Ai khóa 87-90 vào đây tụ hội - Khóa 87-90: 20 năm gặp lại

Re: Ai khóa 87-90 vào đây tụ hội

Hiệp mà đẩy Thường sang Nga thì ai ngồi xem bóng đá uống rượu hút thuốc vỗ đùi đùm đụp với Hiệp. Tôi là tôi chỉ lo cho cái khẩu khí đàn ông của ông, thôi. Vắng Thường, ông lại quay ra giống thằng Vinh, đi vệ sinh ngồi thôi.

Ối giời ôi thế thì thiếu gì, ở Sài Gòn này thiếu gì, tay nào hay hay toàn Hà Nội cả, mà đông ra phết... mình nghĩ ở Liên Xô có thể không thiếu lắm những tay ấy, nhưng dứt điểm là ít hơn Sài Gòn. Thực ra... xét về mọi mặt, có nhẽ thằng Vinh nó cần thằng Thường hơn mình ;))
Về chuyện ngồi, ở nhà mình là sự thật trăm phần trăm, cũng là trăm phần trăm tự giác. Vì toilet thì chung một nền sàn gỗ với phòng ngủ, và không hề có cửa. Nên chi bằng có làm gì thì ta cũng nên ngồi xuống, vẫn nhìn thấy cả màn hình, vẫn nghe được âm thanh tốt (có hai cái loa con lắp ngay ở đấy :D ). Nhưng đến lúcxem phim "About Schmidt" (đoạn tay này lúc vợ chết rồi, nhưng theo phản xạ cứ vào toilet là ngồi ngay xuống, sau mới nhớ ra rằng chẳng còn ai giám sát nữa, bèn đứng phắt dậy) mới thấy thật ngậm ngùi.

Về chuyện ngồi, ở nhà mình là sự thật trăm phần trăm, cũng là trăm phần trăm tự giác. Vì toilet thì chung một nền sàn gỗ với phòng ngủ, và không hề có cửa. Nên chi bằng có làm gì thì ta cũng nên ngồi xuống, vẫn nhìn thấy cả màn hình, vẫn nghe được âm thanh tốt (có hai cái loa con lắp ngay ở đấy ). Nhưng đến lúcxem phim "About Schmidt" (đoạn tay này lúc vợ chết rồi, nhưng theo phản xạ cứ vào toilet là ngồi ngay xuống, sau mới nhớ ra rằng chẳng còn ai giám sát nữa, bèn đứng phắt dậy) mới thấy thật ngậm ngùi.
Tớ kiểu này phải về xem phim "About Schmidt" trước đã rồi mới phát biểu cảm tưởng về phim cho Hiệp được. Nhưng nghe tả qua, thấy nhà Hiệp có vẻ kiểu nhà Nhật nhỉ. Thế là cuộc sống lý tưởng đấy: "uống rượu Tây, ở nhà Nhật, lấy vợ Việt Nam" :D

Tớ kiểu này phải về xem phim "About Schmidt" trước đã rồi mới phát biểu cảm tưởng về phim cho Hiệp được. Nhưng nghe tả qua, thấy nhà Hiệp có vẻ kiểu nhà Nhật nhỉ. Thế là cuộc sống lý tưởng đấy: "uống rượu Tây, ở nhà Nhật, lấy vợ Việt Nam" :D

Cơ mà dưng cứ vào toa-lét là ngồi ngay xuống, thì cũng không phải là lý tưởng lắm. :D
Tháng Chín, là lúc Hà Nội bắt đầu đẹp lắm rồi. Nắng thì vàng, phụ nữ thì hình như cứ tháng Chín là có vẻ đẹp hơn lên thế nào ấy.
Tháng Chín thì quà Hà Nội rất ngon. Này, ta có nên lập chủ đề "miếng ngon Hà Nội" chẳng hạn, dành cho các tâm hồn ăn uống?
Chính Hiệp Hấp là một điển hình. Cứ nghĩ đến Hà Nội là nghĩ đến bao nhiêu thứ ngon...
Cha tiên nhân bố cái anh Sài Gòn, đồ ăn vô duyên quá thể, không làm sao ngửi nổi.

Chỉnh sửa lần cuối:

Tớ đọc bài của mọi người nhiều quá (nhất là Nhung với cả Hoa) nên ham, cũng a dua đăng ký thành viên để "tám" với mọi người tí. Tớ ở sì gòng hơn năm rồi, ở đây chỉ có đồ ăn vặt là tàm tạm chứ tớ vẫn thích món ăn Hà nội hơn. Tớ cũng như Nhung khoái mấy món kiểu như bún đậu mắm tôm hay bún riêu ốc gì gì ấy. Nghĩ mà chết thèm.

Tớ đọc bài của mọi người nhiều quá (nhất là Nhung với cả Hoa) nên ham, cũng a dua đăng ký thành viên để "tám" với mọi người tí. Tớ ở sì gòng hơn năm rồi, ở đây chỉ có đồ ăn vặt là tàm tạm chứ tớ vẫn thích món ăn Hà nội hơn. Tớ cũng như Nhung khoái mấy món kiểu như bún đậu mắm tôm hay bún riêu ốc gì gì ấy. Nghĩ mà chết thèm.

Chào bạn Hạnh. Quí hóa quá, lâu lắm mới có người mới đấy.
Tớ vẫn nhớ bạn Hạnh lớp toán hồi xưa dịu dàng lắm, không biết bây giờ thế nào. Bạn update tình hình cho chúng tớ đi

Này, ta có nên lập chủ đề "miếng ngon Hà Nội" chẳng hạn, dành cho các tâm hồn ăn uống?
Chính Hiệp Hấp là một điển hình. Cứ nghĩ đến Hà Nội là nghĩ đến bao nhiêu thứ ngon...

Ủng hộ nhiệt liệt sáng kiến này của Hiệp, Hiệp lập chủ đề mới đi, cho cái Hoa với cái Nhung nó có đất thể hiện nỗi nhớ, cho bọn tao đang ở Hà Nội có cớ để tụ tập đi ăn hộ bọn ở xa Hà Nội!<:p

Chào mừng Hạnh ra nhập hội tán phét!

Hoa ơi Hoa, bỏ việc đấy, ra đây đi, mày không thấy tấm gương tày liếp của bạn mày đang trong bệnh viện đấy à!

Chỉnh sửa lần cuối:

@ Mai: Tớ nghi cái vụ cậu bảo con gái lớp Toán hiền và dịu dàng lắm, bọn nó toàn nói con gái lớp tớ khô khan, tóc tai dựng ngược 8-X: xấu xí như quỷ sa tăng í. Cậu nhìn mấy cái ảnh lớp tớ là biết, cậu nhận ra tớ là tớ chết liền :D.
Tớ nhớ ngày xưa ngồi trong lớp thấy các "em xinh xinh" lớp Anh với lớp Nga đi qua (xin lỗi tớ dùng từ em :) với các bạn lớp khác nhé) mấy cậu giai lớp tớ thèm rỏ dãi. Mấy đứa con gái lớp tớ toàn phải "đi chăn" ở đồng khác thôi.
Cập nhật tình hình của tớ cho mọi người: ở HN chán, muốn quên anh nên vào sì gòng làm nghề buôn nước bọt. Hiện nay chưa đến nỗi phải đi "xếp gạch" :) , ý tớ là vẫn còn người xếp gạch trước nhà tớ. Bốc phét tí mọi người đừng cười nhé

@ Mai: Tớ nghi cái vụ cậu bảo con gái lớp Toán hiền và dịu dàng lắm, bọn nó toàn nói con gái lớp tớ khô khan, tóc tai dựng ngược 8-X: xấu xí như quỷ sa tăng í. Cậu nhìn mấy cái ảnh lớp tớ là biết, cậu nhận ra tớ là tớ chết liền :D.
Tớ nhớ ngày xưa ngồi trong lớp thấy các "em xinh xinh" lớp Anh với lớp Nga đi qua (xin lỗi tớ dùng từ em :) với các bạn lớp khác nhé) mấy cậu giai lớp tớ thèm rỏ dãi. Mấy đứa con gái lớp tớ toàn phải "đi chăn" ở đồng khác thôi.
Cập nhật tình hình của tớ cho mọi người: ở HN chán, muốn quên anh nên vào sì gòng làm nghề buôn nước bọt. Hiện nay chưa đến nỗi phải đi "xếp gạch" :) , ý tớ là vẫn còn người xếp gạch trước nhà tớ. Bốc phét tí mọi người đừng cười nhé

Tớ vẫn nhớ bạn Hạnh lớp toán đấy, vì bọn tớ ngưỡng mộ con gái thông minh lắm. Mà Hạnh thì ai dám bảo xấu xí, tóc tai dựng ngược nào? Vinh, Hiệp đâu, vào chứng minh cho Hạnh thấy ngược lại đi.
Hạnh thông cảm. Vinh ta đang vác gạch chạy ngược chạy xuôi, tìm chỗ để xếp. Nói nhỏ với Hạnh, Vinh nó biết cậu chưa nhận gạch của ai thì nó cuống lên chạy về xếp 1 cục ngay.

Thế Hạnh buôn nước bọt cụ thể là cái gì thế, nhỡ ra các bạn lại nhờ vả được gì thì hay quá.

Ờ, tao hoàn toàn nhất trí với bạn Mai xinh đẹp của khóa.

(Nói nhỏ: Mai ơi từ hồi mày lên sếp ở cái mục thị trường gì đó, dạo này ăn nói đúng chủ trương nhở :D)

Vỗ tay hoan nghênh bạn Hạnh, sau một thời gian hoạt động bí mật, đã chuyển ra công khai, tham gia vào Diễn Đàn cùng bọn tớ. Kiểu này phải tổ chức một buối ăn uống linh đình gọi là bạn cũ gặp lại nhau.

Hiền Hạnh, tên đẹp thế thì người chắc cũng phải đẹp rồi. Tớ chạy vào xem lại ảnh Toán 2, thấy các bạn gái lớp Toán xinh và hiền ghê, mà ngày xưa đã xinh, ảnh cập nhật lại còn xinh hơn cơ. Bạn cứ khiêm tốn, chứ các bạn giai lớp Nga với Anh, dù con gái đầy lớp ra, mà toàn liếc trộm sang lớp toán thôi. Có thèm đoái hoài gì đến bọn tớ đâu.

Thằng Vinh, rúc chỗ nào, vào mà chào bạn Hiền Hạnh đi này. Hiệp cũng xấu hổ hay sao mà chẳng vào bắt tay Hạnh thế. Gọi là đồng hương gặp nhau đi.

Thế Hạnh buôn nước bọt cụ thể là cái gì thế, nhỡ ra các bạn lại nhờ vả được gì thì hay quá.
Mai, tao thấy mày nên mở diễn đàn riêng, gọi là giao lưu thương mại giữa các bạn trong khóa. Có khi cũng rôm rả đấy.

Nga ơi, để tí nữa tao khủng bố điện thoại cái Hoa cho nó rức đầu, nó phải vào làm một bài. Tao cứ phương pháp nịnh nọt khuyến khích không được, thì tao chuyển sang khủng bố. Mày cứ hỏi cái Quỳnh Anh thì biết, nó cứ thấy số điện thoại của tao hiện lên trên mob của nó là nó run bần bật ra :D

Nga ơi, để tí nữa tao khủng bố điện thoại cái Hoa cho nó rức đầu, nó phải vào làm một bài. Tao cứ phương pháp nịnh nọt khuyến khích không được, thì tao chuyển sang khủng bố.

Hê hê, mày nịnh nọt khuyến khích tao bao giờ? Chỉ rặt khủng bố. Nhưng riêng hôm nay, cho mày điện thoại khủng bố cả ngày, Hoa Vịt không có ở văn phòng đâu.

Sáng nay cháu Bi đi tham quan nông trường với các bạn (nghe nói là sẽ có màn vắt sữa bò). Tao chợt nghĩ "Con thì được đi chơi sướng thế sao mẹ lại phải đi làm. Thật là bất công!" Thế là tao tự lập lại công bằng xã hội bằng cách xin nghỉ làm luôn.

Để tao làm nốt ít việc nhà, rồi vào buôn nhé. Chúng mày cứ đeo sẵn headphone vào đê, cho khỏi ù tai.

Ờ, tao hoàn toàn nhất trí với bạn Mai xinh đẹp của khóa.

(Nói nhỏ: Mai ơi từ hồi mày lên sếp ở cái mục thị trường gì đó, dạo này ăn nói đúng chủ trương nhở :D)

Xơn tỉnh rồi hả Xơn? Xao Xơn ngất lâu xế? Làm bạn Hoa ân hận lo lắng mãi. Hoa ơi, vào ôm hôn Xơn này. Hay phải sang box chúc mừng nhỉ?

----------

Mai, tao thấy mày nên mở diễn đàn riêng, gọi là giao lưu thương mại giữa các bạn trong khóa. Có khi cũng rôm rả đấy.

:D

Hay quá, tao mở box giao lưu thương mại, ai cần quảng cáo mặt hàng gì, tìm bạn làm ăn, tìm kiếm thông tin thương mại thì vào nhé

Sáng nay cháu Bi đi tham quan nông trường với các bạn (nghe nói là sẽ có màn vắt sữa bò). Tao chợt nghĩ "Con thì được đi chơi sướng thế sao mẹ lại phải đi làm. Thật là bất công!" Thế là tao tự lập lại công bằng xã hội bằng cách xin nghỉ làm luôn.

Để tao làm nốt ít việc nhà, rồi vào buôn nhé. Chúng mày cứ đeo sẵn headphone vào đê, cho khỏi ù tai.

Đâu, sữa bò đâu Hoa ơi? Mày vắt được mấy lít?~o)

Được các bạn cho đi tầu bay giấy thảo nào đêm ngủ thấy mát lạnh giật mình chạy ra nhìn mấy cục gạch xếp trước cửa nhà xem có còn nguyên không hóa ra toàn cục sứt sẹo cả, mất cả ngủ
Từ lúc ra trường tới giờ tớ làm bên Công nghệ thông tin (gọi tắt là tinh vi à quên vi tính). Bây giờ chuyển vào nam buôn bên phần mềm, trong nước ngoài nước "lỗn lận"
@ Mai
Cháu nhà Hoa đi chứ mẹ cháu nghỉ ở nhà. Cơ mà nếu có vắt thì chỉ vắt sữa của mẹ cháu thôi. Ai lại hỏi Hoa vắt được mấy lít sữa bò?
Hic, tớ không có chia rẽ nội bộ các bạn :) đâu nhé.

Hoa đâu rồi, giả vờ chăm chỉ vừa vừa thôi. Cứ giả vờ dọn nhà, thực ra là ngủ quay ra. Dậy đi, rồi con vào đây tiếp chuyện các bạn chứ.

Hoa ơi Hoa, lâu lắm rồi mày không làm việc nhà hay sao mà làm lâu thía? Từ sáng tới giờ mà "ít việc nhà" cũng không xong. May mà không ở chung với mẹ chồng, không làm ăn kiểu đó là đi xa rồi, Mai nhỉ :-h

Chỉnh sửa lần cuối:

Đơi! Tao dậy rồi đơi! Khiếp chúng mày gọi làm tao ngủ chả sưng được mắt gì cả, dậy rồi vẫn cứ ngáp, cái nào cũng dài, chả có cái nào ngắn cả.

Đầu tiên là Welcome Home Hiền Hạnh về lại mái nhà xưa của dân 87-90 nhé. Tên "Hiền Hạnh" nghe dịu dàng duyên dáng quá đỗi. Tớ mà là đườn ông, nghe thấy ai tên này là tớ tìm hiểu luôn. Tớ xin phép cho ngay tên Hiền Hạnh vào bộ sưu tập tên của tớ nhé.

Xong rồi đến lượt cái Nga cái Nhung đâu! Từ sáng đến giờ tao bận túi bụi. Buổi sáng trời đẹp phải đi dạo hóng mát. Đi dạo xong ngót cơm sáng thì lại phải ăn trưa. Mà ăn một suất chả no, đành phải làm tạm hai suất, đâm ra mất thời gian. Ăn xong bụng to mắt díp tao lại phải nằm ngủ cho tiêu. Dúm việc buổi sáng tao trưng ra để dọa chúng mày, còn nguyên xi, đã động đậy gì đâu mà chúng mày lại dám mắng tao làm việc lâu?

----------

Ơ mà tại sao cái topic này đang đông vui ở trên lại tụt xuống đây? Sơn có định cho xuống thì cho cái Cưa Cẩm ấy, cái đấy lâu nay không ai qua lại. Topic này vẫn đang rồm rả cơ mà.

Ơ mà tại sao cái topic này đang đông vui ở trên lại tụt xuống đây? Sơn có định cho xuống thì cho cái Cưa Cẩm ấy, cái đấy lâu nay không ai qua lại. Topic này vẫn đang rồm rả cơ mà.

Nó đang rôm rả tao mới tranh thủ bỏ khỏi phần chú ý, vì kiểu gì chúng mày cũng khoái vào đây tụ hội nên cũng chả cần đặt biển. Thế nhé :-"

Bạn Văn béo ơi, suốt ngày thấy thập thò mà không lên tiếng thế. Dạo này con cái thế nào rồi? Ngọc đang ở nhà đấy, hôm nào gọi nhau đi uống bia đi.

Back
Bên trên