Ai khóa 87-90 vào đây tụ hội - Khóa 87-90: 20 năm gặp lại

Re: Ai khóa 87-90 vào đây tụ hội

Tao được mày báo trước rồi mà suýt nữa vẫn ngất và không thể tin được đấy là Mod của bọn mình! Ai là tác giả mà chúng mày ra nông nỗi thế hả Vinh và Sơn ơi....!!!:((
Mày còn phải hỏi à, kẻ thủ ác hành động xong thì phải khoe ngay kết quả, chỉ có điều nó khoe khéo kinh :D

Nhân thể tao cũng bi bô theo chúng nó chúc mừng sinh nhật bạn cáo vợ thằng Ngọc bạn tao nhé.

À với lại tao rất sợ cái Tẹo, cho nên tao không dám ho he mó máy gì, chứ ảnh cưới của nó xinh lắm. Váy lại còn xẻ một đường táo bạo giữa ngực kéo dài xuống tận dưới rốn. Thế mà nó còn sợ trông không rõ, phải hỏi đi hỏi lại tao rằng "trông thế đã rõ chưa hả mày?".
Ơ, hóa ra Tẹo làm đám cưới rồi à? Chúc mừng nhé. Thế mà tao cứ tưởng mày đợi đến lúc tao về, ngày đẹp, 21 tháng 11 mới làm đám cưới. Thế này làm tao mất chỗ ăn uống, buồn quá.

Công nhận mọi người ở nhà ăn chơi, mát xa đấm bóp, mấy anh chị nằm vật ra đấy, mặt mũi hết sức hưởng thụ. Uống rượu say lơ tơ mơ thì đúng rồi, nhưng thấy hình như được sờ chân một cái, các chị các anh trông cũng y dư thể là uống rượu say ấy, lơ tơ mơ cả lượt luôn:))

Hôm nay là thứ 3.
- Còn 3 cái ngủ nữa là đến cuối tuần, vì tối thứ sáu đã được gọi là cuối tuần rồi.
- Còn 5 cái ngủ nữa là chồng đi công tác về.
- Và còn 10 cái ngủ nữa (9 cái ngủ ở nhà và 1 cái ngủ ở trên máy bay) là được về đến Hà Nội.
Ngày mai là thứ 4
- Còn 2 cái ngủ nữa đến cuối tuần
- 4 cái ngủ nữa là chồng về
Và 9 cái ngủ nữa là về đến Hà Nội. Được gặp gia đình, bạn bè, ăn uống, đú đởn.

Ai đang đếm ngày ấy nhỉ :))

Hehe, mày đếm ngày theo kiểu "cái ngủ" giống y hệt cháu Bi hồi mẫu giáo:

- Mẹ ơi cô giáo bảo ngủ hai lần nữa là được đi công viên! (nói xong vào nhà ngủ hì hà hì hục cho chóng được đi chơi)

Thế bao giờ các bạn lại kéo nhau đi diệt cá mập tiếp thế?

Mấy hôm nay thằng Vinh nó đi rồi bà con có vẻ chỉ muốn ngủ cho lại sức, không buồn nói năng gì cả.

Quyết định chủ động hẹn gặp các bạn sớm, vì thân tớ chưa về đến nhà đã bị cắt thành mấy nghìn mảnh rồi.

Báo cáo cả nhà là ngoảnh đi ngoảnh lại, còn có mỗi những ngày này là tớ available. Các bạn rỗi ngày nào hẹn luôn đi

Tối Chủ Nhật (12/11) - đoạn này chưa chắc lắm.
Tối thứ 2 (13/11)
Trưa thứ 3 (14/11)
Tối chủ nhật (19/11)
Trưa và tối thứ 2 (20/11)
Thứ 3 thì cưới Tẹo rồi. Ăn xong 1 cái, uống xong 1 cái là phóng thẳng ra sân bay. Hy vọng bạn Tẹo vẫn mời, mặc dù tớ chắc sẽ mặc quần áo chuẩn bị ra phi trường hơi bị giống Ta Ba Lô.

Thôi, giờ tớ đi ngủ hì hục giống cháu Bi để ngày qua cho nhanh, để sớm về nhà.
-------------

Các bạn thông cảm là đáng lý ra ở nhà 2 cuối tuần để đú đởn cho sướng. Mỗi tội hóa ra năm nay năm nhuận, giỗ bố tớ vào thứ 3, nên phải đi Cambodia muộn hơn dự định, thành ra lở dở một cái cuối tuần. Xin lỗi trước để các bạn đỡ giận
-------------

Lại quên, tao đang định đi thắp hương Hạnh sáng thứ 3, có đứa nào đi cùng không. Nếu không, chúng mày cho tao xin lại cái địa chỉ để tao chỉ đường cho taxi

Quyết định chủ động hẹn gặp các bạn sớm, vì thân tớ chưa về đến nhà đã bị cắt thành mấy nghìn mảnh rồi.

Báo cáo cả nhà là ngoảnh đi ngoảnh lại, còn có mỗi những ngày này là tớ available. Các bạn rỗi ngày nào hẹn luôn đi

Tối thứ 2 (13/11)
Trưa thứ 3 (14/11)
Tối chủ nhật (19/11)
Thứ 3 thì cưới Tẹo rồi. Ăn xong 1 cái, uống xong 1 cái là phóng thẳng ra sân bay. Hy vọng bạn Tẹo vẫn mời, mặc dù tớ chắc sẽ mặc quần áo chuẩn bị ra phi trường hơi bị giống Ta Ba Lô.
Đây có tao vào hưởng ứng đây. Tao thì các tối CN là khả thi nhất. Mày về đúng họp Apec. tao bình thường thì nhàn rỗi lẽ ra chúng mày hô lúc nào là lon ton đi ngay lúc ấy, dưng mà có thể tao phải đi hóng hớt mấy ngày đấy. Thế những đứa khác thì thế nào? 2 mõ làng Nga Cáo với Dung bụt e-mail hò hẹn như lần trước đi nhẩy?

Tối thứ 2 (13/11)
Trưa thứ 3 (14/11)
Tối chủ nhật (19/11)

Nhung ơi, cho đến giờ này, phút này tao vẫn chưa dám phát cái thiếp nào mời ai đến dự đám cưới cả. (Thiếp đã in xong đâu???) Nhưng để Nhung yên lòng lên đường về Tổ quốc nên tiện đây xin có nhời "trân trọng kính mời bạn Nhung (dù ăn mặc giống Ta Ba Lô, hay Ta Ca Táp) tới dự bữa cơm thân mật mừng lễ thành hôn của hai chúng tôi vào hồi 17h00 ngày 21.11.2006. Sự có mặt của bạn sẽ là niềm vinh hạnh của gia đình chúng tôi". (Nhung ơi, giữ bí mật nhé, kẻo cái Hoa vịt nó nghe thấy nó tị nạnh mất).

Nhung ơi, cho đến giờ này, phút này tao vẫn chưa dám phát cái thiếp nào mời ai đến dự đám cưới cả. (Thiếp đã in xong đâu???) Nhưng để Nhung yên lòng lên đường về Tổ quốc nên tiện đây xin có nhời "trân trọng kính mời bạn Nhung (dù ăn mặc giống Ta Ba Lô, hay Ta Ca Táp) tới dự bữa cơm thân mật mừng lễ thành hôn của hai chúng tôi vào hồi 17h00 ngày 21.11.2006. Sự có mặt của bạn sẽ là niềm vinh hạnh của gia đình chúng tôi". (Nhung ơi, giữ bí mật nhé, kẻo cái Hoa vịt nó nghe thấy nó tị nạnh mất).

Tao điếc có nghe thấy gì đâu!

Mà có nghe thấy cũng chả tị!

Tại vì tao đi đám cưới có bao giờ cần giấy mời đâu! Toàn không mời mà kéo toàn thể tiểu gia đình đến, cô dâu chú giể cứ gọi là trợn mắt lên hỏi "bọn này là bọn nào?".
-------------

Nhân tiện có Tẹo đây, hỏi luôn là tao không được phép dán ảnh cưới của mày lung tung, nhưng tao thay mặt hai nhân vật chính bằng hai nhân vật đóng thế rồi dán lên có được không?

Mày không nói gì nghĩa là được hả?

Tối thứ 2 (13/11)
Trưa thứ 3 (14/11)
Tối chủ nhật (19/11)

Gớm, hì hụi đánh được 1 đoạn, gửi lại mất hết, điên quá, chả còn hứng viết nữa.

Túm lại là thế này, nếu ăn trưa thì buôn bán được ít, mà ăn tối thì 1 số bạn phải làm osin lại khó đi, đi vào tối CN (19/11) thì sợ có ngưởi cận ngày cưới quá lại không đi được, nên tao có ý kiến là tối Chủ nhật (12/11), còn hôm đó Nhung ko bố trí được thì thứ 2 (13/11) vậy, khổ chủ Nhung và các bạn thấy thế nào?

Cảm ơn các bạn trước về đoạn Nhung gọi 1 cái là kéo nhau đi ăn. Hy vọng trước là các bạn hưởng ứng nhiệt tình như hồi đón tiếp anh Chí nhà Nở Nhung.

Xong đoạn cảm ơn, quay sang hẹn hò. OK, tôi xin tạm thời book các bạn either Sunday dinner 12/11 hoặc là Monday 13/11. Sẽ confirm trong 1 đến hai ngày nữa. Sẽ cố gắng hết sức mình để confirm vào tối ngày chủ nhật (12/11), nghe theo lời khuyên của Nga và Mai.

(mặt mũi Nhung cau có, giá như kế hoạch đầu ở nhà 2 weekend có phải xông xênh không. Nhưng thôi, 9 năm đi xa mới có một năm ở nhà đúng giỗ bố, cấm kêu ca).

Bàn tiếp đến địa điểm. Chúng mình lại Phố Ngân, hay là ở đâu. Đề nghị anh chị em cho ý kiến.

Tẹo ơi, mày chọn ngày đẹp, lại chọn cả giờ đẹp, làm tao cố cũng không qua ăn cưới mày được. Tao bay chuyến 7.00pm, thì 5pm đã phải ngồi chễm chệ trên taxi ra phi trường rồi. Mặc dù rất muốn làm vinh hạnh gia đình Tẹo nhưng cũng phải xin cáo lỗi trước vậy. Thôi phải cố mà gặp mày chủ nhật 12/11 vậy.

Cũng xin phép các bạn trước là tớ đến ăn kèm theo chồng. Mong các bạn thông cảm cho sự thiếu kín đáo của tớ.

Tao đi dự lễ kết nạp VN vào WTO bên cái nước chủ quản công ty mà Dung với Tẹo vừa làm việc vừa lầm bầm chửi ấy, chết nỗi đến sáng sớm thứ hai mới được về Hà Nội. Nhung xù mà gặp bọn lớp Nga chủ nhật thì bố trí uống cafe lúc nào với tao nhé. Chúc vui.

Phải cố chạy vào nói leo phá quấy mấy câu cho nó nhẹ người mới chịu được. Nhung về, ngoài kẹo mút nhớ mang theo máy ảnh cho tao còn thử tay nghề mới nghe chưa mày? Hôm nào đi cà phê bụi chuối với một mình Sơn thì nhờ đứa nào bí mật đi cùng nó paparazzi cho vài bô kỷ niệm.

em Nhung Nở nhớ chụp cái ảnh thằng Cú nó đèo em = suzuki sport nhé, xem có ôm nó "chặt chặt nà" không.

nghe nói thằng đó cũng có lắm kẹo đấy Nở ạ, anh đồ rằng nó sẽ bắt em ăn thật nhiều mà không cho thanh minh giải trình gì gì cả đâu, cẩn thận với ba cái loài hi-tech đó nhé.

con vịt Hoa nói leo phá quấy bấy nhiêu đã nhẹ người chưa?
linh ta linh tinh.
mày nhẹ người, nhỡ người khác nặng người thì sao? [-x

hình như tao có ý định tạt tai đá đít mày thì phải, tuy rằng bắt nạt trẻ con chẳng hay ho vinh dự gì.

em Nhung Nở nhớ chụp cái ảnh thằng Cú nó đèo em = suzuki sport nhé, xem có ôm nó "chặt chặt nà" không.
Anh Chí Vinh nói có vẻ ý ghen ngầm lắm. Đừng lo. Anh Chí với Nở iem, Sơn chỉ chọn được hoặc đứa này hoặc đứa kia thôi. Không vơ được cả hai đứa chúng mình, nên anh Chí không phải ghen. Để em về, nếu em đòi ôm Sơn thật chặt mà Sơn sợ quá chạy vội ra ôm gốc cây, là biết ngay giữa em với anh Chí, Sơn chọn ai rồi.

BTW, Sơn lại mượn cớ họp hành vớ vẩn để tránh mặt tôi đấy hả? W-TO cũng không to bằng tôi đâu, bảo đảm tôi đây to hơn cả về vóc dáng lẫn âm thanh nhá.

Chỉnh sửa lần cuối:

Khiếp quá, rôm rả quá...

Tao bị ốm nằm thẳng cẳng mấy ngày hôm nay, mãi bây giờ mới vào...

Đọc chẳng hiểu gì cả, không biết do tao ngu lâu hay bị ốm mà lú lẫn... May mà không "thăng", còn có cơ hội buôn với chúng mày....

Anyway...welcome back, Nở Nhung. Để xem mày có thay đổi gì không sau cái lần gặp mày gần nhất....năm 2004 nhỉ....Tao bây giờ mắt mờ, lại thêm bị ốm nên mũi thì điếc, tai thì ù...túm lại là không phân biệt được mầu sắc, mùi vị, âm thanh gì hết...Nếu mà tao có thấy một bà ba ú, ăn mặc như vẹt hongkong, cứ hót như khiếu...trước mặt thì mày đừng giận nhá...Chắc chắn là do tao chứ hoàn toàn mày ko như vậy đâu....Kidding...

(Bố khỉ, chả thấy cái nút emoicon đâu để nhấn cái nhỉ...)

khổ thân chị Minh bị tẩu hỏa nhập ma.

chị cứ chăm vào đây bi bô cùng các bạn & chửi nhau cùng một số bạn là cắt cơn thôi ạ.

là em nghĩ như thế ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

Chúc mừng Bình Minh khỏi ốm tái xuất giang hồ!

Hoa, chúc tụng thì sang forum bên kia nhé. Bên này là tụ tập đánh chén với nhau. Chúc tụng vớ vẩn, sai chủ đề.

Minh ơi, khổ thân mày, ốm đau. Thằng Vinh về nó làm gì mày mà bây giờ tẩu hỏa nhập ma thế hả mày.

Vinh, tao đã dặn mày rồi. Nếu thấy Minh ngồi cạnh SC, thì mày phải nhường nhịn, tránh SC ra. Mày cứ xán vào cạnh tranh với Minh, để bạn nó đau buồn suốt từ tháng trước đến giờ. Bạn bè như mày, toàn chơi ác.

Thôi Minh ạ, lần này tao về tao rủ Sơn và mày đi uống cà phê riêng ở công viên, tha hồ mà tâm sự với nhau nhé. Thằng Vinh nó đi mất rồi, mày đừng ngại nó nữa. Hoàn hồn lại đi.:))

Hôm nay rỗi hơi, công việc thì ngưng trễ, duyên số ngẫu nhiên làm tôi quay vào đây. Đọc, xem qua thì thấy trong này sôi nổi và hào hứng quá. Mừng là các bạn vẫn bảo lưu được bầu không khí rộn ràng như hồi hội trường năm ngoái. Bắt chước cụ Trường Chinh hồi sinh tiền rơm rớm lúc xem duyệt: Bao giờ cho đến tháng 10, Chung này cũng thều thào thống khoái: Mừng, mừng lắm các bạn ôi!
Tối qua, xem TV, Chung tôi thấy cám cảnh quá. Vì rằng Kỷ niệm Cách mạng tháng 10 Nga được cử hành hơi có phần qua loa và đại khái so với quy mô và tầm cỡ của nó trong lịch sử.
Thử hỏi, không có CMT 10 với ông Lê Nin ở nước Nga thì lấy đâu ra CMT 8 để rồi hí hửng vênh vang Vê-kép-Tê-Ô như ngày hôm nay?
Ô hay, ăn quả thì phải nhớ người nghiến răng xuống tấn lúc tưới bón chứ! Cho nên, đề nghị các bạn lớp Nga, vốn đông đảo và đầy nhuệ khí ở đây, dấy lên một phong trào thiết thực và sinh động để nhớ về những ngày xưa nhưng chưa xa lắm ấy.
Thiển nghĩ, chỉ cần 1 vài hành động đơn sơ mộc mạc nhưng chân thành cũng đã đáng biểu dương lắm rồi. Chẳng hạn, các bạn có thể chỉ xơi bánh mì muối 1 bữa, hoặc vừa nhắm cá Nga vừa xem Họa báo Liên Xô, nếu còn, độ 5, 10 phút, hoặc chỉ mần Vodka Nga (trừ loại có xuất xứ từ Xebiri) vào bữa chính, hoặc săn sóc vợ hay bạn vợ chu toàn hơn 1 chút nếu cô ả tình cờ tên là Nga. Thậm chí, chỉ cần như tôi lúc này: thừ người trên ghế, mắt lim dim, tay mân mê gần tim và ư ử Sồn Nhẹt Xì Ki... vân vân và vân vân. Biết bao nhiêu hình thức tưởng niệm hay kỷ niệm nhanh gọn nhưng giàu ý nghĩa khác mà ta có thể vận dụng ngay trong giờ hành chính.
Cũng tối qua, trong không khí ngập ngụa hào khí WTO, tôi được chiêm ngưỡng anh Hà Đăng Sơn trên vô tuyến truyền hình. Phải nói rằng, bất chấp trang phục phanh ngực giang hồ vặt với va li bánh xe lộc cộc, phong thái điềm tĩnh và lịch lãm trong hơn 1 phút trả lời của anh làm tôi rất rất cảm mến. Vậy, xin có lời xiển dương anh và bố cáo để nhiều người cùng được biết.

hóa ra bác Chung vẫn lẩn quất đâu đây, cứ tưởng bác khiếp mấy con thị màu thị nở mẹ đốp chuyên ngữ nên chuồn thẳng từ năm ngoái rồi.

Nga cáo, có gì thì THANH MINH với chồng mày rằng, mrVMC nào đó nếu có quan tâm thăm hỏi, bình luận thời tiết & âm nhạc với mày cũng chẳng qua do "ăn quà mà nhớ CMXHCN tháng 10 vĩ đại" thôi nhé.

________
Vinh, tao đã dặn mày rồi. Nếu thấy Minh ngồi cạnh SC, thì mày phải nhường nhịn, tránh SC ra. Mày cứ xán vào cạnh tranh với Minh, để bạn nó đau buồn suốt từ tháng trước đến giờ. Bạn bè như mày, toàn chơi ác.

úi giời, nghie Nở Nhung bi bô thấy đáng yêu quá,
cơ mà iem đừng nghĩ nung tung ninh tinh nhié,
thật ra anh & th. SC tự nguyện xán vào nhau đấy chứ, iem cứ đổ tội cho mình anh nà nàm sao?

Chí Phèo lày không chơi ác.
cạnh tranh hả? Hehe, cạnh tranh thì có đấy :> !

nghĩa nà bao nhiêu đối tượng bấy nâu nay nhòm ngó SC, trong vòng 5 hôm bị anh cho dạt bãi hết,
(ý anh muốn lói thế, iem đừng có xuyên tạc nà được :D )

chết thật, phen này SC & Nhung xù mà thác loạn với nhau thì không biết mình sẽ ghen bên nào nhiều hơn đây :-/

Back
Bên trên