04 07 - Let's get it started

sướng thế :p
nếu được UWC trả thêm thì Duke cứ gọi là ngon :x cả UPenn nữa :x cả UCHi nữa..ôi..

Chị Phương ơi, hôm qua conference time up mà chưa kịp chào chị, good bye chị nhá.

Colgate có quan trọng cái SAT score ko ạ, critical reading của em dưới median score của nó mất rồi. Anh Hưng bảo tầm hơn 1400 một tí cho tổng hai bài critical reading với math thì chance vào Colgate có khả thi ko ạ? Em có thể lấy SAT 2 bù bớt vào được ko?

Ôi, nghe các anh chị kể thì chỉ muốn fly luôn thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Hix, thế ra cái đứa chat với chị là em à. Lúc sắp xong conf chị mệt quá, quay ra ngủ tiếp, chả biết đất trời gì @_@.[

1400 cho CR với Maths mà các em còn kêu ca :|

Chỉnh sửa lần cuối:
*** mấy đứa đi học UWC lợi 0 chịu được. Cái scholarship nó trả hết tiền cho các trường đại học nên bọn nó ra rả nhận, sướng hết chỗ nói. Dartmouth gần nửa international là từ UWC cha nó rồi. No comment luôn...

Thì UWC giỏi mà anh Bờm. Mỗi nước lấy có 4-5 người, chứng tỏ toàn những người giỏi nhất nước mà. Hơn nữa em thấy môi trường UWC quá là tuyệt, đã giỏi còn phát triển hơn nữa. Mặc dù nó đá đít em năm ngoái nhưng em vẫn thích :))

@Anh Hưng: Academic ở Colgate thì quá đỉnh rồi, thế còn social life thì sao? Cái vùng đấy quả là middle of nowhere như anh Vịt Long nói, nhưng nhiều trương cũng thế mà trong trường vui sướng với nhau rồi thì chả vấn đề gì. Nghe 1 em Anh1 05-08 có chị học Colgate, bảo là sau 4 năm gày tọp đi vì học nhiều quá :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Hờ hờ thế nhưng mà từ UWC muốn vào trường top thì phải... đánh nhau :D, nhất là như kiểu LPC, nhìn quanh toàn hàng khủng :|, mình chẳng là cái gì :-ss, căng thẳng có khi hơn ở ngoài :D

Các anh chị ơi, cho em hỏi một chút.
Em có một ông anh họ thi SAT I đợt vừa rồi được 1900, chi tiết điểm như thế này:
Critical Reading 580 74% Math 720 96% Writing 600 81% Multiple Choice 58 (score range: 20-80) Essay 9 (score range: 2-12)
Anh ý rất thông minh và em phải nói thật là TA cực kì cực kì cực kì pro nhưng mà mỗi tội là anh ý không có nhiều thời gian ôn tập cho SAT vì vướng một dự án nghiên cứu quan trọng nên hậu quả điểm hơi hơi có vấn đề.
Có một lần em đọc ở đâu đó trên VA hoặc là HAO là điểm SAT chỉ cần trên 1900 là đạt yêu cầu đúng không ạ. Vậy thì anh ý có cơ hội được admitted với full-aid không ạ. Khả năng của anh ý hơn điểm số ấy rất nhiều nhưng thực sự là anh ý không có thời gian tìm hiểu nhiều về SAT, trước ngày thi anh ý còn hỏi em về các dạng bài trong SAT I mà :|
Quên mất, TOEFL iBT của anh ý là 101, cũng chẳng có thời gian học hành 8-} . SAT II điểm có hơi tệ hại nên anh ý đang định thi lại vào tháng 1 tới.
Các anh chị khuyên anh ý nên thi lại SAT I hay SAT II ạ, và với status như vậy thì cơ may được admitted là bao nhiêu ạ.
Application form và essay anh ý đã gửi hết rồi, bây giờ chỉ còn chờ gửi điểm SAT thôi ạ.
Nếu em nhớ không nhầm anh ý có apply macalester, connecticut, depauw, franklin and marshall, bowdoin, washington and jefferson, colgate, kenyon, grinnell, hartwick
Rất cám ơn mọi người ạ!!!

Điểm đúng là hơi vấn đề thật em ạ, mà toàn apply hàng khủng thế??? Phải xem GPA và essay thế nào, nếu essay và GPA ko vượt lên đc thì...
Mọi người ơi em đc 2060 sat, tháng 1 thi lại, có kịp gửi điểm ko hả mọi người?

Chỉnh sửa lần cuối:
Á nghe kể Laf thèm quá :"> Kiểu này cố vào Laf để tận hưởng chỗ sport facilities xịn giảm 1 size quần bò <feel like mission impossible T_T>

@Trang Lươn: tạo lại nghĩ mày hợp với big school hơn small school, urban hơn suburban đấy tao đi Smith tao rất thích vì sự cái gì cũng nhỏ nhỏ xinh xinh ở đây, rất là kiểu thế kỷ 18
Ối bạn Nga ơi kể mình nghe :x Haha tao chỉ thích ở vùng quê hẻo lánh cánh đồng bát ngát thôi :D Ở Smith mọi người thế nào :D Nói chugn là mày thấy Smithies <?>thế nào kể tao nghe đi =P~ :D <hóng hớt :">>

À mọi người ơi ko biết Lehigh có cho nhiều aid ko ạ? Nên viết khoảng bn $ nhỉ? is 4K enough?

@chị Quỳnh Phương: Hôm qua chat ol vui! :D Jess với mọi người siêu friendly :x Buồn cười nhất là toàn thấy China với Vnese chat với nhau :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Về khoản essay thì em xin đảm bảo đến 90% là chị HA đọc sẽ không có chút nghi ngờ gì về khả năng của anh ý :D. Còn phần GPA thì :-S hơi đáng lo thật :(.

@Anh Hưng: Academic ở Colgate thì quá đỉnh rồi, thế còn social life thì sao? Cái vùng đấy quả là middle of nowhere như anh Vịt Long nói, nhưng nhiều trương cũng thế mà trong trường vui sướng với nhau rồi thì chả vấn đề gì. Nghe 1 em Anh1 05-08 có chị học Colgate, bảo là sau 4 năm gày tọp đi vì học nhiều quá :(

Em nào có chị học ở Colgate vậy mà anh không biết? :p Mà anh thấy đứa nào học ở đây cũng béo ra chứ có ai gầy đi đâu.

Colgate, like many other LACs, are in middle of nowhere and you kinda have to take it as a fact. Social life thì anh không thấy có gì phải complain lắm, nice people, great profs, lot of things to do on campus. Facilities thì top notch, mới invested 45 millions USD để renovate cái thư viện (now we have a robot to get books for you) và science building. Sports thì là Division I nên facilities are also at that level. Colgate people, typically, are very diplomatic, polite, goodlooking :) and very success-driven.

Colgate has one of the most beautiful campuses in the country (was in top 10 of Princeton review many times and was voted most beautiful campus once, all my friends who visit here admit that). Academics is superior (Colgate academics is at the same level at Cornell and we kinda look down on Brown and Upenn, we were offered a spot in the Ivy League long ago), very challenging but I guess if you are qualified enough to be admitted here, you should be able to handle that.

The things that make Colgate rank lower in the US News is that it is a liberal arts university so its twice the size of Swarth, Williams and Amherst, I'm pretty sure that the top half of our school are very comparable to those at such LACs. But again, being at a big school, you can take advantage of diversity, a wide range of majors and a large social network :)

And as I said in the earlier post, we have a very strong career service (many of my friends are envious with that) and a lot of prestigious firms come here to recruit (9 out of the top 10 banks were here this semester).

@Đặng Ngọc Huy: Em ah, GPA và test scores, 2 component quan trọng như thế mà lại 0 được khá cho lắm thì có giỏi đến mấy cũng chẳng bù trừ được đâu. HỌ biết mình giỏi academically hay 0 là nhìn vào cái đấy mà 2 cái đấy lại 0 được thì khó đấy. Nói suông như em là yên tâm đi, anh ý giỏi mà có thể ở đây tin chứ bọn mĩ 0 tin cái yên tâm đi đây, They want evidence. That said, anh họ em 0 phải mất hết bởi nó còn quá nhiều cái để nói trước khi họ reach final decision.

@Trang: I don't think you should do that because US size is huge :)) I'm wearing S and sometimes XS
Another thing is that Lehigh sucks :D I have tons of shirts like Lehigh... 'cause ugly girls need to go to school, too. Lehigh... 'cause friends don't get friends rob banks. Lehigh... is like unprotected sex, where you're glad you got in, but regret you came. Lehigh... when see brown, flush it down (Lafayette color is Maroon and White while Lehigh is Brown). :D Lehigh is not generous anyway :D

các chị Smith friendly, giản dị, open, không màu mè. thông minh, tử tế, chân thành. hard working or at least fairly. trustworthy. :) nói chung là không phải kiểu mật ngọt như Moho, mà simple hơn, dễ chịu, thẳng thắn.

ý kiến cá nhân của tao sau khi đến 2 trường này, và với những gì tao biết về mày, thì có thể mày sẽ thich Moho hơn. vì các lý do: Moho đông hơn, lại toàn các chị Anh1. bên đó có vẻ vui hơn chứ không đơn giản như Smith. cái competitive của Moho ồn ã hơn chứ không lặng lẽ như Smith.

tưởng tượng Moho là girls in colorful fancy dresses, còn Smith formal, classic, simple hơn.

ở trong nhóm 5 colleges đó, Smith được ví với cái anh đeo kính trong Scooby Doo, còn Moho là cô gái tóc vàng điệu đà ^^

-----------

verify cái đoạn anh Long nói về size quần áo :D ở nhà mọi người đi mua đồ cho mình lăm lăm cỡ L (tự mua thì có mua cả S, M mừ *_*), sang đây cứ size 0, size 1 mà chơi :D max là size 4, mặc thoải mái rộng rãi :p chúng nó thì cứ size mười mấy ý =))

Chỉnh sửa lần cuối:
con WR phải chúc các bạn chứ sao lại chúc các em :))
to VLONG: :)) ppl in ur school saying Lehigh sucks does not mean it really sucks :)) it's just because of the rivalry between 2 schools. Like here in Wabash, Ppl talk shit about Depauw all the time :))

Thảo nào hắt xì à...

thấy các bạn bấn ghê quá mình k dám bon chen ấy mà :D

nói thế thôi chứ cạnh tranh nhiều bỏ xừ, kiểu Princeton 1 năm nhận của trường em 1 2 ng là max mà thấy cả 1 đống bu vào.
mà đằng nào mình chả cày fin aid tiếp... 10 k của Dav còn lâu mới đủ :D

Chỉnh sửa lần cuối:
That Lehigh fin aid sucks is enough :D We cannot get into that without money :D

Lehigh cái khoản finaid thì suck thật 8-> but it's worth a try. It was one of my dream school thanks to its strong journalism department.

À nhắn với Thùy là chị đóng dưới 4k nhé, nói chính xác hơn là $3,250. Định không nói cho có vẻ mysterious ;)) nhưng thấy em có vẻ concerned nên uncover luôn ^_^. Khỏi phải lo đi nhé :D.

Btw, thằng Cộng đừng có vạch mặt tao thế [-x. Các bé 04-07 ở đây gọi tao là chị hết mà!!!

Back
Bên trên