Ai khóa 87-90 vào đây tụ hội - Khóa 87-90: 20 năm gặp lại

Re: Ai khóa 87-90 vào đây tụ hội

Vừa rồi xem tin, phát hiện ra cái tuần Nhung về Hà Nội là tuần họp APEC ở Sydney. Mừng hú vía. May mà trốn về Việt Nam, chứ tuần đấy mà lái xe đi làm thì lại giống Nga, lái xe kiểu rùa trên cạn.

Bên này cũng đang xôn xao bàn tán là không hiểu các bác lãnh đạo sẽ mặc gì chụp ảnh. Ở Việt Nam thì áo dài rồi. Nhưng Úc các nền văn hóa hỗn tạp, chẳng biết typical Oz outfit là gì. Mới dựa vào các loại quảng cáo về nước Úc mà tưởng tượng:

1. Các vị dẫn nhau ra bãi biển chụp ảnh. Các cụ giai thì đi dép tông, mặc quần đùi cởi trần, các cụ chị mặc bikini. Trộm nghĩ, Vinh ơi, mày mà sang Úc đợt đấy có khi trà trộn được với các bậc tai to mặt nhớn đấy.

2. Các bạn đã xem Crocodile Dundee chưa? Các anh đội mũ răng cá sấu, áo vét gi-lê, và cũng cởi trần. Còn các chị hình như có cảnh không mặc gì. :D

À quên, chính thức biết là sẽ có một cái caravat official cho APEC. Nghĩ lại hình ảnh các cụ giai ở trên cộng thêm cái caravat. Kinh khủng.

Câu chuyện này vẫn còn tiếp diễn. Hẹn đến tháng 9 về sẽ cập nhật các bạn là cuối cùng các vị lãnh đạo mặc gì chụp ảnh?

Vừa rồi xem tin, phát hiện ra cái tuần Nhung về Hà Nội là tuần họp APEC ở Sydney. Mừng hú vía. May mà trốn về Việt Nam, chứ tuần đấy mà lái xe đi làm thì lại giống Nga, lái xe kiểu rùa trên cạn.

Bên này cũng đang xôn xao bàn tán là không hiểu các bác lãnh đạo sẽ mặc gì chụp ảnh. Ở Việt Nam thì áo dài rồi. Nhưng Úc các nền văn hóa hỗn tạp, chẳng biết typical Oz outfit là gì. Mới dựa vào các loại quảng cáo về nước Úc mà tưởng tượng:

1. Các vị dẫn nhau ra bãi biển chụp ảnh. Các cụ giai thì đi dép tông, mặc quần đùi cởi trần, các cụ chị mặc bikini. Trộm nghĩ, Vinh ơi, mày mà sang Úc đợt đấy có khi trà trộn được với các bậc tai to mặt nhớn đấy.

2. Các bạn đã xem Crocodile Dundee chưa? Các anh đội mũ răng cá sấu, áo vét gi-lê, và cũng cởi trần. Còn các chị hình như có cảnh không mặc gì. :D

À quên, chính thức biết là sẽ có một cái caravat official cho APEC. Nghĩ lại hình ảnh các cụ giai ở trên cộng thêm cái caravat. Kinh khủng.

Câu chuyện này vẫn còn tiếp diễn. Hẹn đến tháng 9 về sẽ cập nhật các bạn là cuối cùng các vị lãnh đạo mặc gì chụp ảnh?

Mày ơi, có thể chụp ảnh các bác ngồi trong túi con kanguru, dàn hàng ngang thò mặt ra tươi cười được không?

Sói của mày mới mặc quần, sói của tao không mặc quần.

Sói của mày không mặc quần, chạy cung quăng khắp nơi như thế, rồi lại còn ca thán "sao chị Khăn Đỏ nỡ hiểu nhầm em?" cái gì? Muốn không bị hiểu nhầm gây hậu quả nghiêm trọng, mày cho con sói mượn tạm cái quần của mày đi!

Hehe, mà tao đi vắng mấy hôm, thành ra chúng mày không phải sợ ai, thành ra chuyện cứ nở như thuốc nổ rang ấy nhỉ!

Chẹp chẹp chịp chịp, chúng mày lại sắp được đè nhau ra ăn uống chơi bời rồi, tao thèm quá. Thôi thì tao đành tiệc tùng online vậy. Chúng mày nhớ chụp ảnh và tường thuật miêu tả chi tiết cho tao chết thèm nhé.

Ờ, Hoa ơi, tao về tao không nhưng đàn đúm ăn uống với các bạn trong khóa, mà lại còn nhân cơ hội bắt tay thân mật với các bạn Hiệp, bạn Vinh, bạn Sơn, cho mày ghen. :D

Ờ, Hoa ơi, tao về tao không nhưng đàn đúm ăn uống với các bạn trong khóa, mà lại còn nhân cơ hội bắt tay thân mật với các bạn Hiệp, bạn Vinh, bạn Sơn, cho mày ghen. :D

Ôi dào, mày chỉ bắt tay thân mật thôi á? Chay tịnh thế, chán thế! Làm cái gì mặn hơn đê, và nhớ chụp ảnh quay phim rồi phát tán lên mạng nhé.

Đúng là cuối tuần này anh chị em bận gia đình con cái chẳng ai vào chào hỏi ai cả. Kể cả thằng Vinh độc thân cũng mải đi lừa gái nên im thế. Thế mày đã quyết định về gặp tao tháng 9 chưa? Cái Hoa nó không về đâu, mày yên tâm, không có đứa nào cầm kéo đuổi mày vòng quanh công viên đâu.

Giật mình, bạn Nga vừa cho mình lên chức "bác sĩ". ;;)

Hiệp ơi, chẳng cần giời xui đất khiến đâu, muốn gặp Nhung cứ ra gặp Vietnam Airlines, hay cái hãng Hàng Không rẻ tiền mới Pacific Airlines, cộng thêm nịnh vợ một tối là ra được Hà Nội gặp Nhung ngay. Hay vác luôn chị gái ra Hà Nội ăn Tết Độc Lập đi, một là để giới thiệu với các bạn, hai là tiện thể biểu diễn chị em cõng nhau cho các bạn xem.:D

Hehehe, tao mới về đêm hôm qua, đi quay phim 6 hôm ở Trung Quốc, location khá hẻo lánh, lại cũng lắm thứ rối tinh rối mù suốt cả ngày, đâm ra chẳng anh-téc-nét gì.
Về vụ gặp mặt Hanoi, Hiệp sắp xếp đi được ngay, cả hàng không rẻ lẫn hàng không đắt. Nhung nói từ mùng 2 đến 8 tháng 9 đúng không?
Có nhẽ thế này: mình ra Hanoi từ ngày 5, về ngày 9, hoặc chậm nhất 12/9. Trong khoảng 5 tới 8/9, ta cần tổ chức gặp gỡ một bữa, vào dinner time, có quãng thời gian dài hơn đến tối đến đêm đến sáng... để tiện việc điều trị cả 3 thằng. Nói chung, về mặt thời gian ở nước ta, thì mình với thằng Thường rất dễ sắp xếp, vì đều đi lại nhiều. Mình có mặt ở Hanoi ít nhất một tháng một lần. Chỉ nên để ý xem trường hợp cái thằng bộ đội Nga kia kìa...
Mẹ cha tiên nhân bố cái thằng Vinh, chả thấy đâu cả?

OK, dinner tối mùng 5 hoặc mùng 6 chắc được. Nhưng phải để Nhung confirm với cô-dâu-to-be xem cô ấy muốn hen's night tối nào, rồi gặp các bạn tối kia. Tối 7 tháng 9 thì không được rồi, vì là tối đám cưới.

Mà công nhận dạo này Vinh thẹn hay sao mà ít vào giao lưu văn hóa với các bạn quá.

Tiện thể, thông báo với các bạn là post bài này xong là Nhung được lên sao nhấp nháy đấy

Nhung viết 3 bài, tao cũng phải làm cho đủ 3 bài.

Chương trình hội khóa lần này hoành tráng thế! Ối giời sao tao toàn nhỡ nhàng thế này?! Nhung đã lên menu xong chưa? Để tao xem bụng mày còn cái khoảnh nào trống không, còn nhờ mày ăn hộ.

OK, dinner tối mùng 5 hoặc mùng 6 chắc được. Nhưng phải để Nhung confirm với cô-dâu-to-be xem cô ấy muốn hen's night tối nào, rồi gặp các bạn tối kia. Tối 7 tháng 9 thì không được rồi, vì là tối đám cưới.

Mà công nhận dạo này Vinh thẹn hay sao mà ít vào giao lưu văn hóa với các bạn quá.

Tiện thể, thông báo với các bạn là post bài này xong là Nhung được lên sao nhấp nháy đấy

Xin thưa rằng "Nhạc-Và-Lời-Tùy-Ý-Cụ". Mời Nhung "cần-phơm" ngày giờ chính xác. Anh em tôi xin hết sức cố gắng góp mặt đông đủ để được điều trị sao cho thật hiệu quả, thật toàn diện. Mong lắm thay!

Xin thưa rằng "Nhạc-Và-Lời-Tùy-Ý-Cụ". Mời Nhung "cần-phơm" ngày giờ chính xác. Anh em tôi xin hết sức cố gắng góp mặt đông đủ để được điều trị sao cho thật hiệu quả, thật toàn diện. Mong lắm thay!

Nhung ơi, Hiệp đề nghị điều trị phải toàn diện và hiệu quả đến già cơ *-:) Mày có kế hoạch gì chưa?

Chương trình hội khóa lần này hoành tráng thế! Ối giời sao tao toàn nhỡ nhàng thế này?! Nhung đã lên menu xong chưa? Để tao xem bụng mày còn cái khoảnh nào trống không, còn nhờ mày ăn hộ.
Hoa ơi, ăn như mày thì quá dễ. Ngồi gẩy hai hạt cơm là xong bữa. Bụng tao có hết chỗ, thì vẫn đủ khả năng ăn hộ mày.

Nhung ơi, Hiệp đề nghị điều trị phải toàn diện và hiệu quả đến già cơ Mày có kế hoạch gì chưa?
Mai à, tao đang đàm phán với chồng để tối đấy chồng đi chơi riêng, để tao còn đi chung với Hiệp, điều trị cho toàn diện và hiệu quả.

Mà thằng Vinh, biết tin tao về Việt Nam, sợ quá, trống ở chuồng gà nào từ hôm nọ. Đến tháng 9 tao mới về cơ, sợ gì mà sợ sớm thế hả Vinh>

Hoa ơi, ăn như mày thì quá dễ. Bụng tao có hết chỗ, thì vẫn đủ khả năng ăn hộ mày.

Thế thì tháng 9 này về mày nhớ ăn cốm hộ tao. Cốm bọc trong lá sen, buộc ngang bằng sợi lạt rơm còn vàng tươi, không thắt nút mà xoay xoay đầu lạt rơm cho bện vào nhau rồi gài vào hông gói cốm. Nhớ quá.

Thế thì tháng 9 này về mày nhớ ăn cốm hộ tao. Cốm bọc trong lá sen, buộc ngang bằng sợi lạt rơm còn vàng tươi, không thắt nút mà xoay xoay đầu lạt rơm cho bện vào nhau rồi gài vào hông gói cốm. Nhớ quá.
Thế thì lại phải hỏi các bạn ở nhà là tháng 9 này Nhung về có phải đúng mùa cốm không? Chứ không đúng mùa thì không ăn hộ Hoa được.

Hình như tháng 9 cũng là mùa sấu chín thì phải. Có bạn nào confirm hộ cái. Nghĩ mà thèm. Về lần này mà đúng mùa sấu chín thì Nhung phải ăn sấu cho đến khi rụng răng ra mới thôi :D

Hoa ơi, mày cứ tiếp tục gửi các món lên đây. Tao sẽ nối tiếp vào danh sách những món cần ăn của tao. Như thế là tao đang làm 3 danh sách
1. Các món cần ăn
2. Các món nên ăn
3. Và các món nếu còn đủ chỗ trong bụng thì muốn ăn.
:D

Hoa ơi, ăn như mày thì quá dễ. Ngồi gẩy hai hạt cơm là xong bữa. Bụng tao có hết chỗ, thì vẫn đủ khả năng ăn hộ mày.

Mai à, tao đang đàm phán với chồng để tối đấy chồng đi chơi riêng, để tao còn đi chung với Hiệp, điều trị cho toàn diện và hiệu quả.

Mà thằng Vinh, biết tin tao về Việt Nam, sợ quá, trống ở chuồng gà nào từ hôm nọ. Đến tháng 9 tao mới về cơ, sợ gì mà sợ sớm thế hả Vinh>

Nhung ơi, chồng Nhung (vốn là "người Úc ưa bia rượu" như bạn nói) có muốn đi được đẩy đi chơi riêng thì để đấy tao tạo điều kiện cho. Vẽ đường hươu chạy, nối giáo cho giặc ngay.

Nhung ơi, chồng Nhung (vốn là "người Úc ưa bia rượu" như bạn nói) có muốn đi được đẩy đi chơi riêng thì để đấy tao tạo điều kiện cho. Vẽ đường hươu chạy, nối giáo cho giặc ngay.
Hiệp ơi, mày mà vẽ đường cho chồng tao, thì ai vẽ cho tao? Cử chồng đi chơi riêng để tao còn có thời gian đi vẽ với bọn mày. Thế nên tao phải nịnh chồng tao suốt cuối tuần vừa rồi. Bây giờ mày lại đổi ý, đòi đi bia rượu với người Úc. Phí công tao nịnh chồng tao quá.

Hiệp ơi, mày mà vẽ đường cho chồng tao, thì ai vẽ cho tao? Cử chồng đi chơi riêng để tao còn có thời gian đi vẽ với bọn mày. Thế nên tao phải nịnh chồng tao suốt cuối tuần vừa rồi. Bây giờ mày lại đổi ý, đòi đi bia rượu với người Úc. Phí công tao nịnh chồng tao quá.

Không phải, không phải! Đừng hiểu nhầm, đừng hiểu nhầm! (sao tâm hồn mình vằng vặc sao Khuê thế này, oan khuất quá thế này...).
ý tao muốn nói là nếu mày muốn chồng mày đi chơi riêng thì để tao tạo điều kiện cho - tức là chỉ chỗ cho mà đi, thậm chí cử người đi cùng... đảm bảo nghiêm chỉnh nguyên vẹn - còn tao, vẽ nọ vẽ kia, điều trị nọ kia... với mày, thì chẳng hay bằng mấy uống rượu với cái tay Úc lạ mặt may mắn (hoặc không may mắn lắm) là chồng mày.

Không phải, không phải! Đừng hiểu nhầm, đừng hiểu nhầm! (sao tâm hồn mình vằng vặc sao Khuê thế này, oan khuất quá thế này...).
Hiệp ơi, dạo này buổi tối ánh đèn điện thành phố làm lu mờ sao khuê, thế nên nhìn mãi nhòm mãi cả tối qua mà chằng thấy tâm hồn vằng vặc của Hiệp ở đâu cả :D . Nghĩ lại có khi cũng chẳng vằng vặc lắm nên tối mới không nhìn thấy.

ý tao muốn nói là nếu mày muốn chồng mày đi chơi riêng thì để tao tạo điều kiện cho - tức là chỉ chỗ cho mà đi, thậm chí cử người đi cùng... đảm bảo nghiêm chỉnh nguyên vẹn - còn tao, vẽ nọ vẽ kia, điều trị nọ kia... với mày, thì chẳng hay bằng mấy uống rượu với cái tay Úc lạ mặt may mắn (hoặc không may mắn lắm) là chồng mày.
Hiệp giải thích thế thì tôi yên tâm rồi. Chứ đang thấp thỏm lo Hiệp vẽ đường cho hươu chạy, xong Hiệp lại chạy theo hươu mất.

Hiệp ơi, dạo này buổi tối ánh đèn điện thành phố làm lu mờ sao khuê, thế nên nhìn mãi nhòm mãi cả tối qua mà chằng thấy tâm hồn vằng vặc của Hiệp ở đâu cả :D . Nghĩ lại có khi cũng chẳng vằng vặc lắm nên tối mới không nhìn thấy.

Hiệp giải thích thế thì tôi yên tâm rồi. Chứ đang thấp thỏm lo Hiệp vẽ đường cho hươu chạy, xong Hiệp lại chạy theo hươu mất.

Thôi thì, Nhung thấy sao Khuê nó mờ tí cũng chẳng sao. Thế thống nhất theo lịch thế nhé. ơ thằng Vinh kia mày có về được vào tháng 9 này không? thằng Thường nó cũng ra Hanoi đấy. Mày xem thế nào gặp nhau Hanoi xong thì mang mẹ nó cái thằng ấy sang Liên Xô cho tao nhờ.

Hiệp mà đẩy Thường sang Nga thì ai ngồi xem bóng đá uống rượu hút thuốc vỗ đùi đùm đụp với Hiệp. Tôi là tôi chỉ lo cho cái khẩu khí đàn ông của ông, thôi. Vắng Thường, ông lại quay ra giống thằng Vinh, đi vệ sinh ngồi thôi.

Back
Bên trên