20 năm sau - nụ cười cho ngày gặp lại

iem Nhung đợt này thích ở Úc làm tướng bà hơn là về VN làm thị Nở gặp tao nhá
thế là lại lệch pha nhá
xời.
Tao biết tao với mày lệch pha từ lâu rồi, vì tao bị gia đình thúc ép về ăn Tết ta chứ tao biết tỏng mày về ăn Tết tây rồi. Thôi thì gặp Thư vậy nhé. Có bông cẩm chướng ướp khô để lâu suốt từ hồi năm 90 giờ hy vọng mày đủ dũng cảm mang ra tặng Thư nhé.

Thôi, cứ đợi đấy, tao vẫn kế hoạch một năm nào đó như bao năm nào sang Mát chơi đấy.

Chắc anh Ni nhà mày phải mổ phanh ở đầu gối nên mới lâu thế. Knee replacement hay là cái gì hả mày? Năm ngoái chồng tao cũng mổ nhưng là nội soi nên nhanh lắm, day surgery thôi. Chơi thể thao lắm rồi đủ các loại chấn thương. Không hiểu tập tành nhiều có tốt không??? Thôi thế là mày phải vất vả rồi, vừa chăm anh Ni vừa chăm em Chấy nữa.
Ừ, mổ phanh Thư ạ. Tội là tội cao tuổi, ngày xưa chơi thể thao, kèm theo mấy lần say rượu quá không đi bộ được về nhà nên lái xe nên đâm vào mấy cái cột đèn, thế nên giờ mới phải mổ thế này.

Nói để các bạn yêu thương tớ thêm, Chấy vớ vẩn tháng 2-tháng 3, nếu ho hen kèn cựa khó thở mà không khá lên, thì cháu nó cũng vào viện mổ lôi amedan ra. Tao sang năm vớ phải sao thổ tả hay sao mà sẽ phải chăm sóc cả bố lẫn con.

Tội nghiệp anh Ni. Thế sao Nhung không nịnh bác sĩ để đẩy lịch mổ lên sớm tí thì vẫn về VN kịp đấy.
Kiều ơi, bác sĩ cho chọn cuối tháng 11 hay cuối tháng 1. Nhưng đã chót book đi chơi với bạn Noel rồi, nên phải mổ cuối tháng 11 được. Mà nếu đợi đến cuối tháng 2 thì lâu quá, nhìn anh ấy đi lại đau lâu mình cũng xót, mà lại sợ trùng với mổ của Chấy, nên thôi, mẹ nó phải hy sinh cái Tết để cho anh Ni mổ cuối tháng 1. Thôi, cho nó xong đi.

Nhung ơi,
Chấy cắt amedan là tiểu phẫu thôi chứ, đơn giản thôi mà, phải không? Ở nhà tao thấy có đốt hay gì đó, không chảy máu. Tất nhiên là đau lắm, nhưng an toàn, đúng không?

Nhung ơi lo trước làm gì, chuyện của Chấy đến tháng 2 sang năm hẵng hay, giờ mày cứ lo tẩm bổ cho anh Ni mổ đầu gối là cũng bận lắm rồi. Khó khăn nào cũng vượt qua mà, bà vợ Việt gian anh hùng :D.

Ừ, mổ phanh Thư ạ. Tội là tội cao tuổi, ngày xưa chơi thể thao, kèm theo mấy lần say rượu quá không đi bộ được về nhà nên lái xe nên đâm vào mấy cái cột đèn, thế nên giờ mới phải mổ thế này.

Nói để các bạn yêu thương tớ thêm, Chấy vớ vẩn tháng 2-tháng 3, nếu ho hen kèn cựa khó thở mà không khá lên, thì cháu nó cũng vào viện mổ lôi amedan ra. Tao sang năm vớ phải sao thổ tả hay sao mà sẽ phải chăm sóc cả bố lẫn con.

Nhung à, chắc cái của CHấy là nạo ve a có đúng không? Trẻ con thi đau nhung sẽ recover nhanh thôi. Chỉ có anh Ni nhà mày la sẽ mất thời gian phuc hồi vì sau đó còn phải luyên tập nữa. Chồng tao mổ có 2 tiếng đồng hồ nhưng phải mất 1 tháng mới trở lại bình thường. À, mà funny là mổ xong hỏi bác sĩ tình hình thế nào thì bác sĩ bảo là sau khi mở ra tôi thấy tình trạng bệnh không giống như tôi nghĩ, vậy nên chỉ clean up thôi. Và kết quả là tốn rất nhiều tiền và đầu gối thỉnh thoảng vẫn đau.

Tao cũng không biết Chấy sẽ phải mổ cắt hay đốt hay nạo, chỉ biết rằng sẽ phải thuốc mê toàn thân, và sau khi mổ xong thì phải một tuần chỉ toàn ăn kem với jelly thôi :) . Thế nên có khi Chấy lại thích được mổ ấy chứ.

Nhung ơi lo trước làm gì, chuyện của Chấy đến tháng 2 sang năm hẵng hay, giờ mày cứ lo tẩm bổ cho anh Ni mổ đầu gối là cũng bận lắm rồi. Khó khăn nào cũng vượt qua mà, bà vợ Việt gian anh hùng .
Hoa ơi, mày nhầm rồi. Từ giờ đến cuối tháng 1 anh Ni phải phục vụ vợ để cuối 1 vợ phục vụ anh Ni 2 tuần. Mày thấy tao tính thế đã kỹ chưa? :)

Back
Bên trên