A Level

Re: A level...hxhx

hehee.......anh Vũ nhân vật chính đã xuất hiện sau khi bị bàn tán sau lưng.........:p
ơ chị ha modern dance học cái gì mà Nga khen hay hả chị .....:x ( tin tuởng hỏi mỗi chị Ha nhé......:p)
ơ chị hà học ply à....năm nay có bạn tên Phưong học Trần phú bằng tuổi em vào đấy, à 2 hẳn hoi, 1 boi nữa, nhưng em ko biết ai.....:p
hic, có ai "nghe nói " " có người " ở Sussex ko ạ.........( cách Brighton 15' ).........hxxx.....hehee.......nhưng mà em thích truờng của em lắm.......ai năm nay ko đi thì tiếc vì ko vào truờng tớ đi nhé....kool cực.....:D...à bạn Nga vào truờng tớ có phải tha hồ học dance ko.....vừa build xong 1 trung tâm to oạch Performing arts to uynhg nhé..........:D.........super đẹp......:p.........ui.......truờng mình......:x......nóng lòng ghê..........
hehee.......anh Vũ ko phải ful, thế thì để em xem có ful đuợc qua mặt anh Vũ ko.......:D........( dạo này mình bạo mồm ko biết nguợng :(( ...)........hi`hi`......
chà.......anh Vũ chẳng bao giờ thấy lên forrum, thấy Nga hỏi một câu " nhạy cảm " là thấy có mặt liền.........h`ih`i......có vấn đề rồi........:p........

Chỉnh sửa lần cuối:

Đặng Vân Hà đã viết:
Cái anh nào ở chỗ em cơ ạ mà em ko biết :-/
Đây, có cả ID đàng hoàng (uni ID thật đấy)

Chỉnh sửa lần cuối:

Uầy Đốm vẽ nghệ thế?! Ảnh 2 nhìn giống hơn ảnh 1. Ảnh một nhìn hơi dài dại :p
@các em: Consultant sắp phải charge £10/giờ rồi chứ không thì bankrupt mất ;)
Modern dance là học nhảy hiện đại kiểu mấy cô Pop "princess" ý mà. Được cái vui lại "thể dục" luôn :D

Chỉnh sửa lần cuối:

đây là chân dung tự họa của anh Vũ ạ
cái anh 1 trông hơi giống beckham
chị HA:h thì bọn em cũng chẳng biết hỏi gì nữa,bao nhiêu vấn đề đã được chị consult hết rồi:D
khi nào sang đến nơi em sẽ contact chị;)
mà chị HA ơi,hành lý được mang bao nhieu cân ạ
hồi trước chị có tham gia cái Duke of Edinburgh's award scheme ko,em thấy trường nào cũng tổ chức cái này mà nó bảo bọn uni thích cái này

hheee..........cái gì đấy Nga?........sao lại động đến Becks của tớ là thế nào.......:p
may quá........lúc mà consultant bị charge thì "làm việc " xong với chị hà anh hết rồi..........:p.........chị Hà anh mà tính tiền ra khéo sạt nghiệp em mất......:D
hehee........thế thì hay nhỉ.......hay là tớ cũng thích học m.d , đú theo bạn Nga tí.........chị ha ơi......thế có tính vào 1/4 môn của mình hay học thêm cũng đuợc ạ....

À học cái đấy là activity thôi chứ đâu có phải là "môn học" gì đâu. It's good fun ;) Tranh đấy anh Vũ vẽ anh Minh-Plymouth đấy chứ tự họa gì đâu :D Chị không đi cái Duke of Edinburgh. Cái đấy phải đóng thêm £180 thì phải. Đại loại là back pack trèo núi rồi cắm lều ăn gió nằm sương chị của các em "èo uột" đâu có đủ sức đi cái đấy :D :D

ôi...........em thấy giống chân dung anh ý tự họa hơn là anh Minh nào đó.......:p...
anh Vũ trông ảnh cute hơn .......:p
hehee...chị hà anh mà èo uột thì lấy ai khoẻ mạnh mà đi.......trông chị khỏe mạnh trăm công nghìn việc sao mà èo uột đuợc.đầy sức sống.........:D....:x
Nga tồ ...ấy xogn giấy tờ chưa..............12/6 tớ thi ielts rồi........:D.suớng quá.......

Anh Vũ yêu quái, em chẳng xem đc cái ảnh anh post lên, lỗi rồi!!!
Chị H.A trông thế mà không yếu đâu, chị nhể ?:p

Thử ấn vào attachment xem. Cho thêm thông tin là anh đấy học ở Plymouth Business School, computer ID la dnguyen (mỗi lần anh đến toàn xài account của nó :biggrin: )

Đính kèm

116.2 KB · Xem: 5

chà....xem ra chị hà ko nên làm quen đâu....em thấy có cả id tội phạm truy nã nữa..........nguy hiểm lắm............:p........[-(

Em Yến không phải lo, khéo giờ này họ đã PM cho nhau rồi ý chứ ;)
Chị khôn lắm nhé, cái gì cần èo uột mới èo uột cái gì cần khoẻ vẫn khoẻ như thường :D
Nói đùa chứ hồi chị ở VN thì yếu lăm, đến dựng cái chân chống xe máy cũng chẳng dựng được toàn bị ba quát. Từ khi sang đây quen ăn gió nằm sương nên mùa hè về đi biển cùng gia đình tay xách va ly đi phăm phăm không cần ba xách hộ. Không những thế còn tự nguyện xách đồ hộ mẹ và em. Mọi người impress lắm! Sướng! :D

Chị H.A không đc từ bụng ta suy ra bụng người như thế. Nhưng mà yến nới nghe cũng có lý, giống tội phạm hình sự quá :p

hi`hi`.chị Hà anh hồi ở nhà có cao như bây giờ ko...hxhxx...chị cao thật đấy......;)....thế mà bảo là yếu thì .hhi`hi`.........
đi du học cứ nhu đi rèn luyện nghĩa vụ quân sự>:D

Đúng là đi du học khoẻ lên đấy em ơi, nhất là cái vụ bê vali. Chị đi chơi mà phải chuyển tàu xe là cứ kéo va li chay băng băng. Hơn nữa bên này lại ko có xe máy mà nên đi đau cũng đi bộ. Đi chơi là cứ dạc cả cẳng.

hichic, đúng là nan giải thật.......may mà em cũng khoái đi bộ.....:p....nhưng mà khoản vác valy thì ..hxhx......đi đâu em cũng ngại nhất là cầm theo cái gì đấy............hxhx........
à chị ơi, đi xe bus với tàu điện ngầm thì khác gì nhau hả chị.............
à với cả mình mua vé tháng hay vé năm , hay ngày , hay là thế nào ạ?......hôm truớc em lần mò linh tinh, thấy có cái thẻ ......em quên tên mất rồi....dùng tiện dã man, nó dùng soạt qua như kiểu thẻ tín dụng........( hic, chả biết tả thế nào vì em quên tên rồi.........:p...).........em thấy hay lắm , mà em lại ko thấy anh chị anof tả về cái đấy, chị hà anh có biết ko ạ.............
thế cái vụ thẻ sv quốc tế mà đuợc giảm 50% là chuyện thật hay đùa hả chị........hi`hi`......em nghe mỗi người nói một kiểu.....anh Tuyên anh 3 thì bảo cứ giả vờ duới 16t toàn mua vé trẻ con.......đi với bạn lại mua vé nguời nhớn cho đỡ xí hổ..........:D...........hi`h`i........thật ra thì mình có đuợc giảm giá cái gì ko ạ.......

Bus là xe buyt' :D còn tube là tàu điện ngầm (chỉ có ở london thôi - kiểu tàu nhưng đi dưới lòng đất). Mình là học sinh nên nếu mua Young Person Rail Card £18/năm thì đi tàu hỏa được giảm 30% tiền. Nếu giả dưới 16 hình như rẻ được một nửa nhưng mà nó hỏi ID thì cũng phiền.
Em không ở London lại học boarding thì cần gì lo khoản vé tháng, họa hoằn may ra đi bus- mà chị ghét đi bus, vừa lâu lại vừa đông đúc chật chội!
Thẻ sinh viên quốc tế chỉ dùng để giảm giá mấy cái lặt vặt, xem phim, Pizza Hut, Mc Donald một số cửa hàng quần áo...mà được giảm có 10% thôi. Tuy nhiên dùng để làm ID khi vào club (có club kiểm tra nghiêm ngặt xem có >18 không)
Student được giảm giá vé máy bay ở STA Travel nhưng hãng này cũng đắt hơn mình thường nên cũng coi như huề! Chị nghĩ mãi vẫn chưa hình dung ra cái thẻ em tả là thẻ gì. Dùng để mua hàng á hay là làm gì??
Chuyện bê va li các em gái lo gì. Thấy loay hoay thế nào cũng có một thanh niên lao ra offer bê giúp xuống cầu thang ý mà. Nhìn chung là người dân cũng rất nice. Nhưng khi nào mà xui không có bóng dáng ai giúp thì kéo lê chết thôi. Có lần chị và một chị bạn quyết định đi bộ ra ga tàu thay vì taxi for a change (ở Bromsgrove) mà hai đứa vừa đi vừa kéo lê vừa ước ao giá có anh nào dừng lại đề nghị chở đi sẽ "lấy" anh đấy làm chồng luôn :D À nhân tiện kinh nghiệm nếu các em có đi holiday ở đâu vào các kỳ nghỉ thì đừng dại gì khuân nhiều sách vở, chẳng học được chữ nào đâu. Kì đầu chị "ham học" khuân theo một va li sách vở nặng như đá sau chẳng học được lấy một chữ. Tốt nhất chỉ mang theo một quyển sách gối đầu để thỉnh thoảng giở qua cho đỡ guilty thôi :)

chị HA ơi thế hành lý được mang tối đa bao nhiêu kg ạ
em thấy có người bảo là 30kg
30 kg thì chết à,làm sao đủ được.vé máy bay từ UK về VN là bao nhiêu ạ

đấy ,e biết ngay mà, tả thế này cũng ít nguời bít, hx, chị hà anh cũng ko bít rùi....
nó là cái thẻ gì mà lần em lần mò mấy trang site tìm truờng ở London , tự nhiên tìm thấy trong phân traffic ý mà.,...hxhx...nó dùng chung cho cả tube và bus, rất tiện lợi, dùng như thẻ tín dụng,. tức là trên xe có một cái để " soạt qua ý mà, đỡ phải vé viếc mà ko tốn thời gian, cũng kiểu như mất thì chỉ cần đăng ký làm lại chứ ko mất, rồi vv...v..tiện lợi, bằng plastic hay gì đó, giá rẻ....tên là onyx hay oassis gì đó...nói chung đại loại có chữ O...:p...h`ih`i...
oay , rẻ thế chị, có 18 thôi á....hxhx..thế thông thuờng mình đi chơi bời từ nơi này đến nơi khác hs mình hay dùng cái gì hả chị, tube đúng ko..mà mua vé lẻ khoảng bao nhiêu hả chị...ví dụ đi 2 chỗ cách nhau 1,2 h thì khoảng bao nhiêu.....à mà chính vì khoản queue mà em thấy cái thẻ em nói rất tiện lợi...;)
ôi thế hóa ra cái thẻ svqt là vô dụng...thế mà cứ quảng cáo loạn lên, hda thật là...
ôi may mà chị hà anh dặn...:D...em đỡ phải cảnh vác theo đống sách nặng è cổ...:p
chi hà anh ui, ra sân bay dễ bị lạc ko...:p...em đi qua Pháp rồi mới sang, mà em phải đến Gatwich ( viết sai rồi...:((...).....chứ ko phải heathrow....chị ơi từ Pháp qua thì đi gì tiện nhất? vé khoảng bao nhiêu, có cần đặt truớc ko...
chị ơi, cần mua ở nhà những cái gì hả chị
em định sang rồi mới mua laptop vì còn cần bảo hành nữa với cả vác đi nặng chết..:p
à còn kim từ điển nữa..
chị ơi thế đò dùng học tập thì có cần mua trứớc ko ạ.....nói chung cứ cái gì tiện và rẻ hơn em mua truớc vì em ko bị hạn chế số cân...chị chỉ cho em với....:p
à quần áo nữa...à mà em thấy nhiều khi quần áo bên đấy mua xong hí hửng , về đây giống hệt hic, lại còn rẻ rơi rớt nữa chứ...:D....nói chung là có nên mua đồ lạnh ko ạ
chị ơi miền South lạnh hay nóng , đại loại có nhiều nắng ko chị....8-}...em ghét nắng.....khoảng bao nhiêu độ hả chị...
à với cả chị Ha ơi, em dùng thẻ con từ cc của bố mẹ ở nhà thì mỗi lần rút tiền ra có mất % charge ko ạ....

Vũ Hoàng Yến đã viết:
tên là onyx hay oassis gì đó...nói chung đại loại có chữ O
oyster - không ở london thì đừng dùng.

Yến à.em đừng có làm cái thẻ SVQT làm gì cho tốn tiền, nhưng lỡ làm rồi thì cũng không sao. Để khi nào đi chơi sang Pháp hay Hà Lan cũng đc giảm giá 1 số chỗ vui chơi đấy. 8-|
Em mà ở Boarding school thì cần gì vé tháng. không ở London thì làm gì có tube mà đi. Đi chơi đâu đi bus đc rồi. Còn thành phố em mà nhỏ thì đi bộ cho nhanh :biggrin:
LÀm thẻ Vía hay master card ở Vn cũng tốt, tiêu gì bố mẹ trả oẻ nhà. Không mất charge đâu. Nhưng nếu em rút tiền ra thì charge nặng :))
Nói chung sang đây vẫn phải mở tài khoản riêng mua bán nó tiện.
Mang sách làm gì, sang chẳngt dùng đâu. nặng !!!
Em mà ko vác quần áo rét sang thì có mà chết rét. Sang đây mà sắm thì đầu quàn áo lạnh thì có mà hét tiền đi chơi. Chịu khó vác sang. Ở miền Nam không lạnh lắm đâu. Nếu mà ở gần biển thì đỡ hơn nhiều, như chỗ chị nè, ấm hơn các chỗ khác. Nhưng gọi là ấm hơn chứ đến sau Xmas thì cũng lạnh ơi là lạnh :frown:

Back
Bên trên