Anh 1 uiiiiiii <!--@- RELoaDED -@--!>

HD đừng có mà đánh trống lảng [-x xin lửa xin liếc j ở đây [-x
bạn cứ cẩn thận đấy :-" mình là mình nhớ cái j cũng lâu ế :-"

>:)

:)) Công nhận Hát Dê đánh trống lảng giỏi b-) Xin lửa thì liên quan gì :-?

toanh nhớ dai !

Chị Dương post ảnh ở đâu thế b-) Cho link mau b-) Có ảnh của địch đấy nhá b-)

địch nhà Dương đâu b-)

hôm nọ đi đưa cô, có người gọi Đức ơi, thấy HD giật bắn mình đứng lên "Dạ" rất to :))
ôi hớn không đỡ được :))

Bài post của HH là minh chứng hùng hồn rằng bố nên đổi tên bố ạ! :)) gọi bố là Đực nhé! =)) (ko nhẽ là Cái) ;))

Hoặc là đổi tên địch thành Địch thật! =))

Kụ: bẩn quá! [-( thật kém tắm! shawa- wo amari abinai ne! =))

Bài post của HH là minh chứng hùng hồn rằng bố nên đổi tên bố ạ! :)) gọi bố là Đực nhé! =)) (ko nhẽ là Cái) ;))

Hoặc là đổi tên địch thành Địch thật! =))

Kụ: bẩn quá! [-( thật kém tắm! shawa- wo amari abinai ne! =))

Ô cái tên này thật là hay đấy ;)) hì hì:D thật là hay hay hay hay,các bạn nhỉ 0:)

như vậy tớ sẽ có tên là Đực HH, hay Vũ sẽ có tên là Cái Hồng Vũ b-)

ôi mình cứ nhàn nhạt thế nào ý :">

con chip hôi này nói mấy câu chẳng có tính logic j cả :)) ;;)

Mà sao lại thành "Địch" :"> đang là Đức, nếu muốn tránh nhầm lẫn có thể chuyển thành "Đích" mà :">

Vũ: watashi ha ... ga imasen :">

Thế rút cục là ảnh địch của chị Dương đâu :-w Sao chị lại cứ đánh trống lảng thế nà thế lào nhỉ :-w

P/S: bạn Zz (và các bạn có nhu cầu) vào link này down Real Player version mới nhất về để down được video từ YouTube nhá :D

http://forms.real.com/netzip/getrde..._n&dist=RN40PN&tagtype=applet&type=rp11b_us_n

Cái này down được cả từ Imeem luôn ^^ Cài xong rồi thì mỗi lần vào YouTube hay Imeem sẽ có một cái icon "Download this video" ở ngay phía trên video/player, click vào đó là xong :D.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bản kiểm điểm

Kính thưa đồng chí Cô và toàn thể các đồng chí,:-??

ngày hôm nay ngày gió bấc tháng mưa phùn năm bão dông, tôi vô cùng đau lòng nhận khuyết điểm về bản thân mình: Thời gian qua do quá say mê nhiệm vụ "nằm vùng" đã lơ là không bao quát tình hình nơi hậu phương, để đồng chí đảng viên yêu dấu Hát-Dê của chúng ta "sa ngã" vào vòng tay (àh quên, vòng vây-!) của tên địch có bí danh là Đích.

Đây thật là một tổn thất to lớn mà lẽ ra chúng ta đã có thể tránh được!...

Hôm nay nhân danh Tổ chức "Những người Anh 1 giải phóng Tào lao" tôi chân thành chúc phúc đồng chí Hát Dê và anh Đích.;;) Xét thấy đồng chí Hát-dê một phen đã xiêu lòng rồi, giờ bị xử lý nghiêm khắc sẽ dễ nảy sinh tâm lý oán thù tự ti, càng dễ tự đẩy mình sâu hơn vào vòng tay Địch- là mối hiểm họa khôn lường cho Tổ chức!8-X: Vì thế chi bằng chúng ta mở lượng bao dung, trước mắt cứ "mũ ni che tai", sau dần dần sẽ tính kế thu phục quân Địch về quân ta! Như thế lực lượng chúng ta càng hùng mạnh, không cái gì cảm hóa mạnh mẽ bằng tình người, có phải không các đồng chí?!?

Báo cáo hết!

Chúc mừng sinh nhật Ánh!...

... bằng một bài thơ làm từ hồi lớp 5:

Tình bạn là một đóa hoa,
Tình bạn là một bài ca yêu đời
Đừng quên nhau nhé bạn ơi,
Chúc cho tình bạn muôn đời không phai!

*​
Với mỗi người bạn, đọng lại trong ta một phút nào đấy yên tĩnh ngồi ngẫm nghĩ, một phút nào đấy hơi cô đơn để biết những yêu thương quanh mình không phải hiển nhiên, nhất định sẽ là một nét rất riêng, một đặc điểm dù đã rất thân rồi vẫn luôn thấy thú vị, dù chơi cả nhóm vẫn không hề hòa lẫn :) ...

Nhớ về Ánh, thì đấy là Thơ.:) Nhưng hoàn toàn không phải cái Thơ mọi người vẫn hiểu :-< . Cũng hoàn toàn không phải cái cách hai đứa ngồi ngâm vịnh, chén chú chén anh với nhau mà thành đôi bạn thơ tâm giao như mọi người sẽ hình dung =)) . Trái lại là khác! Tình bạn của mình với Ánh bắt đầu bằng những bài thơ viết tay lộc ngộc mà nó ấn vào tay mình bắt đọc rồi "chấm điểm" cho nó...! B-) :)) Cũng chẳng biết tại sao hồi đó nó lại chọn mình làm một "giám khảo" đáng tin cậy đến thế! Chỉ nhớ là mình cũng biết trân trọng đứa con tinh thần của nó lắm chứ B-), mình cũng lịch sự khẽ khàng lắm chứ B-), cho đến khi nó cứ năn nỉ đòi mình "cho điểm" bằng được, thì mình đã thật thà cho nó điểm... 4!!!:D

Nhớ lại chuyện đó thấy mình thật ngớ ngẩn, nhưng thôi trẻ con mà!:p Cũng qua đó mà mình mới biết được: Ánh là một nhà thơ chân chính! Một nhà thơ chân chính theo nghĩa: nó không bao giờ để mình bị chùn bước vì dư luận!:-< Điểm 4 mình cho nó đâu từ hồi lớp 8 (và ko chỉ 1 lần!!!), vậy mà từ đó đến nay nó vẫn cứ đều đặn thỉnh thoảng lại cho ra thơ ;;) - thơ vẫn tươi tỉnh, hồn nhiên, càng ngày càng đằm thắm hơn- đến lạ! Ánh viết khá đều, thơ nó chảy ra từ cảm xúc. Thông thường nhất là khi một người thân gặp chuyện. Ánh đâu chủ ý làm thơ! Nhưng những băn khoăn trăn trở dồn nén chảy ra thành thơ lúc nào chẳng biết... Ánh coi thơ như một món quà. Mỗi bài thơ đó nó đều đề ngày tháng cẩn thận, trân trọng mang đến tặng cho người mà nó yêu thương. Và nhất định là người đó phải nghe bài thơ do chính nó đọc!:)

Thơ của Ánh không phải ví dụ để phân tích thi pháp. Thơ của Ánh chỉ có thể thưởng thức bằng nỗi lòng.:) Con người không đồng cảm với nó, không biết chuyện gì đang xảy ra với nó, không thể nào thấy được là thơ nó rất hay. Mỗi lần đến thăm cô N., thăm mẹ H., nghe Ánh đọc thơ xong, thấy điều băn khoăn trong lòng mà lúc trước chính mình cũng không biết cụ thể là gì, như được trút bỏ... Thấy lòng thư thái như vừa làm được việc tốt. Và vui sướng tự hỏi mình: cái Đẹp, cái Cao quý của văn học có nằm đâu xa hơn những sẻ chia rất nhân văn, rất bình dị như thế này trong đời sống hàng ngày không???

Ánh cũng viết những bài thơ cho mình. Vì như nó nói trong một Entry trên blog: một ngày nhiều khi mệt mỏi quá, tối về có thói quen thích khóc, thích cười một mình! (The first entry of Oct) Những bài thơ ấy thường gợi một cảm giác rất mênh mang... Thôi tớ không bình luận nữa mà quote ra đây để mọi người tự cảm nhận nhé:

Kí ức không tuổi bồng bềnh trôi

Tìm mãi chưa ra một bến đậu

Để neo ngươi vào cho sóng vỗ

Mài mòn ngươi, sóng cũng bạc đầu...

(9.7.07)

Sóng bạc đầu, người rồi cũng bạc đầu. Nhưng mà Ánh mới 20 thôi, còn lâu mới đến cái lúc đấy nhỉ! Chúc Ánh của ngày hôm nay và những ngày mai sống, học tập, làm việc, làm thơ... mãi mãi với một "bầu" nhiệt huyết như ngày hôm qua nhé!:x

(Entry ngày 6.7.07)
"Tớ vô cùng trẻ con, hay phức tạp hoá mọi chuyện và mâu thuẫn với chính mình. Đôi khi tớ ước một điều rất tệ, đó là ước tớ không biết yêu thương ai cả. Nhưng đấy chỉ là lúc không tỉnh táo thôi, còn bình thường tớ thấy yêu thương và được yêu thương là điều tuyệt vời nhất..."

Nguồn: Anh Duong's Blog: http://blog.360.yahoo.com/blog-v.zHaKE1bqlWiOWRUodlLsQ-?cq=1&l=1&u=5&mx=65&lmt=5

Chỉnh sửa lần cuối:
Bản kiểm điểm

Kính thưa đồng chí Cô và toàn thể các đồng chí,:-??

ngày hôm nay ngày gió bấc tháng mưa phùn năm bão dông, tôi vô cùng đau lòng nhận khuyết điểm về bản thân mình: Thời gian qua do quá say mê nhiệm vụ "nằm vùng" đã lơ là không bao quát tình hình nơi hậu phương, để đồng chí đảng viên yêu dấu Hát-Dê của chúng ta "sa ngã" vào vòng tay (àh quên, vòng vây-!) của tên địch có bí danh là Đích.

Đây thật là một tổn thất to lớn mà lẽ ra chúng ta đã có thể tránh được!...

Hôm nay nhân danh Tổ chức "Những người Anh 1 giải phóng Tào lao" tôi chân thành chúc phúc đồng chí Hát Dê và anh Đích.;;) Xét thấy đồng chí Hát-dê một phen đã xiêu lòng rồi, giờ bị xử lý nghiêm khắc sẽ dễ nảy sinh tâm lý oán thù tự ti, càng dễ tự đẩy mình sâu hơn vào vòng tay Địch- là mối hiểm họa khôn lường cho Tổ chức!8-X: Vì thế chi bằng chúng ta mở lượng bao dung, trước mắt cứ "mũ ni che tai", sau dần dần sẽ tính kế thu phục quân Địch về quân ta! Như thế lực lượng chúng ta càng hùng mạnh, không cái gì cảm hóa mạnh mẽ bằng tình người, có phải không các đồng chí?!?

Báo cáo hết!

b-) Ngọc!!! Nhưng k thể nhịn được cười \:d/ Cảm ơn Ngọc nhìu nhé :x Chết mất thôi "mũ ni che tai":)) Đúng là Ngọc:))

Chúc mừng sinh nhật Ánh!...

... bằng một bài thơ làm từ hồi lớp 5:

Tình bạn là một đóa hoa,
Tình bạn là một bài ca yêu đời
Đừng quên nhau nhé bạn ơi,
Chúc cho tình bạn muôn đời không phai!

*​
Với mỗi người bạn, đọng lại trong ta một phút nào đấy yên tĩnh ngồi ngẫm nghĩ, một phút nào đấy hơi cô đơn để biết những yêu thương quanh mình không phải hiển nhiên, nhất định sẽ là một nét rất riêng, một đặc điểm dù đã rất thân rồi vẫn luôn thấy thú vị, dù chơi cả nhóm vẫn không hề hòa lẫn :) ...

Nhớ về Ánh, thì đấy là Thơ.:) Nhưng hoàn toàn không phải cái Thơ mọi người vẫn hiểu :-< . Cũng hoàn toàn không phải cái cách hai đứa ngồi ngâm vịnh, chén chú chén anh với nhau mà thành đôi bạn thơ tâm giao như mọi người sẽ hình dung =)) . Trái lại là khác! Tình bạn của mình với Ánh bắt đầu bằng những bài thơ viết tay lộc ngộc mà nó ấn vào tay mình bắt đọc rồi "chấm điểm" cho nó...! B-) :)) Cũng chẳng biết tại sao hồi đó nó lại chọn mình làm một "giám khảo" đáng tin cậy đến thế! Chỉ nhớ là mình cũng biết trân trọng đứa con tinh thần của nó lắm chứ B-), mình cũng lịch sự khẽ khàng lắm chứ B-), cho đến khi nó cứ năn nỉ đòi mình "cho điểm" bằng được, thì mình đã thật thà cho nó điểm... 4!!!:D

Nhớ lại chuyện đó thấy mình thật ngớ ngẩn, nhưng thôi trẻ con mà!:p Cũng qua đó mà mình mới biết được: Ánh là một nhà thơ chân chính! Một nhà thơ chân chính theo nghĩa: nó không bao giờ để mình bị chùn bước vì dư luận!:-< Điểm 4 mình cho nó đâu từ hồi lớp 8 (và ko chỉ 1 lần!!!), vậy mà từ đó đến nay nó vẫn cứ đều đặn thỉnh thoảng lại cho ra thơ ;;) - thơ vẫn tươi tỉnh, hồn nhiên, càng ngày càng đằm thắm hơn- đến lạ! Ánh viết khá đều, thơ nó chảy ra từ cảm xúc. Thông thường nhất là khi một người thân gặp chuyện. Ánh đâu chủ ý làm thơ! Nhưng những băn khoăn trăn trở dồn nén chảy ra thành thơ lúc nào chẳng biết... Ánh coi thơ như một món quà. Mỗi bài thơ đó nó đều đề ngày tháng cẩn thận, trân trọng mang đến tặng cho người mà nó yêu thương. Và nhất định là người đó phải nghe bài thơ do chính nó đọc!:)

Thơ của Ánh không phải ví dụ để phân tích thi pháp. Thơ của Ánh chỉ có thể thưởng thức bằng nỗi lòng.:) Con người không đồng cảm với nó, không biết chuyện gì đang xảy ra với nó, không thể nào thấy được là thơ nó rất hay. Mỗi lần đến thăm cô N., thăm mẹ H., nghe Ánh đọc thơ xong, thấy điều băn khoăn trong lòng mà lúc trước chính mình cũng không biết cụ thể là gì, như được trút bỏ... Thấy lòng thư thái như vừa làm được việc tốt. Và vui sướng tự hỏi mình: cái Đẹp, cái Cao quý của văn học có nằm đâu xa hơn những sẻ chia rất nhân văn, rất bình dị như thế này trong đời sống hàng ngày không???

Ánh cũng viết những bài thơ cho mình. Vì như nó nói trong một Entry trên blog: một ngày nhiều khi mệt mỏi quá, tối về có thói quen thích khóc, thích cười một mình! (The first entry of Oct) Những bài thơ ấy thường gợi một cảm giác rất mênh mang... Thôi tớ không bình luận nữa mà quote ra đây để mọi người tự cảm nhận nhé:

Kí ức không tuổi bồng bềnh trôi

Tìm mãi chưa ra một bến đậu

Để neo ngươi vào cho sóng vỗ

Mài mòn ngươi, sóng cũng bạc đầu...

(9.7.07)

Sóng bạc đầu, người rồi cũng bạc đầu. Nhưng mà Ánh mới 20 thôi, còn lâu mới đến cái lúc đấy nhỉ! Chúc Ánh của ngày hôm nay và những ngày mai sống, học tập, làm việc, làm thơ... mãi mãi với một "bầu" nhiệt huyết như ngày hôm qua nhé!:x

(Entry ngày 6.7.07)
"Tớ vô cùng trẻ con, hay phức tạp hoá mọi chuyện và mâu thuẫn với chính mình. Đôi khi tớ ước một điều rất tệ, đó là ước tớ không biết yêu thương ai cả. Nhưng đấy chỉ là lúc không tỉnh táo thôi, còn bình thường tớ thấy yêu thương và được yêu thương là điều tuyệt vời nhất..."

Nguồn: Anh Duong's Blog: http://blog.360.yahoo.com/blog-v.zHaKE1bqlWiOWRUodlLsQ-?cq=1&l=1&u=5&mx=65&lmt=5

"Ánh: thơ và đời" :D Cờ mờ sờ nờ Ánh (chưa bao h mình thấy chữ "cờ sờ mờ nờ" đúng với ai hơn Ánh cả :D)

Sao moi nguoi co the double posts hay triple posts ma doi khi la quadruple posts duoc nhi :-?

Chuc mung sinh nhat Anh >:-D< Chau gai ong mau lon co chat cho ong be nhe :"> :x :beerchug:

Chỉnh sửa lần cuối:
Ôi, Bảo Ngọc sau một hồi vắng bóng đã tái xuất giang hồ với hàng loạt tuyệt chiêu vô cùng lợi hại :x :* Bài hay quá đi.

Chúc mừng sinh nhật anh, AD :x >:-D< Có gì để mai em làm phát thơ tặng sinh nhật cho nó đúng chất "Ánh" nhá, nhận ko b-)

Happy birthday tất cả các bạn, ko chỉ riêng mình Ánh trong những ngày vừa qua, mình lười để ý thông tin quá, mong các bạn thứ lỗi.

BN: Văn hay, chữ đẹp;;) quả là tiếng Đức vẫn không thể nào xóa mờ vai trò giàu và đẹp của tiếng Việt trong đồng chí. Tôi, thay mặt, Đảng, nhân dân và Chính phủ, xin tôn vinh người!!:|:D

Thay mặt quá phải không :)) Từ bao giờ mày đã bước lên vũ đài lịch sử để thay mặt cho Tổ chức nhiều như vậy hả? B-)

Mình tài hèn sức mọn, không văn thơ viết được thật bay để bướm ai mãi đợi từng ngày thơ ra như BN hay chí nhiều (ko phải chí ít) như AD được :"> Nhưng thôi thì, "văn chương ai chẳng muốn nghe" phải không hả các đồng chí! ;;) Đành góp vài tiếng nói chân thành từ giữa lòng (đáy lòng thì là ruột già :">), gọi là, chúc mừng con Ánh Dương vừa tròn đôi mươi:

"Có bà già đứng đái
bà già đứng đái
thằng bé đứng nhìn bà già đứng đái"

Nhớ
tiếng hát đứa con gái
ngày ăn đêm ngủ
áo quần mặc đủ
tóc tai không dài

Trông mặt mà bắt hình dong
Con lợn có béo thì lòng mới ngon

Con tôi chẳng cần béo
chả* cần tròn
thân hình vừa phải vẫn còn tuổi tin

Hai mươi tuổi!
Chưa hết tin chứ hả?
Nhí nhảnh chó cảnh
như vừa qua
Tăng cường sức sống
bồi thêm bổ
Sống cho mình
và sống cho nhà!:x

_______
*Chỗ này mình định dùng *éo cần, để hợp với cả mình và con Ánh, nhưng e ngại lòng người phẫn nộ, đành để xuống đây lưu truyền dân gian vậy!

chúc mừng sinh nhật Ánh, nhớ sinh nhật cháu vì nó rất gần sinh nhật kị hì hì :x

@Vũ ơi, N Dương ơi, Toanh oi, Chip Hoi oi, Ly oi hay các bạn nào dang nihongo o benkyooshimasu oi, ai ol practise với tớ đi, sắp có oral communication rùi ko nói đc thì chít hít hít :"> Bít lớp mình rất iidesune ma :D

Back
Bên trên