09-prepare for colleges

Mọi ng` ơi, có nên đi exchange ko nhỉ? Bố tớ đang bảo tớ q.định xem có đi ko đây.:-/
Thấy trên VA các anh chị í bảo ko nên đi. Chả biết thế nào nữa, ai cho tớ lời khuyên với!

Theo cá nhân tớ thì cậu nên đi khi đã chuẩn bị đầy đủ điểm TOEFL và SAT để sang đó kiếm học bổng luôn chứ ko chuẩn bị trước ở nhà, sang đó ko chuẩn bị được thì khi quay lại sẽ lỡ dở vì lúc ấy ko lấy đc cả bằng tốt nghiệm THPT.

Thúy đi exchange theo chương trình nào ? Đến trường nào?
Tùy đấy ấy à.

Tớ/ em cần viết 1 cái mail xin application form của 1 số trường bên đấy , ai có kinh nghiệm gì không chỉ với :((
Đang preparing...

trường gì hả em? college hay universities hay thậm chí là high school thì đều có phần request information nó gửi form rồi giới thiệu cho. có phải đi Sing đâu mà xin application lại viết mail 8-}

Vô chat chit với mí bạn 0609 ams và các trường nào. :D

Thôi tớ chắc ko đi nữa rồi, thấy nó risky quá, sang đấy nhỡ lại ko có highschool diploma thì coi như đi tong cả chục nghìn đô. Chắc là tớ ở nhà đến hết lớp 12 thôi Toàn ạ.

Chúc mừng bạn Thuỷ Tiên đạt điểm cao nhất trong đợt thi Giao lưu Văn hoá Mỹ nhé. Âý cho tớ fỏng vấn tí, ấy hoc ở đâu mà giỏi thế :D

chua gi da co diem roi co a.to sang sau hoac thang sau nua moi thi:|

Ôi ôi vừa nhận được lời chúc từ em Thủy Tiên:X Cám ơn em trước cái đã.
HÍ hí, thấy người sang bắt quàng làm bậy nào. Tớ học cùng với em thủy tiên lớp tiếng anh đấy :X =))

Giờ chúc mừng em thủy tiên đạt đc KQ cao nhá;))

Các bạn ơi, cho tớ hỏi cái : Khi đăng ký SAT, First Name Last Name mình phải điền là gì ? Ví dụ tên tớ là Dương Việt Hải thì phải điền như thế nào :-<

Last name là họ ấy ạ :)
First name là tên, còn cái Việt í, theo tớ thì nó là middle name :)

ế, bạn Toàn đừng coi thường kì thi SLEP nhá ;)), bạn Tiên thuộc loại nhất nhì trong lớp A - lớp chọn trường tớ đấy nhá ;)) ;)) bạn í siêu khiếp cơ :D... ngưỡng mộ :D

(Chả bù cho mình, tháng này hạnh kiểm trung bình, bày đặt du học :)))

Chỉnh sửa lần cuối:
SLEP = SLEEP đang thi thì ngủ !!! =))
mà bạn Tâm ơi hóa ra CNN có cái trò sắp hạnh kiểm theo tháng à :))

Chỉnh sửa lần cuối:
@Toàn: này này >:/ ... cấm chê các kì thi chuẩn hóa >:/ , cấm khinh thường nhá... Cười người hôm trước hôm sau người cười 8-X: Bạn tớ toàn trong top 10 nên là tớ rất là ... phải bảo vệ đến cùng :-"... Không phải đấy là kì thi để đi exchange mà bạn có vẻ ;)) nói thế nào nhở, là ko tôn trọng = các kì thi khác :-"... Mỗi kì thi dành cho một đối tượng nhất định, và bạn Tiên dù thi kì nào cũng giỏi hết :p (Mình đang nói lăng nhăng cái gì í nhở :D)

Về phần hk: Có xét hạnh kiểm mà 8-> ko chắc lắm,hoặc là hình như là mình lớp tớ có chị Hà thân yêu thích dẫm đạp đàn em 8-X:, phải tội phạm nội quy mấy lần, bị giám thị soi tận mặt :D, lại còn giả chữ kí phụ huynh ;;), họp phụ huynh cô mắng phụ huynh 8-} , phụ huynh về nhà mắng lại mình #-o... Mình ngớ ra bảo ô thế bà í nhớ dai nhở :D... Phụ huynh bó tay chả mắng nữa ;;)... cứ tưởng thế là xong, nào ngờ bà, à, quên, chị í còn lôi ra được nào là trực nhật, nào là có hôm đi học muộn tới 1 tiết, nào là em mất trật tự, nào là blah blah... đang hy vọng được TB ;;), còn không là xuống yếu í chứ 8->

Còn lại: Cứu, sat 1 tháng 6 full chưa? Đang đi van vỉ khắp mọi nơi cho tớ mượn, cho cháu mượn, cho tao mượn... cái thẻ cờ de đít các :((

@Hải: (mải vui quên trả lời câu hỏi :-"): Thì name là Hải, last name là Dương, đệm là Việt, trong college board bắt ghi chữ cái đầu thôi thì là V :D... có 3 chữ thôi mà, chả bù cho tên mình :(, 4 chữ, loạn cả lên, lúc họ thế này lúc họ thế kia, ba má gọi xuống cãi nhau ghi vào là họ của bố thôi hay là cả bố và mẹ :)), thế là có 4 cái account trong college board lận :))

Chỉnh sửa lần cuối:
chả biết đã full chưa :(( vẫn chưa đăng kí...đang đợi thẻ:((

chán đời, tớ đang đi hỏi mượn thẻ visa debit ;))... người cho mượn thì chưa nói gì, có vẻ ok :-S, người đi mượn, u tớ thì nhặng xịi cả lên: ấy chết, người ta lừa đấy con ạ, thế chuyển tiền như thế nào? Cho cái số số gì vào mạng thì nhỡ đâu nó rút hết tiền thì sao... Mình bảo là cả nước Mỹ nó dùng có làm sao đâu, u lại bảo nhỡ đâu nó lừa mình mình thì sao :)), đến chết, cứng họng với u... sau đấy u mới bắt đầu chửi mình, nước mỹ là cái quái gì, nó lừa được hết... 0.o, mắt tròn to nhìn u nói uất hận: THôi, con ngu lắm, con làm quái gì có thẻ đâu mà biết nó làm như thế nào... U tương thêm câu nữa: Ngu thì thôi nhá, đừng có làm nữa... Mình lại cáu: Ngu thì mới phải học. U lại chửi thêm một hồi, lần này ngậm họng, thích nói gì thì nói :-"

Căn bản cũng tại mình ngu thật, ko hiểu là cái thẻ đấy hoạt động như thế nào? Chắc lẻ điền điền cái gì đó vào trong trang web, thế xong rồi là nó sẽ gửi bản thông báo đến chủ thẻ yêu cầu chuyển khoản hay chi trả từng ấy tiền rồi chủ thẻ bảo ờ là đc à?

Chết, u tớ lại lên chửi thêm phát nữa này, trốn tạm :D

Back
Bên trên