20 năm sau - nụ cười cho ngày gặp lại

Ơ hay, Mai kia, đầu thằng Vinh có phải là cái nó cần phải bảo vệ đâu mà mày xui nó đội mũ. Chán mày, đọc lại bài nó đi, nó cần bảo vệ cái chỗ khác cơ.

Hiệp có mẹo gì thì bảo Hiệp nhắc bài cho thằng Vinh nhé.

Nhung ơi, là thằng Vinh kể hồi về HN nó ngây thơ đi cưa gái, bị bọn thanh niên nó oánh cho vỡ đầu đấy. Nên tao mới khuyên nó đội nồi hầm Liên xô :D

Thế nó còn có cái gì mà cần bảo vệ nữa hở mày?

----------

Thằng ôn Vinh nhá, được Thư khen giỏi nhiều ngoại ngữ mà ỉm đi tận hưởng một mình, không kể rằng chính tao mới là giáo viên dạy giỏi nhá!

:D

Cô giáo Hoa là cô giáo Hoa! :D giáo viên dạy giỏi cấp toàn cầu :D

Bạn Vinh để O chin chin đông cứng ra đường, đề nghị cần tăng cường thêm phương tiện bảo vệ. Nồi hầm Liên xô thì to quá xá, đề nghị bảo vệ bằng ống thổi của các cụ ngày xưa vậy
Bạn Hoa đích thị là cô giáo dạy giỏi mẫu mực, các cô giáo Thảo, thày giáo Kim chạy mất dép ngay, nên đào tạo được 1 học trò xuất sắc nhưng vẫn ngây thơ trong trắng như Phú Vinh của hôm nay!!!
Tớ vừa rùi đi vắng lâu quá, hôm nay mới vào chào lại các bạn, hị hị!!! Bạn Hiệp, bạn Thường, các bạn mọi nhẽ ăn Tết Độc lập vui chứ, xin lỗi các bạn Nga và Mai kêu gọi gặp gỡ liên hoan mà mình không biết!!! Rất xin lỗi

Bạn Hoa đích thị là cô giáo dạy giỏi mẫu mực, các cô giáo Thảo, thày giáo Kim chạy mất dép ngay, nên đào tạo được 1 học trò xuất sắc nhưng vẫn ngây thơ trong trắng như Phú Vinh của hôm nay!!!

Hơ hơ phân công công tác luôn cho bạn Vũ làm thầy giáo Kim, chứ mình bạn Hoa của bạn Vũ đảm nhận cả vai nữ vai nam quả tình là hơi đuối sức. :)

Mà bạn nào biết lý lịch thầy giáo Kim kể lại tớ nghe một cái nhỉ, tớ chưa biết thầy này. ;;) Ừ phải rồi đấy, tớ vừa nói thế vừa liếc bạn Vũ đấy! ;;);;);;) Làm gì được tớ nào? Hồ hồ hồ...

thầy Anh Vũ đến nhà
cho iem nòng dúng cảm

cô Hoa cho tiếng nhựt
yêu o-chìn thiết tha

gớm đùn đẩy nhau mãi,
;;) mời thày Kim Vũ mí cả cô Thảo Hoa cùng hướng dẫn buổi thực hành cho chúng iem.

hị hị quý hóa quá :D

- cạch cạch, các trò nhìn lên đây, hôm nay tôi và thầy Vũ sẽ thân chinh dạy các trò thực hành.

- thầy Vũ lại đây!

- tôi nói thầy lại đây cơ mà!

- sao trông thầy tái xanh ra thế?

- thầy làm sao mà lí nha lí nhí thế? tôi đã làm gì thầy đâu!

- thầy xin phép gì cơ, tôi nghe chưa rõ?

- thầy xin phép được đi giải á?

- thầy tưởng tôi không biết à? chồng tôi ở nhà chả dùng cái mẹo này suốt, tôi biết thừa, thầy định chuồn thế nào được! thầy trả bài đi, à quên hướng dẫn thực hành đi!

- nào nào, cạch cạch, các trò, giữ trật tự nào! thầy Vũ đáng kính của chúng ta đây rồi, chúng ta bắt đầu phần thực hành thú vị nhé.

- ơ hay, ơ thầy Vũ đâu rồi? tôi chỉ vừa quay xuống chỉnh đốn trật tự một giây mà quay lên thầy đã quầy quả độn thổ đi đâu rồi?

- thôi tôi sẽ hỏi chuyện thầy sau. còn bây giờ, để cho kịp bài giảng, trò Hiệp lên đây. để tôi xem trò ra làm sao mà dám đồng lõa cười tí ta tí tởn với trò Vinh nào.

- BỊCH!!! ối! trời ơi đau quá! cái gì đấy? cái này là cái gì?! trò nào vừa ném quả ổi cắn dở này vào đầu tôi đấy? trò nào? trò Vinh bỏ tay xuống, không phải bao che cho vợ bạn. trò Mai, đi theo tôi lên phòng hiệu trưởng!

Dung ơi Dung ơi, cho tao ít bông băng thuốc đỏ mày ơi! Biết rồi biết rồi, xuẩn rồi xuẩn rồi, động vào ai không động...

Hị hị hị... Hi hi hi...

Hoa ơi Hưng ơi Huế ơi Hương ơi
dạo này tớ tủm tỉm như họa mi tháng 3, tớ âu yếm các cậu lắm cơ!
từ rày tớ gọi chung các cậu là H. nhá.
gọi tên viết tắt thế nghe vừa chút chít vừa bí hiểm vừa sáng trong hiền dịu :x

- cạch cạch, các trò nhìn lên đây, hôm nay tôi và thầy Vũ sẽ thân chinh dạy các trò thực hành.

Chết cười :D :D :D Mày dậy tiếp tiết 2 đi xem nào :D :D :D

Vừa rồi bạn Thường có ý tưởng là mỗi đứa đóng 1tr để đi học 1 ngày ở trường Ams mới. Có thể xem xét để mày phụ trách 1 tiết ngoại khóa đấy :D cát xê cao, mày ra sức cố gắng nhé.

----------

Hoa ơi Hưng ơi Huế ơi Hương ơi
dạo này tớ tủm tỉm như họa mi tháng 3, tớ âu yếm các cậu lắm cơ!
từ rày tớ gọi chung các cậu là H. nhá.
gọi tên viết tắt thế nghe vừa chút chít vừa bí hiểm vừa sáng trong hiền dịu :x

mày rõ là đểu nhé :D

Cô giáo dạy giỏi mà học trò thì cũng thông minh và có trí nhớ thật là tốt.

mày rõ là đểu nhé
ô hay Hồng Mai rõ là quá đáng :-/
Phú Vinh âu yếm xưng cậu xưng tớ, gọi tên viết tắt của các bạn cùng 8790, Phú Vinh hây hây tủm tỉm lá la là thế, sao Hồng Mai bảo Phú Vinh đểu?

iem thưa cô giáo Thảo Hoa
lúc thày Kim Vũ cướp cò, cô đi dưỡng thương,
ở lớp, bạn Mai mí cả bạn H. rất chi nà mất chật tự, ảnh hưởng chúng iem ko ngủ gật được ạ.

bạn Th. thì cứ chỏng lỏn bâng quơ viết thư tình buỏ ngăn bàn iem, iem đã nghiêm mặt mấy nần mà bạn ý cứ quấy rối suốt ạ.

Há há há, đến hồi hấp dẫn rùi, dạo này topic này chất lượng cao ghê cơ, làm mình bùn cười quá.
Bạn Vinh tủm tỉm làm bạn Th viết slogan bỏ vào ngăn bàn à, hé hé
Bạn H. và bạn Hồng Mai mất trật tự à, làm mọi người mất ngủ à, chà chà
Hoa ơi, quay lại lớp đi, mà thôi, cứ ở phòng hiệu trưởng cũng được, thày giáo Kim lên ngay!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
cốc cốc cốc, Cô Hoa ơi, mở cửa ra. Cô đứt có mấy sợi tóc mà nằm thượt mấy ngày trong trạm xá thế ạ? Thày Vũ đi thăm cô Hoa mấy ngày không về, lớp mất trật tự lắm ạ.

Bạn Thư với bạn Phú Vinh cứ rúc ra rúc rích. Đấy bạn Phú Vinh bạn ý đứng rình ở cửa phòng cô đây này. Đòi cô cho vào để khâu cúc cho bạn ý ạ.

Thư thấy Mai nó tinh ý ko?
nó bảo mày cả tao toàn rúc rích tán tỉnh nhau.
ý nó bảo tao tán, còn mày tuy rúc rích cơ mà tỉnh.

Hoa thấy Mai nó đểu ko?
nó bảo mày cố thủ trạm xá cậy vách tường ăn dở mồm ngứt lá me ăn dở dạ.
ý nó bảo mày cậy to còi mày cưỡng bức thầy Kim Vũ bằng được.

Vũ thấy Mai nó săm soi nghiên cứu kỹ ko?
nó bảo mày đi mấy hôm, nã đúng 1 phát đạn
ý nó bảo mày cướp cò dưng mà cướp khéo, cướp tài tình.

Vinh đã viết:
bạn Th. thì cứ chỏng lỏn bâng quơ viết thư tình buỏ ngăn bàn iem, iem đã nghiêm mặt mấy nần mà bạn ý cứ quấy rối suốt ạ.

Trò Vinh không ưa ú òa thì đề nghị trò công khai sấn sổ (như thường lệ) với trò Thư đi, để cả lớp chúng ta còn theo dõi và tiện vỗ tay cổ vũ khi đến cao trào :D.

Mai+Vinh đã viết:
cốc cốc cốc, Cô Hoa ơi, mở cửa ra. Cô đứt có mấy sợi tóc mà nằm thượt mấy ngày trong trạm xá thế ạ? Thày Vũ đi thăm cô Hoa mấy ngày không về, lớp mất trật tự lắm ạ.

Vũ thấy Mai nó săm soi nghiên cứu kỹ ko?
nó bảo mày đi mấy hôm, nã đúng 1 phát đạn
ý nó bảo mày cướp cò dưng mà cướp khéo, cướp tài tình.

Ô hay thế tôi nằm đây đã ba bốn hôm mà nào có thầy thầy Vũ đến đâu? Giờ mới vỡ nhẽ ra, ngay trên đường từ lớp học đến phòng y tế, thầy đã lỡ cướp cò đúng 1 phát đạn rất khéo rất tài tình ở ngay trong "cái gì mà thầy vẫn thường mặc ở dưới", xong rồi hoảng sợ bỏ chạy khỏi hiện trường gây án à?

Ối giời ôi, là thầy Vũ ôi!

Thầy ra đây tôi bẹo má thầy cái nào! :D

Cô Hoa ơi, cô thấy bạn Phú Vinh "láng chổng" có giỏi không?
Bạn ý loanh quanh hỏa mù khắp nơi, tịnh chả động gì đến chuyện khâu cúc khâu kiếc ra làm sao cả?
Cô thị phạm khâu cúc để dạy luôn tất cả chúng iem cái bài gia chánh đi.
Bạn Vinh lại cắt ra để cô khâu lại lần nữa nhé :)

Cô Hoa ơi, cô thấy bạn Phú Vinh "láng chổng" có giỏi không?
Bạn ý loanh quanh hỏa mù khắp nơi, tịnh chả động gì đến chuyện khâu cúc khâu kiếc ra làm sao cả?
Cô thị phạm khâu cúc để dạy luôn tất cả chúng iem cái bài gia chánh đi.
Bạn Vinh lại cắt ra để cô khâu lại lần nữa nhé :)

Ơ Mai ơi, à quên trò Mai ơi, cái vụ đơm cúc này là thế nào ấy nhỉ? Sao nó lại phải đơm? Để vặt ra trao cho Thư à?

À, nếu thế thì thằng kia cướp đâu ra cái khuy đưa đây tao đơm mẫu cho một lần. Rồi từ lần sau muốn tặng ai thì lại tự đơm mà vặt ra tặng nhá! :D

này chúng mày định hè nhau ủn cái Thư lên giường tao đấy phỏng?

vừa thôi kẻo nó chui tít vào gầm gọi mãi ko thưa kìa. Yêm cho nó vô tư múa hát ăn kem chụp ảnh.

này chúng mày định hè nhau ủn cái Thư lên giường tao đấy phỏng?

vừa thôi kẻo nó chui tít vào gầm gọi mãi ko thưa kìa. Yêm cho nó vô tư múa hát ăn kem chụp ảnh.

Ơ đâu đâu! Ủn đâu mà ủn. Chính mày tố cáo bạn Thư bẽn lẽn bỏ thư hộc bàn mày cơ mà, bọn tao chỉ tạo điều kiện thuận lợi và môi trường lý tưởng cho chúng mày phản ứng hóa học đì đụp với nhau thôi. :D

Thư nó độc lập tự tin lắm, đừng có mà hòng nó chịu chui vào gậm gọi mãi không ra, nhở Thư nhở! :D

Nghe giống bài của Ngọc nhà Nga cáo, Hoa ạ :D
Chui tít vào gầm giường, nằm im ở đấy, để Nga cáo phải quỳ xuống: mình ơi, milu ơi, mình chui ra đây, tôi không làm gì mình đâu :D

Nghe giống bài của Ngọc nhà Nga cáo, Hoa ạ
Chui tít vào gầm giường, nằm im ở đấy, để Nga cáo phải quỳ xuống: mình ơi, milu ơi, mình chui ra đây, tôi không làm gì mình đâu
Để tao phân tích cái sai của Mai cho Mai hiểu.
1. Nga mà không làm gì Ngọc thì hai đứa con nhà Nga ở đâu mà ra?
2. Bạn Nga của chúng ta, người đẹp, áo quần đẹp, chẳng phải quỳ với đứa nào nhá. Đứng xừng xững giữa trời như Từ Hải mà còn bị bạn Ngọc kéo đến oạch cái xuống nhá.
3. Mai làm sao mà rõ giường nhà Nga Ngọc thế? Sao mà biết là dưới gậm giường là Ngọc. Tao biết nhá, là có cái thằng nhá, làm thân với Milu nhà Nga để còn nửa đêm gà gáy nhá, còn có cơ hồi tay ải tay ai nhá.

Nga đâu, mày vào mày chỉ cho Mai thấy tao đọc bài nhà mày có đúng không.

Back
Bên trên