09-prepare for colleges

Bạn Tiên cứ bảo mình ngu rồi đến lúc trả điểm lại trên 2000 cho mà xem:)) Sao bạn nào học giỏi cũng có suy nghĩ như thế nhỉ:D

Bạn Tiên yên tâm, tớ tin là điểm ấy cao:-j

(nghĩ lại bản thân, hẩm hiu đêk chịu được:)) Vừa ngu vừa lười vừa dốt:)))

Sương đâu đến nỗi, các bạn tự chê nhau tớ lại giậtmình :)

Hơ thế hôm đấy có bao nhiêu em trường mình nhỉ :D Chẳng biết ai. Mình thì đi nghịch chơi :(

anh Nam Anh bây giờ lại còn vào đây giao lưu với các em '09 à =)) ôi cousin ơi là cousin ơi =))

Ợ, anh là Nam Anh cơ ... WCG thì tạch rồi, VESC thì đang đấu.

Hôm đi thi SAT hóng hớt nghe được chuyện mấy em 2100 2200 SATI đòi thi lại thì sợ kinh khủng, về quay lại chơi game luôn :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Ợ, anh là Nam Anh cơ ... WCG thì tạch rồi, VESC thì đang đấu.

Hôm đi thi SAT hóng hớt nghe được chuyện mấy em 2100 2200 SATI đòi thi lại thì sợ kinh khủng, về quay lại chơi game luôn :|

sorry e hỏi 1 tẹo sao a Nam Anh thi SAT muộn thế?:-t

Mà sao nhiều e biết a NA thế nhỉ? ;))

Anh định đú với các em trẻ đẹp nhưng mà thấy hình như ko được...

Rong chơi 1-2 năm chán rồi thì đi học thôi :D có gì mà thắc mắc :p Còn các em biết anh chắc tại ... nổi tiếng lười học :))

em muon hoi chut a?co ai da thi Physic SAT 2 ko?moi nguoithay co nen thi math 1 math 2 chemistry ko hay la nen doi math 1 sang physic

Ko nên thi math1 nếu ấy muốn vào các trường top:D Tớ đọc trên soompi (forum của bọn Hàn Quốc có mục chúng nó bàn về chuyện du học) thì chúng nó bảo thi math1 là useless:( Ban đầu mình định thi Math1, math2, physics nhưng bi giờ chắc chỉ còn math2 với physics.

Mà hôm nay vừa đăng ký thi SAT, được thi ở HN, sao mọi người cứ kêu hết chỗ là thế nào nhớ:))

[Off-track] Đọc bài bạn NA rất là ngứa mắt nhé, chỉ muốn nhảy vào đá đểu vài fát.

Hôm trước đọc blog của người quen thấy có ai đó suýt soát tuyệt đối SAT1 với TOEFL, hình như là TLong hay KLiên gì đó thì fải :-??.
Anyway, về SAT2, hãy thi môn nào mà em cảm thấy tự tin nhất. 800 Math1 vẫn còn đẹp hơn là 400 Physics, right?

Đừng có khinh math1. Math 1 khó đc 800 hơn math2. VÌ sai 1 câu là ko 800, còn math 2 thì sai tầm 3,4 câu vẫn đc 800.

Thêm nữa, cư bảo math 2 khó hơn math 1. Ừ thì khó hơn, nhưng mà vẫn nằm trong trình của hs VN nên vẫn thịt như thường. :))

À quên, hôm trc có đứa bạn thi math1, bảo lúc thi có ma trận mà nó lại ko học tí j thế là toi, trong khi math2 ko có. =))

Bọn Hàn QUốc thì kệ chúng nó, chúng nó cũng là hs như mình, hơn j. Bây h có net thì Hải phòng hà nội khác j Seoul. :)

Chỉnh sửa lần cuối:
À thực ra học sinh Việt mình super lắm;)) Math2 đối với chúng nó là khó nhưng đối với mình lại là dễ, còn math1 đối với mình nó hơi khó nhưng đối với chúng nó lại là dễ:D

Em cũng ko hiểu thế nào, bọn hàn nó học trâu bò lắm anh chị ạ, vào cái forum của chúng nó mà thấy đứa nào sang Mỹ cũng vào trường top, Stanford UCs ầm ầm ra:-ss Xong chúng nó khuyên nhau là ko nên thi Math1 nếu như muốn apply mấy trường đỉnh, em cũng vào hỏi sao lại như thế, chả nhẽ math1 là useless à thì chúng nó bảo bi giờ người ta (Ivy ones and top ones:">) không chấp nhận math1:((

Anyways, cám ơn chị Phương chị Hà anh Quốc:x Với cả anh chị nói thế thì học sinh VN mình béo bở quá nhờ, toàn thi math2:"> Em cũng đỡ sợ.

@Trang: từ tháng9 hay 10 chúng nó đã kêu là SAT tháng 6 hết chỗ ở HN. Thế mà sáng nay tớ vừa đăng ký thì lại được ra UNIS thi, chả hiểu thế nào. Đến lớp kể đứa nào cũng bảo Col Board dạo này làm ăn vớ vẩn:| Tại chúng nó đăng ký trước tớ mà vẫn phải vào Nam thi:|

OPEN DISCUSSION ON UNIVERSITIES IN THE U.S:​

Oklahoma State University​

3:00 PM, Thursday, November 29, 2007
IIE, C9 Giang Vo, Ba Dinh, Hanoi
Guest speaker: Benson P-R Chu

Oklahoma State University (OSU) in Stillwater, Oklahoma is an institution of higher learning founded in 1890 as a land-grant university under the Morrill Act. Ranked by the Princeton Review as a best college in the West, OSU is small enough to make one feel belonging to a community, but big enough to offer diverse resources for learning and research. Home to up to 82 Vietnamese students, OSU attracts international students for its high quality of education and relatively low cost. Assistantship opportunities are available to international students applying for a Master’s or Doctoral Degree.

Benson P-R Chu graduated from OSU with a Masters’ degree in International Studies and a Bachelors’ degree in Management Information Systems. While attending OSU, he was involved in a number of student organizations and activities. He has also worked for a number of departments within the University including the Graduate College, International Education and Outreach department, and Multicultural Student Center. Benson is currently working as a VIA Volunteer at Hanoi University teaching English and IT courses.
NO ADVANCE REGISTRATION REQUIRED!!​
Poster: http://www.orbitfiles.com/download/id2258201930.html

Do Huyen My (Ms.)
Educational Advisor, IIE Vietnam
C9 Giang Vo, Ba Dinh, Hanoi
Tel: 844 7262524
[email protected]

Sao lâu lắm ko thấy ai vào đây thế này? Chắc tại thi hki` bận quá. Thi xong rồi lại chuẩn bị ôn thi toefl:((, khổ thế ko biết nữa.

hic, ở trường Chuyên ngữ thi xong được 1 tuần rồi nên tớ cũng ăn chơi xả láng được tròn 1 tuần, mà các bạn học SAT thế nào rùi? Tình hình là tớ đã quăng sách đi được gần 1 tháng rùi, hic.

ặc..
tình hình là nản dần:))
ấy ko học nữa hả Tiên ? O_O

Back
Bên trên