09-prepare for colleges

@Huy Anh: ớ biết là ko phải convert rồi, ý là cái điểm TB các môn ý, nhưng mà nói là GPA cho nó gọn.(mà nghe đồn là bạn Huy Anh đầu to thật)
@Tâm: úi, hóa ra ấy apply Uni à, tớ lại tưởng ấy apply boarding school.
Mà ấy nghe bạn Quỳnh Chi làm gì, đứa bào trong lớp mà bạn ý chẳng quảng cáo lăng xê ầm ĩ.
Với cả điểm Toán như ấy lại hay đấy, thấy có sự tiến bộ vượt bậc.Hồi lớp 10 thì tớ còn chăm chỉ giơ tay đấy, nhưng mà bây giờ thì chán hẳn rồi, ngồi trong lớp chỉ mong đến giờ ra chơi, chẹp. Còn cái môn Hóa là cái môn mà tớ cũng ko thể học đc, chán kinh!

to các bạn định apply boarding: các ấy lấy tiêu chí nào đầu tiên để chọn trường, định apply khoảng mấy trường, và có nằm trong khu vực Mass-CT ko?
@Diệp: SAT như điên ý, ấy học đc bao nhiêu lâu rồi?

Tớ mới học đc tí :"> mới học í mà, còn lại ngồi nhà tu....mà đời bon chen xô bồ, đâm ra mình học đc 1 thì ng` ta học đc 10 rồi. Tủi ko thể tả, nhưng mờ cũng chả dám mộng nh`, khéo lại vỡ thì tạch :">
ấy định apply mấy trường thế :D add nick đi rồi mình chat chit nữa nhớ :D

----------

Tớ mới học đc tí :"> mới học í mà, còn lại ngồi nhà tu....mà đời bon chen xô bồ, đâm ra mình học đc 1 thì ng` ta học đc 10 rồi. Tủi ko thể tả, nhưng mờ cũng chả dám mộng nh`, khéo lại vỡ thì tạch :">
ấy định apply mấy trường thế :D add nick đi rồi mình chat chit nữa nhớ :D

Quỳnh trang: cô Hoa hiện giờ chỉ có đúng 2 lớp và đã chật kín :D cậu hỏi bây giờ muộn quá rồi bởi vì bọn tờ đều đăng kí từ tháng 7 :D

Tiên: ôi sao tớ notorious thế ah 8-} cậu lớp A hả....thế có đứa nào lớp A nói xấu tớ thế :p :-w :))

Sếp Dz: SAT cứ từ từ mà lo ;)) cái gì cũng cứ vội vàng thế :-j tại sếp quan tâm muộn chớ..đầu học kì 2 tớ đã bắt đầu đi ngó qua rồi :D mà lớp mình không khéo nhiều đứa còn sớm hơn :))

bạn bùi: lại còn IIE cộp dấu nữa 8-} bó tay thật :))

Ps: boarding school thì bạn Tiên cứ add nick thằng Đạt lớp tớ :D cái nick mà hôm trước bạn Toàn cho đấy :D

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Huy Anh : hic, sếp quan tâm cũng sớm đấy chứ, tuy nhiên thì lúc í còn trẻ con:)) :"> vô fương hướng :"> lại còn non nớt trôi trong dòng đời :)) :"> khổ thế cơ chứ :-j tôi chả có cái óc to như cậu mà nói học 1 cái là vèo đc ngay . thất vọng lắm :)) chú cho tôi hỏi mấy cái tình nguyện nữa nhớ

@huyanh: tớ có nghe nói :)) nhưng k sao ;)) tớ có lò rồy :p
tiện thể hỏi luôn có bạn nào dự tính SAT 2 trc' k :">
tớ định dù cái này trước :-<

@Huy Anh: ớ biết là ko phải convert rồi, ý là cái điểm TB các môn ý, nhưng mà nói là GPA cho nó gọn.(mà nghe đồn là bạn Huy Anh đầu to thật)
@Tâm: úi, hóa ra ấy apply Uni à, tớ lại tưởng ấy apply boarding school.
Mà ấy nghe bạn Quỳnh Chi làm gì, đứa bào trong lớp mà bạn ý chẳng quảng cáo lăng xê ầm ĩ.
Với cả điểm Toán như ấy lại hay đấy, thấy có sự tiến bộ vượt bậc.Hồi lớp 10 thì tớ còn chăm chỉ giơ tay đấy, nhưng mà bây giờ thì chán hẳn rồi, ngồi trong lớp chỉ mong đến giờ ra chơi, chẹp. Còn cái môn Hóa là cái môn mà tớ cũng ko thể học đc, chán kinh!

to các bạn định apply boarding: các ấy lấy tiêu chí nào đầu tiên để chọn trường, định apply khoảng mấy trường, và có nằm trong khu vực Mass-CT ko?
@Diệp: SAT như điên ý, ấy học đc bao nhiêu lâu rồi?

Tớ apply 6 trường: 3 trường ở Massachusetts, 1 trường ở New jersey, 1 trường ở Connecticut, 1 trường ở New York.

ố, bót đinh xì kun là trường nội trú hả? tớ chả biết gì :D. hôm qua mới viết sơ sơ ra được cái lít 30 trường ban đầu, chưa vào trang web từng trường, chả biết scholarships bao nhiều :D... túm lại là mới đang lũn cũn lon ton bước đầu tiên... thế mà bạn Sơn đã biết rõ sẽ apply trường nào TT.TT, ngưỡng mộ :D... về nhà quyết chí đọc cho hết tưng đấy trường vậy TT.TT

@ban Trang:to tuong ban di Anh co ma,lai nhay du sang US oi` a.Co can hoc SAT ko?to o canh nha co Hoa day co gi to de y cho

@ bạn Sơn : trường ở Connecticut chắc là Taft rồi :X hic, tớ ko apply trường này :-s
tớ chắc chỉ tầm 2, 3 trường , đầu óc ko đc to :-j và sức lực sắp cùng kiệt =__=
@ Tiên : Tiên ơi nghe nói ấy biết SSAT có chỗ thi ở HN à ?O_O nick ấy là j` đấy ?:D

@ linh: thế à =p~ tút quá :* để ý hộ tớ dùm :">
tớ định đi UK nhưng tình hình là thầy bầm tớ :-w không muốn con gái lặn lội 1 mình :((
ồ mà ấy học hóa 1 tổng hợp à :-? nick ấy là gì nờ ;;) tớ biết mỗi bạn Hưng sọt :">

Chỉnh sửa lần cuối:
@ bạn Sơn : trường ở Connecticut chắc là Taft rồi :X hic, tớ ko apply trường này :-s
tớ chắc chỉ tầm 2, 3 trường , đầu óc ko đc to :-j và sức lực sắp cùng kiệt =__=
@ Tiên : Tiên ơi nghe nói ấy biết SSAT có chỗ thi ở HN à ?O_O nick ấy là j` đấy ?:D

Không, tớ apply Loomis.

chị thi SSAT ở Sing. ở HN vào thời điểm năm 2005 không có SSAT. ở HCMC vào thời điểm năm 2005 cũng không có SSAT.

nhưng bây giờ là năm 2007, và ở trường Saigon South International School đã có tiết mục SSAT :x

các em nên nghiên cứu câu trả lời trước khi hỏi nhé/

@Trang:nick to la tropical_native237 ban a.Cau quen Hung nao,Hung NTT a?

@chị Nga: SSAT có phải là thi để vào trung học ko ạ? :-" (chả biết gì :">).. thế là chị phải bay sang tận sing cơ ạ :-S... đáng sợ

"quốc nam?!?!?!"Thê ấy là́ cái bạn nào đấy :)). bạn này liều, US his không dễ nhằn đâu:)).Tớ đoán đây là một bạn anh1, có thể là Hằng. :))

----------

@Huy anh:còn cái thằng lớp A biết nói xấu thì 100% là thằng Duy anh Thằng Minh:))

Chỉnh sửa lần cuối:
à :-w thằng Duy ah :))

có gì là liều [-x nếu ông ấy thấy US history hay và cảm thấy học là niềm vui thì chẳng có gì là liều cả :D

PS: ông Toàn xóa cái bài gì rồi mà lại còn để lại reason là bảo vệ thông tin cá nhân b-)

@chị Nga : em cảm ơn chị ah :p căn bản vì em biết ở SG thì có, nhưng ở HN thì ko biết =__= T.T hic, em sẽ nghiên cứu ạ 8-}

@ linh: thế à =p~ tút quá :* để ý hộ tớ dùm :">
tớ định đi UK nhưng tình hình là thầy bầm tớ :-w không muốn con gái lặn lội 1 mình :((
ồ mà ấy học hóa 1 tổng hợp à :-? nick ấy là gì nờ ;;) tớ biết mỗi bạn Hưng sọt :">

Em đang muốn đi học SAT cô Hoa ah? Chị vừa tổ chức 1 lớp mới, được 2 buổi rồi. Nếu em muốn học cùng thì pm cho chị nhanh nhớ ;), lớp chị vẫn còn chỗ :)

Ầy zà 09 đây :D
Mỗi tội ko phải dân ams :|
Tớ trường làng các bạn cho bon chen tí :">
Các bạn ai có thông tin chi tiết về cái SSAT ko? Thế muốn thi mình phải vào Nam ah :-<
Học SAT cô Hoa ah =P~ cô dạy hay ko hả các ấy

Back
Bên trên