Anh1 uiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ốc ơi , nếu mà khó thì tôi tưởng là tiếng Trung là khó nhất và học vất vả nhất chứ nhỉ ?
Tôi chọn tiếng Pháp vì thật sự tôi rất yêu đất nước và văn hóa Pháp , nói thật là tôi thấy tiếng Pháp còn sang hơn tiếng Anh nhiều .
Nhưng điều mà gây ấn tượng đầu tiên cho tôi về nước Pháp là âm nhạc . Giai điệu tuyệt vời trong những nhạc phẩm như Magic boulevard , L'ete Indien , Le Geant De Papier ,Nostalgie , Les Feuilles Mortes ,Comme D'habitude ... , đã thôi thúc tôi phải học tiếng Pháp để thưởng thức phần lời ca . Nhất là đã có lời nhận xét : tiếng Pháp chính là ngôn ngữ của tình yêu . Vậy thì các bạn , tại sao chúng ta không học tiếng Pháp ngay từ bây giờ ?

Chỉnh sửa lần cuối:
[-x [-x Á à, Bách định nói rồi xù đấy hả :-w Lãnh tụ mà thế đấy:| [-x /:) b-)
Hê hê, đùa chứ hồi trước tiền học ở đấy là 500k 1 khóa 10 tuần, mỗi tuần học 3 buổi, bây h ko biết có tăng giá ko nữa. :-? 8-| Đắt là đắt so với mấy cái lớp học người Việt dạy trong các trường vào buổi tối, (đèn đóm với băng đài ko rõ + lớp nhiều muỗi :)) :)) ) chứ còn như thế so với British Council hay Language Link thì ko đắt bằng rồi. :D

Hôm nay em qua nhà sếp :x ngần ngại ngượng ngùng ko dám bấm chuông :p :"> ;;) nghe tiếng sếp cùng em nào đang abc trong bản tình ca Pháp :x mặc dù bị 2 thứ giai điệu hòa quyện đầy hấp dẫn nhưng em đành đau đớn quay gót 8-|

Em chọn tiếng Nhật vì thật sự em rất yêu đất nước và văn hóa Nhật, nói thật là em thấy tiếng Nhật cute hơn tiếng Anh nhiều :x =)) :p

Một trong những điều gây ấn tượng với em là tiểu thuyết đầu tiên trên thế giới là của một nữ quan người Nhật Murasaki Shikibu b-) Em mong 1 ngày nào đó sẽ được đọc tác phẩm này bằng tiếng Nhật chứ ko phải hì hụi đọc bản tiếng Anh "The Tale of Genji" như mấy ngày nay :D

Em bắt chước sếp em, mong các bác ko chê cười :biggrin:

Ngoại Ngữ có Ốc, My, Hà Linh với Lan ^^

Bờm có khi lại bị các bạn ý lấy chìa khóa giấu đi ý chứ ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Trần Xuân Bách đã viết:
Ốc ơi , nếu mà khó thì tôi tưởng là tiếng Trung là khó nhất và học vất vả nhất chứ nhỉ ?
Tôi chọn tiếng Pháp vì thật sự tôi rất yêu đất nước và văn hóa Pháp , nói thật là tôi thấy tiếng Pháp còn sang hơn tiếng Anh nhiều .
Nhưng điều mà gây ấn tượng đầu tiên cho tôi về nước Pháp là âm nhạc . Giai điệu tuyệt vời trong những nhạc phẩm như Magic boulevard , L'ete Indien , Le Geant De Papier ,Nostalgie , Les Feuilles Mortes ,Comme D'habitude ... , đã thôi thúc tôi phải học tiếng Pháp để thưởng thức phần lời ca . Nhất là đã có lời nhận xét : tiếng Pháp chính là ngôn ngữ của tình yêu . Vậy thì các bạn , tại sao chúng ta không học tiếng Pháp ngay từ bây giờ ?

cho iem cau bai 1 ti
lolz ba.n nay, romantic the ko bit !!! :))

anh iu đã viết:
Em chọn tiếng Nhật vì thật sự em rất yêu đất nước và văn hóa Pháp, nói thật là em thấy tiếng Nhật cute hơn tiếng Anh nhiều

=)) =)) :)) :)) copy rồi edit cũng kô xong. Chẹp [-x

----------

:(( Hic, post bài xong mới để ý: 0306 đã chính thức bị vứt ra Các khoá đã ra trường rồi :(

Cả nhà ơi, tao về rồi này :x
Sau hơn 1 tuần bị tống ra khỏi nền văn minh nhân loại <tức là đi nghỉ hè ý ^^> tao đã chui đc về nhà, cụ thể hơn là onl được với anh em rồi >:-D<
Sướng thế :x
Lên HAO đọc bài mọi người nghiêm túc quá, hết nhí nhố rồi, bàn chuyện tương lai của chúng ta... thật là đáng sợ ý :-SS
Đùa thôi, xinh xắn mà :x

THà Min Treng ơi!!! Tao muốn học lớp Nhật với bọn mày cơ :((
HUhuh... thật là buồn ý
Thôi iem THà trình bày cụ thể vụ học tiếng Nhật đi cho tao đú với ^^
Tình hình là bh tao rất lắm kế hoạch... mà cứ mỗi khi tao có nhiều kế hoạch là tao lại chả làm được cái j cho nó trọn vẹn ý T___T
Thôi, cố gắng lần này :D
Cố lên cố lên!!!

Tao bị điên rồi
Muốn gặp lớp mình quá... :(( Ah mà tuần trc lớp mình có đi đâu ko <trừ cái hôm anh em đi farewell kon C, Chinh béo + Rẻ $$>

@bạn Hùng: chuyện, sếp tớ mà lị :>

:)) ko phải copy xong edit hỏng đâu :)) mà là đang mê mẩn với câu nói của sếp nên viết nhầm :p :"> :D ngại thế :D

Chip điên ai bảo nghe lời mẹ cơ [-( =)) :D tao học chiều 2,4,6 bắt đầu từ chiều nay ở Eikoh 2A Giảng Võ :x học phí là $25/tháng, nếu mày đi đăng kí thì mang $50 + 100k giáo trình ==> 900k tất cả. Mà $50 là 2 tháng thôi, cả khóa là 8 tháng ;)

heheh, tao đang ở cơ quan bố, chuẩn bị đi hok jp với em siu nữ đây, con chip đi đi cho zui
haha, 5h20 rui, đi hok đê^^

Siu nữ cái gì /:) [-x b-( tha cho đấy :> đùa chứ arigatou gozaimasu :*

Ko hiểu mấy năm rồi tao mới học 1 buổi sung sướng vui thích như hôm nay :x

Tiếc là lớp này có 4 bạn trai thì chắc 2 bạn độ 30 trở lên, 2 bạn năm nay vào lớp 10 :(( ko thì >:) hay cứ tinh thần ATN nhỉ b-)

anh iu đã viết:
Tiếc là lớp này có 4 bạn trai thì chắc 2 bạn độ 30 trở lên, 2 bạn năm nay vào lớp 10 ko thì B-) hay cứ tinh thần ATN nhỉ

Uầy, hình như có người vừa nhắc tên mình :-B ;;)
"Ôi, thời oanh liệt nay còn đâu" :-< 8-| :))
Đùa, anh iu foto sách chưa thế B-) ;;)
8-> hêhê, nghĩ đến lúc ngồi học với anh iu mà sướng 8-> :D, trừ việc chúng ta sẽ có 1 số classmates mới hơi ... 1 tí :-B

Ô hô :D bọn mày biết khoa mình có những đứa nào Amser chưa? Tao mới biết ngoài 2 con :mad:) ra thì có bạn Khánh Ngọc với bạn Vũ Nữ Phương Anh (cũng chẳng biết có đúng 100% ko nữa :D)

Bình tĩnh, đằng nào cũng còn chia lớp mà :D có khi chỉ có Amser còn lại trong lớp bạn THà là bạn VNPA ý chứ :D

NT sướng thật ,không được học cùng ai lớp mình mà đã kêu ? tôi thì được học cùng ai trường mình bây giờ đã là cả một phép lạ !
Ôi , tôi như một con chim lạc bầy , soải cánh cô đơn bay trong chiều vàng ...

@ Bà chị : Khánh Ngọc là con Ngọc lớp nào hả chị:D

Thực ra e học thêm 1 thứ tiếng nữa là để bổ trợ cho công việc của mình sao này , muốn chắc chân trong ngành du lịch thì phải 2 thứ tiếng trở lên mừ , mọi người bảo học tiếng Trung là tốt nhất , nhưng mà e thấy thik tiếng Pháp và Nhật , có điều nếu học tiếng Trung rùi mà thêm tiếng Nhật nữa thì bó tay luôn :(

hihi, vẫn thường xuyên lên đọc bài nhưng lười post quá , mà cũng chả biết post cái j :D

Hôm nay mới nghe tin là phải đến trường nhận giấy báo thi chứ ko phải ng` ta gửi về nhà cho mình:p thế tức là lớp mình sẽ đc gặp nhau :D hay bàn kế hoạch đi chơi luôn hôm đấy đi ;;)

Dạo này em ở nhà quanh đi quẩn lại chỉ xem tivi, internet, đọc truyện, ăn và ngủ :D chả bít làm j nữa , lúc nào cũng muốn đi chơi nhưng lại sợ nắng mà cũng chả ai đi cùng :))

Ơ ờ ờ, tao nghe bảo đến chỗ nộp hồ sơ cái :(|) j đấy quên xừ rồi :D hóa ra đến trg` à :x thế hôm nào đến hả Châu :x đi đú cái nhỉ >:-D<

@sếp: uh nhỉ em hư quá cứ kêu ca :p :"> :D nghĩ đến Bách và Châu thấy mình còn sướng hơn :x đùa chứ HVQH với KTQD thì có xa đâu, lên ĐH chúng ta tính xa xôi là ở US :p

Ngọc lớp Nga ý em ^^ chị nghĩ là em nên học tiếng Trung thật, chứ du lịch mà Anh + Pháp nghe cứ sao sao ý :D chị cũng chẳng biết nữa 8-} nhưng mà em học tiếng Trung có lẽ là ok nhất đấy.

Tính ra :mad:) Minh Trang sẽ là ng` duy nhất trong lớp mình biết 3 ngoại ngữ ~_~" ;;) có đúng ko nhỉ, hay còn em nào ko b-)

Các bạn DHV chú ý, từ bây giờ chúng ta sẽ khóa các thread có trên 5000 bài trong database, những thread này ảnh hưởng khá nhiều tới việc truy cập HAO. Mọi người có thể mở thêm thread khác để tránh bị dồn nghẽn quá nhiều bài viết vào 1 nơi.

Cảm ơn nhiều.

Ngô Nguyễn Duy
Thay mặt BQL Diễn đàn.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên