Ai khóa 87-90 vào đây tụ hội - Khóa 87-90: 20 năm gặp lại

Re: Ai khóa 87-90 vào đây tụ hội

Vâng, thì tháng Tám tôi ra. Rồi thì tháng Tám gặp nhau, khi cảm khái thở dài ngậm ngùi tham khảo phong độ các cháu giai cháu gái 8x, 9x vân vân... ta tha hồ bàn chuyện tuổi "vừa", chuyện mid-life crisis, chuyện mặc cảm, chuyện sĩ diện đầy vơi... âu cũng là an ủi tí chút cái cuộc sống tha thẩn tuổi ba nhăm chưa bao giờ chín chắn của chúng mình nhỉ.

Hiệp ơi, có cái phim drama của Nhật tên là "tuổi 35" đấy. Hay ra phết.
Đại khái chắc có phần tâm lý giống Hiệp, có phần giống tớ, có phần giống bạn Nhung, bạn Hoa, bạn Nga, trong phim lại có một bạn là nghệ sỹ (điêu khắc) chưa lấy vợ, đẹp trai, hào hoa, có nhiều em mê, có em phụ việc trong xưởng si mê, nhưng lại vẫn ôm mối tình với cô bạn học xinh đẹp ngày xưa, cô này đã lấy chồng có con, anh chồng cũng là người tốt, nhưng lại xiêu lòng trước 1 cô gái đẹp trong công ty,... lại có cả 1 cậu cũng mới lấy vợ nữa cơ :"> ... Loanh quanh loanh quanh, lúc thì thơ thơ thẩn thẩn, lúc lại cuống quýt với vòng xoay công việc, cuộc sống...
Hiệp mua về phát sóng đi. Phim này lâu lâu rồi chắc rẻ ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:

Phim Mai kể đúng là phim kiểu tình cảm Nhật với Hàn Quốc, hết anh này yêu chị nọ, rồi chị nọ lại theo đuổi anh kia. Yêu cứ lòng vòng, rồi chỉ thấy toàn nước mắt. Xem xong phim tao chỉ muốn đập đầu vào tường tự tử vì thấy cuộc đời bi đát quá thôi.

Hồi về Việt Nam, thấy mẹ xem phim Hàn Quốc khóc sướt mướt. Hỏi sao lại khóc? Mẹ tao mới kể là trong phim có một anh yêu một chị nhưng không lấy được chị ấy, mà lấy chị khác vì hoàn cảnh nghĩa vụ tình cảm ngày xưa. Thành ra cả ba anh chị đều đau khổ, kèm theo mẹ tao đau khổ theo. Thấy tình cảm cứ thân làm tội đời, tự mình làm khổ mình. Đời đã bao nhiêu thứ phải lo lắng đấu đá rồi, bao nhiêu cái nợ, nợ nhà băng, nợ chồng, nợ con, nợ bạn, lại tự mình vác thêm cái nợ tình vào người nữa làm gì cho khổ thêm ra.

trong phim lại có một bạn là nghệ sỹ (điêu khắc) chưa lấy vợ, đẹp trai, hào hoa, có nhiều em mê, có em phụ việc trong xưởng si mê, nhưng lại vẫn ôm mối tình với cô bạn học xinh đẹp ngày xưa,
Ơ, Mai kể chuyện anh Chí với Nở nhà tao đấy à. Việc gì phải kể, ai chả biết anh Chí thương nhớ tao tự hồi đi học tới giờ, đến giờ vẫn còn độc thân mà :D

Hiệp ơi, có cái phim drama của Nhật tên là "tuổi 35" đấy. Hay ra phết.
Đại khái chắc có phần tâm lý giống Hiệp, có phần giống tớ, có phần giống bạn Nhung, bạn Hoa, bạn Nga, trong phim lại có một bạn là nghệ sỹ (điêu khắc) chưa lấy vợ, đẹp trai, hào hoa, có nhiều em mê, có em phụ việc trong xưởng si mê, nhưng lại vẫn ôm mối tình với cô bạn học xinh đẹp ngày xưa, cô này đã lấy chồng có con, anh chồng cũng là người tốt, nhưng lại xiêu lòng trước 1 cô gái đẹp trong công ty,... lại có cả 1 cậu cũng mới lấy vợ nữa cơ :"> ... Loanh quanh loanh quanh, lúc thì thơ thơ thẩn thẩn, lúc lại cuống quýt với vòng xoay công việc, cuộc sống...
Hiệp mua về phát sóng đi. Phim này lâu lâu rồi chắc rẻ ;;)

Mai ơi Mai xong rồi thì anh điêu khắc bị máu trắng đúng không? Rồi thì chị bạn học ngày xưa bị hỏng tủy, phải thay bằng tủy của cái anh mới lấy vợ, anh này hóa ra lại là con riêng của bố anh điêu khắc, bố anh điêu khắc thế quái nào lại dây dưa với chị phụ việc trong xưởng, rồi thì cả hai bị tai nạn ôtô, chị bạn học ngày xưa sau khi được thay tủy rồi thì bỗng hóa câm....
Vân vân và vân vân nhá.

8-}

Phương ơi, đừng có mà tự nhận mình già chứ. Ở nhà tao, chồng tao mà cứ ca bài ca vợ già, là tao đốp lại ngay: em già nhưng mà em duyên! Dần dần bỏ vế trước, ngày nào cũng chỉ lải nhải vế sau vài lần, thế là Ngọc đành tin đấy là sự thật.

Nga chắc tốt nghiệp loại giỏi master ngành ám thị nhỉ :D

Tao sợ vợ mày dẫn mày ra mắt con Vịt xong, nó lại bảo chỉ có em Quỳnh thay đổi thôi, mày vẫn già nguyên như thế!!! Em Quỳnh có tin tức gì mới chưa hả mày?

Tao thì tao nghĩ, có khi Xơn gày hóp vào. Bụng Xơn thì sang hết cả em Quỳnh :D.

------

Mà chết cười với cái kịch bản của Hiệp. Tao chưa xem cái drama Tuổi 35 đấy nên không dám bình luận, nhưng các drama khác tao đã xem thì cũng không đến nỗi người đang vâm đùng cái lăn ra chết để giải quyết vấn đề như thế đâu. Tư duy của người Nhật nói chung khác với toàn nhân loại, nên một số đoạn với tao là khó hiểu, nhưng thấy diễn biến khá thuyết phục, chứ không éo le sướt mướt sầu thảm HQ.

------

Mà chết cười với cái kịch bản của Hiệp. Tao chưa xem cái drama Tuổi 35 đấy nên không dám bình luận, nhưng các drama khác tao đã xem thì cũng không đến nỗi người đang vâm đùng cái lăn ra chết để giải quyết vấn đề như thế đâu. Tư duy của người Nhật nói chung khác với toàn nhân loại, nên một số đoạn với tao là khó hiểu, nhưng thấy diễn biến khá thuyết phục, chứ không éo le sướt mướt sầu thảm HQ.

đúng thế đấy. Cái phim Tuổi 35 này nhá, tuyệt nhiên không có tý éo le nào đâu nhá, toàn chuyện bình thường xung quanh ta thôi nhá. Có con Thủy cũng xem, để tao bảo nó vào làm chứng, để Hiệp gọi thằng nào tài trợ mua về phát sóng cho cả nhà xem. Vừa xem vừa nghĩ ờ, cũng có lúc mình thấy thế, cũng có đứa giống bọn bạn mình ghê... cho mà xem %%- Rồi thì kết thúc cũng tửng từng tưng, chả ai máu trắng, chả ai chết, chả ai khóc, nhưng mà mình cũng gật cái rụp là "thì chắc chỉ có thế thôi chứ gì"
Để hôm nào tao nhớ lại rồi tao kể cho bọn mày nhé.

Đọc kịch bản của Hiệp xong, so với kịch bản thật Mai kể, thì tao thấy tao thích kịch bản của Hiệp hơn. Lại nghĩ, mẹ tao mà xem cái kịch bản của Hiệp, thì lại chỉ khổ tao đuổi mẹ xung quanh nhà với lọ khăn lau nước mắt thôi.

Phương ơi, tao đồng ý với Nga, tuổi tác bây giờ có phải là vấn đề đâu. Cái quan trọng là duyên. Mà mày có bao nhiêu advantages mà mày cứ khiêm tốn không chịu chấp nhận. So với bọn tao thì mày vẫn còn sing-gừ, nên mày muốn làm gì cũng chẳng phải báo cáo báo cò gì với ai. Muốn đi chơi đâu, gặp ai, lả lướt với anh nào cũng chẳng có ai ý kiến. Còn so với các cháu thì mày lại có đoạn kinh nghiệm, hiểu biết. Thế là kết hợp được cái tốt của cả hai thế hệ nhé. Tao nà tao ghien tị mày ghê nắm đấy

Khoa 87-90: 20 năm gặp lại

Xin chào các "sư phụ" (mồm chào kèm theo tư thế hơi cúi đầu - tả vậy cho kỹ)

Phải chào như vậy vì mình dù sao cũng là 1 "đệ tử" mới nhập hội diễn đàn.

Đệ tử tên là Ngọc A2. Cuộc hội ngộ 20 năm đã giúp mình sống lại với những kỷ niệm thời cấp 3 hồn nhiên và trong sáng. Cảm ơn BTC khóa 87-90 Hiệp, Mai, Nga & Dung.

Nói mãi loanh quanh ngoài bụi rậm, mình đi thẳng vào vấn đề là ở cơ quan sếp khuyên nhủ nghiên cứu thị trường chứng khoán đi nay cơ duyên biết được thị trường diễn đàn HAO quá sôi động, quá nhiều "profit" nên quyết định tập tành vào lĩnh vực này. Vậy xin các sư phụ, các bậc lão thành chỉ giáo nhé.

Mấy hôm nay tận dụng giờ cơ quan đọc các bài viết của các bạn - thật đỗi cảm phục. Bao nhiêu bạn bè tưởng xa hóa ra lại ở rất gần chẳng hạn: Nhung "xù" ở tận nước Úc Đại Lợi xa xôi. Chắc Nhung chẳng biết Ngọc đâu nhưng ấn tượng Nhung "xù" có sẵn trong đầu từ hồi bọn mình (cả Nguyễn Trần Bình Minh - gớm cái họ tên chẳng thể nào quên) học lớp Hữu nghị quốc tế Cung thiếu nhi Hà Nội (năm cấp 2), thỉnh thoảng được đi đón đoàn quốc tế ở sân bay (thù lao là mấy cái bánh rán) hay tặng hoa cho các bác lãnh đạo nhà mình.

Mặt thì quen, tên thì ko nhớ nhưng với diễn đàn này hy vọng trí nhớ sẽ được recover.

Ra mắt các bạn khóa 87 - 90 đôi dòng, hy vọng khóa 87-90 có nhiều dịp hội ngộ hơn nữa nhé.

Re: Khoa 87-90: 20 năm gặp lại

Dang rộng vòng tay lớn đón chào bạn Ngọc vào tham gia vui chuyện cùng chúng tớ. Đúng là phải xin lỗi Ngọc tớ nhìn tên thì không nhận ra Ngọc thật. Dưng mà Ngọc mà gửi ảnh lên là tớ nhận ngay ra Ngọc ấy mà. Vì gì thì gì chứ, A với N là biết nhau lắm. Tớ còn cô bạn thân học A2 tên Hoài An mà, chẳng biết Ngọc có nhớ không.

Ma mới ah..., nộp "phế" đi rồi các anh các chị sẽ chỉ bảo tận tình cho =))

:D

Chào mừng bạn Ngọc giã từ bụi rậm nhé! Chúc bạn buôn bán lắm lời! :D

Nào còn mấy bạn có chung một tên là Anh Hùng Núp đâu ra đây chơi với bọn tớ luôn đi nào!

----------

A ma mới phải nộp phế à?
Minh nộp phế chưa?

A ma mới phải nộp phế à?
Minh nộp phế chưa?

Phế đây...phế đây....bạn Hoa ra lấy nào....

Minh ơi, Ngọc mà nộp 'phế' xong thì nhớ chi tiền cò cho tôi đấy nhé.

Hoa ơi, tớ không biết mình có thuộc nhóm Anh Hùng Núp không, vì mới tái xuất giang hồ ngày hôm qua sau ít nhất 3 năm vắng bóng. Vì thế mà hôm qua mới đáp lễ bạn Phú Vinh đã gửi lời chúc mừng sinh nhật mình vào tháng 7/2008 (-:

Phế đây...phế đây....bạn Hoa ra lấy nào....

A ha ha bạn Minh phũ nhể! Được đấy!

Cứ tuần tự thôi, bạn Minh nhận xong phế của bạn Ngọc đi rồi tớ sẽ xem xét đến phế của tớ. :D

Đây rồi bạn Huế! Tên bạn nghe thích lắm ấy, Huế - nghe là thấy đẹp dịu dàng, nền nã, đằm thắm và một chút vương giả kiêu sa. Xem ảnh Nga Cáo chỉ điểm, thấy hình bạn hợp với tên lắm. Bạn bỏ tên Núp lấy lại tên Huế thế là đúng rồi! :D

Nào, vẫn còn vài Anh Hùng Nấp nữa đấy nhá!

Xin phép các bậc tiền bối, cho phép Ngọc được đóng cửa nói bạn Minh đôi nhời:

Minh con kia! Cùng cái lò A2 ra mà chả thấy tí đồng đội tí nào, dám đập lưng newcomer thế hay lại mắc bệnh nghề nghiệp vậy?. 20 năm rồi tự nhiên "3 máu 6 cơn" hồi cấp 3 lại nổi lên. Mai cho nắm thước kẻ ngậm cả ngày luôn nhé.

Thưa bạn Sơn, làm ơn sửa dùng ngày gia nhập HAO của mình thành June 1020 cho nó oách, ko kém chị kém anh nữa.:)

Xin phép các bậc tiền bối, cho phép Ngọc được đóng cửa nói bạn Minh đôi nhời:

Minh con kia! Cùng cái lò A2 ra mà chả thấy tí đồng đội tí nào, dám đập lưng newcomer thế hay lại mắc bệnh nghề nghiệp vậy?. 20 năm rồi tự nhiên "3 máu 6 cơn" hồi cấp 3 lại nổi lên. Mai cho nắm thước kẻ ngậm cả ngày luôn nhé.

Đóng cửa bảo nhau thẽ thọt thế mà lại vớ phải cái đứa mắt toét tai thính như tớ, nghe lỏm hết sất cả rồi :D

Ngày xưa Minh con phải ngậm thước kẻ cả ngày à? Tội gì thế hả Ngọc?

Xin chào các "sư phụ" (mồm chào kèm theo tư thế hơi cúi đầu - tả vậy cho kỹ)

Phải chào như vậy vì mình dù sao cũng là 1 "đệ tử" mới nhập hội diễn đàn.

Đệ tử tên là Ngọc A2. Cuộc hội ngộ 20 năm đã giúp mình sống lại với những kỷ niệm thời cấp 3 hồn nhiên và trong sáng. Cảm ơn BTC khóa 87-90 Hiệp, Mai, Nga & Dung.
...
Mặt thì quen, tên thì ko nhớ nhưng với diễn đàn này hy vọng trí nhớ sẽ được recover.
Welcome mày nhập hội bọn tao. Tao mạn phép chuyển cái này về topic Dung Râm lập ra cho nó khỏi loãng.

Mà Ngọc này là Ngọc nào ấy nhỉ - tao nhớ mang máng lớp A2 ngày xưa có một bạn nhỏ nhỏ xinh xinh, không biết có phải là mày không? Mày làm ơn vào cái topic của thằng Minh lớp mày làm thủ tục phế nhé :D . Xong rồi ra đây nhập hội cho nó chính thức.

Chỉnh sửa lần cuối:

Welcome mày nhập hội bọn tao. Tao mạn phép chuyển cái này về topic Dung Râm lập ra cho nó khỏi loãng.

Mà Ngọc này là Ngọc nào ấy nhỉ - tao nhớ mang máng lớp A2 ngày xưa có một bạn nhỏ nhỏ xinh xinh, không biết có phải là mày không? Mày làm ơn vào cái topic của thằng Minh lớp mày làm thủ tục phế nhé :D . Xong rồi ra đây nhập hội cho nó chính thức.

Thủ tục nhập hội buôn bán còn gì nữa ko?Mình nho nhỏ but ko xinh xinh, ko có xe khủng bố như Minh con làm sao dám up mặt lên bây giờ. Ấn tượng 1 bạn lớp A2 như vậy là OK rồi. TQ:">

ko thích khủng bố ko sao
Ngọc à, mạnh dạn mà oe óe lên. Nói nhiều viết nhiều vào. Cho vui.
ngoan.

Vinh ơi, thèm không ???

Chúng tao tổ chức tổng kết cuộc thi uống bia đây :D...

Chỉnh sửa lần cuối:
Vinh ơi, thèm không ???

Chúng tao tổ chức tổng kết cuộc thi uống bia đây :D...

Và đây là 1 số kết quả của cuộc thi:

Ngọc: về nhà lúc 2h30 sáng ngày hôm nay (không biết bằng cách nào mà vẫn biết đường về nhà, lại còn tự lái ô tô cẩn thận), sau đó ngủ say như chết, 8h sáng tỉnh dạy kêu sao mà vẫn nhiều mùi rượu thế không biết! (mình quên không ngửi xem còn mùi gì khác nữa không :D )
Hiệp: Về nhà tay không và thông báo với Mai rằng cặp để trên ô tô bạn thằng Minh, đĩa quay chương trình hôm 24/7 Dung gửi cho Mai biên tập đưa cho thằng Ngọc.

Sáng dạy, Nga nhất định truy Ngọc là đĩa đâu, trả cho Mai còn kịp biên tập 8/8 này trả cho các lớp. Ngọc một mực: nó không đưa cho anh, nó say nó không nhớ chứ anh có say đâu! Không biết tin ông say nào nữa? May quá, cuối cùng khi rượu đã bay đi ít nhiều, Hiệp nhớ ra là đĩa vẫn ở trong cặp trên ô tô bạn của Minh. Hóa ra là Ngọc say ít hơn Hiệp thật :)

Back
Bên trên