09-prepare for colleges

Còn thi tháng 5 đấy, mùa ấy thi học kì nên không ma nào đăng kí cảm xấu số như bạn Sương thì phải thi mùa ấy rồi.
Mà sao lại không được thi 2 lần? Được quá chứ!

Chỉnh sửa lần cuối:
Còn thi tháng 5 đấy, mùa ấy thi học kì nên không ma nào đăng kí cảm xấu số như bạn Sương thì phải thi mùa ấy rồi.
Mà sao lại không được thi 2 lần? Được quá chứ!

Tháng 5 full, tháng 6 full, vào Sài Gòn 2 lần à /:)
Tháng 5 vào Sài Gòn thì đang thi học kỳ, đi bằng mắt à /:)

tháng 5 full ồi :p... thứ 7 tuần trước còn nhưng thứ 2 hôm qua đã full nốt rồi :p... Đau thế chứ, hôm nay tớ sẽ mượn đc cái thẻ, nhưng full hết thế này thì :-S... Chứ nếu mà nó chưa full tháng 5 tớ thi tốt, có thi học kì thì cũng bỏ =)) =))

@Sương: tớ bị ám ảnh nặng nề quá, căn bản tại lũ bạn thân đăng ký hết tháng 6 HN rồi, chỉ có mình :((... Ra Nam thì chả lẽ đi cùng má, hai má con bơ vơ biết gì :p... Chẹp, phải có đồng bọn :p... mà ác mộng điểm kém đâu, giấc mơ cứ ầm ập hai chữ college board và một cái thẻ tên visa bay quanh =)) =))... thôi, tu chí vào Nam vậy :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Tháng 5 còn thi được ở HN đấy.
Mà thể nào rồi đến tháng 10 lại có thi tiếp :))

Tháng 10 thi thì muộn rồi ấy ạ, trừ khi thi tháng 6 điểm kém quá;)) ED mà thi tháng 10 thì ăn cám à=))

Tháng 10 thi vẫn ED được mà :)). Thậm chí RD thì deadline SAT còn là tháng 2 năm senior :))

các bạn ơi cho mình hỏi :">
muốn chuyển visa từ J-1 sang F-1 có nhất thiết phải về VN làm k :-s
e mình sắp hết hạn exchange và muốn chuyển sang private học k hiểu chuyển visa tn :-??

còn sat2, toefl thì sao :-?, nếu tháng 10 mới thi sat 1 í :-/

ê hê... tớ nhầm... bọn nó bố láo cả, chúng nó thù mình ko muốn mình đi thi hay sao mà :p... tóm lại là tớ đăng ký thágn 5 ngon rồi :D... mỗi tội thi học kì trúng hôm ấy, thôi đành cố vậy :D...

Kể ra cũng tiếc, ko vào Nam phen này thì còn phen nào :-?

Rất tiếc bà con là em ko định ED;)) mà còn tùy tình hình, tại mấy trường em thích nó bảo nếu apply aid thì ko được ED;)) Có khi kiếm cái trường nào rolling cho nó tiện:))

Các cậu ơi, thế tớ định apply EA với cả RA, mà đến tháng 10 mới thi SAT, tháng 12 thi tiếp lần nữa thì có kịp ko?:-/

ôi các bạn bình tĩnh đi :( làm gì mà cứ bấn hết cả lên thế :-<
nhìn tớ mà học tập đây này ;;) chưa Toe, chưa Sat gì cả :)) ngày ngày vẫn ăn no ngủ kĩ chơi tẹt ga chả lo nghĩ gì =)) sợ chưa :((
Hic...thế đăng kí hết chỗ của tớ rồi à =((
Các ấy chả nhường cho các bạn vùng sâu vùng xa gì thế :(
Thế này có chết tớ kô :((

Hix dạo này mình hay lên trang web soompi của bọn hàn Quốc (thực ra đấy là một trang web về nhạc Hàn, vào đó tìm mấy bài nhạc) nhưng lại có phần collegetalk nên vào hỏi han.
Bọn Hàn đỉnh vãi hàng:-ss Có đứa kêu nó được 4 trường accepted là Brown, Northwestern, Tufts=)) Tất nhiên là chúng nó nhà giàu thì cũng ko nói làm gì đi, nhưng có con 08ers mà dream lên Stanford mà safe của nó là UC Berkeley=)) lolz

Các cậu ơi, cho tớ hỏi thế nếu tháng 10 thi SAT I, tháng 12 thi tiếp có kịp ko, với cả thi thế thì nếu điểm giữa 2 lần thi cách xa nhau thì có đc. công nhận ko? :-/

----------

Mọi ng` trả lời hộ tớ với.

----------

Mọi ng` trả lời hộ tớ với.

@Hải: (mải vui quên trả lời câu hỏi :-"): Thì name là Hải, last name là Dương, đệm là Việt, trong college board bắt ghi chữ cái đầu thôi thì là V :D... có 3 chữ thôi mà, chả bù cho tên mình :(, 4 chữ, loạn cả lên, lúc họ thế này lúc họ thế kia, ba má gọi xuống cãi nhau ghi vào là họ của bố thôi hay là cả bố và mẹ :)), thế là có 4 cái account trong college board lận :))[/QUOTE]

:)) thế này tên sẽ bị đọc thành Hải Việt Dương :))

Điểm thi SAT cách nhau không quan trọng bạn ạ. Hay nhất là nó cộng highest combination :"> ít ra có hi vọng :))

UH oh giờ này mà T6 đã full. Hic mình vào Nam rồi

0609 vẫn còn nhàn nhỉ :)) toàn chat chit :))

@ Giang : Như thế ko đúng à ?
Tôi điền :
Last Dương
First Hải
Middle V :D

Back
Bên trên