Anh1 uiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Cái 3 của 2005 và 2 của 2006 ==> bác Jun đc lắm :p mà bác nhắc em mới nhớ: h Toán hôm nay nhắng vãi :D bài Toán của em bay đâu mất tờ 2 8-} ==> thày cho 7d và phê: Phải học Hình 8-} chưa đến mức ko làm nổi cái bài Hình [-x may mà 1 hồi sau thì: Ng` # làm mất bài em, thày bù cho vậy :*Ko mất công mặc áo đôi b-)

1 bài rẻ tiền chen ngang cái cho đỡ rối mắt :biggrin:

Mọi người refer to trang trước để xem những 2005 reports đã post rồi nhé ;) --> Post report của mình lên đi :*

ý nghĩ đầu tiên xuất hiện trong đầu tao khi tao nhắc đến năm 2005: năm cuối cùng của high school :(:(:( tao chỉ muốn nó dừng lại ở năm nay....tại thời zan high school là thời zan hay 1st....là thời zan màh tao tìm được nhiều đứa bạn đúng nghĩa bạn nhất...là thời zan màh tao còn thấy tao vẫn trẻ trung =))=))=)) khổ ghê !!!!!! vào uni tức là sắp đầu 2x.....đầu 2x tức là sắp đầu 3x :-&:-&:-& tức là sắp già rồi !!!!!!!!

-->1! lần đầu tiên quyết đinh thực sự tao sẽ major communication ở uni....mặc dù có thể còn thay đổi...nhưng lần này tao thực sự cân nhắc quyết định của mình..

-->2! redo PS trong 1 đêm ngay trước deadline vì tao tự dưng đọc lại cái essay mấy tuần trước màh 0 thik tẹo nào....màh cái essay lần này tao rất tâm đắc !! mặc dù ek ai biết được adcom nghĩ zi`!! :D:D:D

-->3! organize cho cái application của tao....từ trước đến nay tao vẫn là 1 con disorganized :-&:-&:-&,....cứ lúc nào nước chui vào họng rồi mới nhảy !!!!!

-->4! nuôi tình yêu hà nội....yêu bạn bè....yêu từng góc phố hà nội....tao yêu nhà lắm !! yêu bọn mày lắm !!

-->5! nhận ra 0 đâu đẹp = hà nội....nhận ra tao sinh ra là để sống ở hà nội....nhận ra cho dù tao có đẻ ở bun...học ở us 2 lần...dù có đi đến đâu thì tao vẫn chỉ có yêu hà nội 1st thôi :(:(:( :">:">:"> màh tao tự hào vì cái đấy :>:>:>

-->6! năm nay tao lần đầu tiên thực sự nói chuyện với mẹ như 2 mẹ con...như 2 người bạn...>:D<>:D<>:D<

-->7! năm nay tao nhận ra những cái cực kì hay ho của cái giáp dục việt nam...đi trước bọn khác...ít 1st là bọn US...cả 1 cái đầu !! tao thấy tự hào vì tao được học 11 năm học ở VN...àh 0...9 năm rưỡi !! ^_________^

-->8! năm nay tao nhận ra VN rất giỏi tư zuy lí luận creative...mặc dù cái này tao biết từ trước..nhmuh chỉ trên theory...bh tao mới trải nghiệm ^_________^

-->9! hơn 1 lần nếm vị cái cảm zac chỉ muốn chạy ngay về nhà....màh 0 làm gì được...chỉ biết vùi đầu vào làm essay để gạt nó đi......

thế cái đã....mặc dù bh tao vẫn lênh bênh chưa biết đến đâu...nhmuh tao vẫn rất vui vì 1 năm đánh dấu bao nhiêu thay đổi...bao nhieu cái "đầu tiên" của tao !!

còn 3 ngày nữa là đến new year rồi !!!! nhanh quá !!!!!! năm 06:

--> 1st tao sẽ vắt chân lên cổ complete cái form cho drury jan 1 :D:D:D..
--> tâm huyết với undergrad của tao...
--> work để kiếm $$$...để 0 phải depend on bố mẹ nữa...để có $$$ đi NY xmaz 06 :D:D:D
--> học japaneze...có thể cá spanish :D:D:D tao thik foreign language lắm !!
--> tiếp tục exchange...có thể là 0 phaie 06...chắc phải junior cơ...nhmuh tao sẽ chuẩn bị cho exchange...europe 1st choice !!!!!! đến bh thì tao chẳng còn ngại gì đi đến 1 H20 khác....sống ở nhà người ta nữa rồi...sang đây tao đã gặp đủ thể loại người rồi.....

thế đã.......1 năm nhanh quá.....càng ngày thời zan trôi càng nhanh...tao 0 hiểu zo mình lớn lên...hay zo xã hội lớn lên.......có thể cả khách quan lẫn chủ quan...khó 1st là thay đổi mình...điều chỉnh mình để nhập vào cái thoi phát triển của cuộc sống...giống như kiểu nhảy dây có 2 đứa quay 2 đầu...mình phải nhảy theo nhịp quay của bọn nó í....àh 0...hoặc làm sao cho bọn nod quay theo nhịp nhảy của mình...

Li à, ko ngờ mày cũng người lớn lên nhiều thế :(, tao cũng cảm giác giống mày lắm Li à, về Hà Nội, về gia đình, về cảm giác muốn chạy về nhà nhưng ko làm gì được...Giống lắm ý, cái cảm giác mình mãi mãi thuộc về Hà Nội ý...:x

Và nữa là tao cũng bắt đầu nhiễm máu du lịch của bọn bạn tao, cũng bắt đầu lên kế hoạch đi zu lịch roài :D, đi Quảng Đông rồi, tiếp theo sẽ là Ấn, sau đó có thể là Hàn Quốc, rồi Nhật Bản (Thanh Hà nhớ tiếp tao hehe) và Bắc Kinh, khi nào sang Mĩ rồi sẽ đi xa hơn nữa, rồi có thể sang Europe thăm mày đó :D

Iu mày nhìu :*:*:* >: D<

NGhe 2 thằng con trai bảo hôm trước nhìn thấy Ly trên webcam xinh lắm ! Tối nay lên chat với mày để xem vậy! :D

Đầu tiên nghe về năm 2005 thì ấn tượng đầu tiên của tao là 1 năm nhạt nhòa, ek có j để nhớ.. Nhưng mà sau khi đọc bài mọi người ---> cảm động :(( + nhận ra tao cũng đã có 1 năm với nhiều thứ hay ho:
1. Nhận ra nghề nghiệp tao thật sự thik + muốn theo đuổi: Báo chí!! \:D/
2. Học hành chăm chỉ + tử tế hơn mọi năm trước nhiều :x
3. Càng ngày càng theo đúng cách sống mà tao muốn : làm những j tao thik, ko quan tâm đến chuyện mọi người bàn tán thế nào & bị ghét như thế nào :D
4. Thân hơn với bọn bạn cũ & mở rộng quan hệ ra với mọi người nhiều hơn (nhưng nói chung về khoản này tao cũng chưa thực sự hài lòng lắm :()
5. Học đan và đã biết đan, học nấu ăn và đã hơi hơi biết nấu ăn
---> Bắt đầu giống con gái roài!! :x <---

Đại khái đấy là những j tao làm được trong năm 2005, còn đây là 2006 của tao:
1. Đỗ 1 cái ĐH nào đấy (hiện h thì tao vẫn chưa biết là cái nào :p) rồi sau đó bắt đầu con đường Tây tiến \:D/
2. Học cách sống cho lạc quan và tik cực hơn!!
3. Chơi thân hơn với mọi người + chơi với nhiều người hơn nữa :x
4. Học thêm tiếng Nhật hoặc tiếng Pháp hoặc cả 2 thì càng tốt >:D<
5. Ko lăng nhăng nữa!!! :p
6. Béo lên vài kg (Thật ra nếu là hồi trc thì sẽ là cao lên vài cm cơ, nhưng chắc là cũng nên có tí thực tế --> đành viết thế này vậy, haizz... :(()

Đấy là những j tao muốn làm trong năm tới này, và chắc chắn là tao sẽ cố gắng hết sức để làm đc. Mong là về sau cả nhà mình gặp nhau, đứa nào cũng sẽ thực hiện đc những j bọn mày viết trên này, nhá :x

@Liii: Li ơi sao hồi này mày khác thế?? Đây là mày lúc bt hay chỉ tự nhiên đột biến 1 tí thôi đấy?? :eek:

Chỉnh sửa lần cuối:
nhục hơn con trùng trục !!!!!!! :(:)(:)(( tao vừa fot 1 bài ngay dưới bài kon hường trên bài kon ốc....xong nó kêu tao chưa log in...bọn lợn hao chứ !!!!!!!! >.< :(:(:(

sang đây thì tất yếu phải người lớn hơn lên thôi...với cả từ trước đến nay tao vẫn suy nghĩ thế màh !! chẳng qua tao ăn nói hành động nhí nhố tung xòe nên đâm ra thế thôi :|:|:|...

tao thik travel kinh khủng í....!! kể cả kiểu cuối tuần đi với cả nhà đi cổ loa..hồ đại lải...leo núi yên tử...đi côn sơn kiếp bạc...blahblahblah tao cũng thik :D:D:D...nhớ lắm í....sang đây nhớ lắm...tại host nhà tao già rồi toàn ngồi nhà...ek đi đâu cả...từ hồi sang đây gần 5 tháng rồi màh tao mới di có SFO hồi thxgiving !! :|:|:|

màh ở đây ra đường chỉ toàn cây với nhà !! cả cái nước mĩ thì to đùng...cả cái CA cũng rộng ngoác !! ra đường thì tạp nham...>.< toàn za đen với asian !! :-&:-&:-& sau này ở US bọn mình nhớ phải xôm tụ đấy nháh !! phá cái bọn us này ra í !! >.<

àh đúng rồi bổ sung mục tiêu 2006 của tao !!!!
--> tại sao mọi người đổ xô sang us trong khi nó ek có cái ek zi` ở đây cả !! nghiêm túc đấy !! :|:|:| tao thấy đây là cái đất nước nhạt nhẽo boring 1st tao từng gặp !!!!!!!

ốc điên !!!!!!!! mày bảo bọn nó họp đảng đi !! conf điiiiiiiiiiii!!!!!!!!!!!!!!!!! :(:)(:)(( :D:D:D nhớ đảng thế !!!!!!!! đảng còn nhớ kon li này 0 đấy ??!!?? ;;);;);;)

----------

ehhhhhhhhh tao đang ol đấy !!!! nói câu rõ thừa =))=))=))
nhmuh căn bản fanh đang ol YM....tao chỉ lên hao chơi thôi !!!!!!! ốc ơi bố ơi !!!! :D:D:D

----------

ehhhhhhhhhhh tao đang ol này !!!!!!!!! ốc ơi bố ơiiiiiiiiiii !!!!!!!!! <--- đấy là tao cứ khoe thế cho vui cửa vui nhà cho có chuyện để nói í màh !!! heheh ^_^
fanh đang dùng YM.........tao chỉ lên hao thôi !!!!!!! ^_______^

----------

tao tưởng bài trên bị mất nên tao nói lại /:) /:) /:)

Đến lượt bạn Đức nhớ, năm nay cũng có ý nghĩa phết đấy chứ:
1- Chắc chắn là được học bổng UWC để đến đất nước Ấn Độ xinh tươi rồi ( oai phết đấy, mấy ai trong đời được học ở Ấn cơ chứ :D )
2- Lần đầu tiên sống xa gia đình, bạn bè. Đã có lúc cảm thấy rất cô đơn nhưng cuối cùng đã vượt qua được khó khăn, thích nghi với cuộc sống mới đầy sôi động và TỰ DO ở MUWCI.
3- Cảm thấy tự lập và trưởng thành hơn rất nhiều. Biết thêm rất nhiều thứ ví dụ như là giặt+là+gấp quần áo+ nấu một số món ăn đơn giản+ shopping ( ngại quá :p). Sống ngăn nắp và theo kế hoạch hơn.
4- Trải qua một chuyến đi đầy khó khăn, mệt mỏi lên Himalaya ( 8 tiếng ô tô + 40 tiếng tàu)
5- Chinh phục đỉnh Himalaya cao 6000 mét ( proud of myself:)) Lần đầu tiên nhìn thấy tuyết:)
6- Vượt qua được các khó khăn và bỡ ngỡ ban đầu, đạt kết quả khá khả quan ở học kì 1 :D
7- Tập chơi bòng bàn, nhận ra đó là một trò thú vị nhất trên đời ( bên cạnh PS2), và đang ngày càng tiến bộ.
8- Học ở MUWCI và lần đầu tiên cảm thấy đi học có ích và thú vi đến thế ( giống sếp Hường :p)
9- Xa nhà mới thấy gia đình và bạn bè và cả Hà Nội quan trọng đến mức nào. Nhận ra rằng mình có những người bạn rất tuyệt vời.
10- Bắt đầu có thói quen đọc sách ( từ trước tới giờ toàn đọc truyện tranh hoặc KIM DUNG- 15 bộ đấy). Đã hoàn thành được 3/4 truyện của Dan Brown.

Bây giờ sẽ là những mục tiêu trong năm tới:
1- Quan trọng nhất chắc chắn là get admitted vào Williams ED rồi ( Hường với tớ làm đôi bạn cùng tiến nhớ:D).
2- Predicted score : 42/42 + SAT>2100.
3- Khám phá thêm nhiều điều về văn hóa Ần và những nước khác
4- Du lịch được nhiều hơn ( Tháng 3: tas mahaj, hè : Úc + SING )
5- Tiếp tục tu luyện và trở thành leader cua bóng bàn ở MUWCI.
6- Be confident and fluent enough to make presentation in front of the school without stammering.
7- Nói được khơ khớ Spanish để vào đại học còn học thêm một ngoại ngữ mới ( có thể là French )
8- Trưởng thành và chín chắn trong suy nghĩ và hành động.

2005 đối với tớ là một năm rất đáng nhớ và cũng khá là thành công :D. Nhưng năm sau chắc mới là turning point của tớ và chắc cũng với phần lớn các bạn nhỉ. Cùng cố gắng phấn đấu để có 1 turning point như ý nhớ.
Aja Aja! Fighting!:)>-

Tự hào quá :x Lớp bọn mình đứa nào cũng có mục tiêu học thêm ngoại ngữ mới :D==> Đúng là chuyên ngoại ngữ nhảy ;;). Thế này đến lúc nào có A1 reunion ko biết có bị loạn ngôn mỗi đứa bắn một thứ tiếng ko :))

ôi ôi, ko ngờ bài viết lần này của mọi người lại chất lượng đến thế, đọc xong thấy meaningful quá !!Để tao cũng viết 1 bài như thế mới được ( đánh dấu 1 bài chất lượng nhất từ trước đến nay) :D
Năm 2005:
1. Đầu tiên chắc là tìm được 1 sweet lover đích thực :), anh Minh của tao, đúng rui`, mà gặp anh Minh vào mồng 2 tết, thế là sự khởi đầu tốt đẹp cho 1 năm happy.
2. I'm proud of myself vì tao đã cố gắng hết sức cho những gì tao đã làm. Dù kết quả như thế nào đi nữa thì tao cũng đã try best, và cảm thấy thật sự là ko phai regret :)
3. Tao hiểu thật sự thế nào là quyết tâm để làm 1 việc gì đó. Nó khó hơn tao tưởng rất nhiều, và còn gặp nhiều challenges trong lúc đấy nữa, và tao vui vì đã ko bỏ cuộc nửa chừng...Cái này phải gửi special thanks đến mẹ, chị tao, anh yêu của tao, những đứa bạn thân nhất của tao đã luôn động viên tao: Habeo, Hường( luôn đưa ra những lời khuyên meaningful trong chuyện với anh Minh:p), Sôn( luôn nhắc nhở tao phải học hành, làm tao ko thể nào feel relaxed được :) ), Bách(luôn có những màn entertainment rất buồn cười làm tao vui), Bờm ( always willing to help me), Chinh ( nói chuyện với nó bao h cũng thấy mọi chuyện sáng sủa ra nhìu lắm), Hòa ( luôn là 1 good advisor của tao ), Thanh Thanh ( tao rất vui vì nhờ vụ app này mà tao với mày thân hơn ), blah blah blah....còn nhìu đứa nữa cơ ! :) Thank u all :X
4. Really be myself!! Được là tao hơn, thể hiện thật ra ngoài, mà ko care xem có bị ngứa mắt ko :p. Năm nay tao thay đổi nhiều, đặc biệt là về cách suy nghĩ, ko còn trẻ con như trước nữa, nhưng muh cũng chưa phải là ng lớn hẳn :p
5. Manage được vụ đi Sing-malay back pack hoàn toàn mà ko cần đi theo 1 tour nào cả. Lần đầu tiên tao feel the real taste of travelling, đi du lịch phải tự đi mới thích :D :D :D
6. Tao đã bít đọc sách hơn, mặc dù là ko nhìu, và cũng chỉ là mấy quyển self-improvement, nhưng mà nhờ bọn nó mà tao đã thay đổi rất rất nhiều. Cái này phải cảm ơn thằng Hòa, suốt ngày gào thét bắt tao đọc hết cái nọ cái kia :D
7. 1 turning point nữa là finish với someone, và bi h vẫn là bạn tốt. ( mọi ng đều hiểu , nhỉ :p ). Sau cái vụ này, I'm getting more mature :)
Có khi thế thôi nhỉ? Nói chung 2005 cũng là 1 năm thật sự đáng nhớ...hay thật đấy, nhờ cái topic này mà tao điểm lại được những gì meaningful của tao trong năm qua..Thank Bờm for initiating it :D

Năm 2006:
1. cái piority lớn nhất là được admit vào 1 trường kha khá, với cái package financial aid to to :D.
2. Có 1 party reunion với con Chinh, Thanh thanh, Bờm, Minh Trang, Hà Linh nhân dịp Xmas 2006 ở Mỹ :D
3. Trở nên bình tĩnh hơn trong mọi việc, luôn lạc quan va suy nghĩ tích cực trong mọi hoàn cảnh
4. Of course, still really happy with my honey :X :X...
5. được spend vacation ở Thượng Hải ( cái này là prefer), còn nếu ko thì ở đâu cũng được, miễn là đi với anh iu :*
6. Học Chinese, về sau sẽ đọ với anh Minh, với cả kon Hường nữa :p
7. Học nấu ăn, làm việc nhà, đại loại là mấy việc girls have to master :D
8. Quan tâm, biết lo cho bản thân nhìu hơn, có vẻ như bi h tao chẳng care lắm đến mình :)
Số 8 là lucky no của tao, thế nên tạm thế đã...
Còn có hơn 1 ngày nữa sang năm mới rùi, hẹn mọi người năm sau với các bài post khác nhá :X :X

ôi,cảm động quá,chưa bao h tớ thử nghĩ xem mình đã làm được những j và mình có dự định j cho tương lai:) Uhm,đọc bài mọi người xong cũng bắt đầu ngồi suy nghĩ và quyết định post bài:D:Dhihihi,lúc ngồi suy nghĩ như thế này mới biết là còn nhiều điều mà chính mình cũng không hiểu về mình nữa:-/ :p

Để xem nào,bắt đầu là những việc đã làm được trong năm 2005;)
1. có được rất nhiều bạn tốt,đặc biệt là F330-những người thực sự hiểu mình và quan tâm đến mình,nhận ra rằng có nhiều người không "khó gần"như mình đã từng nghĩ, nhận ra rằng mình rất yêu lớp mình:* :*
2. học hành không chăm chỉ như trước nhưng dù sao vẫn hài lòng với kết quả đạt được,đặc biệt là với môn Văn:)>-
3. sống cởi mở vui vẻ hơn,và nhờ mọi người mà tớ đã tự tin hơn nhiều:x hồi đầu tớ rất sợ vì lớp tớ hồi cấp 2 chỉ có mỗi mình tớ vào Ams, nhưng gần 3 năm gắn bó có thể nói rằng nếu không có Ams và lớp mình chắc tớ không tự tin và cởi mở như bây h:) ;)
4. dần dần xác định được tương lai, mình muốn j, cần phải làm j và làm như thế nào:)>-
5. luôn là chính mình,làm những j mà mình muốn:p
6. chiếm được lòng tin của nhiều người và cố gắng hết mình để không phụ sư tin tưởng ấy
7. nhận ra rằng gia đình hết sức quan trọng và cố gắng dành nhiều thời gian cho gia đình,nói chung là đã làm ông bà bố mẹ hài lòng :)>- :D
8. thử làm những việc không bao h nghĩ là mình sẽ làm, bắt đầu biết quan tâm đến bản thân từ đó quan tâm đến mọi người, có vẻ nữ tính hơn 1 tí :p( thì cũng lớn rùi mà, hihihi :D:D:D)
9. có những buổi đi chơi không thể nào quên được với cả lớp,với F330:*

Và bây h là 2006:
1. trước hết là học tốt học kì 2 rồi thi đỗ ĐH (bây h chưa tính đến chuyện đi du học, đó sẽ là mục tiêu của 2007)
2. tổ chức 1 buổi đi-chơi-nhiều-hơn-2-ngày với cả lớp rùi sau đó đi tour Sing-malay với F330;)
3. cố gắng hết sức để làm được những j mình muốn:)
4. học thêm 1 language nữa,chẳng hạn như Chinese :p
5. học làm bánh,nấu ăn...đại loại là nữ công gia chánh:D
6. tìm được 1 nửa còn lại của mình ,hihihihi;;)
7. quan tâm đến gia đình, bạn bè nhiều hơn nữa,không chỉ suy nghĩ cho riêng mình mà còn phải quan tâm đến suy nghĩ của người khác
8. luôn lạc quan,vui vẻ và "nhí nhảnh":)>-
9. có thêm thật nhiều nhiều bạn mới và tự tin hơn chút nữa:)

Dừng ở con số 9 thôi,bao h có j lại bổ sung sau vậy
Cám ơn Bờm đã nghĩ ra việc này,cám ơn mọi người đã chia sẻ những suy nghĩ của mình...bây h thì tớ có thể hiểu mọi người nhiều hơn và cũng hiểu bản thân mình hơn. Yêu lớp mình lắm cơ:* :* :*

Chỉnh sửa lần cuối:
:) >:D< vừa onl thấy status con C lập cập chui vào ngay :p mặc dù bao h cũng vào đây 1st :* yêu lớp mình quá :x

Tóm lại 1 số điểm chung2 của lớp mình:
- năm 05 ai cũng mature hơn, và biết đc mình cần j ;) cần thiết cho tuổi 18, nhỉ :) turning point ;)
- năm 06 mục tiêu đầu tiên đều là học hành :biggrinn: tất nhiên nhưng cứ thêm vào, và đặc biệt mọi ng` ko phân biệt giai gái đều muốn học làm việc nhà >:D<

Chán quá tao post trang trc' rồi bây h toàn ăn theo, thấy bài mình thật rẻ tiền giữa 1 đống bài chất lượng :-s j/k :D :*

À mai mọi ng` làm bài tốt nhé, bài cuối cùng của năm :D Bờm lố hôm nay hẹn năm sau gặp lại mọi ng` :p bộ mai bùng chắc :p

cho tao chen 1 bài rẻ tiền ở giữa nhá :D.Bây h tao càng không thấy hối hận là mình học A1 0306, không cảm thấy bực mình mấy chuyện so sánh nọ kia nữa...:)

tiện thể bổ xung thêm mục tiêu cho năm 2006: sang lại TQ, thăm Thượng Hải (ánh trăng nói hộ lòng em C nhờ :p ) , học thêm tiếng Trung, đọc đc tiếng Hàn :D

Tiếp tục tu luyện listening skill Chinese :)...Jay đâu ra đây em bảo nào ^^ :">

năm 2005 là 1 năm mà tất cả những gì đã đạt được đều liên quan đến 2 chứ bạn bè:x
1. Đi HQ, có thêm bạn mới, biết một số chuyện mới :p (rumors) và nhất là thân hơn với Thanh Thanh:x Càng về sau càng thân đúng không mày? :p
2.Phát hiện ra là yêu con Hường kinh khủng :x mặc dù đúng là mày bỏ tao mà đi như mày đã tự nhận. Nhưng dù mày ở HKong hay ở nhà thì lúc nào mày cũng làm cho tao cảm thấy tin tưởng, nhẹ nhàng và thoải mái lắm
3. thân hơn với những đứa vốn đã thân là bèo, linh C, habe và + (nhưng vì đây là topic lớp anh nên chúng ta không bàn đến bạn + ở đây !) Bèo lúc nào cũng làm tao thấy phục và yêu mến, lúc nào cũng động viên nhắc nhở tao cố gắng và kiên nhẫn ngồi nghe tao nói những chuyện dở hơi, chả đâu vào đâu :D Cảm ơn mày nhiều :* Còn em C, mặc dù đã có anh Minh nhưng chưa bao h có thái độ bơ bạn bè :p rất quan tâm đến mọi người và rất thẳng thắn. Mỗi khi tao muốn đi chơi đâu tao đều nghĩ đến mày đầu tiên :D. Còn hà béo nữa nhỉ, bọn mình có 2 chủ đề chung để dẫn đến việc thân thiết này đúng không :D đừng quên nhớ ;) sang Anh có anh nào thì giới thiệu tao với ;))
4. Thanx Bờm vì nhiều lời khuyên, nhiều sự giúp đỡ. Nói chung là bây h tao rất yêu quý mày chứ không phải cái kiểu bình thường, không ghét không quý nữa rồi :D
5. Iu cả mấy đứa hàng xóm : anh iu, thủy cụt châu chấu, lý đức, a chi, thanh hà, hội mấy cô em nhí nhảnh ... sao mọi người lại caring thế :* nhiều khi tớ có làm gì để mọi người bực mình không? có thì nói nhá :D
6. thân hơn với mẹ :x, hiểu mẹ hơn :x
7.nhận ra là mình hạnh phúc thế nào bởi vì mọi người đều yêu quý và ủng hộ mình :x Lúc nào buồn, nghĩ đến mọi người tớ lại thấy mình không nên buồn, chắc vì thế nên lúc nào tớ cũng lạc quan yêu đời :p nhiều lúc hơi thái quá hay sao y' nhỉ :p
7. một số chuyện không vui cuối cùng cũng đã giải quyết ổn thỏa :D
chỉ có chuyện học vẫn muôn thuở là chuyện không dễ chịu gì >.< :p
Sang năm 2006 tớ ước là
1. sẽ được vào 1 trường nào đấy ngon ngon mà tớ cũng thích (không nói rõ vì nói trước bước không qua)
2.kiếm được anh nào như anh Minh của em C mà không cần wa lớp đào tạo của nó
3.đi châu Âu 1 phát :p ước mơ tư sản quá
4.cũng nên bon chen đi học tiếng tàu nhỉ, dù sao trước đây hồi lớp 3 với lớp 7 tớ cũng học rồi đấy; mà lớp 1 với lớp 2 tớ còn học tiếng Nga rồi cơ. Nhưng đến bây h tớ cũng chả hơn gì ai :)) vì biết mỗi TV và TA
5.giảm được mấy cân và cao thêm 1 tý, chả biết có được không nhỉ :p
6. Ước cho tất cả điều ước của tớ đều thành hiện thực và cả của mọi người nữa:X:X:X
Yêu lớp mình kinh khủng :*:*:*

hihi, đọc bài của mọi người có lẽ tớ thấy tớ đã miss out on 2 important things.
1. Rất nhiều bạn đã từ bình thường thành quý, yêu mến mình(hạnh phúc quá)
2. Lập đươc 1 cái topic rất meaningful, làm cho mọi người hiểu nhau hơn và làm mọi người thấy yêu lớp mình hơn

----------

Mà li ăn nói lung tung gì thế, Mĩ mà boring thì tại sao mọi người lại đổ xô. CHắc tại Li ở đúng cái chỗ dở hơi với 2 ông bà già nên thế chứ hỗi tớ ở NY 3 năm, vui kinh khủng, tớ chỉ muốn quay lại thôi.

ừa đấy....thế nên tớ mới bảo năm sau phải invest :-&:-&:-& xem tại sao mọi người cứ ùn ùn đến us như thế màh ^_________^ có thể zo lần này tớ ở us gần như 1 mình...0 có bố mẹ đi cùng như hồi xưa...chẳng có ai đưa đi đâu khám phá...suốt ngày chôn chân hết skul -> home -> skul -> home ->....với cả thời zan ở đây chưa lâu... hồi xưa ở đây...cũng phải đến 1/2 năm tớ mới thấy thik màh...time'll tell !!!! :D:D:D

Hình như với Ốc thì những năm lẻ từ khi sinh ra đến h đều rất dở hơi . Nếu mà năm 2004 vui vẻ bao nhiu thì năm 2005 nhạt nhòa bấy nhiu :(. Nói thế nhưng vẫn có 1 số mốc đáng iu :D

1. Nhận ra thik 1 đứa thật lòng tuyệt thế nào dù trước đây cũng thik rùi nhưng ko cảm nhận thấy ==> hư we' , ko nói học hành trước mà nói cái này trước :p

2. Nhớ cái vụ giao lưu của lớp , vui ơi là vui , thế mới bit lớp mình cũng thật hay ! Chẳng bù hồi lớp 10 cứ ngồi kêu lớp mình chán :D

3.Nhớ mấy lần đi chơi + đến trang trại Chip bom cả lớp bày trò + ngồi với nhau ==> iu lớp mình kinh khủng ! :x

4.Lần đầu tiên từ hồi cấp 2 đến h thực sự quyết tâm học hành chứ ko la cà nữa ( khi bắt đầu vào lớp 12) :D

5.Kết thúc được cái thói quen đi lượn trên đường phố đến 12 h đêm mỗi ngày mà về nhà sớm chơi với mẹ :))

6.Cảm thấy iu wi' nhìu đứa hơn , chơi với nhìu đứa trước đây rất ghét .:D

7. Thấy mình còn có chút nữ tính khi bị mẹ bắt làm nữ công gia chánh ! :D

8. Nhận ra mấy hành động + con người ngu ngốc của mình trước đây đã khiến cho nhìu đứa khó chịu ! ;)

===> Quyết tâm cho năm 2006

1. Lao đầu vào học để đỗ đại hoc theo í mình chứ ko bị mẹ ép buộc nữa

2. Có những mối quan hệ + kỉ niệm tốt đẹp với bạn bè cũng như với đứa mình iu wi'! :x

3. Mong rằng năm 2006 sẽ gặp đựoc nhìu bạn đẹp trai hơn nữa , bắt đầu cảm thấy thiếu con trai đẹp trai we'! :(

4. Mong đầu óc sẽ su nghĩ đơn giản đi 1 tí và ko bị quá khích cũng như ko bị quá lao đầu vào vào 1 chuyện :D

5. Mong mình sẽ bit quan tâm đến nhìu người hơn nữa :)

6. Chờ đến 3/11/2006 nhanh chóng để thi lấy bằng lái , bắt đầu cuộc đời tự do! :p

7. Hi vọng mong manh người sẽ béo lên 1 chút để trông cho nó có sức sống !!:((

8. Có thể gặp đựoc bạn bè thường xuyên kể cả khi đã ra trường ! :x

9.Đạt đựoc ước muốn đựoc đi nhiều nước để khám phá nhìu thứ mới lạ , có thể thành công nếu đi theo ngành du lịch! :D

đọc bài kon ốc tao mới nhớ ra là lớp mình làm zao lưu....với đi về trang trại chipbomb năm 2005 :|:|:| tao cứ nghĩ phải lâu lắm rồi í :(:(:( :D:D:D nhớ lắm í !!
năm 2005 tao còn nhận ra lớp mình tâm huyết với lớp đến như thế nào !! ^______^ có những đứa tẩm ngẩm tầm ngầm màh đấm chết voi...tao nhớ kon theng2 tào tháo...nhớ vân heo...nhớ zun còi cánh cụt trâu điên lí đức (túm lại là cái F330 của mấy đứa..heheh ^_____^) ở lại đến lúc cuối cùng để sửa font bê font đi bảo quản hôm cn trước zao lưu...nhớ bờm bô numb encore rồi cả đức mocking bird !! đến bh tao vẫn ám ảnh cái "hahaha" của thằng đức lúc hát xong MB :)):)):))...nhớ bách giãy chết đẹp thế nào...nhớ minh treng đứng lải nhải MB ở dưới hay ntn...nhớ mai treng uốn éo rumors ntn...nhớ fi xé giấy vs sành điệu ntn...nhớ kon lan cầm cái bô toe toét cười...nhớ kon feo` làm công chúa chớp chớp hay háy cái mắt làm anh gióng đổ ngược đổ xuôi :X:X:X...nhớ kon c kon béo mặc váy đen trắng hoa hoét xinh ơi là xinh...nhớ quỉ bờm điên chết lăn quay còn nhoi lên chỉ đạo...nhớ kon phương còi dí bị invisible trong cái băng quay zao lưu...nhớ kon ốc thần méo uốn éo đi ra nhầm cảnh...nhớ bèo đức song ca ỏn à ỏn ẻn...nhớ cái đứa nào đấy ngồi cạnh tao ở dưới lúc 2 đứa hát hỏi chị nào màh hát hay thế !!...nhớ kon hường mặc váy nhảy ra đứng giới thiệu như con khỉ trong vườn bách thú...nhớ nhun có mỗi 1,2 tuần tập nhảy...nhớ kon thà bảo muốn làm gì lắm nhmuh 0 biết làm gì...nhớ kotex xì tin với thằng tàu lai của lớp mình !!!!!!!!!! nhớ cô liên cười nhe nhởn khen lớp mình sau zao lưu...bảo cô tự hào lắm...nhớ hếtttttttttttt >:D<>:D<>:D<

sắp sang năm mới...=))=))=)) khiếp nge kinh quá !! như hội trưởng hội dân phố !! chúc kon ốc đạt được ước mơ thành công theo ngành zu lịk...mặc dù tao thấy nó cũng mong manh 0 kém ước mơ tăng mấy kg của mày !!!! :D:D:D chúc mày 0 đuổi mất khách của công ti :D:D:D

E hèm, còn bây h là đến lượt Con Gà nào ( sau bao nhiêu ngày mạng bị down ko vào được HAO xem các bạn post bài).
Những thứ đã đạt được:
1. Đầu tiên cũng lại là đã xác định được mục tiêu rõ ràng để phấn đấu như các đứa khác.
2. Sau 1 năm cảm thấy mình rất khác hồi xưa, tất nhiên là cái khác này có cà mặt tốt và xấu nhưng tao luôn thấy hài lòng khi mặt tích cực > cái tiêu cực, đặc biệt là việc tao năm vừa qua rất phởn, ko còn cảm thấy nặng nề về việc điểm chác như trước đây. Có lẽ cũng vì thế mà kết quả năm nay còn tốt hơn những năm trước rất nhìu.
3. Cảm thấy thân thiết và gắn bó hơn với bọn lớp mình, chơi thân hơn với nhiều đứa, hiểu thêm nhiều điều từ bọn mày. có thể nói bọn mày là những đứa bạn mà ảnh hưởng tới tao nhiều nhất từ trước tới nay. Thank u all, especially em yêu và nhiều đứa khác.
4. Ngày 4/4/2005 có thể coi là 1 ngày trọng đại nhất của tao trong năm vừa rồi. Lần đầu tiên tao cầm mic đứng trước cả 1 đám đông ồn ào với hàng nghìn con mắt xoi mói xô đến mà ko hề run sợ hay mất bình tĩnh. Lần đầu tiên tao hiểu cái cảm giác sung sướng khi hoàn thành 1 thứ mà mình đã bỏ bao công chuẩn bị là thế nào...
5. Bớt lười ăn đi 1 tí, ăn được thêm 1 số thứ khác như bún bò ( 1 thứ mà trước đây có bành họng tao ra cũng ko nhét vào được)...
Còn đây là những thứ trong năm tới:
1. Đỗ ĐH trong nước điểm thật cao
2. Thi SAT đạt điểm cao, viết được cái PS cho ra hồn, hoàn thành hồ sơ 1 cách tử tế --> được nhận vào 1 trường top bên us
3. Học đi xe máy ( cái này là chắc chắn đấy, đi bus + ngồi sau xe người khác chán lắm rồi)
4. Học Korean ( tao rất khoái cái kiểu nói như chửi nhau của bọn nó :p )
5. Tiếp cận chú H hơn nữa, cái này thì rất là khả quan bởi tao rất hay được đến nhà ông ấy :"> (cầu mong cô H ko lên đây đọc O:) )
6. Học cách phân biệt các loại cá ( hiện h tao mới chỉ phân biệt được mỗi cá trê )
7. ko bị áp lực trước các kỳ ktra nữa (cái này là sợ 1st)
... còn rất nhiều thứ nứa nhưng hiên h tao ko nhớ hết, để lúc khác nghĩ ra thì post tiếp vậy.

Hôm nay đã là 31/12 rồi, Gà em xin chúc các bác sang năm mới vẫn đỉnh cao phong độ như năm nay, đạt được tất cả những thứ mà các bác mong ước từ nãy đến h, mong có 1 ngày A1 reunion tại us như các bác đã phác họa ở trên.
I love u all!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

sắp sang năm mới...=))=))=)) khiếp nge kinh quá !! như hội trưởng hội dân phố !! chúc kon ốc đạt được ước mơ thành công theo ngành zu lịk...mặc dù tao thấy nó cũng mong manh 0 kém ước mơ tăng mấy kg của mày !!!! chúc mày 0 đuổi mất khách của công ti

Con Ly , mày tởm thế , chưa rì đã trù ẻo tao rùi :((. Hehe nhưng tao ko lo đâu , anh thấy mình cao ráo thế này cũng khá là dễ xin việc , cần nữa thì đi tân trang 1 chút nữa cho trắng trẻo xinh xắn nữa là xong :))==> đùa thế chứ tao bit khó nhưng tao vẫn thik lém nên vẫn quyết tâm theo thui . Ước mơ tăng cân đợi đến khi lấy chồng đẻ con là đựoc thực hiện ngay nhưng tao muốn thực hiện ngay bi h cơ ! :D
CÒn mày sau này thik làm rì hả Ly???:D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên