20 năm sau - nụ cười cho ngày gặp lại

Nga à, ở ngoài Bắc mình thì chỉ có gọi mỗi cái tên thôi (First name ý), du'ng mà ở trong Nam người ta gọi cả tên đệm nữa nên là từ hồi sang Sing tao được bạn bè gọi đầy đủ là Anh Thư nhé. Hồi đầu cũng thẹn lắm nhưng mà bây giờ quen rồi đấy, hehe.

À mà bây giờ ở Hà Nội mình bọn trẻ con cũng được gọi tên đầy đủ thì phải vì em gái tao la giáo viên mà, thấy học sinh đến nhà gọi nhau i ới cả tên đệm lẫn tên riêng. Tao ngạc nhiên lắm!!

----------

Nói thế thôi Mai ơi, đã bao giờ nhát đâu :D

Bạn đấy mà có nhà to thế thì cũng không đi làm Mõ nữa đâu
ơ Cáo ơi,
bạn đấy là bạn nào thế?
nhà to gara to mà vẫn chan hòa quần chúng, đáng yêu lắm cơ :kiss1: .
mày chỉ cho tao cái mặt bạn ấy, để tao về tao hoan hô 1 cái vào mặt,
cái nữa thêm cái nữa,
thích hoan hô lắm ;;)

Như thường lệ các bạn giai uống ào ào, chuyện hớn hở. Tao ngồi 1 góc chả hóng được gì mấy, lại tập trung vào khay gà nướng
Mai ko thích uống bia à? Sao lại thế? Ô hay ai lại thế ;)) ?

Thư VV, lúc đầu thì đanh thép:
Dứt khoát không mày tao đâu để đáng yêu vừa thôi
lúc sau lại ứ hự:
vì bạn Phú Vinh quyết tâm cao nên tớ đành phải chấp nhận vậy. Từ giờ phút này bọn mình sẽ mày tao hi?

hóa ra "đáng yêu vừa" ko thích, lại đành thích "đáng yêu lắm", hi? Ngộ nghính dế thương quá :biggrin: Từ rày tao "quyết tâm cao" cái gì là mày "đành chấp nhận" cái đó nhá, cho cái thằng Chu Thường Thường nó tức lồi mắt nó ra. Thường ơi nhem nhem nhem ;))

Mai ko thích uống bia à? Sao lại thế? Ô hay ai lại thế ;)) ?

Tao thích uống bia ngang những loại đồ uống khác :) chứ không phải thích nhất bia.

Thư VV, lúc đầu thì đanh thép:

lúc sau lại ứ hự:

Từ rày tao "quyết tâm cao" cái gì là mày "đành chấp nhận" cái đó nhá, cho cái thằng Chu Thường Thường nó tức lồi mắt nó ra. Thường ơi nhem nhem nhem ;))

Thường nó ôm, nó bế, nó xoay, nó ăn phở ở đĩa người ta... Mày toàn thị là ảo mộng mới lại online thôi, nhem nhem thế nào được nó :))

Ừa, được cái là bây giờ ở nhà trông con cũng vẫn tự tin lắm, hehe. Mày cũng cho tao hỏi thăm con Bầu nhé. Nó bây giờ đang ở đâu rồi? Tao chỉ nhớ gặp nó lần cuối là hồi nó đang học tiếng Ý và đi Ý thôi. Hồi đó nó được các anh Y khen nó có mái tóc thẳng đẹp quá. Sau đó là không có dịp gặp nữa.

----------

Vinh nó đang sung sướng trong chiến thắng thì cứ để cho nó sướng vài hôm đã chứ!!!

----------

Vinh ơi, tao thương mày ở vùng sâu, vùng xa lại khói bụi do cháy rừng, nóng bức (đấy là do con bé hàng xóm người Nga vừa chạy từ Mosco về Sing sau kỳ nghỉ hè kể lại) nên mới từ bỏ lập trường nhanh chóng cho mày vui đấy. Phải cảm ơn tao nhé!!

Thấy hai bạn đang đọc bài trong box này, nên tớ cũng theo vào đây welcome bạn Hương V1 và hế lô bạn Kiều Anh cũng V1 nhá!

Tao có đi, nhưng phải về sớm. Tự dưng hôm đó lại có cái hẹn lúc 2h. Còn chưa được ăn món chính đã phải về.
Nhà hàng bia hơi Hà Nội của bạn Sơn T2 (các bạn gọi là Sơn Đĩa). Đặc sản là các món gà hay sao ý, có gà nướng, gà luộc, xôi, rất ngon. Ngọc nhà mày đến đã bảo ngay là vợ tao không cho đi xe, sợ tao say, bắt tao đi taxi :) Như thường lệ các bạn giai uống ào ào, chuyện hớn hở. Tao ngồi 1 góc chả hóng được gì mấy, lại tập trung vào khay gà nướng. A, có buôn chuyện học hành của con cái. Các bạn giai mà quan tâm chuyện học hành cẩn thận lắm. rất đáng khâm phục, tao học hỏi được nhiều, Nga ạ.
Thế Ngọc mấy h thì về hả mày?

Tao có nghe thấy Ngọc bảo là đến thấy Mai đang ngồi ở một góc hưởng lạc :) Hình như khoảng 5-6h gì đấy Ngọc về đến nhà thì phải. Hôm nào nhất định phải đến quán của bạn Sơn để thử món gà nướng mới được.

ơ Cáo ơi,
bạn đấy là bạn nào thế?
nhà to gara to mà vẫn chan hòa quần chúng, đáng yêu lắm cơ :kiss1: .
mày chỉ cho tao cái mặt bạn ấy, để tao về tao hoan hô 1 cái vào mặt,
cái nữa thêm cái nữa,
thích hoan hô lắm ;;)

Mày phải nói cho tao biết là mày hoan hô vào mặt bằng cái gì thì tao mới chỉ cho mày ;)

Thấy hai bạn đang đọc bài trong box này, nên tớ cũng theo vào đây welcome bạn Hương V1 và hế lô bạn Kiều Anh cũng V1 nhá!

Xí hổ vì làm anh hùng núp bị Hoa túm gọn. Hi hi, tớ dạo này chả có tin gì hay ho cả nên chỉ vào để nắm tình hình bạn bè, gọi là break time những lúc xì trét.

Ở V1 thì có 2 Hương (Xuân Hương và Thu Hương, aka Hương Thị Nở), V2 thì có bạn Phan T Hương yêu quý của tớ. Thế Hoa nhìn thấy Hương nào?

Thường nó ôm, nó bế, nó xoay, nó ăn phở ở đĩa người ta... Mày toàn thị là ảo mộng mới lại online thôi, nhem nhem thế nào được nó
Mai, đồ dã man :">
tao có xẻng đào lỗ tao chui lâu rồi.

Vinh ơi, tao thương mày ở vùng sâu, vùng xa lại khói bụi do cháy rừng, nóng bức (đấy là do con bé hàng xóm người Nga vừa chạy từ Mosco về Sing sau kỳ nghỉ hè kể lại) nên mới từ bỏ lập trường nhanh chóng cho mày vui đấy. Phải cảm ơn tao nhé!!
ừ cảm ơn Thư VV nhíe %%-
tao ở vùng nông vùng gần có khi chính mày nóng trước cháy trước đòi mua kem trước chả biết chừng :biggrin:

Mày phải nói cho tao biết là mày hoan hô vào mặt bằng cái gì thì tao mới chỉ cho mày
hị hị, Cáo, :D .
hoan hô bằng cái nhịp chứ bằng cái gì.
khi nào về tao chỉ cho mày.
xong mày chỉ cho tao nhá.

Xí hổ vì làm anh hùng núp bị Hoa túm gọn. Hi hi, tớ dạo này chả có tin gì hay ho cả nên chỉ vào để nắm tình hình bạn bè, gọi là break time những lúc xì trét.

Ở V1 thì có 2 Hương (Xuân Hương và Thu Hương, aka Hương Thị Nở), V2 thì có bạn Phan T Hương yêu quý của tớ. Thế Hoa nhìn thấy Hương nào?

Hihi tớ thì lại cảm thấy rất tí tởn vì tóm được Kiều Anh. :D Kiều Anh cứ thỉnh thoảng đáo qua, để lại vài dấu vết cho bọn tớ biết là có người đáo qua mà tí tởn nhá!

Bạn Hương tớ tóm cùng Kiều Anh hình như là bạn Thu Hương V1 thì phải. Đấy, tớ chào thế mà bạn Hương có thèm để ý gì đến tớ vẫy tay rối rít đâu, hihi...

ừ cảm ơn Thư VV nhíe %%-
tao ở vùng nông vùng gần có khi chính mày nóng trước cháy trước đòi mua kem trước chả biết chừng :biggrin:

Hihi hai đứa chúng mày cứ dứ nhau rồi thì là thách nhau xem đứa nào làm đứa nào nóng máy trước. Việc gì phải dứ online, cuối năm nay chúng mày về gặp nhau thi giáp lá cà với nhau đê! Nhớ phải có đứa nào paparazzi tường thuật gay cấn và sinh động nhá! :D

Ừa, được cái là bây giờ ở nhà trông con cũng vẫn tự tin lắm, hehe. Mày cũng cho tao hỏi thăm con Bầu nhé. Nó bây giờ đang ở đâu rồi? Tao chỉ nhớ gặp nó lần cuối là hồi nó đang học tiếng Ý và đi Ý thôi. Hồi đó nó được các anh Y khen nó có mái tóc thẳng đẹp quá. Sau đó là không có dịp gặp nữa.

Nó lấy 1 anh người Thụy sỹ, đang ở Geneva. Vẫn vui tươi yêu đời, đi chơi du lịch suốt, mày ạ

Vinh nó đang sung sướng trong chiến thắng thì cứ để cho nó sướng vài hôm đã chứ!!!

Đấy, Thư cũng bắt được nhịp của Vinh rồi nhé :)

Vinh là Vinh tài lắm. Vinh có tới ba vạn chín nghìn cái nhịp. các bạn tha hồ bắt nhịp với Vinh. Hoan hô Vinh. :D :D :D

Vinh là Vinh tài lắm. Vinh có tới ba vạn chín nghìn cái nhịp. các bạn tha hồ bắt nhịp với Vinh. Hoan hô Vinh.
Mai là Mai tài lắm. Hiệp có tới ba vạn chín nghìn cái nhịp. các bạn tha hồ thèm bắt nhịp với Hiệp nhưng cấm có dám bén mảng. Hoan hô Mai :D :D :D

Phải cố gắng đấy Mai ạ vì Vinh nó đanh đá quá!!

----------

Vinh xa nhớ ơi, tao ở ngay đường Xích Đạo gần 10 năm rồi mà vẫn chưa cháy đâu. Độ bền rất cao!!

Độ bền rất cao!!
hoan hô Thư =D>

tao đanh đá on-lai chứ óp thì đuối cực. Toàn hảo hớn mồm 5 miệng 10 rồi hi hí sướng bửn trên mạng thôi. Cứ yên tâm múa hát ăn kem chụp ảnh.

Back
Bên trên