A level

E đọc thấy còn bảo cái visa Schengen loại multi j đấy lại chỉ có thời hạn trong 3 tháng, tức là hết hạn lại phải đi làm từ đầu những cái a Kiên nói ở trên á 8-}
Nghe mà muốn tan tành luôn giấc mơ đi du thì nhiều mà học thì ít của mình rồi =((

Schengen Visa h nó cho tối đa 2 tháng em ạ =)) =)) hehe ừa, mỗi lần đi là xin đi xin lại đấy :p gì chứ sang UK mà muốn du lịch sướng là sai lầm rồi em :p sang Đức hay Pháp đi :p nói thế chứ dân chúng vẫn đi ầm ầm mà :)) năm vừa rồi anh đi Thụy Sỹ 1 phát, đi Pháp 3 phát và Đức 1 phát đây này :))

Ây dà ây dà sao chả ai nói năng gì làm topic chết đứ đừ thế này :p

Anh post cái này cho các em nào máu me đi UK nhé :D

CTC 50th ANNIVERSARY SCHOLARSHIP

Cambridge Tutors College will celebrate its 50th anniversary in the academic year 2008-2009

As part of our celebrations, we are delighted to announce that we will be awarding up to 10 full-fee anniversary scholarships to students wishing to enrol in September 2009 and January 2010

Students wishing to apply for an anniversary scholarship should follow the usual CTC application process and the normal entry requirements will need to be fulfilled

In addition, a 500-word essay, in English, should be included with the application documentation and must be written on one of the following topics:

* 1. The advantages and disadvantages of being educated in a foreign country
* 2. My most important achievement
* 3. My ambitions for the future
* 4. The most important challenge facing the world today

An application form and a copy of recent examination results and school reports, together with the above essay, must be sent to the Principal, Mr Mario Di Clemente, at the above address, by no later than 10 November 2008

Successful scholarship applicants will be notified by 10 January 2009

Source: http://www.ctc.ac.uk/annivschol.html

Tiến lên anh em ơi :x :x :x hehe dạo này CTC hơi bị ít Amsers enrol, năm sau phải cải thiện tình hình đi chứ nhỉ :x :x :x

Oh cái này cho mấy e 07/10 là vừa đẹp đấy chứ mình ko ham nổi :D. Hết 12 mới start A levels thì muộn quá :p

Hờ hờ chả sao em ạ :p nếu em máu me :p chả thiếu j người học hết cấp 3 xong mới sang UK đâu em :D

wat's "a copy of recent examination results"? :D

School report thôi em :)) xuống VP mà xin một cái, về khai vào xong mượn VP quyển học bạ, vác lên cho thầy Tuấn hoặc cô Oanh ký với đóng dấu, nếu anh nhớ k nhầm thì thủ tục là thế :D muốn đi du học mà cái món này còn k biết thì đi đứng gì em :))

À, CTC có vẻ khá chuông các loại giải HSG (cái này tự cá nhân anh thấy theo kinh nghiệm bản thân :p) nên em nào có thì cố gắng đem đi dịch công chứng xong gửi kèm cho nó hoành tá tràng :D

ah ko tại e thấy cái đấy và school reports lại ghi riêng ra nên tưởng 2

thủ tục ngoài ra còn để lại CMT để lấy học bạ hoặc 5k/dấu ở VP luôn :))

em hỏi cái này... CTC có accept TOEFL thay cho IELTS đc ko? :|

Chỉnh sửa lần cuối:
:eek: :eek:
T________T..tiếc vt..
vet ơi đi đê :x
này mà tưởng A level đã cần ielts đâu. Đến lúc apply đh lại vừa hết hạn như chị ah :))

Chỉnh sửa lần cuối:
yep cuz the usual CTC application process requires minimum IELTS 5.5 for A-level mathematics and science subjects and IELTS 6.0 for other subjects [sic]
:|

nhg em ko thi IELTS :( US cũng bắt đầu accept IELTS rồi nên em ko biết là... :-?

@E Dung: đầu năm A2 em đã apply uni rồi, chứ có phải là hết năm A2 đâu, lúc em apply nó chưa hết hạn là đc mà :p anh nghĩ thế :p

@E Hà: anh k rõ là CTC có chấp nhận TOEFL k, cái này e cứ mail hỏi thẳng ông ( già ) Mario Di Clemente í, ông í là ng phụ trách tuyển sinh mà :)

Anh hồi apply CTC cũng chưa thi IELTS, nhg hồi đấy trường có tổ chức thi kiểm tra trình độ TA ngay tại HN và SG, còn cái món scholarship này thì lại k thế, nên anh cũng k rõ lắm. H e đi thi ngay thì cũng k hẳn là ý hay vì e chưa luyện tí nào :) e cứ mail hỏi thẳng ông Di Clemente í, bảo là tao chưa kịp thi IELTS thì làm thế nào, ông í sẽ trả lời em :D good luck guys :D

a em đã xem kĩ lại appli. form và có đc dùng TOEFL :x...có phần course là hơi ko hiểu j.. +_+

mà anh ơi có phải học xg 11 sang đấy phải thêm 1 năm nữa rồi mới vào 2 năm A level ko? còn xong 12 thì mới sang học A level? :| kiểu tự apply gửi sang này này... thế thì.. hơi lâu quá =.=

Chỉnh sửa lần cuối:
Cái học bổng này cho kỳ tháng 9 năm nay và tháng 1 năm sau mà vet, nên nếu đi thì sẽ đi tháng 1 chứ, học song lớp 11 thì học bổng đâu ra nữa :))
Sang học A level 2 năm luôn thôi :-/ ko phải như học bổng sing bắt học từ O level đâu

năm 09-10 cơ mà, song 11 mới đi chứ.
cái phần học dự bị A level kia tớ đọc thấy trong phần admissions :-? tức là hết 11 phải thêm 3 năm nữa :|

What the heck :| Vừa đọc xong cái Admissions em Hà bảo :)) rubbish :)) hầu hết hội CTC VN đều sang từ hết 11 hoặc giữa 12 ( nếu là take 18 month course ), học A Level luôn, chả ma nào phải take GCSE cả, chỉ có bọn hết lớp 10 mới sang mà chưa đủ tuổi thì phải take GCSE thôi :))

Chỉnh sửa lần cuối:
em ngĩ hầu hết Vn sang đấy là vào đợt CTC về Vn recruit mà chứ chả ai self apply theo cái usual application process này cả :-?

em ngĩ hầu hết Vn sang đấy là vào đợt CTC về Vn recruit mà chứ chả ai self apply theo cái usual application process này cả :-?

Ờ có đấy em :)) 2 năm gần đây năm nào cũng có :)) và vẫn có ng được scholarship to to chứ k phải k đâu :) cần thì anh hỏi cho, mà sao cứ phải bàn ra bàn vào mệt thế nhờ, viết béng cái mail hỏi đi, em sợ ng ta đánh giá gì chắc :-j

----------

Vừa hỏi hộ em Hà xong :)) e chưa có IELTS cũng chả sao đâu, ng ta sẽ interview em qua điện thoại ;)

Back
Bên trên