Class of '08 - prepare for your college education

em yêu, có anh giám đốc đẹp trai nào để ý đến chị thế? ;;)

Có bạn nào đã và đang đi học SAT ở New Star thì phát biểu cảm tưởng hộ tớ. Btw, có bạn nào học SAT I ở đâu chưa (đừng nói là tự học^^)

em yêu, có anh giám đốc đẹp trai nào để ý đến chị thế? ;;)

=)) CHị Nga ơi ông giám đốc đấy đầu 3 đít chơi vơi đấy chị có thích không=)) VỚi lại ông ý quảng cáo cho em là bình thường thì hs tại Vn phải được SAT >2000 thì may ra mới có cơ hội vào các trường top, nhưng những đứa mà đang ở sẵn bên Mỹ thì rất có lợi thế, chỉ cần >1900 + extra curricular + essay tốt là được rôi:)

tình hình là chị tháng 5 thi lại, em yêu ạ :p

tình hình là chị tháng 5 thi lại, em yêu ạ :p

:eek: Thật ạ??? Chúc chị yêu thi tốt nhé0:) Em cũng thi tháng 5 này, và hi cọng trên 1800>___<. Chị Nga thi một lần rồi truyền đạt kinh nghiệm cho em cái. CHị có ôn gì toán không? Chị ôn Math bao lâu. EM chưa đụng gì đến toán cả:-t CHị yêu cho em add nick được không;;)

Em class of 09, năm sau mới bon chen thi SAT, mong các anh chị chỉ bảo :">. Chị Nga ôn thi SAT,viết essay với tham gia activities thế nào tiết lộ bí quyết cho mọi người với ạ.

Anh đang định gap nốt thêm năm nữa đây, đi chơi cho nó vui.

em thân yêu, chị chưa bao giờ thực sự ôn luyện gì SAT cả :)) chỉ vài lần vác mặt đến lớp SAT Prep trường chị để làm quen dạng đề (không thì không biết tìm mean-median-mode khỉ khỉ gì đấy mất). ngoài ra chị chưa bao giờ ôm flash card học từ hay đủ kiên nhẫn ngồi nghiền quyển SAT cả (mặc dù sách và hộp flash card chị có đầy nhà *_* lười thế đấy). tay không bắt giặc thôi em ạ :D

còn thằng khỉ kia, trễ 2 năm như cậu thì đến lúc tốt nghiệp đại học người ta xong master rồi, hiểu chửa? spring 09 vào học luôn đi, đừng đợi đến fall. bọn tôi là winter 07-08 apply để fall 08 vào. cậu trễ nửa năm thôi mà. cố lên. you have more than what a college wishes. dare or not? vững lên. xông tới đi. chúc một năm mới thật MẠNH nhé!

by the way, don't over-stress yourself. I'm dying, babe T_T I work nonstop from 5am to 11pm everyday :(( it's really unhealthy, but it's kind of an addiction. addiction is never good *_*

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Nga: em add nick chị rồi nhưng chưa lói chuyện bao giờ cả>__< hôm nào phải hỏi han học hành của pro cái chị nhẩy:p. Tháng 5 em cũng định ngấp nghé đấy chị em mình cùng thi đê;;). Ah chị định thi SAT II những môn nào thế hả chị?:-/

ok. tháng 3 chị về VN. chị prefer là gặp trực tiếp hơn là chat. nếu các em thực sự có nhu cầu, mình (class of 08) có thể hẹn gặp nhau 1 hôm :)

chị thi SAT II MathII và US History em ạ. tháng 10 thi.

Em Nga thì over stress quá rồi ^^ đã nói rồi ;;) Đang trẻ cứ thế mà ăn chơi đú đởn đi ;;) Đừng có học nhiều quá các em ạ, già đấy, hại da đấy :">

Đùa thôi, 04-07 hổ báo êk chịu được đứa nào đứa nấy trên 2000. KHóa chị may ra có 3-4 đứa trên 2000 là cùng ^^ (trong đó có 2 bạn đẹp zai lớp mình ;;))

đấy đấy :(( toàn 2000mấy mà bảo em đừng stress :((

Bạn Phong tuổi đời còn trẻ, không ham hố master, vào đại học xong rồi tốt nghiệp đi ra chơi tiếp.:))

bạn Nam, bạn Phong bạn ý học với các bạn bằng tuổi đã là cụ già rồi. nó không chịu nổi cảnh học cùng một lũ chíp hôi ngu si không biết gì đâu. thế nên mới phải học luôn, hiểu chửa? hồ sơ của nó qúa ngon cho trường top. nó mà không được ít nhất 5,6 trường top 20 nhận trở lên tớ đi đầu xuống đất! vì vậy việc gap year hoàn toàn là mất thời gian, và thậm chí còn hurt application của nó cho năm sau đó nữa.

uhm theo ý em thì ta cứ chơi, nhưng trong khi chơi luôn canh cánh 1 nhận thức rằng mình phải học:D
Nói như vậy có nghĩa là, mình chơi nhưng chơi phải có mục đích. Chơi để nhìn cuộc sống 1 cách sâu sắc hơn, đầy đủ hơn và đa dạng hơn. Vừa chơi vừa phải quan sát và học hỏi không ngừng từ mọi thứ xung quanh.
Sau thời gian chơi là đến thời gian suy nghĩ cho essay. Thực sự em nghĩ rằng essay cần có nhiều thời gian suy nghĩ. Em ko viết đc essay theo kiều 1 ngày 1 bài. Có khi em đã phải lồng lộn lên với cái essay của mình 3 tháng trời. Và thực sự, em cũng nghĩ rằng con người mình đáng giá hơn 1 ngày suy nghĩ. Vì thế, càng dành nhiều thời gian cho essay bao nhiêu càng tốt bấy nhiêu.
Sau essay, tự khắc sẽ improve đc khả năng viết hơn. Khi đó đã có inspiration thì ôn mấy cái SAT toefl các thứ
Đấy là mấy lời ngu í nhưng là những cái em đã làm. Hi vọng có thể đóng góp chút gì đó.
Ah em xin tự giới thiệu qua em là Thùy Linh 12 A1 04-07. Em vừa nhận được kết quả từ Washington and Lee University.

:(( sao mà nhìn chị Linh nói em lại lồng lộn hết lên :|:| anyway thank you for making me feel dissatisfied with the way I think about the definition "Studying"
@ Nga: chị ơi;;) bọn em tức con trai take gap year là để học cùng các em trẻ đẹp ;;) đấy gọi là mục đích chính đánh chứ chị -con gái gap year làm gì kệ mấy anh đấy. Chẳng lẽ lại đi đong mấy em choai choai chị nhờ ;)) mà "nó" trong bài chị là ai:-/

(mặc dù sách và hộp flash card chị có đầy nhà *_* lười thế đấy). tay không bắt giặc thôi em
Em Nga, còn chờ gì nữa, cầm về ngay, có người đang rất chờ mong ::)

Mà mấy hôm không vào đây có đứa đá xoáy mình, bảo gap lâu thành già, mình có khi thành siêu siêu già :((

Em Nga, còn chờ gì nữa, cầm về ngay, có người đang rất chờ mong ::)

Mà mấy hôm không vào đây có đứa đá xoáy mình, bảo gap lâu thành già, mình có khi thành siêu siêu già :((

=)) Anh Nam ANh gap 2 year thì chắc giờ chuẩn bị kĩ càng hết rồi chứ gì;;) Chết! Giờ mới để ý gap 2 year là apply cùng năm với mình:-t Cái đà này không khéo em cũng phải gap year để né anh chị mất:-<

@Thùy Linh: con ranh con '07 được nhận rồi vào đây hòng làm nhụt chí anh em phỏng :-w :p bao giờ mày sang đây?

@Sơn: nó trong bài chị là anh Trần Thế Phong em ạ.
có một số chuyện không nên joke. chuyện tương lai của mình chẳng hạn. đừng (có nói như kiểu) để gái get on the way.
với lại, minh học càng muộn gái nó càng khinh mình chứ lợi gì?
và tốt nghiệp khác năm đâu phải là không được học cùng các em trẻ đẹp đâu. lớp nó có giống lớp ở VN đâu mà lo lắng cái đấy? VD như lớp Bio chị học năm ngoái có từ freshman đến junior đấy thôi.

@cousin: :)) ờ, đá xoáy đấy! :)) thế người nào cần sách với card nào? BÁN ĐẤU GIÁ! SAT FLASH CARDS do chính tay chị Nguyễn Lý Hiền Nga mang từ Mỹ về. giá khởi điểm: $1! bid your price!!

@Ngân: em cứ xông lên cho chị. sợ gì đứa nào. apply luôn! không có phải né ai hết! chúng nó né mình chẳng hết mình việc gì phải đi né chúng nó, em nhỉ!

Back
Bên trên