Ai khóa 87-90 vào đây tụ hội - Khóa 87-90: 20 năm gặp lại

Re: Ai khóa 87-90 vào đây tụ hội

hòa thượng Bảo thanh bạch thế mà cũng nghĩ chuyện tắt đèn à?
tay trái gõ mõ, tay phải lần "cơ thể quá truẩn" ?

mà hòa thượng khen cơ thể ai thế nhỉ? À, khen con đười ươi mặc bikini, nghĩ mãi mới ra. Hiểu rồi.

Vinh đã viết:
mà hòa thượng khen cơ thể ai thế nhỉ? À, khen con đười ươi mặc bikini, nghĩ mãi mới ra. Hiểu rồi.

Mày mà muốn anh Bảo khen chính mày, chứ không phải là con, à thằng, à mà đúng là con đười ươi, thì mày cũng nên mặc bikini đứng dựa thùng phuy chụp ảnh, rồi dựng lên làm cái avatar. Lúc đấy thì ngay cả tao cũng không nhịn được phải khen mày chứ chả cứ gì anh Bảo.

Để tao đi tìm mấy sợi chỉ, thắt thắt buộc buộc lại thành một bộ bikini cho mày diện nhié.

Còn ảnh thì phải nhờ đến tài năng chuyên nghiệp của Sơn rồi.

hòa thượng Bảo thanh bạch thế mà cũng nghĩ chuyện tắt đèn à?
tay trái gõ mõ, tay phải lần "cơ thể quá truẩn" ?

Tôi nghĩ đến chuyện tắt đèn, vì tôi thấy trong bóng tối, không phải nhìn cái mặt, thì bạn Vinh Ươi sẽ càng tuyệt hơn.

bác Bảo học chuyên toán ở trường chuyên Hà Tây ở bên Úc-đại-lợi à?

ngoài đời bác là con trai hay con gái thế?:-? :-?

Đúng là Phú Vinh xuất hiện là forum xôn xao hẳn lên.

Đoán ngay câu hỏi của Vinh là thế. Tao đồ là không là gái nhưng mà lại yêu quý giai. Hahaha, khéo lại sắp bắt đầu một câu chuyện tình tay ba đẫm lệ.

Bạn Vinh là con trai hay con gái thế?

Bạn Phương đã viết:
Đúng là Phú Vinh xuất hiện là forum xôn xao hẳn lên.

Đoán ngay câu hỏi của Vinh là thế. Tao đồ là không là gái nhưng mà lại yêu quý giai. Hahaha, khéo lại sắp bắt đầu một câu chuyện tình tay ba đẫm lệ.

Chào bạn Phương. Bạn Phương có tham ra chuyện tình tay ba với chúng tôi không?

Chào bạn Phương. Bạn Phương có tham ra chuyện tình tay ba với chúng tôi không?

Chào bác Bảo. Bác đề nghị em tham ra thì em xin tham ra (copyright của thằng Vinh nhé). Em thì sợ cái gì tay ba lắm, em xin ra. Mới đầu em lại cứ ngỡ bác xin em cho bác tham vào cơ ai dè bác lại bảo em tham ra. Em mê bạn Vinh em trước mà, Vinh nhỉ :D :D .

Phú Vinh đã viết:
Có phải không hả bác? Dưng mà bên Úc trình toàn đi hỏi kỹ thuật các bạn thôi, chả tin.

Hoa hôm nay cũng ăn giỗ tổ à mà sao chả thấy tiếng tăm gì cả. Hay thật, tự nhiên được ở nghỉ một ngày lại thấy xao xuyến (mặc dù mình ngày nào cũng là ngày lễ). Nga cáo ơi, mày đi chơi đâu đấy. Tao vẫn thù chúng mày chọn ngày ăn uống đúng hôm tao đi vắng :-((

Chỉnh sửa lần cuối:

Em thì sợ cái gì tay ba lắm

hòa thượng Bảo nghe thủng chưa? Phương nó chỉ thích cái gì 3 chân thôi.

à, mà có khi bác Bảo lại lợi thế nhất ở trong 4rum này, vì bác còn có cả cái dùi gõ mõ to thù lù. Hẳn 4 chân nhé, Phương nhà ta tha hồ xao xuyến, ngày nào ra chùa với bác Bảo cũng như ngày hội.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Hoa hôm nay cũng ăn giỗ tổ à mà sao chả thấy tiếng tăm gì cả. Hay thật, tự nhiên được ở nghỉ một ngày lại thấy xao xuyến (mặc dù mình ngày nào cũng là ngày lễ). Nga cáo ơi, mày đi chơi đâu đấy. Tao vẫn thù chúng mày chọn ngày ăn uống đúng hôm tao đi vắng :-((

Ở nhà bây giờ giỗ tổ cũng thành ngày lễ được nghỉ rồi à? Thích nhỉ.

Ờ mà tao cũng đồng tình với Phương, thù Nga Cáo và bè lũ toàn chọn ngày ăn uống vào đúng lúc tao đi vắng. :D

Mà sao tự dưng đột nhiên Phương lại nhớ tao thiá? :D Muốn tao vào đây phụ mày chọi anh Bảo nhà thằng Vinh hử?

Anh Bảo ơi, cái Nhung nó đang lên cơn e lệ chưa dám gặp mặt anh. Chứ từ hôm nọ đến giờ, nó rất muốn nói với anh là "Anh Bảo ơi, em tò mò anh quá, anh cho em xem một tí!".

Trích bài bác Bảo
Bạn Vinh là con trai hay con gái thế?
Bác Bảo hỏi khó Vinh thế. Từ hồi nó gặp cái Hoa đến giờ, nó vẫn đứng thõn thẹn cầm cành phong lan ở trước cửa công viên, hát bài: "Mình là ai, cô gái hay đười ươi" đấy.

Hôm nay đi làm cứ đinh ninh là bọn Hông Kông chúng nó được nghỉ thứ 2, nên cắm đầu cắm cổ làm mấy việc gấp cho xong, sợ chúng nó chạy đi nghỉ mất. Nhưng hỏi lại mới ngớ ra, chúng nó có kỷ niệm 30 tháng 4 như ở Việt Nam mình đâu. Đúng là mình già rồi đâm ngớ ngẩn.

Từ hồi nó gặp cái Hoa đến giờ, nó vẫn đứng thõn thẹn cầm cành phong lan ở trước cửa công viên, hát bài: "Mình là ai, cô gái hay đười ươi" đấy.

hát bài :"Hoa là ai, cô gái hay đười ươi" chứ,

con Nhung này, mày cứ xát muối vào vết thiến, à vết thương của tao, là tao lấy cành lan tao đập túi bụi vào má mày thật đấy, đồ nỡm phải gió ạ,

ghét ứ thể chịu được,

----------

mà hòa thượng Bảo cũng nhố nhăng ra phết, đã khoác áo cà sa rồi thì bác còn quan tâm giai hay gái làm gi`? Trước mắt Phật, nam nữ như nhau!

Mấy hôm nay Việt Nam thì bận giỗ tổ với giải phóng đất nước, Nhật thì nghỉ Tuần Lễ Vàng, chỉ còn có mỗi Úc với Nga, chẳng được nghỉ, phải đi làm, vào đây cãi nhau. Chán ghê.:(( .

Bác Bảo hôm rồi gọi Nở iem ồi ồi, đến lúc iem vào tiếp chuyện bác thì bác lại chạy. Chán bác.

Trích bài Hoa
Anh Bảo ơi, cái Nhung nó đang lên cơn e lệ chưa dám gặp mặt anh. Chứ từ hôm nọ đến giờ, nó rất muốn nói với anh là "Anh Bảo ơi, em tò mò anh quá, anh cho em xem một tí!".
Eo ơi, tò mò quá. Chẳng biết là tò mò muốn xem gì, nhưng cái Hoa nó bắt tao tò mò, thì tao cũng phải tò mò. Tính hay nể bạn.

Thế bác Bảo cho cái Hoa xem cái gì mà nó cứ bắt iem phải xiem cùng thía?

Vàng vọt gì Nhung ơi, có mà tao đang làm vàng mắt ra đây này. Trên ấn xuống, dưới ủn lên, tứ bề ép tới, tao cứ như con gián.

Mà bọn Nga, 8/3 còn được nghỉ, thì hà cớ gì 1/5 lại không được nghỉ? 2/5 lại là ngày gì liên quan đến chiến tranh oánh nhau thì phải, chắc cũng phải nghỉ để tưởng niệm chứ.

--------

Thằng Vinh kia, đã định để cho mày yên, mày lại không muốn. Mày đừng có xuyên tạc thơ của cái Nhung nhié. Phải giữ nguyên hiện trường như thế này này:

(Vinh bottom tựa thùng phuy, tay cầm cành lan vẩn vơ rứt từng cánh thả bay theo gió - "có yêu" - "không yêu" - "có yêu"...)

Mình là ai, cô gái hay đười ươi?
Mình lắm tuổi, mà thiẹn thùng "em hãy còn bé tuổi"
Nhìn Sơn lúng liếng cười, Sơn có hiểu cho không?
Trái tim mình đâu phải sắt đâu phải đồng
Mà Sơn cứ làm tim mình rỉ máu

Hôm nay bận, cứ tạm thế đã, sẽ gọt giũa trau chuốt sau.

Mà anh Bảo mới về đây hỏi thăm được mấy câu, mày vào dội nước thế nào mà anh ấy chạy đâu mất rồi?

Chỉnh sửa lần cuối:

Công nhận Hoa hôm nay đi làm, nhìn số má thành thơ, kiểu thơ dựa thùng phuy quá.

Vinh, vào mà nhả thơ đáp lễ cái Hoa. Mà thơ gì thì thơ, cấm thơ bậy nhé.

Có mỗi Sơn, lại ie thiẹn tủm tỉm cười một mình. Nghĩ đến Vinh yêu trộm nhớ thầm mình mà sướng.

Chỉnh sửa lần cuối:

Có mỗi Sơn, lại ie thiẹn tủm tỉm cười một mình. Nghĩ đến Vinh yêu trộm nhớ thầm mình mà sướng.

con sơn Nhung kia có cần tao điểm mặt chỉ tên bao nhiêu "Sơn" trong này ra ko?

con Hoa kia dám bảo tim đười ươi không phải sắt phải đồng không?

nói như lão Kiền trong chuyện của Nguyễn Huy Thiệp, "chúng mày mong ông "toạch", chúng mày cứ cười đi, ông còn sống lâu!"

có bài thơ để họa lại con vịt rồi, dưng mà bậy xxx chịu được, bèn nghe Nở Nhung, thôi vậy.

nói như lão Kiền trong chuyện của Nguyễn Huy Thiệp, "chúng mày mong ông "toạch", chúng mày cứ cười đi, ông còn sống lâu!"

có bài thơ để họa lại con vịt rồi, dưng mà bậy xxx chịu được, bèn nghe Nở Nhung, thôi vậy.

Đứa nào mong mày toạch, mày mách ra đây để lũ bọn tao, cả nam phụ lẫn lão ấu đang hâm mộ mày rần rần, cho nó một bài học nào :D

Bài thơ đâu, cứ PM cho tao, tao biên tập cho.

Bài thơ đâu, cứ PM cho tao, tao biên tập cho.
Công nhận Hoa dũng cảm, dám nhận trách nhiệm biên tập thơ Vinh. Tao chỉ sợ nhận được thơ Vinh, Hoa đọc được nửa dòng, mặt đỏ rực lên vì vừa tức vừa xấu hổ, thì còn tâm trạng nào mà biên tập nữa :D

Mà Hoa ơi, PM là gì đấy? Tao chẳng hiểu. Hay là ý mày muốn Vinh gửi thư riêng cho mày, nói gì bí mật bậy bạ thì nói, rồi không chia xẻ lại cho mọi người. Nở lại chống nạnh, Nở tức vì ghen đây.

Công nhận Hoa dũng cảm, dám nhận trách nhiệm biên tập thơ Vinh. Tao chỉ sợ nhận được thơ Vinh, Hoa đọc được nửa dòng, mặt đỏ rực lên vì vừa tức vừa xấu hổ, thì còn tâm trạng nào mà biên tập nữa :D

Đọc thơ thằng ấy vớ vẩn bạn Hoa bần thần cả người ra ấy chứ lị.

Back
Bên trên