20 năm sau - nụ cười cho ngày gặp lại

Mai ơi, thế hóa ra nhắc đến Toản thì là phải nhắc đến TM, mà nhắc đến TM thì phải nhớ đến Toản à? Thế mà tao không biết. Minh ơi, gửi bài thơ tên con đường lên đây để tao biết nào :* . Thấy bảo bài thơ đấy nổi tiếng lắm, mà tao hầm hè mãi vẫn chưa được đọc.

TM ơi. Bạn Toản bạn ý đại gia, kg có thời gian vào đây đâu.
TM post bài thơ ý lên đây đi. Tớ nhớ là rất hay, rất cảm động.

bạn ý đại gia lắm, không gặp gỡ linh tinh đông người

Mai cắt nghĩa ngộ nhí?
nhà to hay nhà bé thì liên quan gì đến gặp gỡ bạn bè?
hay thuần phong mới của rồng bay 1000 năm bây giờ nó vậy?
huầy à, cái bụng tao nó chưa xuôi lắm à.

Mai cắt nghĩa ngộ nhí?
nhà to hay nhà bé thì liên quan gì đến gặp gỡ bạn bè?
hay thuần phong mới của rồng bay 1000 năm bây giờ nó vậy?
huầy à, cái bụng tao nó chưa xuôi lắm à.

Ối a, tao là tao cũng băn khoăn lắm. Thấy chúng nó bảo thế. Tao cũng thấy lạ lắm. Nhà to nhé, có đứa nhà 3tr đô, cái nhà mà mày khuyên sơn trần với sàn nửa hồng nửa xanh ấy, vô số đất to khác, mà cứ gặp gỡ bạn bè là nó đi hết, nó còn đầu têu. Có mấy đứa bỏ tiền từ SG ra HN chỉ để gặp bạn bè 1 bữa.

Các bạn đại diện các lớp alo mời đi họp khóa thì cũng gặp nhiều đại gia, quan chức: à, thế à? Hôm đấy có lịch rồi. Dịp khác lại gọi nhé... :-h

Mai à, phải biểu duơng tao nhé, tao chỉ là thị dân thôi mà bỏ con tho' để đi có 3 ngày từ SGP về gặp các bạn đấy.

tốt, cuối năm nay về tiếp nhá Thư,
muốn tao biểu dương thật to, cứ hô hoán thẳng, khỏi mất công đá chân Mai.

tao chòe kéo thiết tha trong leo lẻo dư lày, chả như mấy thằng chằn tinh Minh- hÀN mẠC Thường thô lỗ bê tha tiết canh nòng nợn, chỉ rình người ta vô ý là bế là xoay là bơm xe đạp, chúng nó thật đáng chê thật đáng chê :biggrin:

Mai ơi, thế hóa ra nhắc đến Toản thì là phải nhắc đến TM, mà nhắc đến TM thì phải nhớ đến Toản à? Thế mà tao không biết. Minh ơi, gửi bài thơ tên con đường lên đây để tao biết nào :* . Thấy bảo bài thơ đấy nổi tiếng lắm, mà tao hầm hè mãi vẫn chưa được đọc.

Hôm nay tao đi chơi với bạn Thư lớp S1. Nghe bạn ấy kể tao mới biết hôm nọ chúng mày lôi tao và bạn Toản ra đố vui :D. Tao thề, lần sau họp khóa mà chúng mày còn làm thế, là tao cướp diễn đàn, tao đọc thơ luôn đấy 8-}. Hôm đấy mải 888 quá, ko để ý chúng mày nói gì trên sân khấu :|

Nhung ơi: Toản bây giờ là đại gia (zai nhà tớ bảo thế, chứ tớ cũng ko có hân hạnh biết). Zai làm cùng 1 số bạn lớp L1, cập nhật tin tức thường xuyên lắm ;)

Còn bài thơ ấy, nói như anh N.B.Châu, người hùng mới nhất của nền toán học VN, thì "bao nhiêu kỷ niệm riêng, phơi hết lên mặt báo, thì nó khô mất, còn gì. Đừng vì niềm vui bột phát mà đánh mất những gì quý báu nhất" 8-}
Tao ko phơi lên đây đâu. Để lần sau họp khóa chúng mày bố trí bạn Toản đến chứng kiến, tao leo lên sân khấu, đọc luôn 1 thể :D

Cuối năm Tây hay năm ta đây?
Thư à, thằng Vinh giờ sắp thành người Nga rồi, chỉ nói chuyện tây thôi.

Còn bài thơ ấy, nói như anh N.B.Châu, người hùng mới nhất của nền toán học VN, thì "bao nhiêu kỷ niệm riêng, phơi hết lên mặt báo, thì nó khô mất, còn gì. Đừng vì niềm vui bột phát mà đánh mất những gì quý báu nhất"
f
Minh ơi, mày thế, có phơi đi phơi lại cũng chẳng ai thấy khô đâu. Đừng lo. Chứ mày nói thế, hóa ra bạn Toản vẫn còn quý báu thế cơ à? :D. Tao khích mày để mày đăng thơ đấy, chứ đợi gặp được nhau để nghe mày đọc thơ thì mầm đá lắm. Tao với mày 20 năm rồi chưa có duyên gặp lại, đừng để tao đợi thêm 20 năm nữa nhé :)

----------

Thư ơi, chị Hiền gửi lời hỏi thăm lại mày đấy. Bảo vẫn nhớ em Thư ngày xưa

cuối năm tây.
Thư, giỏi.
giờ chỉ cần mạnh dạn mày tao chí tớ thôi thì đáng yêu thêm nhiều lắm.

Nhung, thế tầm đó người Úc cũng về hả? Hay tận Tết ta?

Để nghiên cứu thêm về vấn đề thời gian nhé, xem năm ta hay năm Tây nhé. Dứt khoát không mày tao đâu để đáng yêu vừa thôi ;))

XXX thằng mặt pí lù lù Hiệp, bố mày dền dứ núc nào? Bố đang cau-nờ-đao từng ngày đây lày. Hội rồng lộn chúng mày có thêm bố nữa tha hồ xôm, XXX chúng mày chờ bố về bố xí xộ. Xin visa đi. Phòng ốc dư lào, hay lại Hàng Bông nằm khoèo như năm kia? Về nhà mày đi, tiền thuê phòng thà để dành mua rượu mua dồi cho chính đáng.

Thư, cuơng quyêt ko mày tao, tùy.
tao ko xưng mình-bạn vì giống chiến sĩ hải đảo ngóng thư từ chuộng nhạc hàn mê màu tím.
tao ghét xưng tên vì giống phim xê-ri buồn nôn (tỉ dụ Phú Vinh xin chúc mừng ngày-sinh-nhật Anh Thư - ngửi đc ko?)
từ rày 1974 làm em nhá, váy vàng. Ra đây anh bế anh thơm má phát. Rồi anh mua kem mua bóng bay. Lấy chồng Nhựt mà còn nhát (vờ nhát).

:>

Haha, buồn cười quá. Phải giả vờ nhát mới lấy được chồng Nhật chứ lị. Bọn con gái Nhật toàn giả vờ nhát mà. Hỏi Mai và Hoa Nhật xem sẽ biết.

Tại vì 20 năm không gặp mà tự dưng lại mày tao thì thấy ái ngại chết mất. Nhưng vì bạn Phú Vinh quyết tâm cao nên tớ đành phải chấp nhận vậy. Từ giờ phút này bọn mình sẽ mày tao hi?

Ối a, tao là tao cũng băn khoăn lắm. Thấy chúng nó bảo thế. Tao cũng thấy lạ lắm. Nhà to nhé, có đứa nhà 3tr đô, cái nhà mà mày khuyên sơn trần với sàn nửa hồng nửa xanh ấy, vô số đất to khác, mà cứ gặp gỡ bạn bè là nó đi hết, nó còn đầu têu. Có mấy đứa bỏ tiền từ SG ra HN chỉ để gặp bạn bè 1 bữa.

Các bạn đại diện các lớp alo mời đi họp khóa thì cũng gặp nhiều đại gia, quan chức: à, thế à? Hôm đấy có lịch rồi. Dịp khác lại gọi nhé... :-h

Mày đang nói về cái nhà nào thế? Bạn đấy mà có nhà to thế thì cũng không đi làm Mõ nữa đâu 8-X:

tao ghét xưng tên vì giống phim xê-ri buồn nôn (tỉ dụ Phú Vinh xin chúc mừng ngày-sinh-nhật Anh Thư - ngửi đc ko?)

Ha ha ha, nghe hay thế mà mày bảo không ngửi được! Ngày xưa bọn bạn tao nó cũng cứ gọi tao là Thanh Nga thế lọ Thanh Nga thế chai, tao mới bảo bỏ đi, nghe thối lắm! Mặt chúng nó ngẩn tò te ra bảo: tên mày mà sao thối? :D

XXX thằng Vinh về thì về mẹ nó đi, dền dền dứ dứ mãi bố mày sốt ruột.

Bố Hiệp ơi, kể chuyện bia hơi hôm thứ 7 vừa rồi đi, cho thằng Vinh nó sốt ruột. Bố Ngọc đi về cứ im ỉm, chả kể cái gì cả. Tao hóng mãi từ hôm đấy đến giờ, cũng thấy mày im ỉm luôn. Hay là hôm đấy có Mai đi, chúng mày rút hết mọi chuyện vào bí mật thế?

Bố Ngọc đi về cứ im ỉm, chả kể cái gì cả. Tao hóng mãi từ hôm đấy đến giờ, cũng thấy mày im ỉm luôn. Hay là hôm đấy có Mai đi, chúng mày rút hết mọi chuyện vào bí mật thế?

Tao có đi, nhưng phải về sớm. Tự dưng hôm đó lại có cái hẹn lúc 2h. Còn chưa được ăn món chính đã phải về.
Nhà hàng bia hơi Hà Nội của bạn Sơn T2 (các bạn gọi là Sơn Đĩa). Đặc sản là các món gà hay sao ý, có gà nướng, gà luộc, xôi, rất ngon. Ngọc nhà mày đến đã bảo ngay là vợ tao không cho đi xe, sợ tao say, bắt tao đi taxi :) Như thường lệ các bạn giai uống ào ào, chuyện hớn hở. Tao ngồi 1 góc chả hóng được gì mấy, lại tập trung vào khay gà nướng. A, có buôn chuyện học hành của con cái. Các bạn giai mà quan tâm chuyện học hành cẩn thận lắm. rất đáng khâm phục, tao học hỏi được nhiều, Nga ạ.
Thế Ngọc mấy h thì về hả mày?

Back
Bên trên