04 07 - Let's get it started

tính theo lúc gửi ở VN thui :D nhưng tốt nhất cứ gửi trc khoảng 5 ngày trở lên :D

ơ thế phải gửi cả rec và evaluation đi à :O

Em muốn hỏi các anh chị:
1. Cái fee waiver có được photo ko ạ(có cả chữ ký đã photo)?
2. Giải thưởng thì chắc chỉ được certificate từ lớp 10 đúng ko ạ? Những j ko thuộc của trường thì trường ko xác nhận cho ạ?
3. Nếu ko phải là thầy cô trong BGH thì sẽ xin thầy cô khác nhưng nếu điền vào cái phần conselor trong common app thì làm thế nào ạ?
Làm thế nào mà em khoe được class rank của em cao nhất lớp mặc dù VNese system is unweighted???

Các anh chị trả lời sớm sớm hộ em. Em bấn quá! :( :( :(

Huyền Anh à,
Cái form counselor phần lớn ko cần nộp cho các trường đâu. Tớ nghe anh VLong và các anh chị bảo là nộp transcript với LoR là được rồi, include thêm một cái giải thích là mình ko điền được cái form counselor với mấy cái report là được mà.
Mấy trường tớ hỏi adcom còn bảo là ko cần cả certificate cho các award của mình cơ.

mấy hôm nay em nhận đc mấy email từ các trường gửi về báo là đã nhận đc app này nọ, rùi có trường thì bảo thik đọc PS của em :p ... theo mọi người thì có cần thiết phải reply lại mấy email đó ko :D và email lại với nội dung gì :D

1 cái nữa là có 1 trường nó email bảo là nó tạo cho mình 1 cái acc apply online trên web trường nó, vào xem thì ngoài tên và địa chỉ ra, tất cả mục khác đều trống không :( như thế mình có cần phải điền vào đó 1 lần nữa và submit ko ?

Cái reply đó của họ gần như chỉ mang tính chất confirm là đã nhận được apps, không bị thất lạc. Mày thích thì cứ reply :D, nội dung nịnh bợ ^_^
Nông đã viết:
Làm thế nào mà em khoe được class rank của em cao nhất lớp mặc dù VNese system is unweighted???
Hình như anh Long đã bảo mình không phải lăn tăn cái weighted với unweighted này :| :|

Huyền Anh: mày có thể đề cập đến class rank ở trong recom đc mà
tao đang viết mấy cái reference letter, cái nào cũng the best, the brightest, rồi nào là first rank

@ Hà Minh: ừ biết là thế nhưng chắc chắn là phải có 3 rec đúng chưa :-??

@ Vũ: anh VLong bảo thế nhưng tớ vẫn chẳng hiểu mấy về thủ tục điền thì làm sao đây :( :( :(

Nếu muốn khoe class rank trong lớp thì các e tống vào rec letter cũng được :)

@em HAnh: 3 rec cho vào 3 cái fong bì, dán kín lại, nếu em thích thì xin thấy cô ký vào phần dán nữa :D. Nếu có evaluation form thì để cùng vào fong bì rec đấy, nếu 0 có thì em chịu khó chen thêm câu giải thích ở VN g/v không quen điền cái form đấy trong rec cũng đc. Tất cả (3 fong bì rec) nhét vào cái phong bì to đựng app, financial,... của mình là được mà :D.

Năm nay ai ED 1 thì sắp có kết quả rồi đấy nhỉ, hồi hộp ~o) .

hôm thứ 2 vừa rồi 1 đứa trường thông báo nó được nhận vào Wittenburg rồi *_* mình cứ buồn cười, nghe như trong Hamlet ấy :D đoạn hồi 1, cảnh 2 ^^

nhà mình danh sách ED các trường thế nào ạ?

Các em ơi, Dartmouth 7/12 có kết quả ED rồi. Hic, các em cầu cho chị Hà nhà anh vào đi nhé. Hic hic, need the support of everyone\:d/ \:d/ . Hôm đấy mình sẽ hoặc vào y hệt năm ngoái chữ to gào thét hoặc tiu nghỉu đi tìm dây thắt cổ8-}

sao anh Cộng chí lí thế nhỉ :))

(ném đá thôi nhớ :p em 08, không có liên quan gì với chị Hà 07 đâu ạ ;)) nhưng mà thực tế nó phũ thế đấy anh ơi :)))

***, thằng nào cầu reject ông bảo Dartmouth reject hết VN bây h. Chú cộng láo nhé, NYC sẽ cho biết tay>:p

=)) mọi người đùa thôi mà :p nhưng mà nên defer để các bạn khác còn nuôi hy vọng =))

(ném đá tập 2 :p năm nay em Nga vẫn chưa apply :D)

(trường em có 1 bác PhD Dartmouth về Chemistry, trời ơi, cứ gọi là sáng láng! mỗi tội mình ngu Hóa, không thì đã học AP Chem với bác ý rồi *_*)

Dartmouth ở trường tớ cũng thấy popular phết :D. Nhưng khủng nhất phải là Brown, hình như gần cả trường apply :)), sau đó là Princeton :D.

Mong cho cái Hà vào được Dartmouth [o-<

Yêu hường thế hả hường ơi, tớ cũng đang mong đợi. ;;) ;;) Còn 20 tiếng nữa là biết rồi, hồi hộp quá. hic hic

Mong cho hai anh chi đoàn tụ ỏ Dartmouth;;) ;))
Đồng bào ơi, school counselor của trường mình là thầy Tuấn ah, nếu như em điền là thầy chủ nhiệm có được ko:-?? :-/

ai chả đc :D kể cả giáo viên bộ môn :D ghi thày cô nào thân thiết nhất ý :D

Back
Bên trên