Class of '08 - prepare for your college education

@Chị Nga:
Em chưa có điểm SAT với TOEFL nên chưa lên list, nhưng mà khá thích Colgate với Colby :x :x :x Mà em cũng thích Lehigh uni nhưng mà trường này chưa nhận Vietnamese bao giờ mà lại khá ki thì phải :-s :-s Campus của nó đẹp khủng khiếp :x :x

@CHị Hằng:
Dạo này chẳng được gặp chị gì cả, chả bao h đến chơi với em :( :( Mà em quyết định tháng 10 rồi, đã ôn gì đâu mà thi :">

Lan em, bé bé cái miệng Lehigh thôi, anh Việt Long mà anh ý nghe thấy thì... :)) :p

cho chị hỏi nốt, điểm SAT với TOEFL thì quyết định hoàn toàn việc mình sẽ chọn trường nào hả em? sao không chọn những trường mình thích mà lại phải để điểm test chọn hộ thế? ;) ở rất nhiều nơi trong CLB Du học mọi người đã giải thích điểm test thường chỉ quyết định 10% khả năng được nhận vào học của em.

để chọn ra 1 list trường ổn thì em chỉ cần nhìn lại mình xem mình thích một trường như thế nào, trường thế nào thì phù hợp với mình. sau đó em xem xét lại các yếu tố khác về mình, như là GPA, essay, extra activities, cá tính... để adjust lại cái list đó một lần nữa.

đừng để điểm test cản trở mình làm bất cứ điều gì em ơi :((

chị vẫn theo chủ nghĩa: perfect SAT có thể bị từ chối, nhưng SAT dưới 2000 vẫn được full ride. rất nhiều trường hợp như vậy rồi mà ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh VL có ân oán giang hồ gì với Lehigh vậy hả chị ;)) ;))

Còn điểm test em cũng biết ko phải là tất cả nhưng mà nếu điểm kém quá thì em còn biết mà chọn trường chứ, ko toàn aim high cuối cùng ngã phịch cái à :-s :-s Với cả em ko được như chị, ko ôn gì vẫn 19xx SAT ầm ầm 8-} 8-}

Thế chị đã có list chưa :D

anh VL học Lafayette, Lafayette là rival của Lehigh :p em không đọc bài anh VL trên này à :)) toàn bỉ Lehigh thôi :p

điểm SAT của chị như thế là thấp đấy chứ :-s em nhìn anh Nam Colgate kia kìa :(( hỏi anh ý xem anh ý bao nhiêu điểm. và năm nay chúng nó thi mấy đứa dưới 2000 chứ! nhưng mà dưới 2000 như chị THùy Linh mà vẫn được fulll ride Washington & Lee đấy thôi ;)

em Phong, em bỏ chị à :(

Ở US có những trường nào rival với nhau chỉ, mình chỉ biết có 3 cặp
- Duke vs UNC
- Wabash vs DePauw
- Lafayette vs Lehigh
:)

@ A.Nam: thì thật là khốc liệt anh ah:D khó có khả năng ku em vào đú đởn với ku anh:))
cái tin không thi Đại Học mà thi tốt nghiệp 6 -8 môn đã khiến em sợ ngã lắm rồi...

Ở US có những trường nào rival với nhau chỉ, mình chỉ biết có 3 cặp
- Duke vs UNC
- Wabash vs DePauw
- Lafayette vs Lehigh
:)
Trường nào cũng có rival cả. Nhưng mà thù địch nhất là Lafayette và Lehigh
Vài cặp nữa nè
Harvard vs. Yale
Stanford vs. UC-Berkeley
Ohio state vs. Michigan State
Colgate vs. Cornell
Williams vs. Amherst

Mọi người có biết tại sao Lafay và LeHigh nó thù nhau thế không nhờ?

truyền thống đấy thôi bạn ạ :))

Nhưng có đúng là Lehigh ki bo với international students ko ah? Em đọc trên website của bọn nó thì nó bảo :

As an international applicant, in most cases you should be prepared to finance your education at Lehigh with the funds secured primarily through your family, sponsors, and other resources at your disposal

Ko biết đã có ai vào Lehigh chưa ạ?

Lehigh tốt lắm đấy em ah. Nhất là nếu em muốn học business vì ở trường có hẳn một College of Business. Thường thì nó không cho nhiều need-based aid nhưng nếu em thực sự xuất sắc hoặc được scholarship thì lại được toàn bộ, có khi chỉ phải đóng tiền máy bay. Như một chị lớp chị năm nay được scholarship của Carleton, chỉ phải chi travel expenses thôi.
Mà chị thấy em thích Colby ah? Thử xem Bowdoin nhá. Trường này cũng ở Maine, hay cực :x

2 Lan: lop chi co Hoa` dag hoc Colby nay` :D no bao la Colby prefers UWC stds em ah, con` international std thi no cho it aid lam :-s chi cug ko ro la the nao nua :-@, hic hic, voi ca o Maine lanh bo xu` 8-X: chac thu 4 tuan toi chi wa du cai workshop day' :D

2 Quan: cai dua' o trog ava cua em xinh zai the' hihi :x:"> dua nao day? chac la french fong? :D

2 all: moi nguoi biet tinh hinh offer aid nam vua` roi the nao ko? :-s tren VA post list schools nhug ma cha biet aid iec the nao ca :-s accept ma bat dong' 1 dong' thi` cung~ chiu thoi huhu :( :((

Chỉnh sửa lần cuối:
Dung ơi lớp ấy ai được Carleton thế? Giỏi thật, Carleton nổi tiếng ki bo.
Campus trường đấy đẹp lắm, mỗi tội lúc tớ lên xem nhìn hơi u ám, vì trời trở lạnh :p
Dung vào trường nào thế?

Người được Carleton là bạn Việt Hằng (Lulu). Lu còn được cả Vassar nữa :x. Carleton ki bo thật, một năm cho vài scholarship thôi.
Tớ ah, tớ vào Moho :D

Thế Hằng chắc là vào Vassar với Thị Ngọc hả? :p Lên Carleton middle of nowhere ế, mà lại còn lạnh nữa :"> Được cái bên cạnh là St. Olaf có food rất ngon, nếu tớ không nhầm thì rank thứ 5 nation thì phải, nhiều loại khác nhau chắc sang ăn ké cũng không làm sao :"> (Chỉ toàn nghĩ đến ăn thôi í :()

Không Hằng đi Carleton. Middle of nowhere và lạnh nhưng mà Carleton có tỉ lệ học sinh học graduate cao hơn, với cả lại cho nhiều hơn nên Hằng chọn Carleton.

Back
Bên trên