Class of '08 - prepare for your college education

trời ơi sao khổ mấy bạn+ anh chị bỏ thi thế:-s
@Nam: Ku anh ơi :D "1 applicant cực mạnh sẽ đi thi vào ngày mai"=> dọa 0508:-ss
@Lim: Lim với tớ góp tiền mua đê;;) cùng đầu tư:D

thế thi SAT2 thì mình thi ở VN thì thi ở đâu nhỉ :)|
lệ phí thế nào :)|
có khi đang rỗi thi Chem trước :)| để thời gian ôn rồi hôm nào hẹn thi Maths với Phys sau :)|

này mọi ng cho mình hỏi là nếu gap year thì có phải gửi đ lớp 12 ko nhỉ?
Nếu có thì :((

Chỉnh sửa lần cuối:
Có, một số trường như Colorado College còn yêu cầu International Supplement to the School report, trong đấy có "hỏi" về điểm thi tốt nghiệp.

em Thủy Tiên, em thật là ... bậy bạ! thật là bậy bạ! :"> em làm chị Nga ngượng chín từ nãy đến giờ :"> :p

bạn Nam, bạn đi buôn kem đánh răng đi, rồi bao giờ có tiền thì xuống đây mua Dunkin's Donuts cho tớ ăn cũng được =P~ tớ thích munchkin :"> mà không chỗ bạn có của ngon vật lạ nào xơi được, hoặc là ... váy :)">), tớ nhận tất ;;) :*

mà bạn quá đáng lắm nhé:
1 applicant cực mạnh sẽ đi thi vào ngày mai. God bless her!
ai đấy? :-ss bạn làm mình sợ :((

à cho Nga hỏi luôn. tại mỗi người nói một kiểu nên Nga không biết nghe ai. diện như Nga thì chung 1 pool với domestic students, hay với Vietnamese students? hay với international students in US schools? nếu mà chung với các bạn ở nhà thì thật là vui ý :(( có ai ED Wellesley không???

Cái này chắc phải hỏi các anh chị admission officer :D Tớ nghĩ là người ta sẽ xếp theo citizenship.

-Nga: diện thì sẽ xét theo international students, nhưng thực ra do bạn học ở US boarding school nên academic và activites sẽ cùng scale với domestic students. Nhưng thực ra thì cũng chả nên tính kỹ quá làm gì.

O_O Qua thi Hóa xong quên ko hỏi mọi người, có ai biết topic essay SAT hôm qua ko O_O Còn SAT II nghe đâu Math IC và IIC thì dễ nhưng Lý thì khó, có 75 câu thì gần 30 câu là vật lý hiện đại và có cả sóng :-s

O_O Qua thi Hóa xong quên ko hỏi mọi người, có ai biết topic essay SAT hôm qua ko O_O Còn SAT II nghe đâu Math IC và IIC thì dễ nhưng Lý thì khó, có 75 câu thì gần 30 câu là vật lý hiện đại và có cả sóng :-s

Em Nghĩa đừng lo quá, bài lý kể cả em làm sai 25 câu em vẫn có thể có điểm xấp xỉ 700.

À mình cũng quên hỏi, mọi người hôm qua về thi cử thế nào :-??

^ em chả biết , nghe mọi người kêu ghê lắm
> thi học kỳ văn 60 phút, có 2 bài , cho trước đề =)) thi toán thì 15 câu trắc nghiệm trong 60 phút, chả hiểu có ai sướng như mình ko =))
V có sướng như thế ko

eo biết thế hôm qua thi SAT II 8-> đùa chứ phần wave vừa học trên lớp, xách đi thi thì cực ngon, chứ bảo thi lại mechanical thì chịu chết :">
(ấy là tại lúc đầu chả hiểu sao Nga đăng ký nhầm là thi SAT II Math II với Physics :(()

đề essay SAT I của Nga là Should materialism be criticized in modern society, thật là sung sướng ý. vì trên lớp (lại) cũng vừa mới hoành tráng qua Progressive Era với The Roaring Twenties, đọc The Great Gatsby, thế là cứ lôi bài học từ đầu thế kỷ 20 vào, thật là nuột! :x túm lại là hôm qua thi xong thấy phê hơn hẳn lần trước, bài làm đều tốt hơn. essay lần trước viết xong sớm, nên rất ức chế (Nga viết xong sớm là dấu hiệu của việc suy nghĩ nông cạn, viết hời hợt :)) mà đúng là điểm essay lần trước thê thảm thật, chắc chắn không dám khoe với ai :((), lần này viết sát giờ, nhưng cũng vì vậy mà conclusion có đúng một câu :(( các phần còn lại làm khá ổn, phần math vừa làm vừa cười vì kiểu này bọn "Tây" chúng nó sẽ rụng lả tả! :"> túm lại là điểm lần này thế nào cũng chả quan trọng bằng việc mình đã có một ngày thi thật là vui vẻ ý!

Hic mình học Chuyên Hùng Vương cũng có ý định bay nhảy :)) nhưng vào đây chiêm ngưỡng các bạn am sờ tơ nói chuyện apply vs nhau mà ngốt hết cả ruột + trở nên hoang mang cực độ :))
Tớ là year 09 nghĩa là năm nay lên 11 :"> thế mà chưa chuẩn bị đc cái gì ra hồn =(( Toefl hè mới lên kế hoạch học tập, Sat: chưa có khái niệm gì :"> GPA: nhếch kinh :)) Activities: may có cái làng trẻ SOS mà đi ra đi vào 8-}
Thatz all 8-|
Nhìn các bạn Ams prepare mà tớ chỉ muốn ngất 8-}
Tớ tỉnh lẻ điều kiện thiếu thốn thực lực kém cỏi không biết chen chân kiểu gì :D

Bây giờ ôn thi SAT vs Toe cùng lúc nó có dở hơi k nhỉ :-? hay là cứ học TOE trc SAT năm sau tính =))

Hic mình học Chuyên Hùng Vương cũng có ý định bay nhảy :)) nhưng vào đây chiêm ngưỡng các bạn am sờ tơ nói chuyện apply vs nhau mà ngốt hết cả ruột + trở nên hoang mang cực độ :))
Tớ là year 09 nghĩa là năm nay lên 11 :"> thế mà chưa chuẩn bị đc cái gì ra hồn =(( Toefl hè mới lên kế hoạch học tập, Sat: chưa có khái niệm gì :"> GPA: nhếch kinh :)) Activities: may có cái làng trẻ SOS mà đi ra đi vào 8-}
Thatz all 8-|
Nhìn các bạn Ams prepare mà tớ chỉ muốn ngất 8-}
Tớ tỉnh lẻ điều kiện thiếu thốn thực lực kém cỏi không biết chen chân kiểu gì :D

Bây giờ ôn thi SAT vs Toe cùng lúc nó có dở hơi k nhỉ :-? hay là cứ học TOE trc SAT năm sau tính =))
Hoàn toàn ko hiểu phần đầu bạn có ý gì :-?? :-/ Còn cái phần nói về chuyện ôn luyện thi cử, nếu bảo ôn SAT vs TOE một lúc là dở hơi thì bạn đang nói chuyện với một đứa điên nặng :)
anh Quân đã viết:
Em Nghĩa đừng lo quá, bài lý kể cả em làm sai 25 câu em vẫn có thể có điểm xấp xỉ 700.
Dạ, nhưng mà bạn em thi chứ có ko phải em thi ạ :D
@Chị Nga: ước gì mình được như chị ấy 8-> Đi thi thế thì nhất 8-> Thú thực là mai thi học kỳ môn cuối ( so với SAT thì hơi khập khiễng :)) ) nhưng em ko ngủ nổi, bộn bề suy tư :)) :|
À quên chuyện quan trọng nhất :"> Em viết 1 bài essay, gv VN (có trình độ) chấm 3 điểm, auto scoring của college board cho 5 điểm :| thế thì tin đằng nào ạ :|
Quyết tâm đi ngủ sau khi nhắn nhủ :)) mọi người đăng kí tham gia access đi :D cơ hội hiếm có =p~

Chỉnh sửa lần cuối:
SAT trước
cho nhiều từ
song song với đó luyện nghe nói
có ổn ko nhi? :D

em, chị mà có suy tư thì ngu vẫn hoàn ngu thôi :D nên tốt nhất là nếu thấy vui vẻ được thì cứ vui vẻ em ạ :p

À quên chuyện quan trọng nhất :"> Em viết 1 bài essay, gv VN (có trình độ) chấm 3 điểm, auto scoring của college board cho 5 điểm :| thế thì tin đằng nào ạ :|

Em đừng tin collegeboard auto scoring, anh hồi xưa ôn SAT, copy SAT essay của mình vào được 6, anh đã thấy nghi nghi. Xong anh copy hẳn một đoạn văn khác, hoàn toàn ko phải SAT essay vẫn được 6 =)) =)) =)) . Chấm essay ngoài 1 chút yếu tố định lượng (dài dài, viết đầy 2 trang), thì là thuần túy định tính, thế nên em nên tin giáo viên hơn là máy móc.

Have fun

Chị Nga: ước gì mình được như chị ấy Đi thi thế thì nhất Thú thực là mai thi học kỳ môn cuối ( so với SAT thì hơi khập khiễng ) nhưng em ko ngủ nổi, bộn bề suy tư
Em cần phải có một "abnormal" mentality :-", rich living experience và crazy moments of life thì mới như chị ý được.

Hoàn toàn ko hiểu phần đầu bạn có ý gì :-?? :-/ Còn cái phần nói về chuyện ôn luyện thi cử, nếu bảo ôn SAT vs TOE một lúc là dở hơi thì bạn đang nói chuyện với một đứa điên nặng :)
Ặc ặc :D bạn nói nghe quê quá í :) sao mà k hiểu ý tớ nhỉ :-? tớ chỉ bảo là thấy các bạn chuẩn bị apply máu quá nên hơi bị hoảng :D
Chuyện ôn SAT thì tớ k rõ lắm nên hỏi thế ;)) k có ý bảo bạn điên ;)) Vs cả tớ đang học Toefl mà đã thấy ẻo èo eo :p học thêm SAT nữa nó có lộn xộn k :-/ tại chưa nghiên cứu SAT bao h :d mà 2 cái đấy fần vocab chắc là same same hả :d

Back
Bên trên