20 năm sau - nụ cười cho ngày gặp lại

Phải cố gắng đấy Mai ạ vì Vinh nó đanh đá quá!!

Ờ, công nhận. Nga Cáo lớp tao bảo có lần thấy Vinh ới nó trên YM, vội vàng phải bảo: mày đợi tao tý để tao gọi thêm bọn lớp tao đã :D
Thư ơi, cố lên!!!

----------

Mai là Mai tài lắm

Thế ra bọn 8790 tuyền người tài cả. Mỗi người tài 1 kiểu nhỉ? :)
Mong là ai cũng giữ được cái tài của mình mãi :)

có gia đình sớm hay muộn là tùy vào duyên vào số, vào hoàn cảnh mỗi người, vào cả may mắn nữa, không hẳn ai cũng giống thầy Quyến dạy Lý
Hoa, thày Quyến lấy vợ có con rồi còn gì? Nghĩa là thày đã gặp duyên gặp số, mình thương hại là thày hắt xì hơi thày cười cho ;;)
chứ mày bênh IC của tao, tao bèn cười hí hửng :kiss1:

bên thớt "khoe con",
tao đọc rồi, thấy Nhung chửi thấy Cáo xem mặt xem hàng họ cho con gái rồi (láo thế chứ :-B ).
tao chưa đủ thẩm quyền sang đó bốt bài, đành đứng bên này chửi đổng vậy :)) . Chúng mày liệu đấy.

Mai, thấy bọn mày tủm tỉm, tao cũng vui lây. Mong sao mày có thật nhiều buổi sáng vừa đi làm vừa tủm tỉm thế nhá. Tao :beerchug: thật, không xỏ lá gì đâu nhá :)

Hoa, thày Quyến lấy vợ có con rồi còn gì? Nghĩa là thày đã gặp duyên gặp số, mình thương hại là thày hắt xì hơi thày cười cho ;;)

bên thớt "khoe con",
tao đọc rồi, thấy Nhung chửi thấy Cáo xem mặt xem hàng họ cho con gái rồi (láo thế chứ :-B ).
tao chưa đủ thẩm quyền sang đó bốt bài, đành đứng bên này chửi đổng vậy :)) . Chúng mày liệu đấy.

Mai, thấy bọn mày tủm tỉm, tao cũng vui lây. Mong sao mày có thật nhiều buổi sáng vừa đi làm vừa tủm tỉm thế nhá. Tao :beerchug: thật, không xỏ lá gì đâu nhá :)

Trời ơi, xin lỗi nhé! Tớ hoàn toàn không ngờ là "phạm húy" các bạn. Là tớ đùa thôi mà, vì Vinh lớp tớ vẫn đưa ra tiêu chuẩn dài dằng dặc giống hệt thầy Quyến ngày xưa, và quan trọng nhất là từ 25 trở xuống nhưng phải chưa yêu ai bao giờ. Thầy cũng hạ tiêu chuẩn nên sau đó (khoảng ngoài 40) mới cưới cô giáo cũng dạy trường mình mà.
Người ta bảo kiếp trước có nợ nần thì kiếp sau lấy nhau để trả, chúng mình đâu biết trước về các món nợ có hay không, nhiều hay ít, phải không các bạn8->
Nếu tớ có trót làm Vinh hay bạn nào bực mình thì cho tớ xin lỗi, lần sau cứ thế nhé :x

Ê này thằng kia lại đây tao hỏi, mày có bao giờ thương hại tao không hử? Mày mà bảo có, thì lại gần đây thêm nữa, tao uýnh mày luôn! :D Tao ghét bị thương hại, nên tao cũng chẳng dám thương hại ai, nhất là thầy mình lại càng không dám hỗn, vì thương hại, là đã có nghĩa mình ở phía trên nhìn xuống, mà thế là đã làm tổn thương người ta rồi.

Cố gắng hiểu người khác phần nào, và cảm thông thôi, mày ạ. Tao suy từ mình, đầy khiếm khuyết thế này, mà nếu bị mang ra trêu chọc chắc tao buồn lắm, xong tao suy ra bụng người khác :D.

À Nhung nó bảo nó sẽ còn chửi mày nhiều, mày cứ vén tai mà nghe. Bao giờ lấy vợ hoặc lấy chồng xong thì mới thoát :D.

không ngờ là "phạm húy" các bạn. Là tớ đùa thôi mà
ơ Hương, tao ko có "húy", thề XXX cụ thằng nào phét.
luôn thích học hỏi nhưng ko đồng nghĩa với việc thích người khác dạy mình, chẳng qua tưởng bạn lăm lăm thước kẻ gõ đầu chỉ bảo cách nhìn vực sâu cách ngước trời thẳm nên tao phải lủi thật nhanh sang bên thớt này :))
chứ bạn cười chan hòa thế kia là hòa bình hòa bình chim bồ câu thật rồi :kiss2:

2 con múa đôi Hoa Vịt Nhung Thị Nở kia,
Tao suy từ mình, đầy khiếm khuyết thế này, mà nếu bị mang ra trêu chọc chắc tao buồn lắm, xong tao suy ra bụng người khác .
À Nhung nó bảo nó sẽ còn chửi mày nhiều, mày cứ vén tai mà nghe. Bao giờ lấy vợ hoặc lấy chồng xong thì mới thoát.
chửi thoái mái đi các nỡm. Ông mà bùi tai ông lấy được vợ là chúng mày có thưởng :D

Vinh ơi, được mày hoan hô thì tao cũng sung sướng lắm đấy. Hôm về hội trường nghe chúng nó kể mày mồm 5 miệng 10 rồi. Lên đây thì tao cố gắng lắm đấy. Nhưng mà bõ công nhỉ? Cảm thấy rất vui.

Hỏi thăm nghiêm chỉnh tý, bên chỗ mày đã hết nóng và hết khói chu'a? Me con bạn tao người Nga cũng vừa chạy sang Sing trốn nóng xong. Nó bảo là chưa năm nào nóng thế.

mày cố gắng cái gì cơ?
bõ công gì?
a hiểu rồi, sung sướng nên cảm thấy rất vui hả?
muốn sung sướng nữa nên mong Mat-cờ-va thêm dày khói bụi để tao noi gương mẹ bạn mày chạy sang Sing á?
trốn nóng cháy rừng hàn đới cụng ngay phải nóng xích đạo độ bền cao liệu có nên ko hị?

là bên này hết nóng ồi, đêm +8 ngày +12 C.
lại còn mưa rả rích nữa. Bảo mẹ bạn mày nếu muốn trốn tiếp mưa thì cứ ở tịt bên Sing cho xong chuyện.

:biggrin:

chửi thoái mái đi các nỡm. Ông mà bùi tai ông lấy được vợ là chúng mày có thưởng
Thằng Vinh kia, tao mượn lời Hiệp, tao chửi lại mày: "Thằng mặt xxx, lấy thì lấy mẹ nó đi, cứ dền dứ, bà mày sốt ruột" :D. Mày thấy tao chửi thế đã dẻo chưa?

Vinh ơi, có ông thầy bói ông ý bảo, giai 73 giờ này không mấy vợ rồi, thì ngoài 40 mới lấy được vợ. Mà ngoài 40 thì an nhàn, không phải lo lắng gì nữa :)
Mày hỏi Thường xem. Thường đi xem 1 quẻ cho cả mấy đứa bọn mày đấy.

Thư à, thằng Vinh giờ sắp thành người Nga rồi, chỉ nói chuyện tây thôi.

f
Minh ơi, mày thế, có phơi đi phơi lại cũng chẳng ai thấy khô đâu. Đừng lo. Chứ mày nói thế, hóa ra bạn Toản vẫn còn quý báu thế cơ à? :D. Tao khích mày để mày đăng thơ đấy, chứ đợi gặp được nhau để nghe mày đọc thơ thì mầm đá lắm. Tao với mày 20 năm rồi chưa có duyên gặp lại, đừng để tao đợi thêm 20 năm nữa nhé :)

----------

Thư ơi, chị Hiền gửi lời hỏi thăm lại mày đấy. Bảo vẫn nhớ em Thư ngày xưa

Quý chứ, đại gia mà ko quý, thì quý ai nữa hả mày =)).

Mày về họp khóa lần sau nhé, đừng có đợi 20 năm nữa, kẻo lúc ấy tao móm mém hết cả rồi, còn đọc thơ làm sao được cho mày nghe nữa 8-}

trường mới.
ô, may mắn cho đám cháu chắt hậu sinh.
giữ nguyên tên. Hóa ra vẫn có nhiều lương tri. Nước vẫn có nguồn cây vẫn đơm quả.

Ơi Vinh à, hôm nay tao mới đọc thấy cái update về Mat-xco'-va của mày đấy. Lại mát mẻ thế rồi cơ à, thích thế nhỉ. Làm tao thấy ghen tỵ quá vì bên Sing này khí hậu rất vô duyên, quanh năm nóng nực và chỉ có hai mùa, mùa khô va mùa mưa. Mẹ bạn tao chạy trốn nóng những 1 tháng cơ. Mai tao phải kể cho bạn tao nghe mới được.

trường mới.
ô, may mắn cho đám cháu chắt hậu sinh.
giữ nguyên tên. Hóa ra vẫn có nhiều lương tri. Nước vẫn có nguồn cây vẫn đơm quả.

trường Am mới làm nhiều học sinh và phụ huynh ao ước, thành ra thi đấu mệt đấy mày ạ. CHắc không dễ như hồi bọn mình thi đâu.

Ơi Vinh à, hôm nay tao mới đọc thấy cái update về Mat-xco'-va của mày đấy. Lại mát mẻ thế rồi cơ à, thích thế nhỉ. Làm tao thấy ghen tỵ quá vì bên Sing này khí hậu rất vô duyên, quanh năm nóng nực và chỉ có hai mùa, mùa khô va mùa mưa. Mẹ bạn tao chạy trốn nóng những 1 tháng cơ. Mai tao phải kể cho bạn tao nghe mới được.

Hà Nội vào thu, mát mẻ, gió se se... :) mày về Hà Nội chơi đi.

Hà Nội vào thu, mát mẻ, gió se se... :) mày về Hà Nội chơi đi.

Vừa rồi nhà mình có bão.
Thường ra chơi Hà Nội cả thẩy là bốn ngày.
"...Sự hiện diện của tôn ông kính mến,
là nỗi kinh hoàng cho toàn thể gia đình chúng em..."
Cũng thời gian ấy gặp khối bạn khác nữa, đặc biệt là Hà, hôm trước có hẳn một buổi hai thằng uống (Hiệp & Hà) một thằng nhăn nhăn nhó nhó ngồi xem (Thường) vui quá thể.
Cũng còn may là Thường đang kỳ kiêng rượu.
Chứ phải lúc Thường vào đúng kỳ thích rượu, Hà vẫn luôn giữ thói quen dễ thương là luôn nói "Có" với thủy tinh mầu, rồi lại thêm Vinh mò về cho thỏa nỗi thèm khát đã lâu, thì có nhẽ mình chết mất.

Thường đang kỳ kiêng rượu.
ô bạn Thường đang tiêm thuốc gì à ;), mà bạn phải kiêng rượu.
mình sợ tiêm lắm mình sợ đau lắm.

ô bạn Hiệp sau hôm quốc khánh mặt mũi có sứt xát gì ko ;;)

ô bạn Thư thích mát mẻ cứ về HN cho gần. Kẻo bên Sing sắp mùa khô, khô không khốc hết cả là ko tốt, ko tốt [-x

Vinh hư quá nhưng mà không chấp vì 3-4 tháng nữa thi bên đó Vinh sắp bị đóng đá rồi!!!

----------

Hà là bạn Hà bác sĩ lớp Hóa 1 hay bạn Hà nào thế mà đi hầu rượu được Thường hả Hiệp?

Back
Bên trên