04 07 - Let's get it started

Nguyễn thị khánh Huyền đã viết:
hì hì,5 điều bác Hồ dạy là gì vậy?nhưng quan trọng là chọn vùng nào cơ.bạn em bảo chọn Kentucky mà hiện nay em vẫn chưa biết nó ở đâu.:))
Kentucky hình như có mấy cái biggest forts :| Quê hương của KFC :)) Good choice .

hì hì,5 điều bác Hồ dạy là gì vậy?nhưng quan trọng là chọn vùng nào cơ.bạn em bảo chọn Kentucky mà hiện nay em vẫn chưa biết nó ở đâu.:))

Huyền: Kentucky là một trong những bang lởm nhất nước Mỹ, em đừng có dại mà lao vào. Nều phải chọn 1 trong những bang thì anh khuyên em nên chọn những bang ở Northeast và Midwest, hệ thống giáo dục tốt và tương đối phát triển: ví dụ: Connecticut, Rhodes Island, Massachusetts, DC, Virginia, New Jersey, North Carolina, Maryland, New Hampshire. Mấy bang này nhỏ và khá phát triển, nếu em vào California hoặc New York (2 bang khá to) vẫn có thể chui vào chỗ khỉ ho cò gáy như thường.

Everybody else: Im a little disappointed at your unhelpfulness at answering junior students' questions :) You guys were in their shoes not so long ago, remember?

thôi các anh chị ơi,để lúc khác đi chơi đi,cho em hỏi chút.cn này em đi phỏng vấn để đi exchange năm tơí,nhưng em chả biết họ phỏng vấn là như thế nào,họ hỏi những gì rồi mình nói những gì.mà em đang phân vân chọn vùng :)) ở đâu thì tốt mà rẻ nhỉ
Tớ cũng đi cái này :D

Đây là danh sák 4 vùng của nó :-?
Vúng:Ct,De,KY,MD,MA,NJ,NH,NY,OH,PA,RI,VT,W.VA,ME
Lựa cái vùng này chứ gì ạh :-?

Với cả là nếu nó có hỏi là:bạn có câu hỏi nào khác không :)) thì mình hỏi là gì ạh :-?
Ngoài ra thì nó thường hỏi những câu nào khác ạh :-?

dạ,thế là useful lắm rồi anh Hưng ạ,em cám ơn.
@Thang:tớ ko hiểu lắm về học bổng này ,thấy bao nhiêu người đi phỏng vấn thế ko biết nó lấy bao nhiêu.mà sao được chọn có 4 vùng thôi hả.

Hồ Lê Việt Hưng đã viết:
Everybody else: Im a little disappointed at your unhelpfulness at answering junior students' questions :) You guys were in their shoes not so long ago, remember?
Sorry if mine was so unhelpful . I'm going to be in their shoes :|

lần đầu pót bài ở đây. Hi everyone!:D
Em dang rút lại danh sách trường, đang lưỡng lự giữa 3 thằng Bard, Bates and Bowdoin.
Thật ra Bard thì em thích lắm rồi, chắc chọn thôi, chỉ còn 2 thằng còn lại, khó quá. Mấy bác cho em lời khuyên cái. Thanks
PS: ở đây em quen dc bạn Nguyệt lakeforest.
(tranh thủ mối quan hệ tý :D)

Chỉnh sửa lần cuối:
mọi người apply early action vào đâu thế :D có ai apply Skidmore ko :D

to Dung: lỡ rồi, sao giờ:D
Hình như thằng skidmore nó ki lắm thì phải?
Thằng Bard có EA, nhưng mà nó không cho inter apply EA, vay moi buồn chứ.
Mà theo mình thấy không có nhiều trường cho EA nhỉ

Chỉnh sửa lần cuối:
Hơ hơ sao nhiều người apply Bowdoin thế nhỉ.:((. Bạn Cường bảo là lỡ rồi nghĩa là ấy đã gửi hết đi rồi ah.:((. Đừng thế chứ. Càng ngày càng bấn loạn thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
EA is quite pointless vì với 1 số trường nó kêu là còn khó hơn apply RD..Em muốn xem những trường nào EA thì check trong commonapp list ý..kô thì tìm trên USnews..Có 1 số trường cho EA for international thôi..Check notre dame and georgetown..I think they have EA as well for internationals

notre dame and Georgetown dont even give fin aid for Inter students :(

anh Tùng năm nay đã appy chưa ạ :-?

Bard huh, có cho đấy. Nó có cái econ scholarship mõi năm cho 1 người, thử cái đó xem. I EA Bard last year:)>-

Bard năm ngoái nhận chị Hồ Trang lớp Trung, nhưng do Mount Union cho nhiều hơn nên chị ý đi MU :D Các em cứ thử xem :D
Bowdoin được cái ko phải thi SAT nên các em nào có TOEFL cao được lợi nhiều :D

@ +: Georgetown có aid mà em:)..Very few full aid but still have..Used to be my top choice school..Năm nay anh apply em ạ:)

Anh tưởng bard explicitly state là nó kô cho international applying for aid apply EA mà? and actually they got one other scholarship for science as well apart from the econs one

As I saw on Bard's site, inter student is not eligible for EA.
People, please give me some advices. This is my list:
Bard
Brandeis
Bowdoin
Bates
Clark
Dickinson
Lafayette
Lake Forest
Randolph and Macon
St. Lawrence
Sarah Lawrence

Chỉnh sửa lần cuối:
em phải đưa cả thông tin về điểm rồi GPA rồi extra curricular các thứ thì mọi người mới biết được em thích hợp với trường nào :)) chứ cái đống trường phía trên trừ 1 số trường anh ko biết thì ko dám phát biểu như sarah lawrence, randolph and macon chứ mấy trường còn lại trường nào cũng có tiếng, cũng tốt cả :))

Back
Bên trên