09-prepare for colleges

@chị Hà: em nghĩ là vẫn về học Chuyên Anh vì nếu ko học Chuyên Anh thì em ko biết sẽ phải học cái gì cả ;)). Thực ra em thấy Chuyên ngữ mang tiếng là ko thích học sinh đi du học nhưng con cái các cô vẫn đi du học Anh, Mỹ ầm ầm nên cũng hi vọng là các cô thông cảm

Mọi ng` cho tớ hỏi trc' khi thi TOEFL thì nên ôn những gì? Mà có nên cày nh` ko hay là cứ let it be thôi? Mình 2/2 thi rồi mà vẫn nhởn nhơ~o) :p

:D Hì hì.. sao lại "let it be":D , ôn nhiều vào cũng ko thừa đâu\:d/ , ôn quyển do Cambridge soạn ấy, quyển đấy cũng có vẻ hay;) ;) . Mà chắc bạn nói vậy thôi, chứ dân ngoài đấy ôn và thi khiếp thật, bọn mình trong này bị tụi ngoài đấy cho hít khói rùi hì hì...0:) 0:)

Tớ cũng dân Thanh Hóa quê choa này. Đồng hg rồi:D. Hơi lạc đề 1 tí. Thế cậu bao giờ định thi TOEFL?

Xin phép admin cho em spam tẹo ạ;;)
Cậu quê TH thật à?:D , cậu được học ngoài đấy, sướng nhỉ, mình trong này ko nắm kịp thông tin bằng ngoài ấy, mà phương tiện tìm hay mua tài liệu cũng toàn nhờ họ hàng ở HN cả.:(
Mình định thi vào khoảng đầu năm học sau( cái này bạn Tiên có khuyên mình thi sớm), so với các bạn ngoài ấy thì có lẽ là hơi muộn nhưng mình muốn kiến thức dày dạn, chắc chắc cái đã. Còn SAT thì khoảng cuối tháng 12 cho đầu năm sau nữa( cái này mình thi cũng hơi muộn, nhưng chủ yếu mình thi SAT đề apply vào SMU, hì hì...:D , chứ còn US thì mình ko biết có đủ khả năng ko nữa8-> .Tháng 2 tới bạn thi Toefl hả, cố lên nhá, điểm cao cao vào, (giữ thể diện cho dân TH tẹo hí hí...0:) )

Cám ơn cậu. Mong là lần này thi tốt, điểm cao lần sau khỏi thi lại đỡ tốn tiền bố mẹ :D

To hoi chut.Sach SAT 1 nao cua barron's ma toan test y nhi .lan trc to muon ba chi quyen how to prepare ...ma ko phai cai quyen to can :p

chị có 2 quyển Math II, có em nào mua lại không? :D tháng 3 chị mang về cho.

chị ơi, em muốn mua, nhưng mà bao nhiu xiền hở chị???Em cảm ơn chị trước

Ơ ko muốn ngăn cản chuyện tiếp đuốc của em Nga đâu :p nhưng mà highly recommend sử dụng phần ôn SAT II của Sparknote, online version thậm chí còn free.

Cần thì có thêm 1 quyển sách để đối chiếu và làm cái test đánh giá độ hổng đầu tiên thôi :D

ờ chị cũng chả nhớ :)) chắc tầm $10 hay mười mấy đấy, chị quên rồi :D hehe. tháng 3 chị mang về cho.

các em đăng ký nhanh lên khôg chị bán mất bên này đấy

Gặp 1 đống HN chắc toàn các em Amser nhà mình :-ss

Nào đến lượt chúng mình get ready nào :|
sao mọi người thi SAT hết rồi à

Trang không gửi ạ.
Làm j có j đâu mà gửi.

Trang có ảnh còn gì. nhiều ảnh ấy chứ/

Back
Bên trên