A Level

Re: A level...hxhx

hơ hơ, thuờng thì tớ chưa thấy ai khen thức ăn ở truờng ngon cả...8-} ( kinh khủng )
hehe, còn chuyện overweith thì tớ nghe ko bít bao nhiêu người dọa rồi.....:p........hehe......phải chăm chỉ tập tành thì mới xong đuợc........may mà tớ thích ăn hoa quả, hic, nhưng mà đồ ăn bên uk có vẻ rất là ngon mắt....hxhx......mà toàn là con gái béo ú lên , còn con trai thì gầy đi, bất công thật......:D...chắc là vì đồ ăn vặt kinh khủng quá........:p
chị hà anh ơi, chị nói rõ hơn về mấy cái activities ở trên đi......:p......f.a, y.e thì đại loại mình sẽ làm gì ạ, cứu thuơng à....:D....em cũng thích tham gia acti lắm.......:D...hic, em ko biết là nên chọn psy , môn mình thích, hay một môn dễ đạt A hơn, như là geo chẳng hạn.......hxhx.........
hehe, sao mà nghe thuơng quá đi........:D....:x.......em chăm chỉ mày mò nghiên cứu tìm tòi mà......hi`h`i......khi nào sang rồi đi chơi với chị hà anh....:D

@Nga&Yến: Em chị chúng nó cũng lên đại học cả rồi. Em họ mà nên đứa thì bằng tuổi, đứa kém chị có một tuổi thôi => nhưng mà so với chị thì vẫn bé bỏng :D
Em em mới lớp 7 mà đã sang đây rồi nếu học boarding thì bị kìm kẹp lắm đây. Quần áo lôi thôi lếch thếch thế nào cũng bị house master "nhắc nhở". Nhưng bù lại càng nhỏ tuổi càng dễ hòa nhập với môi trường xung quanh hơn.
Học boarding thì không được cho bạn ngủ lại đâu. Thậm chí bạn ở các nhà khác nhau cũng không được sleep over. Con trai thì tuyệt đối không bao giờ được vào phòng con gái. Chỉ được tiếp bạn ngoài common room thôi. Nếu không, kể cả chẳng có chuyện gì xảy ra cũng bị expel như thường.
Các activity không phải đóng thêm tiền đâu, trừ khi các em theo những môn "luxury" như học cưỡi ngựa, đua thuyền...thì phải đóng thêm. Nói chung tùy từng trường có những activity và sport thế nào. Young Enterprise là kiểu nhóm công ty do học sinh lập lên rồi kinh doanh. Community service là đi nói chuyện với người già, làm những việc xã hội. First aid kiểu như hội chữ thập đỏ ý, dậy các sơ cứu vết thương...rồi có câu lạc bộ Drama (đóng kịch), viết báo, nhiếp ảnh, âm nhạc...nói chung là nhiều câu lạc bộ lắm. Chị thích nhất hồi ở trường là có Modern Dance. cái này có nộp thêm một tẹo tiền nhưng cũng không đáng kể lắm. Người ta dạy nhảy hiện đại theo các hit thịnh hành... Khoản sport thì chị hơi kém, có đăng kí đi bơi nhưng toàn trốn. :D
Bánh ngọt với kẹo bên này thì tuyệt rồi, ăn vào rất dễ nghiện :( Cơ bản là cũng chẳng có gì khác để snack cả. Đồ ăn của boarding thì khó ăn lắm. Mới đầu nên chắc bạn em nó thấy ngon thì không biết chứ bọn chị ngày xưa ở trường mỗi lần phải ăn là lại ngán ngẩm. Đại khái là thịt gà chẳng ra luộc chẳng ra rán xong rắc muối lên ăn bở bở hay là thịt lợn curry kiểu ấn độ. Đặc biệt là đủ các loại khoai tây, từ mashed cho đến rán, luộc đủ hình thù đẹp đẽ. Nhưng mà ăn cũng chẳng thơm ngon như ăn ở nhà mình :( Cuối tuần mà được nấu cơm ăn với nhau thì mừng lắm lắm. Chẳng khác gì mở tiệc. Kể cũng tội, cứ vừa ăn vừa lo là sẽ no nhanh không ăn được nữa thì tiếc :p
Ở Reading thì được cái đi shopping rồi đi club tiện. Town centre hiện đại thoáng đáng nhưng cũng chẳng có gì đặc biệt mấy. Nhưng chị thấy so với cái làng hồi trước trường A level của chị locate thì là "thiên đường" rồi ;)
Geo cũng chẳng dễ lắm đâu em ạ. Bạn chị học còn đo độ ẩm không khí, rồi học các loại mây rồi chia là tỉ thứ Geo ấy. Nhưng cũng khá thú vị vì sẽ được đi field trip (nhưng cái này phải đóng tiền thêm :D) Nói chung em thích cái nào học cái đó đi. Say mê => kết quả tốt, hoặc không thì cũng là một experience thú vị!
Thế là lại sắp có các em mới sang để mình "bắt nạt" rồi ;)

Chỉnh sửa lần cuối:

hehee....nghe chị H.a kể ngộ thế...;;).....truờng chị sành điệu thật....:p
à có chị Thùy anh truờng chị 100% hb vào oxford đúng ko chị, 8-}
à vì em có đứa bạn học geo lại bảo ko khó hay lắm...:p....vì em học ở nhà ( địa lý ý mà ) cũng thấy thích và hay, ( thi học sinh giỏi nhé....:p...).....nhưng có lẽ cũng tùy người ....thôi em cứ học psy .....cố gắng vậy....:)
keke......em Hà My nhà chị đang học lớp mấy truờng nào hả chị ha?
hehe, chị Ha bắt nạt hay là bị các em bắt nạt lại suốt ngày đòi chị dắt đi chơi? :p:D

Ơ sao em Yến biết chị bị bắt nạt bắt dẫn đi chơi giỏi thế?? Em My của chị cũng đang học trường Ams nhưng mới học lớp 9 thôi. Năm ngoái đúng là Thùy Anh được toàn phần vào Ox, bằng khóa chị có anh Vũ (em chị) toàn phần vào Cam và chị Mai vào LSE. Đấy, kinh nghiệm học địa em phải hỏi Mai. Chị toàn trêu nó là "địa chất". Hội VN hay học môn địa lắm. Chẳng hiểu sao :D :D

Học địa để đi thêm kinh nghiệm đi đào vàng chị H.A ạ :p

ớ........em cũng biết anh Vũ, có phải anh Đặng Hoàng Vũ ko hả chị.......hehee......à ko phải biết mà là nghe tiếng mấy lần, trên Hoa học trò cũng viết rồi.......em chị á'......;)..... anh ý học giỏi lém đúng ko chị......hxhx
hơ, thôi em học psy thôi..........hehe........để sau này có em nào muốn học psy còn có kinh nghiệm mà kể......chứ ai cũng học địa thế này..........:p.......
chị Hà ơi, học địa chỉ " đào vàng " đuợc thôi..........học tâm lý, hehee........có giấu kho báu ở đâu cũng bắt khai ra hết đuợc.........:p

Biết là Vũ nổi tiếng nhưng chả biết nổi tiếng về vụ gì, Yến kể chị nghe với ....
Học Psy cũng hay đấy, làm đủ các thứ trắc nghiệm rồi kết luận là mình có vấn đề psy trầm trọng :))

"nổi tiếng" là cũng do HHT thêm thắt vào thôi. Nói chung Vũ học giỏi nhưng tính khiêm tốn lắm nên cũng chẳng thích bà chị vào đây khoe khoang thành tích đâu :D Vả lại học sinh VN mình cũng có biết bao nhiêu người giỏi mà!

hehee.......đúng rồi chị ha ạ, hht thêm thắt vào.......cái bài đấy lâu rồi.........nào là kêu là anh Vũ giỏi toán thế này thế kia, nào là giải toán uk gì đó , em ko nhớ nữa....:p........nói chung là phỏng vấn xong rùi anh ý trố mắt ra bảo là tớ đâu có học trâu , suốt ngày chơi đã bóng, nào là thằng bạn tớ còn nhớ đến sơ lẻ thứ 50 của số pi....hehee...v...v....nói chung là anh ý rất khiêm tốn thật........nhưng mà hht nói qua thì anh ý cũng rất giỏi.................
chẳng qua là vì anh ý trông cũng đẹp trai........:">...........nhưng mà đúng là ams mnhf sao nhiều người giỏi thế ko biết chị nhỉ.......:D........

Ờ chuyện huy chương vàng Toán Olympic hồi học A level với full mark tất cả các môn thì đúng nhưng mà chuyện học trâu với ước mơ trèo lên Big Ben và hét lên "tôi là người VN" với cậu bạn gì đó là "thêm thắt" vào :D :D Nhưng mà thôi không nhắc lại nữa không người viết lại ngượng! (Người viết bây giờ lại trở thành một người em yêu quý của chị nên không bêu nữa :D)
Mà nó suốt ngày truyện tranh điện tử thật thế mà vẫn học giỏi! Ông trời thật là wá wắc lắm mà :D :D

hic, cái gì , ful mark tức là sao hả chị Ha?./....em ghen tỵ......sao lại thế.......:((.......quá quắt thật ý chứ.......hx.........
hee, cái gì mà trèo lên b.b hét vnese cơ.......:D...kinh dị......:p.......
chị ơi, trên 80% là A đúng ko chị......

Full mark nghĩa là được 100% các module thi ý! Tùy từng điểm thi từng năm mà người ta scale lên. Nếu trong cùng năm điểm thi cao đồng bộ thì 80% là A nhưng nếu đồng bộ thấp thì có khi chỉ 73% là A rồi nên cũng tùy thôi!
Nói chung chị em mình cũng không nên ghen tỵ em ạ. :D Chị là người chị đảm đang đứng sau lưng nhân tài. Sau này thế nào cũng được "nuôi" mà! Năm nào chị cũng suy tính xem có nên "bỏ học" xuống Cam nấu cơm cho cậu em không? j/k :D

hả? 100% ?8-}
anh Vũ là yêu quái à........:((....sao lại thế ....hxhxx.....anh ý học những môn gì mà kinh thế hả chị, hichic,
chị hà anh ơi, học eco có khó ko, sao em thấy kq thi của các truờng hầu như môn này luôn thấp hơn các môn khác....
à có những môn nào " tiềm năng " có khả năng để ful mark hả chị, ;)...hay là người bt ko có khả năng ful mark...:p...
hehee, thế à, thế nấu cơm có đuợc trả tiền làm part time ko....hehee...em nấu cơm cho chị cũng đuợc...:D
anh ý đang học Cam hả chị,
à mà sao trong cái ranking của business , em ko hề thấy có camb uni nhỉ, lặn mất tăm mất tích....

Vũ mà nghe đc những lời của chi HA thì chắc là sướng mất ngủ mấy ngày :biggrin:

thế anh Vũ có ny chưa hả chị:D :p
hồi trước anh ý cũng học Bromsgrove cùng chị đúng ko ạ
em đọc bài báo đó lâu rồi nên chẳng nhớ lắm:D.Hình như trông anh ý hiền hiền,cute cute:D
chị HA ơi trường em chẳng có modern dance,chán quá,học cái đấy hay lắm,ko biết có yêu cầu nó đựoc ko nhỉ
Yến xin visa thế nào rùi

Trời ơi, không ngờ Vũ kia lại nhiều người thần tượng đến thế. Vũ đâu hiện ra trả lời em Nga xem co ng/y chưa kìa :p
Dance trường nào chẳng có, không thành môn thì cũng có lớp dạy part time, Nga hỏi bọn trường thể nào nó chả chỉ cho....

Đính chính là không có chuyện full mark tất cả các môn đâu, chị Hà Anh nói quá lên đấy, "con hát mẹ khen hay" mà. :embarasse

Em Hà dám xưng hô với bậc cha anh như thế à? :biggrin: BTW em có học ở Plymouth Uni không?

:) đấy là còn chưa khen đấy nhá! Mà sao anh Vũ chưa trả lời mấy chuyện kia các em ý hỏi nhỉ?? :D :D
Em Hà mà học ở Plymouth thì ở đó có một anh người VN, đã học Uni ở đó 3 năm rồi. Đang héo quắt người vì không có người Việt ở đấy để giao lưu. Em liên lạc với anh ý đi, anh ý cũng ams ra đấy ;)
@Nga: Em rủ các bạn yêu cầu được đấy. Chị nghĩ chỗ nào chả có trung tâm dạy nhảy vả lại cũng rẻ thôi mà bảo trường thu xếp cho mà tham gia,đến studio của nó mà tập chẳng nhất thiết phải thuê tận thầy giáo về trường đâu!

ko cần trả lời đâu ạ :embarasse
em ko biết là anh Vũ cũng lên đây:p
ngượng quá :embarasse

:frown: :(( :((
Xin lỗi anh Vũ :biggrin: Đừng mắng em mà tội nghiệp. Em sắp hết năm ở PLYMOUTH này rồi, năm sau có khi lại té lên chỗ khác?
Chị Hà Anh làm trung tâm tư vần hỗ trợ tất cả các vấn đề đời sống đc đấy.
Em nói thật ko phải nịnh nọt, chị nhiệt tình help mọi ng thật đấy!!!
Cái anh nào ở chỗ em cơ ạ mà em ko biết :-/

Back
Bên trên