Bóng đá đeeeeeeeeê... hết EURO lại tới World Cup đây

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Cảm ơn Hiệp vào đánh bóng bàn với tớ. Gớm lâu lắm rồi nhỉ. Bây giờ là cứ phải điểm mặt chỉ tên ra cơ thì mới có điều kiện gặp nhau, Hiệp nhỉ. Chửi đểu Hiệp thế, đừng giận nhé :* .

Thế hôm qua các bạn Đan Mạch chỗ Hiệp phải uống mấy thùng nước vàng vàng bọt sóng sánh để giải sầu. Tớ tạt vào xem một tí, thấy các bạn Đan Mạch đá chán quá, đang định chạy ra thì thấy hai anh người yêu cũ của tớ trên màn hình. Anh già chỉ chỏ nọ kia dạy dỗ anh trẻ. Gớm, tim tớ là cứ đập bùm bụp ra ấy. Nhưng mà anh già Platini dạo này béo quá. Còn anh Zidane thì vẫn đẹp trai như xưa, chắc mới bỏ bóng đá nên cơ thể vẫn còn phong độ. Cho vài năm nữa, hai anh này lại đứng cạnh nhau thì bụng anh nào cũng giống anh nào thôi nhỉ.

Hoan hô các bạn Nhật nhà Hoa tối qua đập tan nát đội Cameroon hẳn 1 quả.

Ôi thôi chết Nhật đã kịp bóp chết anh Roon đen rồi à? Tao mải cho con ăn, nhầm lịch không xem rồi, rõ hoài của. Chúng mày cứ đợi đấy, đội Nhật nhà tao đi xem bói vỏ ốc ở Nam Phi, thấy chị thầy bói bảo yên tâm, còn vào sâu lắm.

Hôm qua toàn trận chán. Hòa Lan đá rất chán thắng Đan Mạch đá còn chán hơn, lại còn đoảng vị. Sáng ra anh em Đan Mạch chỗ tôi thở dài cứ thườn thượt, thốt ra não nuột vẫn câu "Ối giời ôi Đan Mạch". Nhật thắng Ca-mơ-run có nhẽ là trận chán nhất giải từ đầu tới giờ. Đấy là còn giận mấy anh Nhật mào đầu rón rén quá, chứ cứ thẳng chân ra đá khéo phải được ba bốn quả. Thấy bảo giờ đêm đến ông Ý đá thì tôi ngủ luôn. Giải nào ông này chẳng đá vớ vẩn trận đầu. Y như rằng sáng ra tham gia giao thông đờ đẫn đằng đẵng nghe đài thấy ngay là ông Ý tí thua.

Ông Pờ-la-ti-ni (buồn cười ngày xưa giả nhời câu hỏi ông thích Nga thắng hay Ý thắng thì ông này hỏi lại là quý vị thấy đấy tên tôi là Pờ-la-ti-ni chứ có phải Pờ-la-ti-nốp đâu :D) bây giờ béo lắm lắm. Cơ mà chuyện trò rất duyên rất nhã. Ông ý làm khách mời cho một buổi hội thảo cơ quan tôi ở Copenhagen, nhân dịp (như mọi khi) cơ quan tôi thống nhất tài trợ giải vô địch của ông ý tại Ba Lan và U-cờ-ren năm 2012.

Giải này cơ quan tôi tài trợ các ông Anh. Dân châu Á ôi thôi rồi là yêu là quý các ông Anh. Chọn lấy sáu ông Anh cả thẩy lên hình quảng cáo, thì chỉ có ông Gerrard là đá hay, ghi được bàn, còn ông Rooney thì vẫn sượng chân, ông Rio thì đi nạng về ngay từ đầu, ông Cánh Cam thì què mấy tháng nay phải bỏ hẳn ra khỏi đội hình, còn các ông Jermaine Defoe và James Tai Ương thì chưa được xuất hiện.

Tiên nhân bố thằng Vinh kia lại đi đâu mất rồi nhỉ?

Ừ, quên nhỉ, công ty bạn Hiệp tài trợ bóng đá nhỉ. Thế này thì phải làm thân với Hiệp thôi. Hiệp ơi, lần sau người yêu tớ mà tạt qua cơ quan Hiệp, nhờ làm hộ kiểu anh thân mật kèm theo chữ ký để tớ làm kỷ niệm nhé. Gớm, ngày xưa mê lắm, cứ mẩn cả ra ấy. Mặc dù lúc đấy còn chưa biết người yêu hóm hỉnh thế. Giờ thì lại càng mê.

BTW, Hiệp ơi, thấy anh Cánh Cam hôm đội Anh đá ngồi đấy tóc dựng, áo khoác đẹp kiểu người mẫu lắm. Ngay cả đến khi đội Anh bị vào quả đấy, mặt anh Cánh Cam vẫn như tượng, chẳng hề thể hiện cảm xúc thay đổi gì cả. Chắc vợ dặn đi xem bóng đá cấm không được cười hay khóc, ruin mất cái image.

Chúng mày cứ đợi đấy, đội Nhật nhà tao đi xem bói vỏ ốc ở Nam Phi, thấy chị thầy bói bảo yên tâm, còn vào sâu lắm.
Thì mấy anh Nhật mà đi gặp chị thầy bói Nam Phi thì chắc chắn là chị ấy bảo phải cố mà vào sâu nữa rồi. Chết, tao nói bậy, cái Hoa tát vỡ mặt tao ra rồi. :-ss .

Quay lại cho đúng chủ đề, tối nay bạn Cộng Hòa Nhân Dân Triều Tiên đánh nhau với bọn Brazil tư bản chủ nghĩa, chúng ta nên ủng hộ đội nào?

Tình thần châu Á muôn năm, tinh thần cộng sản chủ nghĩa muôn năm!!!! Vùng lên hỡi các nô lệ ở thế gian, vùng lên những ai cực khổ bần hàn .....

TS anh thằng Chí Vinh. Nở gọi, vào đây, mau!

Chỉnh sửa lần cuối:
Tao mất gốc cộng sản rồi, tao chẳng thích được bạn Triều Tiên. Lâu lâu bạn í lại phái người mò lên bờ biển Nhật bắt cóc mấy người Nhật mang về nước nuôi cho vui. Rồi thì vài ba hôm lại dọa thân ái gửi tặng bạn Nhật một vài quả bom nho nhỏ. Sống gần bạn này sợ nhắm.

Nhưng mà cầu thủ trong đội tuyển thì lại thấy thương. Chắc họ cũng đang sống giống mình đã sống thời bao cấp.

Mình cũng mong Triều Tiên thắng. Không gì là không thể cả. Xem các cầu thủ Triều Tiên tập tành thư giãn vui đùa trước trận cũng thấy dễ thương.
Nhưng chủ yếu là mình ghét Bờ-ra-zin. Rất ghét. Mình vẫn nhớ giải trước Pháp giết Brazil mình vui sướng biết chừng nào.

Mình cũng mong Triều Tiên thắng. Không gì là không thể cả. Xem các cầu thủ Triều Tiên tập tành thư giãn vui đùa trước trận cũng thấy dễ thương.
Nhưng chủ yếu là mình ghét Bờ-ra-zin. Rất ghét. Mình vẫn nhớ giải trước Pháp giết Brazil mình vui sướng biết chừng nào
Giọng Hiệp hôm nay hiền hòa quá, suýt nữa không nhận ra là Hiệp. Cứ tưởng là Thủy Minh. Làm tôi phải xem kỹ lại tên người viết không lại nhầm. Đề nghị Hiệp uống thêm vài li thủy tinh màu xanh đỏ tím vàng vào đi, rồi quay lại đây chửi bới thậm tệ tất cả các đội đi, để tôi còn nhận ra bạn cũ của mình cái nhỉ.

Nói đến Pháp, năm nay lại có lại mấy anh đẹp trai, mình lại ủng hộ nhiệt tình lại tiếp. Hơn nữa, có Pháp với Úc, đố ai biết tớ nên ủng hộ đội nào có cơ hội vào vòng trong nhiều hơn.

tao nháy mũi 3 phát, y như rằng bị iem Nở chửi thằng Hiệp chửi.
đận này tao alaxô vào đây hơi muộn, toàn phải đi nhặt bóng hầu Bộ Tài nguyên Môi trường Ngalatư, mk, hôm nọ trận Đức hãm hiếp Úc cũng chỉ được nghe hơi nồi chõ, tiếc rẻ ngắn tũn cả mặt lại. Các bạn thông cảm, hị hị.

chiều qua ngồi xơi khoai tây chiên ở mô-ten ven đường, nghía thấy thằng Rô chíp loằng ngoằng múa chân lèo lá, Bồ oánh nhau với Biển Răng Voi chả biết thực hư dư lào. Buồn ngủ díp mắt, ngúc ngắc xong tí khoai là đắp chăn toạch đến tận 22h35. Coong coong Nokia réo thức dậy xem Bờ-rê-zin oánh Bắc Hàn.

chả là trước trận, nghe nhà đài từong thuật sơ sơ buổi họp báo của đồng chí huấn luyện viên trưởng nhà Bắc Hàn.
hỏi "đá kiểu gì" đáp rằng "đá rắn bê tông cốt thép",
hỏi "cầu thủ Bắc Hàn có e ngại mấy ông Đệ ngũ quán quân ko" thì xua tay bảo là "đừng nói chuyện chính trị, làm gì có bắc có nam, chỉ có Triều Tiên bất diệt",
hỏi "Kim lãnh tụ có chỉ thị gì ko" thì lấm lét ngó sang phía đông, ẹ hèm 2-3 phát,
hỏi "nhân dân trong nước có được xem tường thuật trận này ko" thì bảo là Đảng & Nhà nước chắc sẽ cho phép xem một số trích đoạn hay.

cấm in-tơ-lét, cấm ăng ten vệ tinh, cấm đài FM, cấm điện thoại tế bào, cấm ti-vi tư bản đồi bại, những ổ bệnh gây ung thư tư tưởng Chúc-chờ-khe khiến quân dân sao lãng tay súng tay liềm (cắt cỏ). Truyền hình Nam Phi tuyên bố cho không Bắc Hàn tải trực tiếp mọi trận đấu, ko tiền nong ko quảng cáo gì sất, vậy mà khổ thân đồng bào vẫn ứ được xem ^:)^

Dunga đưa toàn mấy cậu cứng tuổi sang Nam Phi, trung bình tuổi 29 cả đội. Ca-ca, Rô-bi-nhô vẫn thế, nhanh nhẹn và điêu luyện, thiếu tí may mắn. Hậu vệ Bát-sờ-tốt xông xáo như Dô-si-ma thuở nào. Lần đầu mình diện khán thằng Mai-Con, thể lực sung mãn thiếu tí nữa thì bằng anh Các-Lốt thời 1998. Các cậu ý mua may ngang dọc cả hiệp 1 mà không ăn thua gì với cả đội áo đỏ chân ngời ánh thép, đặc biệt là hàng thủ với 5 cháu giai sinh đều 1985, cơ bụng 6 múi, mồ hồi toát ra toàn nước sâm-cao-ly chính hiệu cái liềm vàng...

thật sự là tuy thắng 2-1, đẳng cấp trên, Đệ ngũ quán quân có màn trình diễn ko thuýet phục, ko toàn phần đánh đập sĩ nhục được Bắc Hàn. Bù lại các chiến sĩ cộng sản chơi rất gắn bó, đoàn kết phòng ngự tập thể, kiên cường bất khuất. Lúc cậu gì đó gỡ được 1 bàn vào lưới Bờ-rê-zin, mình thực sự vui cùng cả CHDCND Triều Tiên. Bàn thắng tuyệt vời, mừng Lãnh tụ mừng Đảng, nụ cười rạng rỡ của người chiến sĩ tiên phong, ngoảnh hẳn đầu sang phía đông, sáng ngời hạnh phúc. Trên khán đài, khoảng 2 trăm chiến sĩ thi đua, lý lịch 8 đời trong sạch, ăn vận đồng phục, ngực lấp lánh huy hiệu Kim (Bố), cờ hoa phấp phới bất diệt.

chúc mừng các bạn Bắc Hàn sút thủng lưới Bờ-rê-zin 1 bàn! Không vì những dải băng bịt mắt bịt tai, không vì bao cấp, không vì nỗi sợ bị kỷ luật! Các bạn chiến đấu bền bỉ dẻo dai, các bạn mang lại niềm vui chung cho khán giả châu Á. Việt nam tôi biết bao giờ được nã vào lưới Bờ-rê-zin ở giải đấu toàn cầu?

Người ghi bàn là nam đồng chí Ji Yun Nam. Thật dũng mãnh. Thật quả cảm. Thật tự hào. Thật đáng khâm phục.
Việt Nam ta cũng có nam đồng chí Nguyễn Việt Thắng, quê ở Long An, chơi ở vị trí tiền đạo đội tuyển quốc gia. Trong trận đấu giao hữu với đội tuyển Olympic Bờ-rê-zin (đội này tranh thủ thu thêm ít ngân khoản trước khi sang đấu ở Bắc Kinh) tại sân Mỹ Đình, đã tung người quăng cú vô-lê trúng ngay cột dọc khung thành Bờ-rê-zin khiến cả hàng thủ đen luôm nhuôm cứ gọi là sững sờ. So với các nam đồng chí vận động viên CHDCND Triều Tiên, chúng tôi còn phải cố gắng rất nhiều!

Xin phép trích cho nam đồng chí Nguyễn Phú Vinh xem thông tin sau, từ báo chí nước nhà:

"Jong Tae-se, được ví như "Rooney của Bắc Triều Tiên", không kìm được những giọt nước mắt trong lễ chào cờ trước trận đấu với Brazil hôm qua.
ong Tae-se là một trong ba cầu thủ hiếm hoi của bóng đá Bắc Triều Tiên đang thi đấu ở nước ngoài, trong màu áo CLB ngoại hạng Nhật Bản, Kawasaki Frontale.

Chân sút 26 tuổi này cũng là một trường hợp đặc biệt trong danh sách 23 tuyển thủ mà HLV Kim Jong-hun triệu tập cho chiến dịch World Cup 2010. Jong sinh ra và lớn lên ở Nagoya, Nhật Bản trong một gia đình người Hàn Quốc di cư. Nhưng anh lại chọn khoác áo tuyển Bắc Triều Tiên, được cấp hộ chiếu nước này dù chưa bao giờ sống ở đó và cũng không có ý định ấy trong tương lai.

Jong thích viết blog, nghe nhạc rap, chạy xe Hummer và đắm mình vào việc mua sắm áo quần trong các cửa hiệu thời trang - những thứ xa xỉ ở Bắc Triều Tiên. Jong còn tiết lộ anh muốn kết hôn với một ngôi sao giải trí Hàn Quốc để nổi tiếng tương tự cặp Beckham - Victoria ở Anh. Mỗi khi về tập trung cùng tuyển Bắc Triều Tiên, Jong đem theo máy chơi Play Station của Sony, iPhone và laptop.

Lối sống đậm chất phương Tây ấy từng khiến Jong bị chỉ trích là không phù hợp giữa một tập thể những đồng đội bình dị trong đội tuyển Bắc Triều Tiên. Nhưng anh không bận tâm tới điều đó. Mỗi khi về đá cho tuyển Bắc Triều Tiên, Jong đều chơi bóng với một niềm tự hào, kiêu hãnh và tinh thần màu cờ sắc áo cao nhất. Trận đấu với Brazil hôm qua không phải là lần đầu tiên Jong xúc động đến bật khóc khi quốc ca Bắc Triều Tiên được cử lên trong lễ chào cờ.

Johng là chân sút số một của tuyển Bắc Triều Tiên hiện nay với 16 bàn thắng sau 24 trận."

Trích vnexpress: http://vnexpress.net/GL/The-thao/2010/06/3BA1D014/?f=114
Theo đường link trên đây để xem Yong Tae-se khóc khi nghe quốc ca.

Có nguồn tin (cần phải kiểm chứng thêm) cho rằng thực tế Một-Phẩy-Năm-Triệu-Đảng-Viên-Ưu-Tú được theo dõi những bước chân oai hùng của Đội tuyển Bóng đá CHDCND Triều Tiên trên đất Nam Phi.
Quân đội và Nhân dân CHDCND Triều Tiên bao gồm Một-Phẩy-Năm-Triệu-Đảng-Viên-Ưu-Tú và Phần-Còn-Lại.

Chỉnh sửa lần cuối:
Thằng Hiệp kia, tao để dành chai Jacobsen còn lại để dự kiến ăn mừng bạn ĐM thắng bạn HL, thế mà chúng nó làm tao mất cơ hội được mở nắp chai. Theo mày thì nên xử lý cái bọn cầu thủ ăn hại kia thế lào nhở???

Mà tao nghe đồn Cạc-bợp tài trợ áo cổ vũ đội tuyển Anh mà ko thấy gọi anh em là sao nhở?

Thằng Hiệp kia, tao để dành chai Jacobsen còn lại để dự kiến ăn mừng bạn ĐM thắng bạn HL, thế mà chúng nó làm tao mất cơ hội được mở nắp chai. Theo mày thì nên xử lý cái bọn cầu thủ ăn hại kia thế lào nhở???

Mà tao nghe đồn Cạc-bợp tài trợ áo cổ vũ đội tuyển Anh mà ko thấy gọi anh em là sao nhở?

Mời anh Hà Đăng Sơn cùng các bạn anh tới các điểm uống bia xem đá bóng ở Thủ Đô (Latino Bar ở Meliá, Nutz Bar ở Sheraton, JJ SportBar ở Hilton, Làng Ngói, Phố Biển, Quán Xanh vân vân và vân vân... ngập tràn hình ảnh bóng đá Carlsberg chính thức đồng hành cùng Đội tuyển Anh tưng bừng) uống thật nhiều bia chai bia tươi bia lon Carlsberg, xé vé khuyến mãi do các em PG xinh đẹp đưa cho, thế quái nào chẳng trúng áo Đội tuyển Anh với Carlsberg là Bia Chính thức, hay quả bóng Carlsberg (trận gặp Mỹ mà dùng bóng này thì đâu nên nỗi), hay bật lửa Carlsberg, hay chai Carlsberg miễn phí.

Sáng nay đã quyết tâm lắm dậy xem bạn Bờ-ra-zin với bạn Hàn Bắc đá nhau, thế nhưng đến lúc mở được mắt ra thì đã đến màn bình luận cuối trận rồi. May quá có hai bạn Vinh và Hiệp tường thuật lại. Đọc bình luận của các bạn tớ cứ cười khùng khục, chồng hỏi cười gì mà không biết cách nào mà dịch.

Hôm qua các bạn hàng xóm New Zealand hòa các bạn Slovenkia, được một điểm, thế là hơn hẳn các bạn Úc một điểm. Vì đá sớm nên tớ cũng quyết tâm vào cổ vũ đội hàng xóm. Nhưng thấy tiếc thay đá chán quá, đành lại phải quay ra đi ngủ.

Hiệp ơi, muốn hỏi, làm marketing cho cạc-bợp, Hiệp có phải interview kiểm tra kỹ càng từng em tiếp thị cạc-bợp một không?

Chỉnh sửa lần cuối:
"Jong Tae-se, được ví như "Rooney của Bắc Triều Tiên", không kìm được những giọt nước mắt trong lễ chào cờ trước trận đấu với Brazil hôm qua.
ong Tae-se là một trong ba cầu thủ hiếm hoi của bóng đá Bắc Triều Tiên đang thi đấu ở nước ngoài, trong màu áo CLB ngoại hạng Nhật Bản, Kawasaki Frontale.

Chân sút 26 tuổi này cũng là một trường hợp đặc biệt trong danh sách 23 tuyển thủ mà HLV Kim Jong-hun triệu tập cho chiến dịch World Cup 2010. Jong sinh ra và lớn lên ở Nagoya, Nhật Bản trong một gia đình người Hàn Quốc di cư. Nhưng anh lại chọn khoác áo tuyển Bắc Triều Tiên, được cấp hộ chiếu nước này dù chưa bao giờ sống ở đó và cũng không có ý định ấy trong tương lai.

Jong thích viết blog, nghe nhạc rap, chạy xe Hummer và đắm mình vào việc mua sắm áo quần trong các cửa hiệu thời trang - những thứ xa xỉ ở Bắc Triều Tiên. Jong còn tiết lộ anh muốn kết hôn với một ngôi sao giải trí Hàn Quốc để nổi tiếng tương tự cặp Beckham - Victoria ở Anh. Mỗi khi về tập trung cùng tuyển Bắc Triều Tiên, Jong đem theo máy chơi Play Station của Sony, iPhone và laptop.

ô hay thế hóa ra đồng chí đó sinh và lớn lên ở tư bản suy đồi giãy chết à?
lại còn dám chơi pờlay, iphone và láptốp?
chậc chậc. Thế cái Ủy ban sát hạch luôn theo sát bước chân đội tuyển, các đồng chí ấy làm việc vất vả phải biết. Thương quá đi.

nhìn mấy bạn gấu nhăm nhe nhảy thác trên avatar của thằng Hiệp, tao lại nhớ màn tỉ thí của đặc vụ Bắc Hàn và Ngalatư. Hồi đó Kim lãnh tụ đi tàu hỏa đến thác nước ở Sochi tham quan. Tổng thống Yến-Sinh bảo "cận vệ của tao giỏi hơn", Kim lắc đầu "của tao mới là giỏi". Ko ai chịu ai.

Yến-Sinh vẫy tay gọi 1 chú cao to lừng lững, Kim cũng ra hiệu cho 1 đồng chí ánh thép sáng ngời. Sau hiệu lệnh "nhảy thác", ivan chần chừ lùi lại, còn kimchi lao như tên bắn chạy lấy đà, đúng giây chót lãnh tụ Kim ra hiệu "stop", thì mới dừng lại đứng nghiêm quả cảm sát sạt bờ thác.
Yến-sinh hỏi đệ tử "thằng kia sao mày ko nhảy", đáp "dạ đệ còn vợ con, cha mẹ già"
Kim hỏi đảng viên "sao đồng chí phăm phăm định nhảy", đáp "dạ tôi còn vợ con, cha mẹ già"

trận đấu giao hữu với đội tuyển Olympic Bờ-rê-zin (đội này tranh thủ thu thêm ít ngân khoản trước khi sang đấu ở Bắc Kinh) tại sân Mỹ Đình

ơ ơ ơ? Olympic Bờ-rê-zin 2008 Bắc Kinh á? sang VN á? Là, thằng Rô vẩu sang VN á? Thế có mà dân mình đi xem vỡ cả HN nhỉ? Thế chúng nó hữu nghị cho đội nhà mình mấy phát hả Bợp?

8790 mình có 1 bạn nứ hâm mộ bóng đá + 1 bạn nứ thích hóng hớt để vênh mỏ phán như thần với chồng + 1 bạn nứ xem đá bóng hay hỏi lung tung, kỳ này chắc sẽ được người am hiểu tay bia tay xoa lưng chỉ bảo đến nơi đến chốn, chả mấy mà làu làu luật phạt góc ném biên việt vị etc...

con Hưng nữa, giai Ý ngon chẹp chẹp, vào đây bi bô xem nào.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chết cười, hôm Níu-Ze-Lan hòa Slovakia, báo chí Úc sáng hôm sau tự hào đưa tin trang nhất "Australasia 1 - Slovakia 1 - Kiwis get a point". Khổ thế đấy, chẳng có gì để tự hào về bản thân mình, đành quàng tạm tự hào của thằng hàng xóm vào người. Khổ thân các bạn NZ, cũng là một nước cộng hòa hẳn hoi, mà bị bọn Úc nó coi như một bang của nước nó.

Anh thằng Chí Vinh kia, thế mày liệt tao vào loại nứ nào, để tao còn đi đòi nợ cái thằng chỉ bảo đến nơi đến chốn cái tội không chịu tay bia tay xoa lưng với tao.

Ừ, em Hưng dạo này sợ chị Hoa chạy mất rồi à. Mà hình như bốn năm về trước có cả em Kiên vào cổ vũ đội Pháp cùng chị Nhung, giờ cũng chạy đâu mất rồi. Sáng mai (giờ Úc và giờ Việt Nam), tối nay (giờ Nam Phi), Pháp lại ra thể hiện tính chất kém hiệu quả của mình, em Kiên có vào cổ vũ cùng chị Nhung không?

ơ ơ ơ? Olympic Bờ-rê-zin 2008 Bắc Kinh á? sang VN á? Là, thằng Rô vẩu sang VN á? Thế có mà dân mình đi xem vỡ cả HN nhỉ? Thế chúng nó hữu nghị cho đội nhà mình mấy phát hả Bợp?

Thằng kia mày mà còn mở mồm ra gọi ông là Bợp thì ông tát vỡ mồm mày nhá. Cả thằng Sơn Cú nữa. Quen cái thói nói Cạc-bợp ảnh hưởng xấu đến thằng kia. Bờ-rê-zin đợt ấy nó hữu nghị cho mình đâu như hai quả. Cơ mà dưng đá chẳng trên chân các chú em nhà mình.
Đêm qua vừa ngồi ôm máy tính viết lách vừa xem trận Uruguay giết ông chủ nhà tới ba bàn không gỡ. Diego Forlán (thanh niên phố tôi thích Mờ-U hay gọi là Xi-măng Poóc-lăng cho tiện) đá hay mọi nhẽ. Được cái là mỗi lần anh em Uruguay ghi bàn là sân lại lặng hẳn đi, đỡ nhức đầu cái kèn củ chuối vuvuzela chết tiệt.

BTW, Hiệp ơi, thấy anh Cánh Cam hôm đội Anh đá ngồi đấy tóc dựng, áo khoác đẹp kiểu người mẫu lắm. Ngay cả đến khi đội Anh bị vào quả đấy, mặt anh Cánh Cam vẫn như tượng, chẳng hề thể hiện cảm xúc thay đổi gì cả. Chắc vợ dặn đi xem bóng đá cấm không được cười hay khóc, ruin mất cái image.

Tay cánh Cam nó đi làm đấy, không phải đi chơi xem đá bóng đâu. Áo khoác đẹp là đồng phục của Ban Huấn luyện. Cánh Cam què không đá được nên ban Huấn luyện thương, cho tham gia vào Ban huấn luyện, chủ yếu để tạo ra sự hỗ trợ tinh thần cho anh em trên sân. Tay Green hôm ấy để tuột bóng vô duyên vào lưới đâm Cánh Cam cứ ỳ thần cụ cả ra.

Pháp đã đi rồi sao Pháp ơiiiiiii...........
:-h :-h :-h

dạo Mễ nó phệt Ý 2-1 giao hữu, ai cũng bảo là tình cờ,
hôm nay nó đì Pháp 2-0, ai bảo tình cờ nữa? Ờ đấy, cả đội nó chả có gì đặc sắc. Nhưng đá với chúng nó khó chịu như oánh bóng bàn với thằng thuận tay trái. Tức anh ách như bò đá. Thua. Đéch làm gì được. Tức đấm ngực mà chết.

Xời, 15 phút đầu anh em Gà-gô ồ ạt đấm đá túi bụi, những tưởng quả này Đô-mê-lếch tung đòn hiểm. Hỡi ôi Ma-nu-đa rồi A-bi-đan xông xáo quả cảm nhưng đâu có thể kéo theo cỗ xe rệu rã lỗi thời. 1998-2002 còn đâu! Ri-bê-ri cà nhắc, A-len-ka nhạt nhòa, Hen-zi mũ len trùm tai ngồi co ro....
thôi về đi Pháp ơi.
thôi nín đi Nhung Nở ơi.
ra đây anh xoa lưng phát. Bia đây.
vào sâu á? Hị, xa là xa quá, chịu.

đấy, nói chuyện bia, hôm nay nghe được câu " 100% bóng đá, 100% bia, ô, cạc-bợp, có lẽ là thứ bia tốt nhất thế gian!"
slogan quảng cáo bên Nga-la-tư của chúng nó thế đấy, Hiệp ạ, :)) . Trơ trẽn đẹo mê được :)). Hiệp dọa vả mõm Vinh, ko sợ Vinh giận à? XXX Hiệp!

2 thằng chuyên Văn mí thằng Sơn đâu rồi? Đá bóng méo thôi à? Chán chúng mày.

Nở đây cương quyết dũng mãnh không khóc nhé. Nở sáng nay cũng khinh không thèm xem hiệp 2 Pháp bị Mễ khừ nhé. Xem hết hiệp 1, chán chẳng buồn nói, đành tắt vô tuyến đi ngủ cho cơ thể già cỗi của Nở đỡ mệt mỏi. TS Đô-mê-lếch, trước trận đấu kêu tôi xong nhiệm vụ rồi, giờ là đến các cầu thủ. Cái kiểu vỗ đít phủi tay ra đi thế thì còn chỉ đạo cái chó gì nữa.

Mà tao cũng nghĩ kỹ rồi, Vinh ạ. Pháp cứ phải một giải lên voi rồi một giải xuống chó. Giải trước suýt thành voi, nhưng trót bị thằng Mezzarati nó cắt mất vòi. Thế nên giải này phải đá thật ếch vào, đã làm chó thì phải thật chó vào. Ông giải này không vào được trận trung kết thì ông ra từ vòng ngoài, chẳng lởm khởm vòng giữa làm gì. Làm gì cũng làm hết mình, TSB nó chứ, thua cũng phải thua hết mình.

Thôi, đến hẹn lại lên, biết đâu đến năm 2014 lại được thành voi. Lúc đấy không còn Domenech nữa, may ra Pháp có cơ hội mở mày mở mặt.

Chửi Pháp xong, quay sang chia buồn cùng các bạn Triều Tiên Nam, bị đội quân Maradona nó giã cho 4 quả, cố lắm mới ngẩng đầu lên được 1 quả. Hôm qua nhìn anh Maradona cứ chồm chỗm nhẩy cầng cẫng lên đòi ôm các bạn trong đội mỗi lần Argentina gây bàn mà thấy buồn cười quá. Giờ mới nhận ra tay Maradona này hơi bị "nùn" nhỉ.

Mình buồn và chán đội Pháp lắm. Tay Domenech này mình ghét thậm tệ từ lâu rồi. Giải trước là Zidane đưa Pháp vào chung kết chứ. Nhìn mặt tay này là mình khó chịu. Vì cái vẻ ti tiện.

Vinh,
Carlsberg, probably the best beer in the world. Tiếng ta tao viết là: Hẳn là loại bia ngon nhất thế giới.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên