Anh 1 uiiiiiii <!--@- RELoaDED -@--!>

hic sao ông dạo này chán đời hay sao thế :p ăn nói chả khí thế gì cả :">

Bố: :)) nhận xét cái bài của con thế nào =)) điên k =)) hixhix hi vọng đây là lần cuối cùng phải viết về God gủng gì đấy :(( nhức hết cả đầu :(( mà quên mất là sắp tới có cái final :| kiểu gì chả phải học và viết thêm về chủ đề này :(

Ô, ông chán đời là thế nào [-( Cháu với chắt [-x Mong ông chán đời teo sớm thì bọn bây chia nhau gia tài chứ gì :-w

Ông bảo ở nhà là vì thằng bố của con chưa đi đã kêu ca rồi :-w

Ôi bao h mới đến tháng 5 :((

Bao giờ mới đến thắng năm?
Ông già ngồi xuống bà già nằm bên!
;;)

Bài Ng Minh thật là hay! Bố nói chân tình! :D

đọc lướt qua cứ tưởng Minh vừa mới sáng tác cái bài ông già j j đấy và Vũ thì đang khen cái bài đấy hay :">

thế k đi biển thì đi Sing và Malay đi :">

Hôm nay, nhân 1 cái sự tiện là máy tính nhà mình vừa được format, hết virus, kèm thêm mất được cả gói "My documents", hứng học tập đang lên của mình bỗng dưng cụp xuống, mình vào xem ảnh của lớp mình, từ những ngày xa xưa... Cảm giác lạ, nhớ:) Ngày xưa, đứa nào trông cũng trẻ con và hiếu chiến thế nào ấy nhẩy:p

Chết mất mấy ảnh Chi Mai, VACC... chịu. Trông đứa nào đứa nấy khác hẳn... 10 năm nữa nhìn lại thui, trùi, chết mất:)

10 năm nữa thì sẽ có những câu thế này: "Chú Đức hồi xưa là học cùng cấp 3 với mẹ đấy. Chú này hồi đấy bắng nhắng lắm, nhưng bây giờ đang làm giám đốc công ty tin học " :| ;)) =))

"Chú đấy ngày xưa gọi mẹ là mẹ đấy!" HD nói tiếp "Còn một cái chú Vũ học cùng mẹ lên tận đại học, nhưng bây giờ thất nghiệp!"

Ôi mình tự nhiên thấy ảm đạm quá! :-s :(( =((

=)) hết chỗ nói với lớp mình ... giờ lại còn tưởng tượng đến cả viễn cảnh mấy chục năm sau :))

Hix ở nhà có bạn nào giúp mình .... giải đen với =)) điên quá ... từ đầu tháng 4 đến bây giờ mình chỉ toàn gặp những chuyện xui xẻo quá đáng quá thể :(( chưa bao giờ gặp 1 chuỗi những thứ toàn là xui xẻo thế này huhuhu. Mà k biết các bạn ở Mỹ giờ đã ấm áp chưa nhỉ :( chỗ tớ hôm trước còn tuyết vù vù, âm mười mấy độ C :(( ôi chết đi cho xong :((

Buồn một phút cho bãi đá

À đấy, mình thông báo với các bạn một chuyện thế này:

Ngày xưa, mình thích ra bãi đá. Ở đấy đẹp lắm, và mọi thứ đều hoang vu vắng vẻ. Đường vào là đường đât, nhưng dù xe máy có quay bánh xe với vận tốc nào thì bụi cũng không tung mù lên do lớp cỏ trên mặt đường và hai bên ruộng. Càng vào sâu, càng thấy cỏ cao lút đàu, cứa vào da thịt đau rát. Khi ra được khoảng trống trên mô đất cao thì quanh mình toàn cây cỏ, rộng và xanh và thoáng. Đứng đấy nhìn trời trong veo, dòng sông đỏ dào dạt và thỉnh thoảng thấy cả cầu vồng nhô lên khỏi mặt nước. Gió mát và lành.Nắng gắt và đẹp

Ngày nay, minh không thích bãi đã. Ở đấy xấu lắm, và mọi thứ đều đông đúc và chật chội. Đường vào đã bê-tông hóa, rộng rãi thênh thang, xe máy phóng nhanh làm bụi bay lên từng đám to như cái đuôi hỏa tiễn và chẳng còn cỏ ở bất cứ đâu để ngăn không cho bụi bay cả. Cầng vào sâu càng thấy rộng rãi. Đồng ngô non, cao chưa quá đầu, và những vạt cỏ dại thì trở thành nơi trồng hoa và ... trông xe cho hàng đoàn nam thanh nữ tú đến chơi bãi đá. Đứng trên mô đất cao vẫn thấy trời, nhưng không xanh, vẫn thấy nước nhưng chẳng dào dạt, và chắc là chẳng thể nhìn thấy cầu vồng, chỉ nhìn thấy đầu người! Gió hết mát và nắng hết gắt vì có ô lớn che từng tán. Chán!

Buồn mà không buồn. Thôi thì thời thế, thế thì thành thời, "giang sơn dễ đổi bản tính khó dời", người còn đổi nữa là Bãi Đá :|

hê hê, anh em dành dụm tiền đi đến vùng nào hẻo lánh mà hít tí khí trời ngắm chim bay sóng vỗ vậy :D

không thì tải cái wallpaper nào đẹp đẹp xuống mà nhìn tạm :-<

Phú Quốc sounds okay, mình gợi ý thêm Côn Đảo nữa :)) Cũng gần đó, đang muốn tới mấy chỗ hoang vu đây :x Côn Đảo đeeeeeeeeeeee :*

Đi Phú Quốc tốn tiền, Côn Đảo cũng tốn :-??

Nhưng nghe chuyện Bãi Đá mà thấy chán thối người :| Nhớ ngày nào, cứ trời đẹp là mình lại mò ra Bãi Đá ngồi chơi, ngắm trời ngắm sông mà thấy thư thái lạ thường :-? Ban đêm Bãi Đá cũng đẹp, chỉ tội để dám đi vào đấy thì hơi hãi :| Không một bóng người, đôi khi nhìn xa xăm thấy ngọn cỏ cao mà tưởng bóng ai đó đang đứng nhìn :-s Ngoài vài tiếng quạ kêu, ếch kêu thì chỉ thấy tiếng động cơ xe ìn ìn :| Đi vào nửa đường chỉ muốn lộn xe rồi té. Nhưng vào đc đến nơi thì thấy khoái lắm :D Buổi tối trời mát, lại ít ai vào đây giờ này, trừ những đứa điên như mình :-? Tuy nhiên, mình đã từng bắt quả tang 1-2 đôi rủ nhau vào đây rồi abc abc, này nọ này nọ :"> Nhìn họ mà mình ngượng lắm í :">, thế là bấm còi bim bim để họ biết mình đến. Rồi nhưng mà, sợ họ ko để ý, mình còn nổ máy thật to nữa B-) Nổ máy thật to xong thì lại tắt đi, đợi 5' rồi mới nổ máy lần nữa rồi đi về:-?? Kể cũng khổ cho họ :(

Ôi...

Chỉnh sửa lần cuối:
thằng toàn lắm tiền thế, bao anh em chuyến ra phú quốc đi. tiền xăng tao còn ko có, bây h đang đánh bạc kiếm sống qua ngày, trông chờ ngày anh toàn về cho mình ít đôla. haha!!

cho tớ đôla với :x ;;)
đi Phúc Quốc bây h cũng nhộn nhịp lắm rồi, muốn yên tĩnh thì chỉ có nc' chui vào cái bể bể j mà ng` ta chứa nc' mắm thôi :">
Ra Côn Đảo đc đấy :x tớ ủng hộ :x

Thôi hẻo lánh vừa vừa thôi mình sợ bị bắt cóc sang biên giới lắm b-( Hay là cứ đi chỗ nào có thiên nhiên cảnh vật nhưng mà có nhiều người đông đúc, với có nhà nghỉ nữa :D Không ngủ ngoài thiên nhiên buổi tối đâu 8-X:

Chỉnh sửa lần cuối:
hihi nhớ cả nhà quá, kô hiểu sao hôm qua tớ nằm mơ gặp CHi Mai, Bảo Thư và Trần Dương chứ :)

Back
Bên trên