Ai khóa 87-90 vào đây tụ hội - Khóa 87-90: 20 năm gặp lại

Re: Ai khóa 87-90 vào đây tụ hội

Mới xuất hiện thêm một "tay buôn" đường dài mới. Xin hỏi chú em Chung gì gì đấy ở đâu chui ra vậy?...Có khi là một nhân tài buôn chuyến mới được khai quật cũng nên;)

Lày lày, tao cấm tất cả những đứa lào dám động chạm đến bạn SC của tao nhá....Tao bấy nâu bị ốm mất giọng, ngạt mũi...lên mãi bây giờ mới đánh hơi được vụ lày... Đừng có mà cứ đá bạn SC của tao hết từ bên lày qua bên lọ...Bạn ấy mà méo đi, không tròn như trước nà tao bắt đền đấy nhá....

Hoa vịt kia, cái vụ múa thoát ý trên bàn là như thế nào ấy nhỉ??????

hóa ra bác Chung vẫn lẩn quất đâu đây, cứ tưởng bác khiếp mấy con thị màu thị nở mẹ đốp chuyên ngữ nên chuồn thẳng từ năm ngoái rồi.

Nga cáo, có gì thì THANH MINH với chồng mày rằng, mrVMC nào đó nếu có quan tâm thăm hỏi, bình luận thời tiết & âm nhạc với mày cũng chẳng qua do "ăn quà mà nhớ CMXHCN tháng 10 vĩ đại" thôi nhé.

________

úi giời, nghie Nở Nhung bi bô thấy đáng yêu quá,
cơ mà iem đừng nghĩ nung tung ninh tinh nhié,
thật ra anh & th. SC tự nguyện xán vào nhau đấy chứ, iem cứ đổ tội cho mình anh nà nàm sao?

Chí Phèo lày không chơi ác.
cạnh tranh hả? Hehe, cạnh tranh thì có đấy :> !

nghĩa nà bao nhiêu đối tượng bấy nâu nay nhòm ngó SC, trong vòng 5 hôm bị anh cho dạt bãi hết,
(ý anh muốn lói thế, iem đừng có xuyên tạc nà được :D )

chết thật, phen này SC & Nhung xù mà thác loạn với nhau thì không biết mình sẽ ghen bên nào nhiều hơn đây :-/

Nguyễn Trần Bình Minh đã viết:
Hoa vịt kia, cái vụ múa thoát ý trên bàn là như thế nào ấy nhỉ??????

Ơ vụ múa thoát y trên bàn tạch đùng rồi còn đâu! Thực khách ăn không vào dỗ SC xuống dưới đất múa cột rồi!

(Sơn ơi bọn tao trêu mày đến đoạn nào mà mày thấy bắt đầu sôi máu thì mày làm ơn hắng nhẹ lên một tiếng để tao còn tay phanh chân thắng nhé! :D)

Welcome back bạn Chung! Phải nói là tôi rất ấn tượng với tài tường thuật của bạn.

Lại welcome back cả bạn Long nữa nhá. Thế bạn Quang của bạn Long đâu?

Khiếp, đến là tủi phận, thấy người đẹp Bình Minh lớp tớ xuất đầu lộ diện thì các bạn giai chả biết quanh năm ở đâu bây giờ mới chen lấn xô đẩy nhau xông ra.

Chốc nữa chắc có cả anh Duy.

Mà Bình Minh nhé, tao dẹp mãi mới gọn gọn tự ái vào được một góc để mà nói thật, rằng anh Châu nhà tao xem cái ảnh avatar hôm qua của mày xong, cứ thẫn thờ "Bạn này của em tên là gì? Anh gặp chưa nhỉ?! Chắc là chưa gặp nhỉ! Gặp rồi thì phải nhớ chứ nhỉ! Mà có chắc đấy là ảnh thật của bạn em không, hay là lại mượn ảnh cô người mẫu nào?". Làm tao phải sống chết rằng: "Em quả quyết với anh đấy là chính nó. Chả lẽ em ngồi cạnh nó suốt hồi cấp 3 mà em không nhớ nó trông thế nào à!". Để tối nay về tao bồi hẳn cho anh ấy một tràng ảnh của mày trong album cho chết đứ đừ luôn. Mà nói ngoài lề cho mày thêm tự hào, là từ trước đến nay tao chỉ thấy anh Châu nhà tao khen mỗi tao xinh :D!!! thôi đấy nhé, tuyệt không (dám?!) khen ai ngoài tao hết cả đâu.

À Mai thì cũng có phần, nhưng mà là phần của thằng ĐĐ. Nó cứ hấp háy mãi rằng thì là Mai ở ngoài xinh hơn hẳn Mai trong ảnh. Không ngờ gặp ngoài đời lại xinh thế! Ám ảnh thế! Thảo nào mà anh Duy cứ đòi cắn, bạn anh Duy cứ đòi cấu. Thằng ĐĐ đòi làm gì, thì tao lại không moi được.

Cứ tạm thời mỗi ngày một bạn như thế đã.

Chỉnh sửa lần cuối:

Chết quên là tao đầu tiên định vào đây để hỏi xem Mai có đi thăm cái Nhung cuối năm thật không. Tao đang dự kiến sáng 31/12 sẽ đến nhà nó để tối xem pháo hoa đêm giao thừa Tết Tây. Định là định hỏi thế, thế rồi vào đến nơi lại choáng vì nàng Bình Minh nên quên béng mất cái câu định nói. Ra ngoài một lúc hết choáng lại nhớ ra, lại vào viết lại.

Bi mà nó ở đây thể nào nó cũng cười tao toe toe.

Ối trời ơi, cứ tưởng chỉ ở bank tao làm mới có nhiều fan hâm mộ đến thế (thôi cứ gọi fan = "quạt trần" đi cho dân dã vậy), ai ngờ trong H.A.O cũng có nhiều "quạt trần" ra fết nhẩy....Hì hì, BM tao đây xin gửi lời chào đến các "quạt trần" và hy vọng tiếp tục được các "quạt trần" quạt vào tiếp nhé...

Này Hoa ơi, khéo khen cho anh Châu nhà mày có con mắt tinh đời. Tao và mày ngày xưa xinh lổi tiếng của lớp còn gì (chả biết tao nhớ có đúng không nữa, cứ cho là vậy đi, chả đứa nào nhớ gì đâu....;) ), anh ấy cùa quạng thế nào mà vớ trúng mày, bây giờ được chiêm ngưỡng nốt vẻ "nghiêng bình đổ nước" của tao...thế là toại nguyện rồi nhá...Có bao nhiêu "sự trớ trêu của tạo hoá" ở trên đời thì anh ấy đều được mục sở thị hết rồi nhá...:))

Tao nhớ có lần đứng trước gương tự ngắm mình và tự nhủ: cũng được đấy chứ, đâu đến nỗi đâu, rồi quay ra hỏi anh dai: anh ơi anh thấy em càng nhiều tuổi càng xinh nhỉ...Anh dai tao ngắm một lúc rồi buông một câu chắc nịch: em xinh lắm, hiếm có người ở tuổi em mà vẫn không thay đổi gì cả...Tao sướng quá cứ quay trước gương mãi để ngắm quả "dung nhan" của mình. Bố ấy tưởng tao không để ý nên buông thêm câu chốt: đúng là càng già, học càng lắm chỉ tổ càng hoang tưởng nặng.... Lày lày, tao cảnh cáo con Hoa, mày mà khen đểu là biết tay tao đấy. Tao vẫn còn ghi tên mày trong Sổ thù vặt vụ quả Táo đấy nhá, chưa xóa đâu. Liệu hồn[-x ...Thôi thì, mượn việc nhắc đến nhan sắc của tao để còn "lẩy" quả nhan sắc "đã nghiêng nghiêng" có tuổi của mày thì cũng tạm tha thứ được...Gớm khéo khoe chưa: từ trước đến nay tao chỉ thấy anh Châu nhà tao khen mỗi tao xinh thôi đấy nhé, tuyệt không khen ai ngoài tao hết cả đâu.

Khiếp khiếp rởn hết da gà.....

Khiếp, đến là tủi phận, thấy người đẹp Bình Minh lớp tớ xuất đầu lộ diện thì các bạn giai chả biết quanh năm ở đâu bây giờ mới chen lấn xô đẩy nhau xông ra.

Mà Bình Minh nhé, tao dẹp mãi mới gọn gọn tự ái vào được một góc để mà nói thật, rằng anh Châu nhà tao xem cái ảnh avatar hôm qua của mày xong, cứ thẫn thờ "Bạn này của em tên là gì? Anh gặp chưa nhỉ?! Chắc là chưa gặp nhỉ! Gặp rồi thì phải nhớ chứ nhỉ! Mà có chắc đấy là ảnh thật của bạn em không, hay là lại mượn ảnh cô người mẫu nào?". Làm tao phải sống chết rằng: "Em quả quyết với anh đấy là chính nó. Chả lẽ em ngồi cạnh nó suốt hồi cấp 3 mà em không nhớ nó trông thế nào à!". Để tối nay về tao bồi hẳn cho anh ấy một tràng ảnh của mày trong album cho chết đứ đừ luôn. Mà nói ngoài lề cho mày thêm tự hào, là từ trước đến nay tao chỉ thấy anh Châu nhà tao khen mỗi tao xinh :D!!! thôi đấy nhé, tuyệt không (dám?!) khen ai ngoài tao hết cả đâu.
-------------

Hoa ơi, tao không muốn vợ chồng mày lục đục vì quả nhan sắc của tao nên tao đành thay avatar bằng cái ảnh tao chụp cảnh Nũi né rồi nhá...

Thấy tao quảng đại chưa...Sao ở trên đời lại có người "càng có tuổi lại càng vừa đẹp cả nước sơn bề mặt lẫn nội thất bên trong" thế nhỉ:-/ :-/ :-/

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

@ Phú Vinh: cám ơn có lời nhắc. Vốn ngại ngùng và dút dát nên tôi cũng ít dám lộ diện. Tiện đây, có lẽ Vinh đổi danh xưng hộ cái. Tuổi tác chênh nhau vài chục ngày thật, nhưng gọi nhau bằng "bác" nghe nó vừa cứng nhắc đến sơ cứng, lại vừa xa cách.
Bằng chứng là, ngay sau đấy, có bạn Trần Bình Minh không làm ở Đài truyền hình được thể réo nhau bằng "chú" (chú gì thì cũng là chú cả). Rất tự nhiên và dễ thương. Đang yên đang lành, tót cái đã sỗ sàng ngoi lên thành bậc chú bác. Không những bất tiện mà còn đại đại bất tiện.
Vậy, cứ mày tao, chí tớ cho nó lành.
@ Nguyễn Trần Bình Minh
Xin hỏi chú em Chung gì gì đấy ở đâu chui ra vậy?...
Thành thực mà nói, câu này làm tớ bối rối và đỏ mắt mất một lúc. Tôi tưởng cái chỗ gì gì đấy không cần nói ra ai cũng tường cả.
Hoặc giả, ở đây còn ẩn chứa một hàm ý siêu hình xa xăm nào chăng? Cái này phải để tối về, tắm rửa cơm nước tươm tất, Chung tôi lên giường sớm suy ngẫm thêm. May ra vỡ lẽ ít nhiều khi bình minh ló dạng.
Bây giờ, tạm trả lời câu hỏi Where are U from thế này.
Dù đang làm gì, đề nghị bạn Minh dừng tay, dừng chân hay bộ phận bất kỳ nào phải làm việc, thư giãn giây lát rồi từ tốn đưa mắt chậm rãi nhìn xuống phía dưới... Thế, thế... Nào, bây giờ đã rõ chửa?
Suýt quên, phải bổ túc thêm là, giả sử Bình Minh cũng đang ở đây như tôi. Vâng, tức là tôi muốn nói quê mình ở Hà Nội. Tính đến đời con thì được chẵn 6 đời. Cũng chả dám tự hào gì đâu. Vì, như lời cụ Tô Hoài, tổ tiên hay gốc gác chính của Hà Nội chỉ là mấy anh đánh giậm bên sông Tô Lịch. Phải chăng vì thế mà Hà Nội không có máu đồng hương đồng khói lắm lúc quyết liệt đến cực đoan như nhiều vùng miền khác?
@ Hồng Hoa. Kính chào Hồng Hoa và gia đình!
@ all. Rút cục, không thấy có ai hưởng ứng hay đồng tình gì với ý tưởng Uống nước nhớ nguồn của tôi cả. Toàn thấy tâm sự kể lể chuyện Xưa kia mình đẹp nhất trần.... Với lại nhiều cảnh giới trần tục thường ngày khác.
Oái oăm nhỉ!
NHớ, hồi mới vào trường năm 1987, đúng dịp kỷ niệm 70 năm, lễ lạt với chương trình lôi thôi và kềnh càng phát khiếp. Lớp Toán được "trưng dụng" vào giàn đồng ca. Tập tành, luyện giọng í a í ới mấy tháng rồi một sáng CN ra trước tượng đài Lê Nin thi thố. Đúng hôm đại hàn. KHởi động với xoa bóp hồi lâu rồi 1, 2, 3 cùng tụt bỏ áo rét, cả hội ù té lao ra sân khấu. Co ro phong phanh sơ mi trắng đứng thể hiện vội vội vàng vàng rồi lại te tái quay vào tím tái và hồi hộp chờ kết quả.
Năm đó, Chu Văn An thắng trường mình. Một phần vì họ trang phục diêm dúa hơn. Cũng áo trắng nhưng điểm thêm cà vạt sặc sỡ, dù nhiều bạn cũng đeo lệch. Nhưng phần khác, quan trọng hơn, là bởi họ chịu rét giỏi hơn chúng tôi.
Mới đó mà đã gần 20 năm.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Nguyễn Trần Bình Minh đã viết:
Gớm khéo khoe chưa: từ trước đến nay tao chỉ thấy anh Châu nhà tao khen mỗi tao xinh thôi đấy nhé, tuyệt không dám khen ai ngoài tao hết cả đâu.

Nghĩa là tôi dữ quá, bà ạ! Bà phí công rởn da gà rồi! Chứ xinh xẻo thì việc gì phải khoe hehehehe.....

Tối qua tao dắt anh Châu đi tour một vòng album rồi. Toàn hỏi những câu tao không trả lời được, đại loại:

- Sao B. Minh đi biển gì mà mặc lắm quần áo thế?
- Sao ống tay áo của Mai dài thế, phải xắn bớt lên cho mát như các bạn khác chứ!
- Sao có hai thằng nào cùng bị lác thế?
- Sao có ai comment ảnh buồn cười thế hihihi...
............

VMChung đã viết:
.... Với lại nhiều cảnh giới trần tục thường ngày khác.
Oái oăm nhỉ

Thôi bạn Chung thông cảm với đám người trần (nhưng có lịch sự mặc quần áo) bọn tớ. Chả hiểu các bạn khác thì sao, chứ như tớ, chỉ toàn nhập tâm được những chuyện tầm phào và những khía cạnh tầm phào của những vấn đề hoành tráng. Mình là thế. Thế mới là mình.

Mà mỗi người một giọng nó mới vui, nhỉ!

Tao đang cuống quít lên để chạy đi ăn với con Thủy, con Vân (sợ chúng nó ăn hết mất) mà không nhịn được vẫn chạy vào đề nghị chúng mày bắt nhịp hát bài Lớp chúng mình rất rất xinh. hai ba!
Tao cho mọi người ở cơ quan xem ảnh N1 N2, mọi người hỏi kỹ càng về từng bạn một. Tao lại còn mạn phép Hoa cho xem ảnh chụp năm ngoai hồi con Thanh Hà sang Nhật nữa. Mọi người đều nhất trí nghe mày với BMinh hát bài đấy đấy.

Tao đang cuống quít lên để chạy đi ăn với con Thủy, con Vân (sợ chúng nó ăn hết mất) mà không nhịn được vẫn chạy vào đề nghị chúng mày bắt nhịp hát bài Lớp chúng mình rất rất xinh. hai ba!

Ơ hay, thế còn vụ ăn uống Chủ nhật này, không thấy Mai, Minh, Thủy, Vân confirm nhỉ??? Chúng mày có định đi gặp bạn xù ăn kẹo mút không đấy?

Được sửa bởi caspi : vào lúc 03:16 PM 10-11-2006.

Khiếp thật, cái dịu dạo này thiêng thật, réo a Duy là a Duy có mặt ngay ;)

Cũng tranh thủ cảm ơn cụ caspi trong thời gian em đi vắng đã quan tâm chăm sóc cái box này (đại khái là chỉ sửa chứ chưa xóa bài nào), ngoài ra còn nhiệt tình cho em mượn cái ghế với cái line internet để em có cơ hội bi bô với bạn bibo trong thời gian vẫn lưu lạc ở nước ngoài :p

Khiếp thật, cái dịu dạo này thiêng thật, réo a Duy là a Duy có mặt ngay ;)

Cũng tranh thủ cảm ơn cụ caspi trong thời gian em đi vắng đã quan tâm chăm sóc cái box này (đại khái là chỉ sửa chứ chưa xóa bài nào), ngoài ra còn nhiệt tình cho em mượn cái ghế với cái line internet để em có cơ hội bi bô với bạn bibo trong thời gian vẫn lưu lạc ở nước ngoài :p

Công nhận SC dạo này khoe hơi phô. Biết là vợ chồng bo bi (hay bibo???) hay xem forum cùng nhau lại nói thế :-t .

Với cả Mai ơi, làm sao xem VTV ở trang của Đài truyền hình được. Tao xem ở VNN nhưng mà hâm đơ lắm.

ờ, Mai pót cho tao cái link để tao xem thằng SC nó bi bô với, chẳng biết mò ở chỗ nào cả.

mấy nại, iem Lở Nhung mau gửi ảnh tụ tập ăn hút anh xiem cho đỡ nhớ.

con Cáo nhớ làm quả tường thuật như hôm nọ nhé, hoan nghênh hoan nghênh nhiều.

~o) ~o) ~o)

Báo mới đây, báo mới đây….

Chiều hôm qua ở Hà nội có mưa tương đối to, chắc do ảnh hưởng của bão sắp đổ vào miền trung, tao ngồi nhà ngán ngẩm: ăn được cái kẹo mút của con Nhung cũng khó đây! Bọn tao hẹn nhau lúc 5h30PM, nhưng vì lái xe bus của bọn tao là Phương Hà không xin được visa ra khỏi nhà lúc 5h, nên bọn tao đến muộn chút ít, có đâu… 30 phút, báo hại Nhung và anh Toni ngồi chờ từ 5h15’! Quả này những người đến sớm buôn gì thì xin nhường lời cho ai tới sớm nhé, xin mời…

Khi đến Phố Ngân, đoàn người trên xe bọn tao đổ bộ xuống gồm 6 người: Phương Hà, Thanh Hà và cháu Kẹo, Mai, Hương lớp trưởng N2 và bản thân, Thấy quân số ngồi phía dưới cũng tương đương: Hồng Vân và cháu Sakura (nghe lỏm tên, không biết có chính xác không nữa?), Dung db, Tẹo, Trần Hằng và vợ chồng nhà Nhung xù. Nhìn thấy bọn tao, Nhung bắt đầu đứng lên, mở máy, tay đưa qua đưa lại: Hà – Toni, Nga – Toni, another Hương – Toni….. đại loại xong màn giới thiệu chào hỏi rất nhanh. Sau màn đó, không hiểu anh Toni không chịu được các con vịt hay Nhung xù nhìn các bạn, bạn nào cũng xinh tươi đáng lo ngại cả nên nhanh chóng gọi 1 taxi cho anh Toni đi uống bia ở chỗ khác. Trước khi đi, Lệ Nhung và anh Toni còn kịp ôm hôn nhau thắm thiết với màn cọ râu hoành tráng!!! (muốn biết cụ tỉ hơn, phải hỏi Lệ Nhung nhé).
Bây giờ chuyển sang tiết mục chia quà và kẹo mút. Nhung lấy từ trong túi ra 2 túi ni lông, 1 túi đầy kaola bông và 1 túi đầy kẹo mút các màu, các cô nhao nhao: tao con màu đỏ, tao con màu đỏ (giờ mới biết ở bất kỳ tuổi nào, và kể cả con người chứ không riêng gì bò tót, đều bị màu đỏ cuốn hút!?), rất tiếc, trong 1 túi màu đỏ không nhiều, nên cũng có người phải ngậm ngùi lấy màu xanh, vàng, tím, đen…., với Lệ Nhung màn chia quà này rất phiền phức bởi 15’ nó không thể thông qua được thực đơn, nói to, hét lên cũng chẳng hề hiệu quả, cuối cùng thực đơn chỉ được duyệt sau khi túi kanguroo thứ 2 được phát hết. Khi túi kẹo mút được mở ra, chỉ có 2 cháu bé và cô Dung hưởng ứng. Dung db không chờ được tới cuối bữa, xé phắt kẹo ra mút ngay, nhưng không may cho nó, thức ăn được dọn ra nhanh quá, nên nó chuyển sang giai đoạn cắn – nhai cho nhanh, và cuối cùng nhìn bọn tao gắp thức ăn tới tới, không thể kiên nhẫn được nữa rồi, đành phải bỏ kẹo đi thôi, (mày phí phạm quá Dung ạ!)
Nhưng hỡi ôi, bọn tao cũng không được ăn yên ổn với con Nhung xù, nó bắt bọn tao tóm tắt tiểu sử 1 lượt, nhấn mạnh giới thiệu về các ông chồng. Sau màn này, bọn tao phát hiện ra chồng các bạn lớp Nga làm nghề khuân vác cửu vạn rất nhiều: cửu vạn đường không, đường bộ, đường biển đủ cả, và còn có người phụ trách cái lò gạch nữa! Trong khi đó, các bạn gái buôn bán nước bọt cũng lắm không kém, và sau đó, khi bàn bạc về Hà Hằng, Sơn cú, bọn tao tìm được 1 cái tên mĩ miều hơn cho nghề buôn nước bọt: Đại diện thương mại.
Màn ăn uống thì thôi, khỏi bắt tao tường thuật nhé, vì hầu hết bọn mày đều đã có dự không ít thì nhiều, nên đều có thể tưởng tượng ra được: món ăn mỗi lần mỗi khác, nhưng phong cách ăn thì không khác tí nào. Chỉ có thể túm lại 1 câu thế này: ăn rào rào, buôn ầm ầm và khi kết thúc, đĩa sạch bong!
Sau khi ăn xong, bọn tao bắt đầu quay ra buôn bán hỏi thăm nhau về nhà cửa, và Dung đã có 1 tuyên ngôn rất rất chi là sát với thực tế bọn tao thế này: Lúc đất rẻ thì mình không có tiền mua, bây giờ đất đắt thì … mình cũng chả có tiền. Lúc phát ngôn câu này, mặt nó nhìn ngây thơ vô số tội lắm, làm tao với Trần Hằng cười muốn đứt ruột, không thể ngừng lại được để thuật lại cho bọn còn lại đang trố mắt nhìn. Và 1 chủ đề nữa không bao giờ thiếu được: nói tốt về mẹ chồng, nghe đến đoạn này, Trần Hằng cứ ngậm đắng nuốt cay nghĩ đến viễn cảnh 20 năm sau, mình cũng được 2 nàng dâu ưu ái nhắc tới trong các vụ buôn bán.
Đại loại là tình hình ăn uống như thế, chắc cũng còn nhiều chi tiết khác tạm thời chưa nhớ ra, để cho những đứa khác vào bổ sung sau nhé, tao đứt hơi rồi.
Còn ảnh ọt, chờ Nhung đi, có nhót nó mang máy ảnh thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

Ơ thế con bạn xù của tao nó có để dành con kaola nào cho tao không nhở.

Mà buồn cười thật, hôm qua leo lên xe bus ở Frankfurt Airport ra máy bay thì gặp bà chị của Phương Hà. Lại nhớ vụ lần trước ở nhà cáo, ặk...

Điểm báo gì lan man bỏ bố, chẳng xúc tích gì hết. Những cái phần chính, quan trọng thì chẳng thấy nói tới như bạn Nhung nhìn thế nào, ước lượng nặng bao nhiêu tấn...rồi món ăn có những gì, bao nhiêu món...toàn những cái đâu đâu...ai thèm quan tâm chứ...

Nói tóm lại, lần sau mày nhớ đâm thẳng vào trọng tâm nhé. Điểm báo kiểu mày thì những đứa mà óc 3/4 toàn tà phớ như tao đọc không hiểu đâu, chóng mắt nắm =))

Tý thì quên mất....Thằng SC vừa về tới VN sau khi được một thằng to lực lưỡng kèm ra tới tận máy bay vì sợ nó chuồn ở lại (ấy nà tao đoán thế;) ) có nhắc tao: mày bố trí lịch gặp Condo Rice chưa? Tao bảo chưa được mặc dù bà ấy tha thiết xin được gặp tao. Tao có nói bận quá, nhiều việc quá, bao nhiêu người xin gặp mà chưa thể bố trí được đây. Tao có bố tri cho bà ấy gặp tao sau buổi gặp với nở Nhung...(Gì thì gì cũng phải ưu tiên bạn bè cũ chứ:D )... Hì hì...

Nhung ơi, mày rảnh ngày nào không để tao với mày ôn nghèo kể khổ cái? Vấn đề đó fụ thôi, cái chính là tao tới lấy xuất kaola + kẹo mút của tao hôm rồi...Hôm qua tao đi dã ngoại về muộn lại mưa, người bẩn quá, sợ đến làm ô uế buổi gặp gỡ của chúng mày nên đành ngậm ngùi ở nhà nằm co mà mơ về lơi xa nắm, lơi có bạn nở Nhung giữa một rừng khỉ - người lẫn lộn với các món ăn ...sạch bách nhẵn như chùi.....=))

Ừ. Con Nga nó không tả cảnh tả người là vì chúng mày sẽ được xem trên phóng sự ảnh của Nhung xù. Nhưng thấy chúng mày sốt ruột quá, tao sơ sơ tóm tắt là cái Nhung được tất cả các bạn nhất trí là xinh đẹp, đằm thắm, rất biết cách ăn mặc. Thêm nhận xét của riêng tao là nó nói giọng trầm trầm, từ tốn nghe cực kỳ hấp rấn.
@Bình Minh: Món ăn thì bọn tao không tả cho mày vì sợ mày thèm quá chết ngất luôn. Có 2 món Nhung đặc biệt đặt thêm là bún đậu mắm tôm, và rau muống xào.
@Vinh, Hoa: Chương trình trực tiếp có thể xem trên trang web của VTV vtv.org.vn, dưng mà sau đó thì không xem được nữa. Sơn thể nào chẳng nhờ bà chị ghi lại hình ảnh của mình vào băng đĩa gì đó, để nó post lên cho bà con xem.
@Sơn ơi, thế hóa ra lại có cả quà với cát-xê của WTO nữa à? Phải chia cho các bạn đấy nhé.

tài năng làm phóng sự của Nga Cáo được thể hiện ngày một rõ rệt.
càng ngày tao lại càng có thiện chí với mày Cáo ạ ;;) .

chị Bình Minh đọc mà nhức đầu chóng mặt thì chứng tỏ tà-phớ lên đến 5/4 rồi ạ,
chị mà cắt bớt quả tóc "uốn sóng to" kia tới mang tai, sau đó thể hiện cho nó bù xù tứ tung như hồi ở đỉnh núi xanh bên Úc, thì có tà-phớ đến 50/4 em vẫn sẽ ban cho vài lời khen ạ,
là em nghĩ thế ạ,

Thêm nhận xét của riêng tao là nó nói giọng trầm trầm, từ tốn nghe cực kỳ hấp rấn.
Mai à, tao nhớ ngày xưa con Lở nhà tao giọng thánh thót nắm cơ mà,

ló hát bài "Прекрасное далеко" như chim họa mi tháng 3,
ló đánh ghen, ló chửi Chí tao thì cứ chan chát như xát muối chanh vào (xxx),

vậy mà bây giờ mày bảo giọng ló "chầm chầm hấp rấn"?
chẳng hay mày có hơi tò mò muốn biết tao thấy giọng mày như thế lào không:D ?
mày khen thì khen anh Chí nhà ló đây lày, giọng tao mới nà thánh thót đây lày,
mỗi tội không từ tốn & có hấp rấn.

anh lói thế có phải không Nhung nhẩy Phương nhẩy?

~o) ~o) ~o) ~o)
-------------

ơ hay, thằng Sơn Cú sang kia nhảy múa, tọng cho đẫy bia bọt vào rồi làm ăn tắc trách theo kiểu Cu Sớn thế hả?
cái link mày đưa die xxx nó rồi, xxx làm sao mà download về được!
up lại đeeeeeee.

~o) ~o) ~o) ~o) ~o)

Điểm báo gì lan man bỏ bố, chẳng xúc tích gì hết...
Nói tóm lại, lần sau mày nhớ đâm thẳng vào trọng tâm nhé. Điểm báo kiểu mày thì những đứa mà óc 3/4 toàn tà phớ như tao đọc không hiểu đâu, chóng mắt nắm =))

Mày thông cảm, mỗi đứa đi ăn có một trọng tâm khác nhau, ví dụ tao đi ăn vì thích tụ tập, rồi buôn bán và cuối cùng mới đến ăn uống ..., vì thế cho nên tường thuật cũng theo thứ tự ưu tiên như thế! Và dung nhan Nhung xù thì không bút nào tả xiết, nên mày cố gắng chờ chiêm ngưỡng ảnh nó vậy, tao không đủ văn để tả :D

tài năng làm phóng sự của Nga Cáo được thể hiện ngày một rõ rệt.
càng ngày tao lại càng có thiện chí với mày Cáo ạ ;;)

Cám ơn mày vì lời khen! Hôm vừa rồi đi ăn, cũng có nhiều lời "thiện chí" về mày lắm, mà tao không dám đưa ra đây, sợ mày nghe thấy lại ngã bổ chửng!!!=))

Back
Bên trên