A Level

Re: A level...hxhx

Khiếp bố mẹ chiều thế, lại còn định đi theo nữa. Yến ơi, em tự đi đc mà, có gì đâu. Với lại chi H.A mà đón thì vô tư đi :) Chị H.A tốt bụng quá !!!
Ball là vũ hội, tùy em. Cả năm có vài lần. Mà vào mùa đông lạnh chết ng`. Theo chị, mang cái gì tiện mặc ý.

ui, hi`hi`.........ko phải, chị Hà anh đang trêu em thu thuế thịt bò khô cho tiện chứ chị ý đang bận học, đón gì mà đón..........:D..........em nghĩ chắc cũng ko đến mức bị lạc.......:p........
chiị ơi, thế bên đấy người ta có mặc áo khoác dài như ở mình ko, vào mùa đông ấy.........em có mấy cái áo thích ơi là thích mà ko mang đi đuợc thì tiếc quá.........:p
bố đang giục em đi khám sức khỏe truớc để có gì còn kịp uống thuốc.......:p....hx......sao mà cẩn thận thế ko biết nữa........
chị ơi, thế đến London em muốn ở lại chơi vài ngày rồi mới về truờng đuợc ko...........à mà nếu em đi từ sân bay về thì làm sao em vác đuợc cái đống hành lý về.........:((.........hxhx

Em co quen ai o London cho ti nan nho khong? Nhieu hanh li the ma vao hostel o thi teo. Voi ca met chang co suc di choi dau. Khong co ai di choi cung thi cung chan.
yen o dau nghi chi lai quen roi? Cung gan London ,right? Di tau dung khong? Em gan ngay di thi hay tinh den chuyen di lai. Neu di coach thi tu Heathrow, ra thang ben, bat caoch ve cho em. Hanh li de o trolley, nguoi ta dut xuong ham xe cho. Coach ben nay co nhieu cho de hanh li lam, khong lo.
Neu di tau thi phai carry 1 ti. Tu Heathrow tim cach di den railway station bang buc hay tube. Cung khong met lam dau. Minh la con gai, cu thay nguoi nao mat may tu te 1 ti, thi nho. Hoac nho may thang nhan vien ga giec y. No giup cho.
Cu ve cho em di da, nhieu dip nghi lam, Xmas, EAster, chang biet lam gi ngoai di choi. Luc do chi so khong co tien ma di thoi.
Ao khoac dai nguoi ta mac am am. Cang de chu sao. Em oi, thich gi thi mang sang khong lai hoi tiec. :biggrin:

ôi,,,,,,,,,,chị Hà cười gian thế......mặt mày xanh xao trông gian .....:D........hi`h`i......
hi`hi`........em chỉ toàn quen linh tinh chứ ko có ai để ăn nhờ ở đậu đâu......................:p......biết thế ở London có phải đỡ lằng nhằng ko.....:p........đấy , thỉnh thoảng tinh thần em lại bị lung lạc bởi mấy thứ chơi bời ngoài lề thế này......:D.....trên hết vẫn là học hành!!!![-(......:p:x
hic, em ở Sussex, ngay cạnh Brighton ý chị ạ, nhưng mà em chưa biết là đi kiểu gì........cách London 1h by train, ......thế em xuống đến Heathrow, rùi tìm cách " chuồn " xuống Gatwick......đi bằng taxi ( 40mins by train ) thì có đắt lém ko ạ, chứ em thấy tay xách nách mang có vẻ mù mịt quá......8-}.......hichic......em ko ngại xách đâu nhưng mà nhiều thế thì có vẻ hoàn cảnh quá.........:D.....
chị ơi vào hostel sợ mất hành lý hay nó charge phí hành lý mà teo hả chị?.......chị ơi em có nghe thấy ở đâu mà có cái khách sạn cho sinh viên hay gì đấy mà giá rẻ giật mình......:D.....ks đấy ở uk có ko ạ, có rận rệp gì ko........:p......kiểu mình đi du lịch rùi rẻ vào ngủ nhờ một đêm ý ..con trai )

Hanh` li o hostel thi de vo tu nhung ma tay xac nach mang the thi chi so la cong kenh qua thoi. Hostel be ti, khong co cho de thi nguy to. Nhung ma em con gai di 1 minh ngu hostel thi khong tot dau. Phai co it nhat 1 nguoi nua di cung. :biggrin:
Di Brighton thi em tu Heathrow di thang ra ben Coach, mua ve 1 chieu ve Sussex. vao day check nay. www.nationalexpress.com. Nhu the em khong bao gio so lac duong la cai thu 1, thu 2 la khong phai xac ti gi. Den ben Coach o Sussex co nguoi don chu ha? Neu khong thi di taxi ve dia chi cua em, ok
Em khong di Taxi tu Heathrow xuogn Gatwick dc dau, xa lam. Chet tien taxi. Em phai di Coach airport link cua National express hay di train. Nhu the thi con lang nhang hon. Lai phai be hanh li nhieu. Chi khuyen la em cu di Coach la tot nhat. Xuong san bay, nhin bang cu thay chu National Express ma thang tien. De ot ay ma.

Tại sao em Yến phải ra Gatwick làm gì thế em? Làm như Hà đúng đấy, ở HR lúc nào cũng có coach đi thẳng ra Gatwick, nếu không về Sussex. Nói chung chị không thông thạo mấy vùng đó lắm! Chỉ tiếc là có lẽ lúc em sang đến nơi chị lại không ở Anh chứ không thì chị cũng chạy ra đón hoặc sái mấy anh to khoẻ ra vác va li cho em. Lúc đó chưa hiểu chị đã chuyển lên London chưa, tương lai mù mịt quá! Thôi em cứ chịu khó về trường vứt đồ đạc đã rồi hẵng đi chơi cho thoải mái.

Chị Hà Anh ở Reading xa London mấy nỗi mà chuyển lên làm gì???

Chị yến học đâu thế .... :D Chưa về trường mà chị đã tính đi chơi rồi ... máu ghê !!!!! ;;) Đến Easter hay Xmas về London chắc gặp được nhiều anh chị lắm nhỉ ... thế thì tha hồ mà nhớ tên ... lại còn ai cũng hơn tuổi em .. .:D

Nghe hai chị HÀ ANH và Vân Hà kể chuyện bên đó đúng là toàn mấy đan chuyên nghiệp co xát nhiều có khác ...:D Mình bây h, cái gì cũng ngơ ngác ... dù đã đi mấy lần ... hâm wa đi thôi ...

Chị chuyển lên London cho năm Year out ý mà. Chị cũng không thích sống ở London vì quá đông đúc và đi lại bất tiện. Ở Reading cái gì cũng tiện cũng dễ. Chị ghét đi lại bừn bựt cả tiếng đồng hồ bằng Underground lắm!! Nhưng biết làm sao được!
Chị bây giờ được tạm coi là biết thôi chứ chị cũng không lăn lóc lắm nên những kinh nghiệm street như đi lại sao cho rẻ nhất, ở sao cho tiết kiệm nhất ...chị cũng không rành lắm đâu. Nhiều người cao thủ lắm ;)

làm gì mà vừa sang đã đòi đi chơi thế Yến:D.Thế lúc ấy sang trường nó có đón ko?trường tớ thì nó đón từ tận sân bay rồi nên chẳng lo.Nhưng mà bố tớ cũng cứ đòi đi,tớ bảo mãi là ko cần đâu.Mình lớn rồi mà:D
nghe 2 chị nói mấy cái đi lại sao mà lằng nhằng quá...ở đây toàn 5 phút đến trường=bicycle,sang đấy lớ ngớ nhỡ lại lạc
váy dạ hội thì dì em bảo là cẩn thận ko mình ko biết thì sẽ thành trông nhà quê,tố nhất là party mặc áo dài cho nó traditional.Mà nó chỉ thích mấy màu tối thôi hả chị,mặc thế thì chán chết...em lại thích màu hồng:((
chị Vân Hà đang ở đâu thế?

Chị H.A thích quá đấy. Em cũng thích gap year quá mà không có tiền đi.
CAo thủ võ lâm ở đây thì nhiều lắm. Chị thuộc loại dân nhớ nhẩn em ơi, chỉ đc cái to mồm thôi. :)

Chị H.A hay ai biết cho em hỏi. Bay về Vn chỉ đc mang 20kg thôi đúng không. Bọn sân bay có thể du di cho tí nào không?

Váy dạ hội thoải mái đi em mặc áo dài mãi boring lắm! Thực chất chỉ cần váy dài kiểu dáng màu mè thế nào mà chẳng đẹp. Chị xui em là may váy bằng vải silk hoặc satin ý, vì ở đây những đồ đấy đắt, may lên nhìn lại sang trọng và quyến rũ.
Nếu muốn an toàn thì cứ dựa theo những kiểu như dưới đây có modify cho phù hợp với mình. You can never go wrong with these ;)

váy hồng này

Chuyện cân cho phép lúc về thì tùy hãng chứ nhỉ? BA là 30kg. Chắc ở đây không xin được đâu! Mà em định mang gì về mà nhiều thế? Nếu nhiều quá thì cứ pack đúng cái va li 20kg (20kg là nhiều lắm đấy) rồi pack thêm túi xách tay nặng nhưng nhìn gọn gàng, nó vẫn cho qua thôi!

Chỉnh sửa lần cuối:

em nghĩ 30kg là ít vì hôi trước em xếp vali cùng con bạn đi sing,đã bỏ hết chỉ để lại những thứ cần thiết mà vẫn còn gần 50kg
thế mặc như cái avatar của chị HA có được ko ạ:p
30kg là có bao gồm xách tay ko hả chị,hay là xách tay bao nhiêu cũng được ạ

hehee.........sao mọi người cứ mắng em chưa sang đã đòi đi chơi thế....hi`h`i....đấy gọi là ham tìm hiểu danh lam thắng cảnh, gọi là ham học hỏi đấy chứ......:p........
ui, hichic, nghe công nhận lằng nhằng thật...........:p....mà thật ra thì em có người đón.......nhưng em cứ hỏi xem thế nào cho nó......quen ....ý mà.....:p.......hi`hi`.....ai ngờ chị hà với chị ha vào huớng dẫn nhiệt tình quá.....:p.......suớng thế.........h`ih`i
chị ơi, váy dạ hội mặc kiểu trẻ trung nghịch ngợm, kiểu váy cạp trễ, hay váy kẻ này, rồi nghịch ngợm có đựoc ko, hay cứ phải sang trọng người nhớn một tí....:p...em chịu thôi.......
chà, em máu đi chơi cũng chỉ vì muốn xem mặt mọi người, tụ tập ở London thui mà....:p.........hi`hi..chắc đến Xmas hoặc tết chắc đông đủ lắm đúng ko ạ........:D...suớng quá.......
em đang hì hục học để thi ielts .......( nói thế cho oai chứ cứ thấy phim hay là quên hết....:D).......12/6 em thi, à Nga có thi ko thế...?.....
chuyện cân nặng gì đó tớ thấy dễ lắm mà, đi từ đây thì chỉ cần xin một tí thôi là đuợc, còn em thấy 20kg cũng là nhiều rồi chứ chị, hihi, cứ nhu vác cả nhà về ấy..........à, em thấy còn có dịch vụ mang vác hộ đấy, kiểu như mấy anh chị đi về mà valy trống ko, tha hồ nhờ......:D

Mặc như cái avatar của chị thì chỉ mặc khi biểu diễn trên sân khấu thôi, mặc đi dạ hội mà như thế khéo các anh trai đồ rầm rập dưới chân mất :D Các formal party thì mọi người thường mặc formal còn dĩ nhiên disco thì em thích mặc thế nào cũng được, càng trễ càng hay :D :D Hình như 30kg là không bao gồm xách tay đâu nhưng xách tay mà nó phát hiện ra quá cồng kềnh và quá nặng nó cũng bắt gửi theo đấy. Vả lại làm sao mà em xách tay được nhiều quá phải không? Nhưng cũng đúng là có nhiều người về VN chỉ đeo cái ba lô thôi đấy, nhất là các anh trai :) Ở London mọi người cũng sống rải rác khắp nơi nên khó mà xem mặt được nhiều, muốn thì đợi đến dịp nào tụ tập thôi. Lúc đó nhìn nhiều quá hoa cả mắt ra rồi lại chỉ stick với group của mình thôi ý chứ :)
Chúc các em thi tốt nhé!

Thế các kì nghỉ các chị có bao h tụ tập ko ah, thường thì các dịp như easter hay Xmas mà ở nhà bảo trợ ko thôi thì lâu ra phết nhỉ ....
Chị cho em hỏi, về di động thì sang đó mua hay mang máy từ bên này đi ah ?

tớ ko thi Ielts yến ạ,đằng nào trường tớ cũng bao gồm cả I trong tiền học rùi,thi bây h làm giè cho tốn xiền:D
dạo này tớ cũng ko liên lạc với mít,tháng 6 này nó về hử
h tớ đang vô công rồi nghề,suốt ngày chỉ có ăn với ngủ:p
@linh:có một bài về di động của chị HA ở trang trước rùi;)
bảo trợ của em ở đâu thế?

bùi minh hoàng đã viết:
Mặc comple, thật là kinh khủng !!!

Mặc đẹp lại không thích à?

Nga nói đúng rồi, đóng tiền cho trg` là đóng luôn cả IELTS. Đằng nào cũng thi lại mà.

Back
Bên trên