Ai khóa 87-90 vào đây tụ hội - Khóa 87-90: 20 năm gặp lại

Vinh ơi, thèm không ???

Chúng tao tổ chức tổng kết cuộc thi uống bia đây ...

XXXXXX lũ xôi thịt khốn nạn đê hèn.

ảnh 4 từ trên xuống, thằng Ngọc cáo dùng tay phải sờ vào chỗ nào cháu cạc-bớp xanh diệp lục?

sướng nhất chúng mày. Say rượu lái xe ko sợ bị treo bằng 3 năm, 15 ngày công ích hót rác dọn tuyết dán hộp các tông.

nhiều mùi rượu thế không biết! (mình quên không ngửi xem còn mùi gì khác nữa không

bây giờ chắc nó rửa tay rồi, mày ngửi bằng thừa Cáo ạ.

Tớ đọc bài của Hiệp thích nhất đoạn về nhà gặp Mai. Mừng mừng là. Cứ tự cười tủm tỉm một mình :* .

Hiệp báo cáo tế nhị quá.

Lần này Nhung về, bao giờ Nhung về, cho Nhung đến nhà Hiệp hoặc Mai nấu mỳ Ý tổ chức ăn mừng nhé.

Ngọc: về nhà lúc 2h30 sáng ngày hôm nay (không biết bằng cách nào mà vẫn biết đường về nhà, lại còn tự lái ô tô cẩn thận), sau đó ngủ say như chết, 8h sáng tỉnh dạy kêu sao mà vẫn nhiều mùi rượu thế không biết! (mình quên không ngửi xem còn mùi gì khác nữa không )
Nhưng cũng hỏi luôn Hiệp, là thế nào mà Ngọc về nhà lúc 2.30 sáng, mà Hiệp đến 8h sáng vẫn tỉnh dạy cạnh Ngọc để ngửi Ngọc ~x(

Chủ nhật này tổ chức ăn uống tổng kết, nhớ ăn uống còn rạng rỡ hơn cả hôm chương trình nhé. Lại nhớ chụp ảnh thông báo nọ kia đầy đủ nhé.

Và đây là 1 số kết quả của cuộc thi:

Ngọc: về nhà lúc 2h30 sáng ngày hôm nay (không biết bằng cách nào mà vẫn biết đường về nhà, lại còn tự lái ô tô cẩn thận), sau đó ngủ say như chết, 8h sáng tỉnh dạy kêu sao mà vẫn nhiều mùi rượu thế không biết! (mình quên không ngửi xem còn mùi gì khác nữa không :D )
Hiệp: Về nhà tay không và thông báo với Mai rằng cặp để trên ô tô bạn thằng Minh, đĩa quay chương trình hôm 24/7 Dung gửi cho Mai biên tập đưa cho thằng Ngọc.

Sáng dạy, Nga nhất định truy Ngọc là đĩa đâu, trả cho Mai còn kịp biên tập 8/8 này trả cho các lớp. Ngọc một mực: nó không đưa cho anh, nó say nó không nhớ chứ anh có say đâu! Không biết tin ông say nào nữa? May quá, cuối cùng khi rượu đã bay đi ít nhiều, Hiệp nhớ ra là đĩa vẫn ở trong cặp trên ô tô bạn của Minh. Hóa ra là Ngọc say ít hơn Hiệp thật :)

Hôm sau, Hiệp ngơ ngác bảo là "không, có đưa thằng Ngọc đâu. Chắc nghĩ đến thằng Minh mà lại nói ra là thằng Ngọc" :D

Tao hỏi, có ôm nhau thắm thiết không? Hiệp bảo: không, nhớ chuyện hôm nọ rồi. Các anh đều kìm chế không ôm nhau nữa :D

Mừng mừng là. Cứ tự cười tủm tỉm một mình :* .

Chủ nhật này tổ chức ăn uống tổng kết, nhớ ăn uống còn rạng rỡ hơn cả hôm chương trình nhé. Lại nhớ chụp ảnh thông báo nọ kia đầy đủ nhé.

Nhung ơi :) mày về tao làm sushi cho mày nhé. Chứ mỳ Ý thì mày phải ra tay rồi. Tao là tao tín nhiệm món mỳ của mày hoàn toàn :)

Chủ nhật này bọn tao tổ chức in đĩa cho mỗi ng 1 cái, có: ảnh hôm họp khóa, có slideshow ảnh cũ, có video do 2 cameramen Ngọc và Xơn quay (hơi chóng mặt 1 tý), có danh sách cả khóa. Bọn tao định in thêm cho mày với cái Hoa, Kiều Anh, Vinh mỗi ng 1 cái (không dùng quỹ khóa tý ty nào nhé).
Có bạn nào đăng ký thêm không thì bảo tớ nhanh nhanh nhé.

Tớ đọc bài của Hiệp thích nhất đoạn về nhà gặp Mai. Mừng mừng là. Cứ tự cười tủm tỉm một mình :* .

Hiệp báo cáo tế nhị quá.

Nhưng cũng hỏi luôn Hiệp, là thế nào mà Ngọc về nhà lúc 2.30 sáng, mà Hiệp đến 8h sáng vẫn tỉnh dạy cạnh Ngọc để ngửi Ngọc ~x(

Nhung ơi Nhung, nhìn kỹ lại đi, đấy là Nga báo cáo mà, có phải Hiệp đâu. Chết thôi, mắt mũi thế nào vậy :eek:

ảnh 4 từ trên xuống, thằng Ngọc cáo dùng tay phải sờ vào chỗ nào cháu cạc-bớp xanh diệp lục?

bây giờ chắc nó rửa tay rồi, mày ngửi bằng thừa Cáo ạ.

Tao cũng đang thắc mắc lắm mà chưa truy được, vì hôm qua nó lại đi uống bia đến sáng mới về, để tao hỏi được, tao cho mày biết luôn nhé :D

Nga ơi, Ngọc bảo là đi uống đều phải xin cấp visa. Hôm trước đi với 8790 mày cấp cho nó visa đi đến hôm sau cũng đc :D

Mai ơi, Ngọc apply for visa 1 lần cho đi nhiều lần, nên chỉ thông báo hôm nay anh không ăn cơm nhà, thế là đi, đâu có chờ xem vợ có cấp visa hay không đâu. Đừng tin lời Ngọc, mày biết rồi đấy :D

Mai ơi, Ngọc apply for visa 1 lần cho đi nhiều lần, nên chỉ thông báo hôm nay anh không ăn cơm nhà, thế là đi, đâu có chờ xem vợ có cấp visa hay không đâu. Đừng tin lời Ngọc, mày biết rồi đấy :D

Thế mà các anh hớn hở lắm, bảo "chúng ta chính là bảo lãnh visa cho nhau :D Tôi cứ bảo đi với ông là gật hết."

Nhung ơi Nhung, nhìn kỹ lại đi, đấy là Nga báo cáo mà, có phải Hiệp đâu. Chết thôi, mắt mũi thế nào vậy
Ừ nhỉ, Nga báo cáo nhỉ, nhầm nhỉ. Nhưng tao vẫn cứ cười tủm tỉm đấy, kệ tao.

Nhung ơi mày về tao làm sushi cho mày nhé
Mai ơi, sushi nhé, Chấy nhà tao cũng mê sushi lắm. Sushi xong kể chuyện offline nhé, rằng thế này thế nọ nhé. Tao mang rượu vang Úc về nhé, Hiệp mang bia các-bớp ra nhé. Thế này han huyên là vui lắm nhé.

Mai ơi, Ngọc apply for visa 1 lần cho đi nhiều lần, nên chỉ thông báo hôm nay anh không ăn cơm nhà, thế là đi, đâu có chờ xem vợ có cấp visa hay không đâu. Đừng tin lời Ngọc, mày biết rồi đấy
Nga ơi, cơ mà visa nhiều lần nhưng mà thời hạn bao lâu mới quan trọng chứ. Visa nhiều lần mà thời hạn một ngày thì lại chỉ khổ Ngọc chạy ra chạy vào quán bia với Hiệp trọn một tối, uống thật nhanh, rồi bốn chân vừa lái xe vừa bò về nhà thôi.

Chủ nhật này bọn tao tổ chức in đĩa cho mỗi ng 1 cái, có: ảnh hôm họp khóa, có slideshow ảnh cũ, có video do 2 cameramen Ngọc và Xơn quay (hơi chóng mặt 1 tý), có danh sách cả khóa. Bọn tao định in thêm cho mày với cái Hoa, Kiều Anh, Vinh mỗi ng 1 cái (không dùng quỹ khóa tý ty nào nhé).
Mai ơi, nhớ tao nhé, đừng quên tao nhé.

hoan hô các cô các chú bộ đội bắn Mý tài ghê =D>
@};- :beerchug:

Ngọc cáo bò về nhà, xanh lét đỏ lừ bét nhè bủn rủn.
Nga Cáo cho ăn ngay 1 cán chổi vào đít, nạt : còn tọng bia nữa hay ko?
Ngọc xoa đít, lắp bắp cười nịnh. Lại ăn thêm 1 bạt tai nữa: bà hỏi, từ giờ còn tọng bia nữa hay ko?
Ngọc tay ôm đít, tay xoa má, cười méo xệch, lắp bắp: còn, còn, em rót ra đi, anh có thấy vại nào đâu mà bắt anh tọng.....

Hiệp bò NGOÀI ĐƯỜNG, xanh lét đỏ lừ bét nhè bủn rủn.
Mai TÌNH CỜ trông thấy, hỏi
có ôm nhau thắm thiết không
v.v...

:D

Ngọc cáo bò về nhà, xanh lét đỏ lừ bét nhè bủn rủn.
Nga Cáo cho ăn ngay 1 cán chổi vào đít, nạt : còn tọng bia nữa hay ko?
Ngọc xoa đít, lắp bắp cười nịnh. Lại ăn thêm 1 bạt tai nữa: bà hỏi, từ giờ còn tọng bia nữa hay ko?
Ngọc tay ôm đít, tay xoa má, cười méo xệch, lắp bắp: còn, còn, em rót ra đi, anh có thấy vại nào đâu mà bắt anh tọng.....

...Nga cáo bực mình nói vào gầm giường..." Con Giôn...mày chui ra đây"....

....Giôn nhấm nhẳng : "...Chờ tí, đủ thông tin mai tao phốt lên diễn đàn.." =))

Tái bút : Hóa ra tin lên diễn đàn thật, bực con Giôn kinh :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Bạn Mai chu đáo quá, thank you ấy thật nhiều. Tặng @};- @};- @};- nữa này. Tớ đang mong được xem video lắm đây. Thế có ai up lên youtube một ít được không, chứ chờ được đĩa gửi sang bên này thì khí hơi bị lâu. Đúng là được voi đòi tiên, tham quá đáng nhỉ.

xanh lét đỏ lừ bét nhè bủn rủn

Này thì xanh lét đỏ lừ bét nhè bủn rủn này.
Đây.
Chúng mày xem dưới đây nhé:

Luật sư Dương Anh

Nhà vô địch Vương Mạnh Chung

Doanh nghiệp Trần Văn Minh
(trong cơn cao hứng nó còn mang ảnh này ra làm hình nền của điện thoại tao nữa có nẫu ruột không, hở giời)

Doanh nhân Vũ Hồng Văn

Doanh nhân Cao Sơn Ngọc và nhà vô địch Tuấn Anh
(trước lúc hai thằng này chuyển sang bóp quýt nhau,
rồi cuối cùng thằng Tuấn Anh chân xoắn quẩy đi về trước, thằng Ngọc đờ đẫn nhìn theo)

Xung phong!
(Tuấn Anh: XXX chúng mày nhá, chúng mày thấy ông vô địch bia 87-90 bắt nạt ông, ông XXX sợ nhá... Hiệp ạ, ngày xưa nhá, nhà tôi nhá,...
Minh: Thằng Tuấn Anh kia, ai cho mày ngày xưa đi học thêm mày cậy chuyên Lý mày không cho bố mày nhìn bài?...
Ngọc, người Mỹ trầm lặng, anh không phát biểu nhiều, chỉ cười duyên, nâng cốc, và tranh thủ gặm xương gà...
vân vân.... )

Nhưng cuối cùng, anh đã sa vào cuộc đối thoại tay đôi đầy khẩu khí với Trần Văn Minh.
Minh (dằn từng tiếng, tay trái nhấn vào trái tim, khẳng định): Tao. Là Mi-lu. Nhá.
Ngọc (ôn tồn, đầu gục xuống): Không, mày là Giôn. Con Giôn.
Minh: Mi-lu. Con Mi-lu. Nghe chửa?
Ngọc (nhắc lại nhiều lần): Giôn. Con Giôn.
Minh: XXX Con-tró-lày XXXX mày...

Hết.

Chỉnh sửa lần cuối:
ối Giàng ơi =))
nghía Hồng Văn đại sư đạo mạo, tao cứ tưởng bọn mặt XXX chúng mày hò la cưỡng bức, khiêng được thày giáo nào, tặc lưỡi "thôi thì trót cho trét, cá mè một lứa đi chân quẩy tọng bia với mấy thằng trò giời vật" =))
Mạnh Chung bờ-rô ngoài đời có lắm mồm hoa chân múa tay chửi bậy sờ bóp ko?
còn thiếu đâu thằng đĩ Vũ nữa? Thằng này chắc toạch sớm nhất :D

nhìn luật sư doanh nhân vô địch chúng mày tao chỉ muốn ném mẹ hòn gạch phá đám vào giữa bàn. XXX chén tạc chén thù. Ghét. Bố mày thì đang nhăn như khỉ hoa mai mà ngửi khói cháy rừng :(|) .

ờ, ảnh cuối. Thằng Minh thằng Ngọc nghe chừng tranh nhau nhận làm chó thấy chưa đã, đang gầm ghè định lao vào bóp quýt. Hục hặc phanh ngực vỗ ngực, rõ gớm >:/

...Nga cáo bực mình nói vào gầm giường..." Con Giôn...mày chui ra đây"....

....Giôn nhấm nhẳng : "...Chờ tí, đủ thông tin mai tao phốt lên diễn đàn.." =))

Tái bút : Hóa ra tin lên diễn đàn thật, bực con Giôn kinh :D

Tao đang thắc mắc sao tin lên diễn đàn nhanh thế, định bụng hỏi riêng thằng Vinh là nó mắc camera quay trộm ở nhà tao à, hóa ra là tại con Giôn (tức Milu) :eek:3

Nga ơi, cơ mà visa nhiều lần nhưng mà thời hạn bao lâu mới quan trọng chứ. Visa nhiều lần mà thời hạn một ngày thì lại chỉ khổ Ngọc chạy ra chạy vào quán bia với Hiệp trọn một tối, uống thật nhanh, rồi bốn chân vừa lái xe vừa bò về nhà thôi.

Vô thời hạn Nhung ạ, thế mới dại chứ :)

Back
Bên trên