Anh1 uiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
mai chương trình thế nào vậy, mấy h bắt đầu, mấy h kết thúc, có nhũng cái j ngoài buffet và thi thố??????
hum nay ở nhà cả ngày chả làm đc j, lại thêm bao nhiu viêc xảy ra, buồn...

Con :mad:) MinhTrg nói j mà xóa đấy :-?

Chán thế, trời mưa :( nhưng cũng ko tệ :D :* :x à cái quyển 20 năm hay phết ^^

À, cmsn Việt Long ở đấy luôn :D :*

Hehe, hôm nay mấy bạn A1 nấu với nướng rõ là bó tay, nấu xong rồi cả lũ chạy đi ăn buffet để hàng họ ở lại chả có ai thuyết trình :)) Làm BGK loại luôn lớp 12A 8-} Làm ăn vô trách nhiệm vãi hàng :|

ơ có Phi ở lại thuyết trình mừ :(...mà lớp tôi chấm đầu tiên cơ mừ :(...

Chúc mừng sinh nhật bạn Vlong ^^

ơ hay nhỉ, rõ ràng là Phi với Mai Trang đã thuyết trình rồi0:) , lúc đấy mình còn đứng đấy mà. Lớp mình chấm đầu tiên, xong rồi mấy đứa mới bị đuổi bớt ra, để lại 3 đứa. Chẳng lẽ còn bị chấm đợt 2 nữa à 8-}
Thế đã có kết quả nấu ăn chưa, lớp nào nhất:) ?

Ờ, cũng bon chen cmsn bạn VL:D

Hết đống ngày nghỉ rồi, mai đi kiểm tra Lý/:) chẹp.

Mà nghỉ bù 1/1 là thứ 2 à, chán thế, thứ 7 có phải tốt kob-) .

Lớp bà chấm đầu tiên à :D Căn bản tôi thấy có 3 bà trong BGK chấm ngược từ phía bàn trên cùng bên phải rồi mới quay về chỗ dãy thứ 2 :-?
Cảm ơn các bạn nữ A1 :D

hihi bố VL được nhất Nấu Ăn có phải không thế :-?

đấy..thấy sáng sớm ra con chúc mừng sinh nhật bố may không :)) ^^ ^^

sáng chúc rùi..bị bố chê nhạt thía...bi h chúc lại cùng đông đảo bà con ^^

chúc mừng sinh nhật con heo việtlong ^^

Ơ cái con này láo, dám chúc bố thế à
Sáng nay thấy 3 đứa MP - HL - T2 dấm dấm dúi dúi gọi mình ra "chỗ tối", lúc đấy mình đang đứng canh đồ nấu ăn nên ko thể "vui xuân mới quên nhiệm vụ" được :D Vả lại bọn này trông rất khả nghi 8-}

:eek: Việt Long được giải nhất nấu ăn à ? :eek:
>< eo ơi cứ phục 3 bạn nam lớp hóa ý ;;) kiểu này sau này ai lấy được các bẹn thì sướng lắm đây :D :D

ừ nhỉ hum nay sinh nhật Vịt Lon :*
chúc mừng sinh nhật Vịt Lon nhá nhá nhá :x :x :x

Hehe có mỗi lớp hóa nhiệt tình nhất, còn mua cả ô cả dù để trang trí cho món ăn mà :)) Cầu kì lắm, động cơ chính vẫn là US colleges thôi :D. Nếu được nhất chắc Việt Long sẽ nhồi vào app form của mình --> rất hợp với tiết mục cooking with music của mày Long nhỉ ;;)

Chúc mừng sinh nhật mày Long nhé :x Chúc mày vào được 2../2.. trường mày apply :)) (that's a secret shhhhhhhh!!! :)) ), đặc biệt là các dreamschools ;)

Mấy hôm nay chán quá 8-| mai nữa :( post phát truyện nhẹ nhàng cho đầu thư thả nào :D mong n` ng` đọc :D tại cái này ko ... như mấy cái trc' và mấy cái sau nó :D

What is the difference between girls aged: 8, 18, 28, 38, 48, 58, 68?

At 8 - You take her to bed and tell her a story.

At 18 - You tell her a story and take her to bed.

At 28 - You don't need to tell her a story to take her to bed.

At 38 - She tells you a story and takes you to bed.

At 48 - You tell her a story to avoid going to bed.

At 58 - You stay in bed to avoid her story.

At 68 - If you take her to bed, that'll be a story!!

Con Hường nói năng kiều gì mà vụ lợi thế :D Đây là tinh thần H1 spirit của tao :D Lớp H1 kéo co, bao bố... thua sạch, còn mỗi nấu ăn là nhất thoai :D

mà cụ Vịt lon có làm j` đâu nhểy...con đến xem thấy bố đục được mỗi cái quả dừa....

...thấy bạn DUy Khánh là đảm đang nhất ^^..trông cai món thịt bạn í làm cứ goi. là mê mẩn :(( thèm quá đi :((

ơ mà sao hum đấy mình lại quên không nếm thử nhỉ:-?

can time stop flowing for me to stay with your love forever?

Chỉnh sửa lần cuối:
con feo` dạo này màu mè thế !!!!!!!!!! :D:D:D
lớp mình có được zai? zi` hôm hội trường 0 ??!!??
bọn lớp mình thik thế !!!!!!!!! đứa nào cũng được về !!!! có mỗi sấu với li vẫn phải cắm cọc ở us với uk....ngồi ngậm ngậm ngùi ngùi !!!!!!!!!

happy new yearrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr cả lớp mình nháhhhhhhh >:D<>:D<>:D<

@MP: Lúc mày đến là lúc thằng Khánh xử lý quả dừa, bố xử lý thịt nhưng nó xử lý quả dừa mãi ko được nên bố phải ra tay, để nó sang trông thịt :D

Sắp hết 1 năm rồi, từng bạn lớp mình lên list những việc ý nghĩa mà mình đã làm được trong 1 năm vừa rồi và những dự định trong năm mới đi. Tớ xin được bắt đầu nhé.
1. Có 1 bạn gái tuyệt vời như Hà béo, my little piglet-cái này là quan trọng nhất đối với tớ.
2. Got accepted into Dartmouth, Georgetown, and Bard(so proud ò myself)
3. Cố gắng hết mình trong mọi thứ mình làm(đối với tớ, effort counts, tớ 0 care lắm về result)
4. Giúp đỡ được các bạn hết sức mình, gave everyone my best
5. Làm cho mẹ tớ khóc vì cảm động(yêu mẹ quá)
6. Lần đầu tiên sống xa nhà, và thực sự đã học được nhiều thứ tù chuyến đi trong Nam. Có lẽ tớ có mature hơn
7. Học kì 1 học các môn tự giác hơn năm trước, mặc dù điểm thấp đi nhưng vẫn vui bởi đó cũng là điểm của mình.
8. Thi SAT cao, đạt được mục đích đề ra đầu năm-2100 điểm.
9. Vào được chung kết Sing to learn, cùng với mình trở thành tay rap nổi tiếng ở đất Hà thành(GO BBOYZ)
10. Mình với Piglet càng ngày càng yêu nhau hơn, hạnh phúc quá cơ

Những điều tớ muốn được làm năm sau:
1. Cầu chúc cho tất cả các bạn apply mỹ hay sing đều được nhận học như tớ muốn( quan trọng nhất đối với tớ đấy). Mọi người đừng phụ lòng bờm nhé.
2. Học nghệ thuật ,lái xe, nấu nướng trước khi sang Dartmouth.
3. Học 1 học kì đầu tiên xuất sắc ở Dartmouth.
4.Get my little piglet accepted into Columbia early
5. Có 1 xmas đáng nhớ như năm nay với piglet của mình ở mỹ.

GOODBYE TO 2005 and HIIIIII TO 2006. 2005 was a phenomenon year for me, I WILL MARK IT DOWN AS THE TURNING POINT OF MY LIFE. THANK YOU FOR ALL OF YOUR SUPPORT, MY FRIEND.

Bờm ơi tôi mà là mod tôi cộng điểm ngay cho ông :* :)

1. Cầu chúc cho tất cả các bạn apply mỹ hay sing đều được nhận học như tớ muốn( quan trọng nhất đối với tớ đấy). Mọi người đừng phụ lòng bờm nhé.
==> Bờm xấu xa, phải tất cả chứ :p

Tôi tiếp theo nhé :)

Những việc đã làm đc trong 2005:
1. Xác định rõ bản thân cần j, muốn j, và cái j là tốt nhất cho future :) và quyết tâm đạt đc :) tiếp tục cách sống của bản thân :) có lẽ đây là những cái tao cảm thấy hài lòng nhất :)
2. Mature hơn n` :)
3. Học hành chăm chỉ hơn mặc dù kết quả bi bét :">
4. (tiếp tục) dành n` tình cảm và quan tâm hơn cho family, bạn bè :)
... Những cái vụn vặt # ko tính nhỉ, chỉ có 4 thứ thôi :)

My 2006:
1. Vào khoa Anh-Nhật với điểm cao :) và lấy đc cái học bổng 5 năm sang Jp mặc dù chưa biết sẽ đi đâu. Tokyo, Kyoto Uni là okie nhất :)
2. Học tiếng Nhật trước khi nhập học, dành summer hoạt động với 2 anh chị TNV ng` Nhật.
3.Dành thời gian n` hơn nghiên cứu tiếp văn hóa Nhật ==> từ văn hóa chung đến lịch sử, trà đạo, ikebana, ẩm thực, origami nữa :D, kendo mặc dù sức khỏe khá là tệ :-s
4. Học guitar cho tử tế :) cả vẽ nữa ;)
5. Ngoài ra cần tân trang bản thân với cả đống thứ như: tập xe máy :(( học make up :D đi tập aerobic ==> quần áo hợp ý mình :* học nấu ăn :x nghe nhạc đọc sách n` hơn nữa :) ...
6. Làm người lớn :)

Love u my A1 :) :* :x

P/s: Lớp mình vào xem cái topic về yearbook chưa ;) ko có link rồi, mò ra 0306 xem đi :D có j đóng góp ý kiến nhé ^^ ko để lớp mình trầm như trc' đâu :*

Chỉnh sửa lần cuối:
Gớm ông Bờm cái gì cũng fussy :)). Định làm cho các bạn buồn chết khi nhìn lại năm cũ hử >:p. Thôi thì mình cũng thử list những gì mình làm được trong 1 năm qua :D.

Này nhé, những thứ mình làm được:

1_ Go to UWC Hong Kong :D
2_ Biết thế nào gọi là du học và sống tự lập (taste the bitter feelings of being the first and the only Vnese students there and...get over them :)-Proud of myself :">)
3_ Teach others about Vietnam and get taught about other countries
4_ Nhận ra thế nào mới là học (and for the first time "feel" the reason why we go to school :) ):D
5_ Đọc được nửa quyển Nhật Kí Đặng Thùy Trâm :D --> thế mà lúc ông thầy Trung Quốc hỏi về quyển này mình cứ bô lô ba la như đọc hết rồi hehe
6_ Lần đầu tiên làm group presentation --- cầm mic public speaking :)
7_ Community Service: Dắt ngựa :D --- Có ai biết phân ngựa màu gì và chuồng ngựa hôi thế nào ko :))
8_ Biết tự gọt cam và gọt lê ăn :">
9_ Biết yêu gia đình, bạn bè, cả Hà Nội và Việt Nam hơn :x
10_ Vượt qua được những gì tưởng là không vượt qua được, phát hiện ra cái sai của những thứ mình luôn tưởng là đúng, nhận thấy cái hay của những thứ mình luôn tưởng là dở :D

Còn đây là những điều mình mong làm được vào năm 2006:

1_ 2200 SAT (Bờm hãy đợi đấy :p)
2_ Get admitted into Amherst, reject Dartmouth (Again, Bờm hãy đợi đấy :)) )
3_ Become fluent in Mandarin, crack Spanish (Đức ơi giúp tớ nhé :D)
4_ Đọc xong Nhật kí Đặng Thùy Trâm :)) và những quyển sách mình luôn muốn đọc mà chưa đọc được :D
5_ Sống đẹp và có ý nghĩa ở LPC :x (+Self-sufficient_ Avoid men :D)
6_ Làm cho tất cả mọi người ở LPC hiểu về Vietnam và look up to Vietnamese ppl
7_ Hiểu hết về Vietnamese history :"> + economy + politics, World geography and cultures

Con số 7 có vẻ là một con số đẹp :x, dừng lại ở đó thôi :). Năm 2005 ko phải là một năm thành công cũng ko phải là một năm fancy đối với mình nhưng là một năm rất đáng nhớ và challenging trong cuộc sống của mình :), cũng là một turning point rất wan trọng :). Hi vọng mình có thể làm được nhiều việc hơn vào năm 2006 :x.

Mọi người cũng viết một bài chất lượng để end năm 2005 đi nào :). Chúc mọi người đạt được mọi mục tiêu của mình trong năm mới nhé :*

Hay thế nhở:D Thấy mọi người để sta kêu gọi vào HAO xem chạy vào ngay, toàn các bài chất lượng cả:)>-

Nào đến lượt em;;)

Năm nay đã8-| :-? :

1. Hoàn thành tương đối tốt các chỉ tiêu đặt ra:) Làm gì cũng đã cố hết sức ;) và kết quả nhìn chung là hài lòng:)
2. Học hành trên lớp nghiêm chỉnh và tự giác hơn trước:p
3. F330 ngày càng vững mạnh và phát triển:x
4. Thân thiết với mọi người hơn trước nhiều:* ;;) => chơi bời cũng nhiều hơn:p
5. Xác định rõ ràng mục tiêu của năm sau là phải học ở đâu:)>- (mặc dù hơi muộn:) )

Nhận ra rằng năm lớp 12 là 1 năm rất mệt mỏi, mệt hơn mình nghĩ :)
Chắc chỉ thế thôi, nghĩ ra gì em sẽ bổ sung tiếp:D

Năm sau phấn đấub-)

1. Tháng 1 bắt đầu với cái shortlisted announcement8-| ;) Rồi đến tháng 3 thi UUE thật tốt:) . Tháng 6 thi tốt nghiệp đạt yêu cầu0:) . Tháng 8 có thể được vi vu ở NUS;) .
2. Lớp mình đi chơi đâu đó khoảng 1 tuần sau khi thi đại học:x =D> .
3. Học 1 số cái chưa biết gì:p đặc biệt là xe máy8-} (giống THà:-? )
4. Sống có kế hoạch hơn/:) (chứ bây h linh tinh quá thành ra ko hiệu quảb-) )
5. Học thêm ngoại ngữ gì đấy, chắc Chinese:D (nhờ sếp Hường:p)
6. Mọi người lớp mình đều đạt được hết những gì mong muốn cho bõ những ngày cực nhọc bây giờb-) =D> :)>-

Mong là năm 2006 sẽ là 1 năm đáng nhớ ^^
Em chỉ ít ít thế thôi đã:D bây h em đi học tiếp đây, bài ngày mai em chưa làm gì:D

À quên, hôm nay thầy toán lạ thế nhỉ :D:-?

Chỉnh sửa lần cuối:
^^ hưởng ứng các bạn cái nào :D

2005: hà hà, năm ý nghĩa tươi vui nhất từ trước đếm h của mình ^^....càng về cuối năm càng vui , càng có ý nghĩa...toàn những điều mình 0 bao h ngờ tới :D

1. Học đi xe máy dù vẫn chưa đi đc :D
2. Làm cái giao lưu với lớp :D...múa may như ngựa ^^
3. Gặp các bạn HQ và đến thăm đất nước suốt ngày ung thư với tình iu tình ỉu....cả các anh đẹp trai nữa chứ.....càng ngày càng củng cố niềm tin vững chắc vào các anh 1 mí :">
4. Gần gũi với các bạn hơn rất nhiều...các em iu Ksino, đặc bệt là em HLinh nhá...Năm nay là năm đại cát về mặt tình bạn :D, thêm đc bao nhiêu bạn...tự nhiên tao thấy sống ý nghĩa hơn nhiều ^^......cho phép tao kể tên nhá :D: 1st laf Bờm- 1 đứa tao chuyển từ căm thù-ghét-bt-quý-tôn trọng- biết ơn :D, Hường vô địch vắt sữa, Chinh hay liếm môi liếm lợi :)), C bản lĩnh nhá:x, thảng Trung Ku tốt 1 cách 0 thực :p,............uncountable (mới kể mấy đứa onl:D )
5. Trưởng thành hơn rất nhiều ^^
6. Khôi phục lai được thói quen học 1 số môn ^^...dù nên tảng là cái nền dột nát nhưng vẫn vui :D
7. Nhận ra 1 số thứ quan trọng mà trước h toàn bỏ qua:D

dừng lại tại đây thôi :D

2006:
1. SAT sat sat...như Dung chúc :"> :)x)...
2. Đc trường nào đấy nhận :d
3. HỌc nhứng thứ cần học
4. Khắc fuc môn Toán ^^ >.<
5. TĂng lên ít nhất 4 cân nữa ^^
6. Học cách kiềm chế
7. LÀm cho năm 2005 0 dừng ở ngày 31/12 :)

Thôi quay lại với save and send nào...chúc lớp mình vượt kế họach nhá...sớm có 1 cái A1 reunion \:D/

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên