao thôi ;)

cho em hỏi nếu như chỉ thi SAT2 Maths Ic và IIC thôi thì có nên không. Hơn nữa các adcom có đánh giá cao hơn giữa 1 đứa thi các môn khác nhau và 1 đứa thi 2 Toán không.
Với 1 số trường không yêu cầu điểm SAT2 thì việc thi môn gì có phải là vấn đề không anh chị.
Ôi bạn Hùng thấy mấy môn ở Việt Nam dễ ah:-ss

SAT II Nga thi Math IIC và US History. năm vừa rồi có ai thi US History mà sách còn lành lặn không? cho Nga mượn với

Công nhận là CMU hơi ki bo

http://my.cmu.edu/site/admission/menuitem.42044cc96bd123c019300710d4a02008/#q10
Do international students receive financial aid?

Financial aid and scholarships are not available to undergraduate international students. Undergraduate international students are also ineligible to participate in installment payment plans.

Tuy nhiên mình nghĩ là các bạn vẫn có thể apply các loại Grant & Scholarship, đặc biệt là Presidential ScholarshipsCorporate & Foundation Partner Scholarships.

cho em hỏi chút em vào trang web mà anh post ở trên thì thấy có ghi trong phần International Applicants là "If you are an international student who plans to enroll at the university, you and your family must assume the total cost of a Carnegie Mellon education. Financial aid is not available to undergraduate international students.Carnegie Mellon does not offer financial aid to international students, we use this form to verify each student’s ability to pay for a Carnegie Mellon education"
Tình hình thế này thì có mà:-ss

Chỉnh sửa lần cuối:
SAT1 là bắt buộc à :-s hay là chọn 1 hay 2 cũng được :-s
nếu em có điểm TOELF +SAT 2 liệu có được ko :-s
( em đọc hóa thấy dễ ko :-s làm chắc sai đc 2 câu là giỏi :-s )

Chị chỉ biết có MIT chấp nhận SAT II không cần SAT I, Bates không yêu cầu SAT :mrgreen:.
Em Hùng học chuyên Hóa, kêu Hóa dễ là đúng rồi :-j

thế có khi nộp vào MIT rồi sau đó bán nhà đi học =P~ 63000$ chắc đủ học 5 năm =P~
thi SAT2 dễ hơn vì mấy cái KHTN thì trên thế giới nói cùng 1 ngôn ngữ mà TT___TT
chứ SAT1 nhìn đã ko muốn học TT____TT

Nga: Trang có tài liệu về US History (dạng pdf ) thì phải. Ko phải sách nát, không biết Nga có lấy ko ? :p :))

thế có khi nộp vào MIT rồi sau đó bán nhà đi học =P~ 63000$ chắc đủ học 5 năm =P~
thi SAT2 dễ hơn vì mấy cái KHTN thì trên thế giới nói cùng 1 ngôn ngữ mà TT___TT
chứ SAT1 nhìn đã ko muốn học TT____TT

tưởng vào được MIT mà dễ àh? :)) mà thực ra nếu vào được MIT rồi thì ko cần lo tiền nữa vì MIT là need based màh :D
mà 63k chỉ đủ 1 năm rưỡi đến 2 năm ở Mẽo thôi bạn ạh :p, bất kể bạn học trường nào cũng thế :p tớ ko tính community colleges nhé :p
đúng là MIT ko require SAT1 thật nhưng mà nếu có SAT 1 cao thì vẫn nên gửi phải ko ạh:-?

@Trang: có lấy có lấy ;;) yêu bạn :x

tớ đang ở Wellesley! ôi thiên đường! ED ED thôi!!!

thì phấn đấu thế
ngoài MIT ra thì còn trường nào ko require SAT1 mà chỉ cần SAT2 và Toefl ko

thx :x
thông tin rất hữu ích :x
kiểu này có khi chuẩn bị học nốt phys với maths rồi mấy tháng nữa thi :x

tớ interested thôi chứ không phải tớ apply ;) mấy trường tớ định apply là tớ để bôi đen, gạch chân, nghiêng cơ. nhưng bây giờ tớ quyết định apply Early Decision rồi :"> lỡ có bị Wellesley đá thì tớ EA Moho. túm lại là tớ pretty fixed với Wellesley và Moho. còn bạn Trang apply trường nào thế?

Back
Bên trên