09-prepare for colleges

em Tiên được ASSIST hay trường nào nhận rồi ý nhỉ :D

Có anh chị nào từng thi Toefl ibt vào đây cho em hỏi tẹo ạ(^_^): Trình độ nhe của nó bằng Longman hay khó hơn ạ?.
Nếu nghe tàm tạm được "Mastering skills for the toefl test" ( tất nhiên là ko hiểu hết được nhung cũng tàm tạm"(^_^) thì đã đủ khả năng thi phần nghe của Toefl chưa ạ, vì em thấy ai cũng bảo toefl ibt khó lắm

chị thi iBT rồi nhưng không biết Longman là gì nên không trả lời em được :D phần nghe của iBT siêu dễ, nhưng em phải cẩn thận với phần nói. nói chuyện với cái màn hình máy tính không dễ chút nào :D

He he Longman dễ hơn thi thật nhiều em ạ :)) Thi thật vừa dài hơn, material cũng khó hơn, lại thêm phát áp lực phòng thi nữa thì cũng thú lắm :))

Luyện đĩa thì anh khuyên là luyện Kaplan ý ;))

@ a Phong :Hihi...;)) Công nhận Longman đang còn dễ, em cũng nghĩ là Toefl khó hơn cái này nhìu.:D :D
Kaplan là giáo trình nào vậy anh, của nước nào ạ, trường nào?8-> ( em chưa hề nghe tới giáo trình này). Thế phần nghe của Toefl ibt so với Mastering skills thì sao ạ ?:-??
@chị Nga: Công nhận là nói với máy "dễ chết", khó xử lí hơn nhiều so với nói ng với ng như thi IELTS 8-} 8-} ,nhưng nếu chị bảo nó siêu dễ thì em thấy chị siêu nghe thì có hehe..., thế hồi chị thi Toefl ibt, chị ôn giáo trình nào vậy? ( hơi personal question tẹo á, hì hì...:D :D ).

Chỉnh sửa lần cuối:
Nói chung em cứ tự tin vào mình thôi :)) Anh cũng chả biết vì hồi anh luyện TOEFL cũng chả quan tâm so sánh lắm :-j Mastering Skills thì chắc ko có vấn đề gì đâu :))

Kaplan anh cũng chả biết nó là cái khỉ gì =)) Ông Toàn New Star vứt cho cái d đĩa bảo về tu trước khi thi vài buổi :)) Cái đấy khó dã man luôn 8-} Bài Reading gần bằng SAT =))

TOEFL chết đúng phần nói :)) Dân mình toàn chết nói mới phiền =))

@chị Nga: hic, phải mấy tuần nữa em mới biết trường cơ chị ạ, mà chẳng biết có trường nào chọn mình ko.
@Giang: tớ thấy ôn Speaking của TOEFL IBT thì của Delta's Key là sát đề nhất đấy. Hồi trước khi đi thi cày mỗi đĩa của Cambridge, Kaplan thì có xem qua sách, nhưng thấy mọi người bảo là ko giống đề thi thật nên cũng bỏ đấy luôn.

:D Delta's Key là cái gì hả cậu ơi, tớ cũng chưa nghe thấy bao giờ cả, nó là giáo trình do trường nào soạn vậy?
(Nghe bạn nói thì có vẻ bạn thi ibt rùi thì phải, dân ngoài đó máu thế, thi sớm vậy.8-} )

Chỉnh sửa lần cuối:
oack, ấy hỏi trường nào soạn thì tớ cũng bó tay, ấy chịu khó lên Google search về mấy quyển sách hoặc là lên vietabroader để xem list sách+ review của một số anh chị đã thi rồi nhé. À mà ấy apply ĐH thì sang hè 2008 thi cũng chưa muộn mà ;)

bó Ms. Giang thôi. Trường nào soạn =))
Sơ lược sách iBT available ở Viet Nam nè:
+Official Guide (Công ty McGraw Hill - công ty này sở hữu hệ thống S&P 500 trên sàn giao dịch chứng khoán New York :D - McGrawhill publishing là một công ty con của nó)
+Barron's How to prepare for the TOEFL ( Barron Educational Series Inc.)
Longman Ibt( Pearson education- công ty con của tập hợp truyền thông Pearson PLC)
+The complete guide to the TOEFL (Thomson Heinle công ty con của - Thomson- là một công ty khá lớn , hoạt động trong ngành tài chính, y tế, xuất bản và ti tỉ thứ) - công ty này sở hữu đài Reuters :D
+Delta's key to the TOEFL( Delta publishing company)
+KapLan(Kaplan test prep company)
+Cracking the TOEFL( Princeton Review, US test prep company)
+Cambridge's preparation for the TOEFL
....etc
ti tỉ giáo trình
Note: these products, except for the McGrawhill's official guide, are neither endorsed nor approved by ETS( or Educational testing services) -the rightful owner of the trademark TOEFL.
All trademarks are belonged to the respective owners listed , all rights reserved =))
Thủy Tiên có kết quả ASSIST chưa :D
Đồng tình với anh Phong. Speaking sucks.
Giang nên hỏi TOEFL Thủy Tiên, Thủy Tiên xinh đẹp điểmTOEFL cao kinh :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Còn Building, Developing, Mastering, Sharpening của CompassMedia Publishing
NorthStar do Pearson với ETS hợp tác
còn mấy cuốn của bọn Tàu Khựa, tớ ko muốn nhắc đến >:p Không hiểu sao chúng nó thi kiểu gì mà điểm cao thế không biết ? Lại còn chuyện ngày xưa nó mua điểm PBT nữa chứ :-<

em TT được trường private nhận rồi còn đi ASSIST làm gì :( đi ASSIST chỉ được 1 năm thôi rồi phải về VN. bỏ đi em.

thế bạn Tiên có định học SAT tiếp không? Trường tớ thi xong cũng đc 2-3 tuần rồi, đang nhồi SAT từng ngày, hi vọng giỏi được như bạn Tiên?Mà ấy thi TOEFL lâu chưa?Biết điểm chưa?

@chị Nga: chị ơi, em hỏi tẹo, trc chị cày sách gì để luyện TOEFL ạ??Em cảm ơn chị:D

chị không học thi bao giờ em ạ :D

@Mai: ack, ấy gặp tớ bao giờ chưa mà biết tớ giỏi, tớ ngu lắm. Anyway, hình như hôm trước tớ gặp ấy ở IIE party, ấy hỏi anh Nam Anh về organization skill đúng ko? Tớ đang phải noi gương quyết tâm của ấy đây, dạo này tớ có cày tí SAT nào nữa đâu. Lười quá.
Tớ thi TOEFL hồi tháng 10
@Xuân Toàn: ấy apply thế nào rùi, bao giờ biết kết quả. Với cả dạo này còn đi học SAT cô Hoa ko? Tớ phải nghỉ rồi, hic
@chị Nga: ack, hôm trước em nói với chị là em vẫn muốn apply private, nhưng bây giờ thì ko đc nữa rùi, vì mẹ em ko cho, bảo đi ASSIST thôi (financial matters^^)
Mà đến lúc em sang đấy học thì chị Nga vào Đại học rồi, chẳg biết có cơ hội gặp chị ko nhỉ?

ASSIST cũng hay mà em ;)
mấy đứa ASSIST toàn aim Harvard, Dartmouth. ;)

@
Mai: ack, ấy gặp tớ bao giờ chưa mà biết tớ giỏi, tớ ngu lắm.
thì qua vụ thi GLVHM í
Thôi, k bàn chuyện giỏi hay ngu nữa vì có hỏi thì câu trả lời đều là "chúng ta CHƯA giỏi, còn ngu dốt nhiều" ^^!. BTW, tớ biết ấy qua HAO +bạn ấy cấp 2, ấy học NTT fải k, tớ quen cả 1 sậu NTT cơ, hỏi ai học NTT bọn bạn tớ chỉ cho hết ;))

Anyway, hình như hôm trước tớ gặp ấy ở IIE party, ấy hỏi anh Nam Anh về organization skill đúng ko?

Ờ, chết, bị nhận diện rồi,:-t , bao giờ add nick share kinh nghiệm với nhau nhé :D
Tớ đang phải noi gương quyết tâm của ấy đây, dạo này tớ có cày tí SAT nào nữa đâu. Lười quá.
ấy ơi, bây giờ tớ mới Starter SAT nè, hôm nọ làm bài thi thử có 1545 8-X: . Tớ ước tớ học giỏi như ấy, CNN chứ đùa ah \:d/ . Bọn mình cũng cố gắng nhé :X

mấy đứa ASSIST toàn aim Harvard, Dartmouth.

:-$

Chị hỏi tí vì biết hình như bên Chuyên ngữ thầy cô giáo k0 ủng hộ vụ học sinh du học lắm: Thế e Tiên đi ASSIST xong quay về có đc học chuyên Anh nữa k0?

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên