Ai khóa 87-90 vào đây tụ hội - Khóa 87-90: 20 năm gặp lại

Re: Ai khóa 87-90 vào đây tụ hội

Câu thêm bài.

Đi vắng 1 tháng mà thấy tinh thần ca hát của HAO mạnh hẳn lên. Cũng muốn hưởng ứng ghê lắm cuộc thi tiếng hát HAO, nhưng do trình độ kém, không biết hát, không tham gia được. Đành đăng ký tham gia nhảy dây vậy, không hiểu Tiếng Hát HAO có cho tham gia không?

Hay Hoa ơi, tao với mày phát huy điểm mạnh cá nhân, bọn mình vào tham gia đánh bóng bàn bằng mồm. Dân tình hát, tao với mày hét, gọi là để ủng hộ phong trào

----------

Quên, khóa 87-90 chúng mình có ai tham dự thi hát không đấy, để chị em còn tranh thủ vào vỗ tay nào?

Hehe, mấy cái post câu bài của mày làm tao cười choe chóe suốt cả buổi sáng. Cái mồm không khép vào tề chỉnh được, cứ nhềnh nhệch ra, đi qua phòng sếp, sếp tưởng tao hôm nay đột nhiên thay đổi lập trường, cười nịnh sếp, sếp cũng phải cố nhệch ra cười lại.

Tao đang nghĩ đến chuyện đi thi hát đây. Thấy các em các cháu nô nức đi studio thu âm, tao cũng tính phải mang cái ipod vào phòng tắm đóng chặt cửa lại vừa lặn bồn vừa ghi âm. Gì chứ phòng tắm nhà tao vừa chật vừa kín như cái hũ nút, hát trong đấy âm vang, hay không kém gì phòng thu.

Hiệp ơi, thế nhà mày là chồng Nam vợ Bắc à? Muốn Kukku có em thì phải tăng cường ra Hà Nội, chứ 1 tháng có ít nhất mỗi 1 lần thì ít quá. À, hay Hiệp lại hoạt động bí mật ở trong Nam?[/QUOTE]

Hay là Nhung xù giả vờ không biết? Mình đã mô tả kỹ thế: "... Theo như một số thỏa thuận nào đó cách đây một số năm, thì tao ở Sài Gòn, con giai Kukku ở Hà Nội, mỗi tháng tao đi công tác Hà Nội ít nhất một lần. Và Kukku thì chưa kịp có đứa em nào (khác hoặc cùng bố/mẹ) :)..." - tưởng rằng ai cũng có thể nhận ra. Thôi thì, mày đã hỏi thì tao cũng xin thưa rõ rằng: Kukku con giai tao là thuộc về "tập 1", hiện đang ở với "tập 1" tại Hà Nội. Tao hiện đang ở với "tập 2" tại thành phố Hồ Chủ tịch. Tao và "tập 2" chưa có thêm sản phẩm nào, theo chỗ tao biết thì "tập 1" của tao cũng thế. Cho nên là Kukku vẫn chưa có em. Hoàn toàn đồng ý với mày là muốn con tao có em thì đúng là tao phải "tăng cường", nhưng mà không nhất thiết là phải "tăng cường ra Hà Nội".... :D

Tao đang nghĩ đến chuyện đi thi hát đây. Thấy các em các cháu nô nức đi studio thu âm, tao cũng tính phải mang cái ipod vào phòng tắm đóng chặt cửa lại vừa lặn bồn vừa ghi âm. Gì chứ phòng tắm nhà tao vừa chật vừa kín như cái hũ nút, hát trong đấy âm vang, hay không kém gì phòng thu.
Sơn với Vinh, Hoa nó đang có nhu cầu đăng ký và thu âm hát song ca. Hai đứa chúng mày có đứa nào ủng hộ làm một cặp thi hát với nó không?
(Hoa gật gù, bạn thân hiểu nhau ghê. Mình nói 1 nó hiểu đến 20, nhể, Hoa nhể)

Tao hiện đang ở với "tập 2" tại thành phố Hồ Chủ tịch. Tao và "tập 2" chưa có thêm sản phẩm nào, theo chỗ tao biết thì "tập 1" của tao cũng thế. Cho nên là Kukku vẫn chưa có em. Hoàn toàn đồng ý với mày là muốn con tao có em thì đúng là tao phải "tăng cường", nhưng mà không nhất thiết là phải "tăng cường ra Hà Nội"....
Thì Nhung cũng định khéo léo hỏi tình hình cuộc sống của Hiệp thế nào. Vì cũng đoán là tập 1 xong rồi nhưng cứ hỡ là Hiệp đang viết dở tập 2, để chị em single trong khóa còn đăng ký. Thế hóa ra Hiệp đã chuyển từ hoạt động bí mật ra công khai rồi.

Phương, cầm ngay hòn gạch của mày ngấp nghé trước cửa nhà Hiệp, đặt lại cửa thằng Vinh đi. Mà dạo này anh Chí điềm đạm, anh Chí ít vào tâm sự với Nở nhể. Hay cũng bí mật chuyển sang hoạt động công khai rồi đấy hả Chí? Lấy vợ thì cũng phải báo để chị em còn chúc mừng chứ.

Sơn với Vinh, Hoa nó đang có nhu cầu đăng ký và thu âm hát song ca. Hai đứa chúng mày có đứa nào ủng hộ làm một cặp thi hát với nó không?
(Hoa gật gù, bạn thân hiểu nhau ghê. Mình nói 1 nó hiểu đến 20, nhể, Hoa nhể)

Khóa mình có Nhung về, vui hẳn lên! Vui nhất có lẽ là Hiệp, không phải tiếp chuyện một cách bất đắc dĩ với tao nữa. :)

Đúng là mày hiểu tao thật Nhung ạ. Thế mới xứng danh bạn quý chứ! :D Dưng mà mày chả hiểu gì Sơn với Vinh cả. Khi mà hai cái đứa đấy (tránh, không gọi bằng thằng, gọi thế sợ sai) vào phòng tắm, thì tao đã bị chúng nó đồng thanh đá văng ra ngoài từ lâu rồi, để hai đứa chúng nó còn thoải mái với nhau. Tao có còn đâu ở trong đấy mà đòi song ca với chả ghi âm nữa!

----------

Mà ảnh đại diện mới của Nhung trông lâu lác mắt nhỉ!

Mà ảnh đại diện mới của Nhung trông lâu lác mắt nhỉ!
Thì voi đú chuột chù cũng phải nhảy xếch chứ. Tại mày với Hiệp cứ tâm sự vẽ vời nghệ thuật, tao cũng phải cho cái avatar mắt xếch vào cho nó màu mè riêu cua chứ.

Mà có tao vào, Hiệp không được độc quyền tâm sự riêng với Hoa nên Hiệp đâm ra ít nói đi thì phải.

Đúng là mày hiểu tao thật Nhung ạ. Thế mới xứng danh bạn quý chứ! Dưng mà mày chả hiểu gì Sơn với Vinh cả. Khi mà hai cái đứa đấy (tránh, không gọi bằng thằng, gọi thế sợ sai) vào phòng tắm, thì tao đã bị chúng nó đồng thanh đá văng ra ngoài từ lâu rồi, để hai đứa chúng nó còn thoải mái với nhau. Tao có còn đâu ở trong đấy mà đòi song ca với chả ghi âm nữa!
Ơ, thế mấy hôm nay tao tưởng Vinh với Sơn bận đi làm cho Tây không có thời gian vào tiếp chuyện các bạn. Thế hóa ra là hai chúng mày bận tập hát với ghi âm à?

Nỡm!!!!

(Viết xong nó không cho tao load vào vì bài viết ngắn quá. Lại Nỡm tiếp)

Nỡm!!!!

(Viết xong nó không cho tao load vào vì bài viết ngắn quá. Lại Nỡm tiếp)

Tao mới đi công tác Hà Nội về, đi vắng mấy hôm về, thấy nhộn nhịp ghê.

Thì Nhung cũng định khéo léo hỏi tình hình cuộc sống của Hiệp thế nào. Vì cũng đoán là tập 1 xong rồi nhưng cứ hỡ là Hiệp đang viết dở tập 2, để chị em single trong khóa còn đăng ký. Thế hóa ra Hiệp đã chuyển từ hoạt động bí mật ra công khai rồi.

Xem đoạn này thấy hơi tiêng tiếc, vì mình thật thà quá :). Lần đầu tiên thấy thế đấy, chết rồi mình già mẹ nó rồi... từ xưa đến giờ có ai bảo tao là người thật thà đâu.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Xem đoạn này thấy hơi tiêng tiếc, vì mình thật thà quá :). Lần đầu tiên thấy thế đấy, chết rồi mình già mẹ nó rồi... từ xưa đến giờ có ai bảo tao là người thật thà đâu.

Công nhận Hiệp thật thà. Tôi phải vào khen cùng, không lại mang tiếng Hiệp tự hát tự khen hay ;)

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ. Hy vọng tuần sau anh chị em đỡ bận hơn, vào góp vui.

Lần đầu tiên thấy thế đấy, chết rồi mình già mẹ nó rồi... từ xưa đến giờ có ai bảo tao là người thật thà đâu.

Thế thì phải là "ối zồi sướng quá mình trẻ bố nó rồi..." chứ! "Đi hỏi già về nhà hỏi trẻ" là thế, càng trẻ thì càng thật thà, càng thật thà càng trẻ.

Welcome Mai back ở bên Sân chơi xong phải quay lại đây, bàn chuyện khác, không sợ Sơn mắng lạc chủ đề lắm.

Hoa ơi, hôm qua tâm sự ghê lắm với chồng và bạn chồng, thấy dân tình có rất muốn đi Nhật trượt tuyết đầu năm sau. Chuẩn bị mà đón tiếp nồng nhiệt nhé.

BTW, mấy hôm nay mang miso ăn liền đến cơ quan ăn trưa. Hơi bị ngon.

Hoa ơi, hôm qua tâm sự ghê lắm với chồng và bạn chồng, thấy dân tình có rất muốn đi Nhật trượt tuyết đầu năm sau. Chuẩn bị mà đón tiếp nồng nhiệt nhé.

BTW, mấy hôm nay mang miso ăn liền đến cơ quan ăn trưa. Hơi bị ngon.

Sang đi sang đi! Cứ thế mà sang thôi, cho tao bám càng đi trượt tuyết ở Nhật với! :D. Tao tình nguyện làm booking agent cho. Sang đây tao cho ăn miso suốt ngày! (Thế hóa ra miso tao mang sang không ngon không ai thèm ăn bây giờ vẫn còn à?)

Hoa ơi, mày thông cảm. Đón mày sang xong, mất 1 tháng sau mới phát hiện ra cách nấu súp (mày nhớ đoạn hỏi han mở gói nào, đóng gói nào rồi đấy). Sau đấy vợ chồng tao lại bỏ nhà bỏ cửa đi chơi hết một tháng, nên bây giờ mới có điều kiện ở nhà hưởng thụ của ngon vật lạ.

Hôm qua cũng mới mở hộp seaweed ra, hai vợ chồng ăn khen ngon tấm tắc.

Chết thật, nhờ bạn Hiệp tớ cũng mới phát hiện ra mình cũng thật thà.

Chết thật, nhờ bạn Hiệp tớ cũng mới phát hiện ra mình cũng thật thà.

Thôi mày cứ loanh quanh, gặp phải đứa nào chậm hiểu như tao, thì phí công mã hóa câu nói của mày. Mày cứ nói toách ra là mày thấy mày trẻ đi cho rồi! Tao có phản đối gì đâu. Tao cũng trẻ thế mà lị! :D

Rồi, tao đã gom được cái Dung vào đây. Bây giờ tao bắt tay vào làm việc cái Nga.

Sơn ơi ;;) , tao nhớ cái Nga lắm, mày cho tao password của nó đi, để tao được thấy nó online, nó cười, nó nói lăng nhăng trong forum cho đỡ nhớ mày ơi!

Hoa ơi, mày dùng xong password của Nga để nói lăng nhăng cho đỡ nhớ nó, rồi mày chuyển cái password sang cho tao, để tao nói lăng nhăng cho Ngọc nhớ tao nhé.

Gớm, hôm nay hình như Nhung ăn phải trầu Thị Mầu hay sao mà cưa hết bạn nọ đến bạn kia. Thôi, còn em Sơn trẻ, tha cho em nó ;;)

Hoa ơi, mày dùng xong password của Nga để nói lăng nhăng cho đỡ nhớ nó, rồi mày chuyển cái password sang cho tao, để tao nói lăng nhăng cho Ngọc nhớ tao nhé.

Gớm, hôm nay hình như Nhung ăn phải trầu Thị Mầu hay sao mà cưa hết bạn nọ đến bạn kia. Thôi, còn em Sơn trẻ, tha cho em nó ;;)

Bọn mày chả biết gì cả. Khi nào Nga nhớ Ngọc mới vào đây nói lăng nhăng với chúng mình, chứ lúc nào nó không nhớ thì đố ai trông thấy nó đấy.

Phù.. phù..., chào chúng mày, lâu rồi không được vào đây cũng nhớ chúng mày quá! Tao vừa thoát ra từ một đống công việc, tuần này đỡ bận hơn tý, tranh thủ tạt vào đây, để 2 tuần sau lại chạy việt dã tiếp. Hy vọng từ đầu tháng 5 lại quay trở lại đây lâu dài được :D

Hoa ơi, thế vấn không nịnh được Sơn cho password của tao à?

Nhung ơi, tao ủy quyền cho mày lấy lại uy tín cho các bạn lớp Nga trong mắt bạn Ngọc đấy, trăm sự nhờ mày, tao làm hỏng hết cả rồi, bây giờ bạn ấy cứ nghe thấy lớp Nga là bỏ chạy thục mạng, không dám ngoái đầu lại nữa.

Mai ơi, hôm ăn hỏi cái Linh tao có đi được đâu, thôi để tuần này nếu nó rỗi bọn mình tổ chức xem mặt "em" nhà bạn Linh vậy nhé!

Phù.. phù..., chào chúng mày, lâu rồi không được vào đây cũng nhớ chúng mày quá! Tao vừa thoát ra từ một đống công việc, tuần này đỡ bận hơn tý, tranh thủ tạt vào đây, để 2 tuần sau lại chạy việt dã tiếp. Hy vọng từ đầu tháng 5 lại quay trở lại đây lâu dài được :D

Hoa ơi, thế vấn không nịnh được Sơn cho password của tao à?

Nhung ơi, tao ủy quyền cho mày lấy lại uy tín cho các bạn lớp Nga trong mắt bạn Ngọc đấy, trăm sự nhờ mày, tao làm hỏng hết cả rồi, bây giờ bạn ấy cứ nghe thấy lớp Nga là bỏ chạy thục mạng, không dám ngoái đầu lại nữa.

Mai ơi, hôm ăn hỏi cái Linh tao có đi được đâu, thôi để tuần này nếu nó rỗi bọn mình tổ chức xem mặt "em" nhà bạn Linh vậy nhé!

Đây, Nga đây rồi. Anh giai nhà nó đi vắng rồi nó mới vào đây chuyện trò cho các bạn đỡ nhớ đấy.

Nga ơi, giao cho mày tổ chức vụ xem mặt em giai Linh nhé.

Back
Bên trên