Class of '08 - prepare for your college education

Anh Phong định gap year không phải gái gú gì đâu, các chú đừng nghe lời anh Nam dại gái (anh ý suy bụng ta ra bụng người) mà nghĩ xấu cho anh. Anhddinhj gap year để đi chơi đây đó, tận hưởng cuộc sống, chứ học liền tù tì hơn mười 17 năm thì anh không khoái :p. Chị Nga chị ý ham hố sống, còn anh ham hố tận hưởng cuộc sống B-).

Chen ngang bid flash card cái :D

A kiss.
Anyone else?

Anh Phong định gap year không phải gái gú gì đâu, các chú đừng nghe lời anh Nam dại gái (anh ý suy bụng ta ra bụng người) mà nghĩ xấu cho anh. Anhddinhj gap year để đi chơi đây đó, tận hưởng cuộc sống, chứ học liền tù tì hơn mười 17 năm thì anh không khoái :p. Chị Nga chị ý ham hố sống, còn anh ham hố tận hưởng cuộc sống B-).

ơ nói như anh thì thà học liền luôn rồi chơi có phải thanh thản hơn không8-> <:p
thôi em thà ham hố sống còn hơn:-"
@ Nga: chị ơi cân đong đo đếm cái kiss kiể gì đây:((

@Phong: nói nghiêm túc là cậu học luôn đi. vì dừng một cái là không muốn học tiếp nữa đâu, ngại lắm. tôi nghỉ hè thôi là đã chả còn hứng thú học nữa rồi :(( đấy là lý do tại sao tôi làm Master ngay sau khi xong college. nếu dừng lại đi làm rồi mới đi học thì 1 là đầu óc mình sẽ không fresh, sẽ bị shock phản vệ, nhất là ở ngành tôi học. 2 là già rồi, không học được nữa. 3 là chán không muốn học nữa.

@cousin: uầy, bid thế này thì thắng hết mọi người ;)) cousin ơi, việc kiss kiếc để sau đi, vụ đấy chúng mình cứ giải quyết riêng với nhau ;;) còn vụ flash card thì em Nga thích $$$ cơ :))

@Bảo: thâm nhỉ ;)) ý em là cái kiss của anh Nam Anh không đáng giá đến $1.5 à :))

@Sơn: anh Phong anh ý điêu đấy, em tin làm gì. anh ý nói thế là có ý lừa em để gạt em ra khỏi cuộc chơi đấy. đừng tin!

cho em hỏi quy định nhất thiết của 1 cái rec. letter như thế nào. Bố cục cần có mấy phần:-/ em không được chắc lắm

Em tìm trên mạng xem. Có nhiều trang web dạy viết rec letter lắm.

cho em hỏi quy định nhất thiết của 1 cái rec. letter như thế nào. Bố cục cần có mấy phần:-/ em không được chắc lắm

Em xem trên Vietabroader có cái topic trong phần Recommendation của chị Mina-nami ý, mẫu rec tất cả mấy môn luôn.
Ngoài ra có nhiều advices của các anh chị khác cũng hay lắm.

chị thi SAT II tháng 10. tháng 5 tới thi lại SAT I Hải Anh ạ :)

first choices của chị là Wellesley và Mt Holyoke. ngoài ra, chị apply Smith, Scripps, Bryn Mawr, Claremont McKenna, Vassar, Swarthmore, Georgetown, George Washington, John Hopkins... nhiều lắm :D dĩ nhiên là chưa phải final list, first thought thì là thế thôi ;) em thì sao?

Em Nga đinh app Moho lesbian hả ^__^ tha hồ vào mà party ^^ các anh trường bên cạnh chả sướng quá :x như kiểu dorm chị là dorm lesbian :)) toàn con trai :)) Mà em app John Hopkins làm gì? Định học Med à? ^^

Chỉnh sửa lần cuối:
Johns Hopkins mạnh post grad ngành của em. còn Moho, em thích ngang với Wellesley đấy :p les thì les chứ sao :))

em định major là Poli Sci, emphasis vào Education và Feminist. đó là 2 field em rất thích. vào học trong trường nữ là dễ hiểu thôi :)

Ố ồ kinh kinh B-) Pol Sci thì hỏi anh Phước ý :)) anh ý nghiện Pol Sci đấy ;) Cô lại cọn học Feminism nữa. ^^ chị là chị anty feminist (các em gái đừng giận ^^)

Nói chung list nên hoàn tất sớm, chị đến sát ngày còn sửa tùm lum, mà ngu ko chịu được, hồi đấy app cực kỳ ngu. Toàn gửi cả bịch rất là ngu và bất tiện ^^

ngu và bất tiện là sao? chị Nguyệt giải thích rõ hơn được không?

thế major của chị là gì ạ?

sao chị lại anti-Feminism ạ? em nghĩ đấy bất bình đẳng giới là một trong các vấn đề không chỉ trên thế giới mà tương đối nặng nề ở VN. đặt mình vào vị trí, giả sử chị có thằng anh, bố mẹ chị cho nó đi du học, còn chị bị bắt ở nhà quét nhà nấu cơm chỉ vì chị là con gái, thì lúc ấy mình mới hiểu. em không nghĩ giới nữ hay giới nam nên trở thành dominant, mà nên có equality chị ạ. mình đều là con người như nhau mà.

Cái đấy khó giải thích lắm. Apply đúng nghĩa, em tìm hiêu trường, tour một loạt, nịnh bợ adcom, tỏ ra cực kỳ hứng thú, thỉnh thoảng gọi điện một hai câu, interview vài lần, gửi thiếp cảm ơn, application gửi dần dần cũng được, quan trọng là ngừoi ta quen tên quen mặt em. Chị đổi trường liên miên êk có cá trưởng khỉ nào nó quen mặt quen tên chị, lúc chị gửi app cũng chỉ là một cái tên, SAT, TOEFL, GPA cao đến đâu cũng coi như bỏ phí. Đấy là cái ngu thứ nhất, gửi một cục nó ngại đọc, ko như gửi từng bộ một người ta có thời gian theo dõi, considerate , làm quen với mình, và hơn nữa là có cảm giác của "MỘT QUÁ TRÌNH" chứ ko phải kiểu công nghiệp bộp một phát, con này chắc photocopy ra rồi gửi cho mình thôi, nó cũng chả hào hứng trường mình gì đâu. Hiểu chưa? ^^

Major chị là Math + Econ, đang định minor music đây :D ko biết có kịp tốt nghiệp ko. ^^

Em học Feminism, vẫn là lí thuyết mà thôi, chị có lẽ va chạm với extremist là chính nên ấn tượng ko tốt. Feminists có nhiều laọi, nhưng đương thời thì chị thấy nhiều Feminist là ... sexist là chính. Em cứ va chạm bên ngoài nhiều sẽ hiểu nhiều khía cạnh hơn về Feminism ;) Đọc trên sách lịch sử sẽ ko có khái niệm nhiều mặt đâu ;) Chị nói thế này không phải, cái phong trào Feminist nhiều khi cũng được coi như cách mạng văn hóa, có nhiều thứ debatable lắm ;)

chết thật, chị không nhắc chắc em sẽ vẫn lười đấy. có lẽ đợt spring break này phải tận dụng thời gian rảnh để tạo quan hệ với trường thôi. counselor của em cũng suốt ngày nhắc phải liên lạc với trường mình apply, nhưng em bận quá, chả bao giờ nhớ ra mà làm.

việc gửi application thì là bên CC Office trường em làm, chắc họ gửi 1 cục chị ạ.

mà chị cũng được nhận vào first choice rồi còn gì :)

Em vẫn đang vật vã ôn SAT I&II, chắc tầm tháng 6 mới thi SAT I, em cũng chưa xác định rõ định apply trường nào, em định để thi xong SAT với TOEFL rùi tính. Nhưng chắc chắn apply Wellesley, biết là khó nhưng cứ thử sức cho sau này khỏi tiếc chị ah

uầy, em Hải Anh chơi chị à. keke. cùng cố gắng nhé ;)

Back
Bên trên