Ai khóa 87-90 vào đây tụ hội - Khóa 87-90: 20 năm gặp lại

Re: Ai khóa 87-90 vào đây tụ hội

Không hiểu có chuyện gì xảy ra với Chí Vinh mà hôm nay nó chính thức cờ lêm sao lại gọi nó là OHO. Cái vụ OHO hay OH này tao không tài nào mà xác định được. Cái này chỉ có Hoa mới có thể đứng ra xác định được thôi.

Tao nghi là nó có thể thấy Sơn bớt hấp dẫn đi rồi chăng nên muốn đổi mục tiêu.

Hôm nay thiếu Mai, Vinh ít nói.

Chỉnh sửa lần cuối:

Ối giời nàng lước ơi, Nở iem mang lón iem ngồi giữa đình nàng, iem réo anh Chí nhà iem đây.

Người gì mà cứ thấy gái nà xông vào, chụp ảnh với hết cô lọ đến cô kia. Mà đúng nà con gái Hà Lội, cô lào trông cũng xinh cũng tươi cũng mơn mởn ra. Không những các cô sing-gừ (Nở iem cũng tiên tiến học tiếng Tây nắm), mà cả những cô có chồng có mấy con rồi cũng xinh. Nàm anh Chí nhà iem mắt cứ tít nại, sờ vai cô này, chạm đùi cô kia, cười lói hỉ hả, chẳng nhớ Nở iem ở nhà mòn con mắt chờ đợi. Mà các cô anh Chí iem đã không tha, nại còn ngồi xe ôm anh Sơn, gớm, cứ giả vờ đường đông, ôm đến chặt chặt nà. Rồi nại còn mang chuyện cảm tình riêng với cụ Bá Hoa ra loa phóng thanh cho cả nàng nghe.

Trách cụ Bá Hoa, có mỗi việc chặt đuôi anh Chí nhà iem mà chặt không tử tế, không hết. Để anh Chí iem vẫn không rõ mình thuộc loại OH hay loại OHO, nên thấy ai anh Chí nhà iem cũng theo. Khổ cái thân Nở iem, biết là không cạnh tranh được với các cô thành phố hây hây. Nhưng bây giờ nại mang tiếng không cạnh tranh được với cả mấy anh lái xe máy. Nở iem bị mỗi cái răng tươi, chứ có đến lỗi lào đâu, anh Chí ơi nà anh chí. Tốn cái công cháo hành nhà Nở iem quá, anh Chí ơi :((

Phân tích văn của Nở thì thấy như thế này:

1. Nở khen các cô các chị chụp ảnh cùng anh Chí, ai cũng xinh cũng tươi. Các chị các cô trong ảnh đề nghị vào cười duyên dáng, vỗ tay đồng ý đi=D>

2. Nở giận anh Chí là thấy cô nào anh Chí cũng xông vào chụp ảnh cùng. Nhưng khen thầm anh Chí là may quá anh Chí chịu chụp ảnh với gái đẹp, chứ không Nở ngồi đợi mốc ở Úc ra cũng chẳng biết ở nhà các bạn ngày xưa bây giờ trông như thế nào. (Nhớ lần trước giao cho Hoa chụp ảnh họp lớp hồi 20 năm thành lập trường, tổng kết lại, chẳng được cái ảnh nào)

3. Nở khen bạn Sơn dáng đẹp nên anh Chí ngồi xe máy ôm chặt ghê lắm.

Và cuối cùng:

4. Nở hết sức confused là anh Chí hiện nay được gọi là OH hay OHO, hay bây giờ chuyển hẳn sang OHA cho nó rõ ràng.

Không hiểu có chuyện gì xảy ra với Chí Vinh mà hôm nay nó chính thức cờ lêm sao lại gọi nó là OHO. Cái vụ OHO hay OH này tao không tài nào mà xác định được. Cái này chỉ có Hoa mới có thể đứng ra xác định được thôi.

Tao nghi là nó có thể thấy Sơn bớt hấp dẫn đi rồi chăng nên muốn đổi mục tiêu.

Hôm nay thiếu Mai, Vinh ít nói.

Dung có thể gợi ý cho Sơn làm sao tăng được phần hấp dẫn. Quả này mà Sơn mời các bạn một bữa đi ăn nhậu có khi cả Tẹo cả Vinh đều đổi ý nhỉ. Nói chung các loại OHA và OHO thì cũng dễ dụ dỗ thôi.

ừ, mà Hoa cũng nên giúp mọi người lý giải nỗi băn khoăn của mọi người đi. Nói thật, để tao còn dọn gạch mang đi chỗ khác chứ cứ xếp mãi ở đấy rồi chết già mất :((

Mai đã viết:
3. Khi mới đến, ý thức trách nhiệm chưa bị hơi men làm nhạt nhòa, Chí Vinh nhiệt tình bảo: Nga ơi, quà chồng mày gửi có đưa luôn bây giờ không? Từ hôm về tao toàn ngồi tủ lạnh bảo quản quà của chồng mày thôi, đưa nhanh kẻo hỏng hết.

Chết cười. Vui thế

Chết cười Nở Nhung la lói chói lên xong rồi lại ngồi tỉ mẩn tự phân tích.

Đây nhá, chân dung bố cháu đây. Các cô các chú hết phải tò mò tự tưởng tượng.

Hơ hơ, mà tao bây giờ không có tiếng mà lại có miếng nhỉ, lại có quyền sinh sát, quyết định giới tính của thằng OHO cơ à?

Mày cứ tiếp tục làm người không giới tính từ giờ đến trưa đi. Bây giờ tao phải đi làm đã, giờ nghỉ trưa sẽ lại tạt vào.

Chết cười. Vui thế

Ê, mày đừng có mà cười trên nỗi đau khổ của người khác thế nhé! Cái Mai nó tả hơi khác thực tế, khi tao đến, thằng Đà điểu nó kêu nó ngồi tủ lạnh suốt nãy giờ, nhưng khi thấy bạn Sơn cú tới nơi, nó không thể nhịn được nữa, nên nhảy ra ngoài ngồi luôn, thế là hỏng hết "bánh kẹo"! :((

Ê, mày đừng có mà cười trên nỗi đau khổ của người khác thế nhé! Cái Mai nó tả hơi khác thực tế, khi tao đến, thằng Đà điểu nó kêu nó ngồi tủ lạnh suốt nãy giờ, nhưng khi thấy bạn Sơn cú tới nơi, nó không thể nhịn được nữa, nên nhảy ra ngoài ngồi luôn, thế là hỏng hết "bánh kẹo"! :((

ơ, theo sách tao đọc được nhé, nếu bảo quản trong tủ lạnh thì bao lâu không biết nhưng bảo quản trong người thì vô tư. Cho nên quà vẫn cứ trao đi chứ nếu không nó lại mang đống quà hỏng đó về lại Niên Xô để trả lại cho Ngọc à.

tự quote đã viết:
Hơ hơ, mà tao bây giờ không có tiếng mà lại có miếng nhỉ, lại có quyền sinh sát, quyết định giới tính của thằng OHO cơ à?

Mày cứ tiếp tục làm người không giới tính từ giờ đến trưa đi. Bây giờ tao phải đi làm đã, giờ nghỉ trưa sẽ lại tạt vào.

Nào, bây giờ đã đến thời điểm quyết định mà tất cả chúng ta đều nín thở chờ đợi từ lâu. Trên sân khấu, là thí sinh Nguyễn Thị Phú Vinh yêu mến của chúng ta.

Em sinh năm 73 (hồi trước toàn nói dối là 74). Em có số đo 4 vòng rất chuẩn của một cái thùng phuy. Em muốn kết thân với tất cả giai gái bốn phương. Em ghét giả dối, thích bốc phét. Sở trường của em là đảm đang nữ công gia chánh. Mái tóc vấn cao tôn lên đường nét quý phái của em hôm nay, là do một tay em tự húi. Cái váy yểu điệu màu đỏ hở vai hở ngực hở lưng hở rốn hở lườn này của em, cũng là do em kỳ công tự thiết kế và được anh thợ giày đầu đường khâu hộ.

Đó là vài nét phác họa về thí sinh Phú Vinh, người đã đoạt giải phụ "Thí sinh được khán giả yêu mến nhất". Và đây là câu hỏi ứng xử dành cho em, trước khi Ban Giám Kháo đưa ra quyết định:

- Em có bao giờ mơ ước sẽ trở thành một OH không? Nếu ước mơ của em trở thành hiện thực, em sẽ làm gì?

Chết cười Nở Nhung la lói chói lên xong rồi lại ngồi tỉ mẩn tự phân tích.
Mày thông cảm, mấy hôm nay Đà Điểu về, chị em ríu rít, chẳng ai cười với tao, nên tao tự cười lấy. Vô duyên từ bé rồi mà.

Trích bài Phương
ơ, theo sách tao đọc được nhé, nếu bảo quản trong tủ lạnh thì bao lâu không biết nhưng bảo quản trong người thì vô tư. Cho nên quà vẫn cứ trao đi chứ nếu không nó lại mang đống quà hỏng đó về lại Niên Xô để trả lại cho Ngọc à.
Nga ơi, tao thấy mày nên nghe lời khuyên của Phương đi. Quà có hơi hết đóng đá một chút thì cứ dùng tạm. Chứ thằng đà điểu OHO nó phải mang quà về trả lại Ngọc, rồi mày không kiểm soát được chúng nó trao đi giả lại với nhau thế nào. Rồi lại chỉ bở béo cái Hoa kiếm chác, mang kéo sang Nga gặp Ngọc mất thôi.

Đó là vài nét phác họa về thí sinh Phú Vinh, người đã đoạt giải phụ "Thí sinh được khán giả yêu mến nhất".
Hoa nhá, mày mang anh Chí nhà tao ra làm trò cười cho thiên hạ nhé. Tao bênh anh Chí tao đấy.

Đúng là chẳng ai cho anh Chí nhà tao làm người đàn ông lương thiện. Anh Chí nhà tao chẳng qua là hoàn cảnh xô đẩy, gần mày, gần Sơn, nên mới bị thành OHO thôi. Chứ cứ gần Nở Nhung tao đi, chẳng cần cắt cần cứa cần tủ lạnh cũng thành OHA ngay.

Chỉnh sửa lần cuối:

Nguyễn Thị Tuyết Nhung đã viết:
Hoa nhá, mày mang anh Chí nhà tao ra làm trò cười cho thiên hạ nhé. Tao bênh anh Chí tao đấy.

Đúng là chẳng ai cho anh Chí nhà tao làm người đàn ông lương thiện.

Thì anh Chí mày vẫn được toàn quyền làm một người đàn bà lương thiện đấy thôi!

Mà đến cả cái Nhung cũng bênh anh Chí mày chê tao ác cơ à?

Thế thì em Vinh mau mau vào trả lời nốt câu hỏi ứng xử để Ban Giám Khảo còn liệu đường mà quyết định giới tính theo nguyện vọng của em đi nào! Nhanh nhanh để Ban Giám Khảo còn đi giải nghệ nào.

Thì anh Chí mày vẫn được toàn quyền làm một người đàn bà lương thiện đấy thôi!

Mà đến cả cái Nhung cũng bênh anh Chí mày chê tao ác cơ à?

Thế thì em Vinh mau mau vào trả lời nốt câu hỏi ứng xử để Ban Giám Khảo còn liệu đường mà quyết định giới tính theo nguyện vọng của em đi nào! Nhanh nhanh để Ban Giám Khảo còn đi giải nghệ nào.

Xin phép Ban Giám khảo cho khán giả được giao lưu cùng có được không ạ.

Trước tiên là xin đính chính lại tí nhé. Thí sinh này có một số điểm rất đáng ngờ. Ngày xưa thí sinh này cứ hay nói là sinh năm 73 mặc dù tao rất ngờ là sinh năm 74. Tuy nhiên, chuyện đó không quan trọng. Liệu có thể đặt cho thí sinh 1 câu hỏi được không ạ. Nếu chọn giữa vị Giám khảo Hoa vịt đáng kính và 1 bạn giai mặc áo màu cam, em sẽ chọn ai? Thế thôi ạ.

Nga ơi, tao thấy mày nên nghe lời khuyên của Phương đi. Quà có hơi hết đóng đá một chút thì cứ dùng tạm. Chứ thằng đà điểu OHO nó phải mang quà về trả lại Ngọc, rồi mày không kiểm soát được chúng nó trao đi giả lại với nhau thế nào. Rồi lại chỉ bở béo cái Hoa kiếm chác, mang kéo sang Nga gặp Ngọc mất thôi.

Tao cũng muốn nghe theo lời khuyên của mày với cái Phương lắm, dưng mà cái thằng anh Chí vô trách nhiệm nhà mày nó nhìn thấy Sơn, quên hết cả, lao từ tủ lạnh ra và còn vứt toẹt quà của tao xuống sông Hồng mất rồi, có muốn dùng tạm cũng chả có :((

May cho Nga với Ngọc có Phương là chuyên gia trong lĩnh vực này nhé. Hồi xưa bọn mình có được early education (con gái viết chữ a, con giai viết chữ e như Nhung bảo đâu, mình tuyền viết chữ a cả), thế nên cứ ngây thơ (cụ) thế đấy, cứ tưởng thế là hỏng bét cả.

Quên tao chưa kể nốt đoạn (gần) cuối câu chuyện. Vinh bảo: chắc hỏng xừ nó mất rồi. Nga bảo: kệ, hỏng vẫn là quà chồng tao gửi, cứ trả hết cho tao.

Giữa Nga và Mai các bạn tin ai? Hay là Mai nhanh tay lấy mất làm thằng Vinh phải nói dối cho trôi sông? Hơn nữa, mọi người chỉ chứng kiến Vinh dịu dàng bước ra hái cành khoai ngứa tát vào má Sơn cú. Không chứng kiến cảnh cho nguyên liệu quá data trôi sông.

Nguyên liệu đi đâu??????? Kết quả 273 ngày sau sẽ rõ.

Nào, bây giờ đã đến thời điểm quyết định mà tất cả chúng ta đều nín thở chờ đợi từ lâu. Trên sân khấu, là thí sinh Nguyễn Thị Phú Vinh yêu mến của chúng ta.

Đó là vài nét phác họa về thí sinh Phú Vinh, người đã đoạt giải phụ "Thí sinh được khán giả yêu mến nhất". Và đây là câu hỏi ứng xử dành cho em, trước khi Ban Giám Kháo đưa ra quyết định:

- Em có bao giờ mơ ước sẽ trở thành một OH không? Nếu ước mơ của em trở thành hiện thực, em sẽ làm gì?

Mày không cho nó đáp án ôn tập trước à?

Ở nhà bây giờ thi hoa hậu, cô nào cũng phải có 1 tập câu hỏi và đáp án luyện thi. Cách đây mấy tháng có thi Hoa hậu các vùng thủ đô của VN từ xưa đến nay (hay cái gì tương tự như thế), có 2 em được hỏi 2 câu khác nhau là hãy kể về quê em, với lại kể về vùng thủ đô VN em yêu quí. 2 em này cùng kể về Kinh Bắc, thuộc cứ là làu làu, nói không khác nhau từ cái chấm cái phảy, đến cả những chỗ kiểu như đoạn này giang tay ra, đoạn này đưa tay lên trời...

Đấy, iem Phú Vinh cần được luyện thi trước chứ. Hay ra giao cho chị Nở và anh Cú phụ trách cho nó đủ nếp đủ tẻ?
Chứ như hôm nọ thi vòng sơ khảo em Vinh được mỗi cái nhanh mồm nhanh miệng chứ Ban giám khảo hỏi: em hãy nêu 1 số vị nữ anh hùng dân tộc mà em ngưỡng mộ. Vinh bảo: Chị 2 bà Trưng, chị Bà Triệu, Chị Thúy Nga Pari ạ. Em cho biết câu ca dao tục ngữ về tình vợ chồng mà em tâm đắc? Vinh giả nhời ngay: Dạ, ông ăn chả bà ăn nem ạ.

Giữa Nga và Mai các bạn tin ai? Hay là Mai nhanh tay lấy mất làm thằng Vinh phải nói dối cho trôi sông? Hơn nữa, mọi người chỉ chứng kiến Vinh dịu dàng bước ra hái cành khoai ngứa tát vào má Sơn cú. Không chứng kiến cảnh cho nguyên liệu quá data trôi sông.

Dung ơi, mày bán avatar chạy phết đấy nhỉ? Đấy là nhờ có tao mở hàng cho đấy nhé. Lại quả sang đây 1 ít đê.

Cái vụ quà cáp kia, tao chỉ nghe hơi nồi chõ thế thôi, chứ tao có thấy trao đi gửi lại thế nào đâu. Hóa ra là nó đổ xuống sông thật à? Sao lại thế hả chúng mày?

Dung ơi, lần sau mày làm ơn chuyển thành tuần hoặc tháng được không? Thực là tao kém toán, chả biết 273 ngày là bao nhiêu tuần, bao nhiêu tháng và bao nhiêu quý.

Tao cũng nghi Mai lấy mất quà của Nga lắm cho nên nó cứ nói mãi chuyện đó. Không thế sao Vinh biết là Mai cười kiểu gì. Mà thằng Vinh nổi tiếng là người có trách nhiệm mà. Đời nào nó lại ném quà của Ngọc đi thế. Có lẽ là đưa nhầm người.

Mai nên học Phú Vinh nhé: không thanh minh thanh nga gì cả. Cứ chờ 273 ngày thì mọi chuyện sẽ sáng tỏ. Nhưng mà nhé, tao chỉ hơi tò mò. Liệu kết quả sẽ cầm cành phong lan hay là gì nhỉ. Chẳng gì cũng là quà của Ngọc mà Vinh lại cầm hộ.

May cho Nga với Ngọc có Phương là chuyên gia trong lĩnh vực này nhé. Hồi xưa bọn mình có được early education (con gái viết chữ a, con giai viết chữ e như Nhung bảo đâu, mình tuyền viết chữ a cả), thế nên cứ ngây thơ (cụ) thế đấy, cứ tưởng thế là hỏng bét cả.

Mai ơi, tao là chuyên gia lĩnh vực bên cạnh cơ chứ chưa phải chuyên gia vụ này đâu. Mà mày vẫn được học chữ a đấy chứ, có chăng bọn con trai thiệt không được học chữ e thôi.

Ê chúng mày ơi vào album N1 mà xem cái ảnh mới. May nhờ có cái áo mới nhận dạng được nạn nhân Sơn Cú.

À với lại tao rất sợ cái Tẹo, cho nên tao không dám ho he mó máy gì, chứ ảnh cưới của nó xinh lắm. Váy lại còn xẻ một đường táo bạo giữa ngực kéo dài xuống tận dưới rốn. Thế mà nó còn sợ trông không rõ, phải hỏi đi hỏi lại tao rằng "trông thế đã rõ chưa hả mày?".

Ê chúng mày ơi vào album N1 mà xem cái ảnh mới. May nhờ có cái áo mới nhận dạng được nạn nhân Sơn Cú.

Tao được mày báo trước rồi mà suýt nữa vẫn ngất và không thể tin được đấy là Mod của bọn mình! Ai là tác giả mà chúng mày ra nông nỗi thế hả Vinh và Sơn ơi....!!!:((

Back
Bên trên