04 07 - Let's get it started

Đây bạn Đức sửa rồi đây. Chắc là thông tin mới chỉ bị lộ ra trong một vài người thôi. Yên tâm nhớ:p
@Nga: em delete hộ anh cái quote trong bài post của em mà có ghi tên trường chị Hường apply ED hộ anh nhớ.Thanks.

Chỉnh sửa lần cuối:
Thông báo cho những đứa thi SAt tháng 12 (trong đó có tao 1 tin mừng). Đó là thi sat tháng 12 bao h cũng là đợt thi khó nhất trong năm . Thi thú đây. Theo kinh nghiệm năm ngoái, và nhiều năm trước và của cả thày Mạnh tóe phở thì tháng 12 thi khó nhất . Còn tháng 10 là dễ nhất. Thông tin chi tiết bao gồm. Có 1 chị thi tháng 11 năm ngoái được 2030, hận đời chị bèn quyết tâm tháng 12. Ai dè thi tháng 12 được có 1930, nghĩa là giảm đi những 100 điểm. Và như chúng ta cũng đã thấy thì đợt tháng 11 vừa rồi hình như cũng be bét hơn đợt tháng 10. Ít nhất là h này vẫn chưa thấy ai khủng long như anh KPN và chị Thùy nhợn Trăng vàng . Chỉ cần cái range bị xiết lại là chúng ta toi ngay. Tháng 10 range rất rộng nên nếu cùng sai số câu như thế nhưng có khi tháng 12 điểm chúng ta lại thấp hơn.
em nghe nói SAT tháng 12 là khó nhất năm
như thế thì chết thật
ngày kia thi rồi, kô biết thực hư thế nào, năm ngoái có anh chị nào thi tháng 12 thì lên đây trấn an lũ em một tí ạ :)

Ngày kia chúc bạn Ngọc đi thi ngon lành nhá, tớ cũng thi SAT 2, cố lên.
Các anh chị ơi, có ai biết gì về fin aid của trường Bucknell ở Pensylvannia ko ạ? Cái đĩa của VA Conference 2007 ghi là mỗi năm international student có khoảng 8 cái full fin aid, và em cũng nghe loáng thoáng là VN mình cũng có anh chị nào vào đấy contribute tầm 3k thôi.

Nhưng hôm nay em ngồi đọc cái package nó gửi cho, có chỗ là "an international student should not consider Bucknell unless he or she can contribute at least 12k per year", thấy ghê wa, đóng 12k thì bố mẹ em vặn cổ em luôn mất.

Có anh chị nào biết giúp em với, ko biết là ghi contribute 3k có bị nó reject luôn không nữa.

anh chị nào vào đấy contribute tầm 3k thôi
thế này thì free hết cả tuition fee và room&board ah`

Bucknell unless he or she can contribute at least 12k per year", thấy ghê wa, đóng 12k thì bố mẹ em vặn cổ em luôn mất.
thần kinh ah`? Bucknell hơn 40K/year mà ông chịu đc đến 12K thì quên luôn đi

Dân SG chịu bỏ ra >10k để contribute, trong cùng 1 pool mà 10k+1900 SAT vs với 3k+2100 SAT thì cái nào hơn ? :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
What??? Mọi ngừoi confirm giúp em với... sao lại 10k-1900 hơn 3K-2100+ ah? :-s

Mà anh Việt Long lo gì :D Em vẫn mê Laf từ hồi chị Thanh Hương sang lớp em hồi hè năm ngoái. Bác Barry thì friendly kinh dị :x

@chị Thanh Thanh: Chị ơi học ở Smith thế nào ạ, ko biết có giống trong brochure ko ah? :) nếu giống thì Smith is damn cool... feel like it's my perfect match :">

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh Đức hơi thô thật, em đồng ý :))

Ồ năm nay thêm cả Stanford mới Duke ah`. Con Zee năm sau lên tiên rồi chị Hường ơi, nó mê Duke như điếu đổ :)) từ ngày nó sang đú lắm, phởn lắm, chả thèm lên HAO nữa :p

Vừa chat với Concoll xong, có Jess, Scot, 1 anh nào đó Andrea, với chị Fuong nhà mình. Cool vật ý !!! Tuy nhiên cái chatroom bị dominated bời VN và China. Lèo tèo vài chú Pakistan. Sau một hồi thấy toàn nói Hạ Long bay với Spring roll chả còn thấy Concoll đâu nữa, Andrea còn bảo năm sau sang VN study abroad nữa chứ :p -> chứng tỏ Jess thích chị Phương với anh Khánh lắm.

@chị thanh thanh: trường nữ vẫn hot mà. Lớp em 1 đống đứa Smith, Mo Ho, Wellesley nữa.

@Vịt Long: sorry anh nhưng hình như Concoll đang hot hơn Lafay mất rồi :p anh update cái Go Leopard đi :p

Bạn Đức đã chữa cháy cho bạn Hường mà bạn Hường cho 1 câu thế à. Rõ là vô ơn nhớ [-x.
@ Thùy: Thế hôm nay conncoll conf có gì hay kô. Anh hôm nay bận nên ko tham gia được.

=)) em sửa bài rồi chị Hường anh Đức nhé =)) nhưng mà đúng là chúng mình thô thiển thật ý :"> :p

chị Thanh Thanh!! chị Thanh Thanh! :x em yêu Smith biết bao!! cô giáo tiếng Anh của em nói là, nếu bà được đi học college một lần nữa, nhất định bà sẽ apply vào Smith! mà she is my model role :D nên khả năng ED Smith vẫn to đùng chị ạ :p

@Trang Lươn: tạo lại nghĩ mày hợp với big school hơn small school, urban hơn suburban đấy :) tao đi Smith tao rất thích vì sự cái gì cũng nhỏ nhỏ xinh xinh ở đây, rất là kiểu thế kỷ 18 =))

mà ai miêu tả Middlebury đi ạ?

Về chuyện 10K-1900 và 3K-2100 thì với các trường safety thì 10K-1900 dĩ nhiên hơn còn với trường top như Conncoll, Laf, Bates, Oberlin, Bates... thì 0K hay 3K cũng ko thành vấn đề :D
Conncoll với Laf thì cùng ở 2 vùng quê New London và Easton, nói chung là khá quê :D Ở Laf thì ngoài on-campus facilities ra còn có khu thể thao Metzger off-campus chuyên dành cho varsity teams và intramural teams nếu muốn :D Khu này thì tầm chục ha, có đủ các thể loại sân kể cả golf. Kirby Sports Center thì là xịn nhất trong các trường LAC, đẳng cấp đã được khẳng định rồi :D
Về thức ăn thì ở Laf rất dễ ăn (ko biết Conncoll thế nào chứ nghe K có vẻ khá kêu), Laf còn vừa tổ chức Chef Competition giữa 1 số trường như Laf, Lehigh... toàn món ngon :x
Downtown của Laf thì là 1 thành phố nhỏ, có cửa hàng VN và nói chung là 1 số supermarkets nhất định :D Bank thì có Bank of America :x Laf Ambassador Bank và Sovereign Bank :D
Ngoài ra thì cuối tuần đều có School Bus đi Lehigh Valley Mall, Palmer Mall là những mall lớn, Walmart Super Center, Giant. ISA (Intl Student Association) ở Laf rất enthusiastic và helpful, những kỳ nghỉ thường tổ chức đi NYC, vừa rồi thanksgiving thì đi King Of Prussia Mall (Mall lớn thứ 2 chỉ sau Mall of America ở Minnesota). Campus job của Laf thì có salary cũng tương đối, ranging from $6.5-7.5 là job cấp thấp, trông coi quét dọn :D Job cấp cao hơn thì là $7.5 + bonus (phonathon), job cấp cao nữa là thì WA (Writing Associate) được $800 1 semester và cao nhất thì chắc là Excel Student Prog (nghiên cứu với professors) và Internship.
Career Service của Laf thì cũng rất ngon lành, ở Laf có Externship (a.k.a Job Shadowing) vào Winter Break, đại khái là đi theo Laf alumni xem họ làm việc thế nào, thường kéo dài 1-3 ngày.
Courses ở Laf thì prof rất friendly và thú vị, điển hình có lớp FYS tên là cái gì Anime ý :D Được xem hentai hẳn hoi :))

hehe trường mày div1 thì tất nhiên sport facilities phải ngon rồi, trong các LAC hình như có mỗi Lafayette và Bucknell là div1

A quick fact about Colgate ;)

There are many cool things about this school: but probably the most striking thing is that it is almost a pre-MBA school ;) That is, if you want to work in Wall Street, Colgate offers far more opportunities than many other top notch liberal arts college. Colgate students enjoy a sense of elite-ness and respect in Wall Street and are on the same level with UPenn, Harvard, MIT, Stanford and Princeton.

(This might not be too important to you guys now since it might be too early to look into career options, but once you get into college and start to look for a job, you will know what i mean).

Chỉnh sửa lần cuối:
erh, I think it's only "JOB options," not "career options." you won't have your whole career in the place of nowhere, will ya? isn't your career home?

Yep, hôm qua tao chat với Ms.Jess, Conn chỉ ở division 3. Đấu với Colby với Middleburry thua loẻng xoẻng :D.

Btw, các em cho cảm tưởng về Conference hôm nay đi xem nào!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Nga aim các trường lởm về sport các bạn ơi *_* :D

Many of my American friends did consider Colgate and they all said that Colgate is extremely cold and it's in the middle of nowhere. There's no Greyhound to Hamilton :( But Colgate is still a great college academically

Ồ năm nay thêm cả Stanford mới Duke ah`. Con Zee năm sau lên tiên rồi chị Hường ơi, nó mê Duke như điếu đổ :)) từ ngày nó sang đú lắm, phởn lắm, chả thèm lên HAO nữa :p

Stanford vẫn chưa em ạ, có thêm Duke thôi, thực ra có thêm khoảng chục trường mới join nhưng chị ko để ý lắm, chỉ thấy significant nhất là Duke

Chắc cái Zee bận wá đấy mà :)

Chị biết một đứa ở đây học UWC, finaid ở Conn thì ít hơn chị nhiều, nhưng phần còn lại được UWC chi trả hết (xấu hổ quá, cái này là ngó trộm :p).

Back
Bên trên