20 năm sau - nụ cười cho ngày gặp lại

Hà là bạn Hà bác sĩ lớp Hóa 1 hay bạn Hà nào thế mà đi hầu rượu được Thường hả Hiệp?

@ Thư: Hà mà Hiệp nói tới là Lê Minh Hà Toán 1 (đúng không nhở Hiệp nhở?), không phải bác sỹ Hà của bạn Thư.

@Vinh: Khổ thân mày, bị đóng đá thì toi rồi, cái Nga không nhận làm mẹ vợ mày nữa đâu.

@Vinh: Khổ thân mày, bị đóng đá thì toi rồi, cái Nga không nhận làm mẹ vợ mày nữa đâu.

Dung ơi Thư ơi nó lại khoái ấy chứ toi gì. Đông đá thì lại càng rắn, càng rắn thì lại càng tiện, dùng được ngay tắp lự mọi lúc mọi nơi - Nhở, Vinh nhở!;)). Mỗi tội lúc gài khuy thì hơi vướng. Ờ nhưng mà thằng này làm gì có khuy, móc ra tặng biếu hết cả rồi còn đâu. Ờ thế thì tiện toàn phần rồi! Nhở Vinh nhở! :D

Nhân dịp Hà Nội nghìn năm, sau đây tôi xin phép hát một bài:

:guitar:
Hà Nội đó, niềm tin yêu hy vọng
Của núi sông hôm nay và mai sau
Chân ta bước lòng ung dung tự hào
Kìa nòng pháo vẫn vươn lên trời cao!
:drummer:

ô bạn Hoa bạo dạn là bạo dạn quá. Táo bạo là táo bạo ghê :-j

Dung nói đúng đấy, Hà ở đây là bạn Lê Minh Hà lớp Toán 1, chứ không phải bạn Hà pháp y, ý quên, phẫu thẩm mỹ, Hóa 1 đâu.

Tửu lượng hay tỉ lệ thuận với với mức độ táo bạo.
Thường (táo bạo ôm bạn gái quay ba vòng rồi táo bạo ăn phở xào) uống với Hà là quỵ.
Mà Hà hay bất cứ thằng nào có tửu lượng của loài người uống với Vinh là quỵ.
Vinh, chắc chắn là thằng táo bạo vượt xa tất cả các thằng khác, Thư ạ.

Vinh, quốc khánh vừa rồi tao hơi mệt nhưng chưa sao.
Cuối năm nay mày về thì báo trước ít nhất một tháng, để còn toán cái anh kế hoạch. Tao đang găm lại kỳ nghỉ phép cuối năm đấy.

Chỉnh sửa lần cuối:
ô bạn Hoa bạo dạn là bạo dạn quá. Táo bạo là táo bạo ghê :-j

Keke, đúng là táo bạo, táo bạo quá, tao cũng lấy làm lạ Hiệp ạ :D. Đôi khi cũng muốn làm mình tự ngạc nhiên với chính mình xem sao.

----------

À, mà tớ xin lỗi trước bạn nào thấy tớ quá ư là quá đáng không nhã nhặn không chừng mực không đoan trang nhá! ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Keke, đúng là táo bạo, táo bạo quá, tao cũng lấy làm lạ Hiệp ạ :D. Đôi khi cũng muốn làm mình tự ngạc nhiên với chính mình xem sao.

----------

À, mà tớ xin lỗi trước bạn nào thấy tớ quá ư là quá đáng không nhã nhặn không chừng mực không đoan trang nhá! ;;)

Hoa ơi, mày cứ táo bạo mạnh vào.
Ai gặp mày chả khen hiền, đạo mạo :) Các bạn ở KTX cũ của tao cứ tưởng mày là cô giáo :)

Dung ơi Thư ơi nó lại khoái ấy chứ toi gì. Đông đá thì lại càng rắn, càng rắn thì lại càng tiện, dùng được ngay tắp lự mọi lúc mọi nơi - Nhở, Vinh nhở!;)). Mỗi tội lúc gài khuy thì hơi vướng. Ờ nhưng mà thằng này làm gì có khuy, móc ra tặng biếu hết cả rồi còn đâu. Ờ thế thì tiện toàn phần rồi! Nhở Vinh nhở! :D

Nhân dịp Hà Nội nghìn năm, sau đây tôi xin phép hát một bài:

:guitar:
Hà Nội đó, niềm tin yêu hy vọng
Của núi sông hôm nay và mai sau
Chân ta bước lòng ung dung tự hào
Kìa nòng pháo vẫn vươn lên trời cao!
:drummer:

Hay là mày giả cho nó 1 cái cúc làm vốn? :D

Hoa ơi, mày cứ táo bạo mạnh vào.
Ai gặp mày chả khen hiền, đạo mạo :) Các bạn ở KTX cũ của tao cứ tưởng mày là cô giáo :)

Keke, trong lòng tao rất chi là biết ơn Mai động viên nhá. May có mày không tao ngượng, xém tí nữa là đỏ mặt :D. Thỉnh thoảng thử gan dạ tí thôi, nhưng xem chừng con người dũng cảm đó không giống với tao mấy. Dút dát hợp hơn :D.

Hay là mày giả cho nó 1 cái cúc làm vốn?

Vinh ơi cho tao một cái cúc đi, để tao giả cho mày làm vốn!

Ôi giời ơi Hoa ơi, bạo dạn quá thể!! Tao và Vinh chỉ buôn bán về thời tiết đó đây thôi mà mày lại tưởng tượng ra nhiều thứ phong phú thế. Đúng là chả phù hợp với dung mạo tý nào cả, cứ tưởng là kín đáo, e lệ lắm cơ.

Hiệp à, đúng là Hà khác chứ Hà bác sĩ suốt ngày phải trực mổ cấp cứu thì làm sao mà ngồi hầu rượu THường được.

Tao lâu lắm không gặp gỡ các bạn cũ, không được update nên không biết Vinh táo bạo mạnh dạn thế nào cả. Chỉ nhớ Vinh ngày xưa đi học có vẻ từ tốn hơn mấy bạn trai lớp Sinh và lớp Anh(cùng hành lang mà). Không ngờ tiến bộ nhỉ??

Ôi giời ơi Hoa ơi, bạo dạn quá thể!! Tao và Vinh chỉ buôn bán về thời tiết đó đây thôi mà mày lại tưởng tượng ra nhiều thứ phong phú thế. Đúng là chả phù hợp với dung mạo tý nào cả, cứ tưởng là kín đáo, e lệ lắm cơ.

Keke, bao giờ tao lại kín đáo e lệ thì chúng mày lại tha hồ mà ối giời nhá! :D

Tao lâu lắm không gặp gỡ các bạn cũ, không được update nên không biết Vinh táo bạo mạnh dạn thế nào cả. Chỉ nhớ Vinh ngày xưa đi học có vẻ từ tốn hơn mấy bạn trai lớp Sinh và lớp Anh(cùng hành lang mà). Không ngờ tiến bộ nhỉ??

Thế nào mà thằng Vinh nó lại lừa được mày nhỉ, nó của ngày hôm nay chỉ là phát huy bản chất của nó 20 năm trước mà thôi. Tao chưa bao giờ thấy thằng này từ tốn cả, tao chỉ thấy nó to mồm và đanh đá khủng khiếp thôi. Hồi xưa nó ngồi ở dãy bàn bên phải tao, cùng hàng, còn ngồi cạnh tao bên trái là cái Việt Anh học Thực nghiệm cùng nó hồi cấp 2, hai đứa này cãi nhau suốt buổi mỗi khi có dịp, đến nỗi bây giờ tai tao nghễnh ngãng vì chúng nó cãi nhau to quá. Bây giờ tao mới biết vì sao tao bị nghễnh ngãng, hu hu ....

Không phải là lừa được mà là cả cái hành lang đó thì các bạn trai mỳ chính cánh lớp Sinh, lớp Anh và lớp Nga hay giao lưu với nhau, đá cầu này, bá vai bá cổ. Nhưng mà thấy Vinh là ít lời nhất thế nên tưởng Vinh "hiền". Chắc là chỉ phát huy mạnh trong lớp thôi vì toàn chị em nên phải đấu tranh cho quyền lợi của mỗi bản thân mình;))

Không phải là lừa được mà là cả cái hành lang đó thì các bạn trai mỳ chính cánh lớp Sinh, lớp Anh và lớp Nga hay giao lưu với nhau, đá cầu này, bá vai bá cổ. Nhưng mà thấy Vinh là ít lời nhất thế nên tưởng Vinh "hiền". Chắc là chỉ phát huy mạnh trong lớp thôi vì toàn chị em nên phải đấu tranh cho quyền lợi của mỗi bản thân mình;))

Vì hồi đấy Vinh ta không sấn sổ cưa cẩm Thư nên Thư cứ tưởng hiền lành :))

Thế nào mà thằng Vinh nó lại lừa được mày nhỉ, nó của ngày hôm nay chỉ là phát huy bản chất của nó 20 năm trước mà thôi. Tao chưa bao giờ thấy thằng này từ tốn cả, tao chỉ thấy nó to mồm và đanh đá khủng khiếp thôi. Hồi xưa nó ngồi ở dãy bàn bên phải tao, cùng hàng, còn ngồi cạnh tao bên trái là cái Việt Anh học Thực nghiệm cùng nó hồi cấp 2, hai đứa này cãi nhau suốt buổi mỗi khi có dịp, đến nỗi bây giờ tai tao nghễnh ngãng vì chúng nó cãi nhau to quá. Bây giờ tao mới biết vì sao tao bị nghễnh ngãng, hu hu ....
Hì hì Nga ơi, gọi là cái thời yêu, chết quên, quý, nhau lắm nên mới cãi nhau to đấy. Mày chẳng chịu hiểu ý bỏ túi ra chỗ khác ngồi cho hai bạn cãi nhau thả cửa cho thỏa mãn đã đời. May là mới có bị nghễnh ngãng thôi đấy.

Mà tao nghĩ lại, mày nghễnh ngãng từ hồi cấp 3 hay là sau này lấy Ngọc rồi mới tự nhiên bị phát ra bệnh nghễnh ngãng đới???

Vì hồi đấy Vinh ta không sấn sổ cưa cẩm Thư nên Thư cứ tưởng hiền lành
Chết cười với Mai, sao mà giỏi đoán thế. Thư ơi, hồi cấp 3 cả lớp tao khen Vinh hiền, có mỗi cái Hoa nó toàn mắng thằng Vinh là đanh đá thôi :)

----------

Tiện thể ngỏ nhời luôn. Nga ơi Mai ơi, bọn mày hay bố trí đi chơi, sang Úc chơi đi. Sang đây tao cho hai cô ôm hôn Chấy xả láng. Vì tao thấy Hiệp đang bảo Hiệp đang nhiều phép, mà Ngọc cũng đang bảo Ngọc đang có nhu cầu chiều vợ kia (Ngọc chẳng nói thì tao cũng biết).

Chỉnh sửa lần cuối:
giời ôi, khổ lắm
Hiệp!
~x(
lúc tiến mày vodka cao cấp Nga-la-tư tao đã ghé tai thẽ thọt dặn dò kỹ lưỡng mọi nhẽ rồi,
sao mày ko mắm muối ngũ vị hương cái gì cho tử tế, lại đi bốc phét tao tọng rượu bao giờ?

Hoa, Mai, Nga, Nhung - yêm!
láo!
tao hiền như ma-sớ dư lày, mặc quần đứt hết cúc thò chim đông lạnh ra đường lúc nào?
ssấn ssổ cái gì, lúc nào?

Thư ơi Thư đừng tin chúng nó.
tao ko thò ô-chin-chin, ko biết tán tỉnh chim chuột, ko biết bế ko biết gắp lung tung, thật!
mồm mép đỡ tay chân trên mạng thôi.

(năm kia ở HN xí xớn đi ghẹo gái, bị bọn giai teen hê-rô-in cao dong dỏng tóc lông bò tai mũi đeo khoen chúng nó bạt tai đá đít cho tối tăm mặt mũi :(( )

Chết mất thôi Vinh ơi, mày làm tao buồn cười quá. Sao mày biết nhiều ngoại ngữ thế?? Tiếng Nhật của tao chỉ đến trình độ ra hàng gọi món ăn cho đúng thôi nhưng cũng mới biết thêm vài từ cơ bản vì phải dậy con toilet training. Nghe mày phân trần thì thấy có vẻ bị oan ức nhưng cái kiểu mồm năm miệng mười thế này thì khó tin quá.

Vinh-ma-sơ-xí-xớn, về Hà Nội nhớ đội mũ bảo hiểm :)) Không có mũ bảo hiểm thì đội nồi hầm nga-la-tư cũng được.

Vinh-ma-sơ-xí-xớn, về Hà Nội nhớ đội mũ bảo hiểm Không có mũ bảo hiểm thì đội nồi hầm nga-la-tư cũng được.
Ơ hay, Mai kia, đầu thằng Vinh có phải là cái nó cần phải bảo vệ đâu mà mày xui nó đội mũ. Chán mày, đọc lại bài nó đi, nó cần bảo vệ cái chỗ khác cơ.

Hiệp có mẹo gì thì bảo Hiệp nhắc bài cho thằng Vinh nhé.

tao hiền như ma-sớ dư lày, mặc quần đứt hết cúc thò chim đông lạnh ra đường lúc nào?

Ơ thế tức là mày chưa thò ra đường bao giờ à? Thế thì bây giờ thò vẫn được đấy! Cho phép đấy! Hế hế...

ssấn ssổ cái gì, lúc nào?

Thư ơi Thư đừng tin chúng nó.
tao ko thò ô-chin-chin, ko biết tán tỉnh chim chuột, ko biết bế ko biết gắp lung tung, thật!
mồm mép đỡ tay chân trên mạng thôi.

Thằng ôn Vinh nhá, được Thư khen giỏi nhiều ngoại ngữ mà ỉm đi tận hưởng một mình, không kể rằng chính tao mới là giáo viên dạy giỏi nhá!

Thư ơi đúng rồi mày đừng tin chúng tao, nên tin thằng Vinh ấy. Nó trên này dê xồm sấn sổ thế, chứ ngoài đời hiền lành nho nhã mà nai vàng ngơ ngác lắm. Mày cố gắng thu xếp cuối tháng 11 đầu tháng 12 về gặp nó, nó ngơ ngác nho nhã cho mà xem. Đảm bảo là rất thú vị.

Nhở Vinh nhở!:D

Chết cười với Mai, sao mà giỏi đoán thế. Thư ơi, hồi cấp 3 cả lớp tao khen Vinh hiền, có mỗi cái Hoa nó toàn mắng thằng Vinh là đanh đá thôi :)

Hớ hớ, có mà hồi đó toàn tao sấn sổ cưa nó, nó toàn mắng tao đanh đá thì có Nhung ạ. Dưng mà rốt cuộc thì nó bảo tao đi lấy chồng quách đi, vì tao... đanh đá quá, cho người khác hưởng :D.

Back
Bên trên