09-prepare for colleges

Công nhận em Nga có mấy con ảnh nghệ thật cơ ;))

Haizzz... mới hồi nào có topic "0306" mà giòw đã có "09 prepare for college rồi" haizzz...

oh em cũng plan để apply vào high school ở US . em định apply vào NMH school í, thủ tục thì cũng khá là lằng nhằng, GV trường mình có viết rec. letter cho học sinh ko anh chị nhỉ :(

thường thì rec. letter được có motive sẵn rồi ;)) các thầy cô thường chỉ thay tên thay tuổi vào rồi in ra thôi :D

@ Sơn :uh` đúng rồi, anh zai mình:)):X bị nó thúc ép 1 phần:)) 1 phần cũng mê nên apply. hớ hớ hớ 8-} mình đang phê lòi với khoản chứng minh tài chính của pama vì căn bản chưa biết thế nào để các cụ chuẩn bị T.T chắc phải hỏi lại :D chắc tầm tháng 10 có form nhờ?
@ anh Hùng : trường mình cung cách làm việc pro^` nhờ anh nhờ:)) thế chắc cũng ko lo lắm cái khoản í...:-s

hey, tớ cũng định apply NMH đấy, thế bạn Sơn với bạn Diệp còn định apply trường nào ko? Mà đã chuẩn bị mấy cái financial statement rồi cơ à, tớ còn đang đánh vật với TOEFL và SAT đây. Bạn nào provide tớ cái địa chỉ email hoặc nik Yahoo để hôm nào tiện bàn bạc đê

Y!M của Diệp là ostrich_red_bottom nhé.
Thành viên thứ 2 của 06-09 ams vào đây:D
Ai muốn đi NMH thì add tay nào: datmock811 nó sẽ đi NMH tháng 9 này.Hỏi nó là ok nhất.
Mà có khi tớ cũng có thể apply cấp 3 thì sao nhỉ:D Mấy ấy giảng qua cho tớ xem cần có gì? Với lại sang ấy, phải học lại 1 năm-->apply đại học muộn 1 năm có đúng không?

hey, tớ cũng định apply NMH đấy, thế bạn Sơn với bạn Diệp còn định apply trường nào ko? Mà đã chuẩn bị mấy cái financial statement rồi cơ à, tớ còn đang đánh vật với TOEFL và SAT đây. Bạn nào provide tớ cái địa chỉ email hoặc nik Yahoo để hôm nào tiện bàn bạc đê

Email, cũng là MSN luôn: [email protected]

uh` nick tớ bạn Toàn nói rồi đấy nhá :D cứ add đi mình bàn bạc luôn thể ;))...dạo này cứ nửa háo hức, nửa cứ lo ngay ngáy ra :-s chả hiểu thế nào
SAT khó nhờ 8-}:))

chẹp chẹp tớ cũng đang bị engrossed in SAT với Toefl :-s...mà lớp mình cả một hội NMH ah :)) tớ đang trong giai đoạn listing :D

Dz: mấy cái khoản recommendation letter cũng không khó lắm đâu...cứ lo PS trước đi ;)

Toàn: bây giờ nên focus on applying for Uni ;) tôi nghĩ như thế :D SAt với Toefl sắp thi chưa ?

Chỉnh sửa lần cuối:
thế bạn HUy Anh định đi boarding school hay là uni đấy? ( vì tớ thấy ấy bảo đang trong giai đoạn listing, xong phía dưới lại bảo focus on applying to Uni)

đấy là lời khuyên đặc biệt của tớ tới giáo sư Toàn ;)) :D

tớ định đi Uni nhưng kệ vẫn vào đây spam để thêm kiến thức :p \:d/ thế bạn Tiên đã xác định cụ thể bao giờ đi chưa ? :-/ bao giờ cậu định thi toefl với SAT ?

ôi thằng Huy Anh phắn đi, mày học j` nữa thằng đầu to T.T
lo phát sốt lên í T.T bây hờ lo học T.T :(( ghét vật í . Tuổi trăng tròn mà thế này à:)) =))

@huy anh:Thì nói chung là tôi vẫn tập trung Apply uni như thường.Chỉ cái là nhỡ mà chậm tiến độ, tự lượng mình mà chạy không ,kịp thì mới apply cấp 3 để còn ăn gian 1 năm thôi.Chú 06-09 thứ 3:D tôi chờ các chú vào đây spam từ tháng 5 :))
@diệp: giời ơi apply NMH mà giờ mới học SAT hả?hic.Thấy bà học ở cái lớp cô Hoa tưởng là học lâu rồi?

Chỉnh sửa lần cuối:
nhảy vào chơi :D...

hic, mọi người chuẩn bị sớm thật *vỗ đầu*... có lẽ tớ cũng phải tiến hành thôi TT.TT

Nhưng mà mấy cái essays, rồi là đơn, rồi là mấy hoạt động ngoại khóa còn tự lực cánh sinh được... có ngu thì rồi cũng sẽ học được và GPA cao hơn nhé, có tồ thì đọc vài tiếng một ngày rồi cuối cùng cũng sẽ biết cách gửi cái đơn... nhưng hiềm một nỗi đớn đau nhất với em là cái thư giới thiệu *nằm khóc*... Em chịu... cái này là người ta nhận xét về mình... kiếm đâu ra 3 cái bây h? TT.TT... cô chủ nhiệm dạy Địa *chúa ơi, kíu con*, cô Anh dạy chán đến phát khóc *vò đầu bứt tai*...

Hay mình đành bỏ cuộc *mặt ngẩn ngơ*... TT.TT... chời ơi *lạy chúa cứu rỗi*.... các anh các chị làm sao mà có được cái thư giới thiệu vậy TT.TT, em hết hy vọng cô chủ nhiệm với cả cô dạy Tiếng anh rồi TT.TT... chả biết tìm ai, chả lẽ mai sau viết cái thư rồi gửi thầy dạy toán đọc qua và kí hộ, thầy sẽ bảo *giè thế này? tống tiền à*, đời nào... mà thầy ko biết tiếng anh, thầy sẽ còn đi hỏi lăng nhăng... *bất lực* :(( :(( :((

đã chuẩn bị gì đâu hả ấy, vì là cái form thì mid September mới có của academic year 08-09. Thực ra form năm nào cũng na ná nhau nhưng mà chắc tớ procrastinate đến lúc đấy mới xem cơ, bây giờ tớ cứ TOEFL với SAT đã. Bạn Tâm học lớp B hả, tớ ở lớp A ngay bên cạnh này, hôm nào ra làm quen phát.
Có bạn nào ko ngại công khai GPA ko, cho lên đây phát để tớ còn biết đường mà học tập nào? (GPA thấp khủng khiếp luôn)
À mà cái rec letter thì ấy làm bây giờ sớm quá ko, thường là tháng 12 nó mới request cái đấy, cứ học mà gây ấn tượng cho thầy cô đi, rồi tầm cuối cuối học kì xin cũng đc mà, cái chính là phải nói trước với cô về vụ đi du học thôi.

Hỏi luôn, cái vụ tax trong cái SSS form các ấy định chuẩn bị thế nào đấy (tớ mù tịt cái này luôn)

với cả các bạn chia nhau ra mà apply các trường nhá, ko apply vào 1 trường nhiều quá thì thể nào cũng có đứa ko đc nhận, lúc đấy thì tớ chỉ có nước khóc thôi.
@Tâm: ấy bao giờ định thi SAT với TOEFL.

----------

Chỉnh sửa lần cuối:
Tiên ah :D theo lời của thằng anh tớ hiện giờ đang apply thì GPA không nên convert đâu..mình cứ giữ nguyên và kèm theo vài lời explain về hệ thống điểm ở VN cho họ biết..chứ không thì có mà GPA thấp tịt :)) :D

Toàn: thế ông apply cái kiểu gì mà không có trường safety sao...sao mà lo bị chậm tiến độ :-?

Dz: ai đầu to [-x em chỉ học đúng như những gì mọi người vẫn học thôi :)) thế sếp cũng học cô Hoa ah :eek: sao không thấy :-/...mà năm nay apply rồi sao bây giờ mới học SAT..vội thế :-? trăng tròn cái đầu sếp =)) không học thì có mà trăng méo mới đi đc ah :p :))

Chỉnh sửa lần cuối:
hê hê, to bạn Tiên: tớ đây, tớ biết thừa cậu là ai 8-}, bạn QChi suốt ngày kể về bạn Tiên xinh xinh học giỏi thế naỳ thế kia... nên là tớ biết chắc gần hết lớp cậu mất 8-}... thôi, cái thư giới thiệu đấy ném ra ngoài tầm mắt vậy 8-|... chiến dịch mới: hăng hái phát biểu xây dựng bài TT.TT... (nhưng mà cứ nhìn thấy cái bĩu môi tru mỏ của cô thảo dạy anh lớp tớ, cứ nghe thấy nụ cười hềnh hệch man dại của cô với những trò đùa nhạt nhẽo làm tớ ko sao chịu nỗi TT.TT)... whatever... chấp nhận...

còn GPa của tớ nó rất là thú vị, kì một toán 6.9 thấp gần bét lớp, kì 2 véo lên 9.2 8-}... và cả năm cộng vào thì nằm suýt giữa lớp =))... còn các môn khác như môn hóa thì tớ bó cẳng, học mãi ko vào TT.TT... Mà bạn QChi quảng cáo bạn Tiên học jỏi lắm ;))... đừng ngại, tớ ko tin là GPA cậu thấp đâu nhé ;))

mà tưởng tháng 1 hết hạn nộp, cái ED là tháng 11... thế thì tốp phờ với xát tớ để tháng 7, 8 năm sau thi chăng TT.TT... cũng ko biết rõ lắm về cái cơ chế gửi điểm này điểm nọ nên là cũng đang đau đầu... thôi, tháng sau tớ ngồi lên mạng tớ đọc, chứ tháng này lỡ down truyện tranh về nên ko có tiền trả mạng nữa rồi 8-}

to bạn ANh, á, huy anh: tớ đọc cái hồ sơ của anh bạn tớ apply thì cái bảng điểm đúgn là ko convert thật :D... nhưng có cái explain của bác nào đóng dấu cộp một cái của IIE giải thích loạn xì ngậu nên là nghe rất hoành tráng :D...

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên