04 07 - Let's get it started

:)) Em Cường sao lại vào 04-07 viết chữ "bạn Nguyệt" to tướng lên thế kia :)) Chị Nguyệt biết chưa! :p

Kkk làm ambassador mới biết Lake Forest rank #2 best school for student's finaid satisfaction :D

mọi người làm transcript là tự dịch hay mang đi công chứng rùi nó dịch luôn cho thế :D
ai có mẫu sẵn để tự dịch ko :D cho em xin 1 bản :p

Em học trường ams thì xuống văn phòng, xin cô Lan hoặc cô văn phòng nào đấy một cái mẫu bảng điểm, sau đó chép điểm của mình từ học bạ vào bảng điểm, về nhà đánh lại, sau đó in ra nhiều bản.

Hoặc là em đưa cho cô văn phòng nhờ xin chứng nhận giúp, hoặc em đi gặp trực tiếp các thầy hiệu trưởng hiệu phó, cầm theo học bạ để đối chiếu, các thầy kí xong rồi thì mang xuống văn phòng nhờ đóng dấu.

Nếu nhờ văn phòng thì nhanh hơn, nhưng sẽ bị hỏi là lớp còn bạn nào muốn làm bảng điểm nữa không thì làm một thể, không thì mất thời gian của các cô văn phòng :))

Kiểu gì cũng mất tiền, nhưng mà hình như 1000 một bản hay sao ý. Chả đáng phàn nàn.

cực kì encourage các em apply vào St. Lawrence. Nó ko cho chị full-aid nhưng chị biết có đứa intel được full-ride. Mà đứa ấy cũng chỉ học high school public ở kenya thôi chứ ko international school hay UWC gì cả. Mạnh tay đê.

Lê Thu Phương đã viết:
cực kì encourage các em apply vào St. Lawrence. Nó ko cho chị full-aid nhưng chị biết có đứa intel được full-ride. Mà đứa ấy cũng chỉ học high school public ở kenya thôi chứ ko international school hay UWC gì cả. Mạnh tay đê.
St.Lawrence là 1 trường em sẽ apply năm nay.
Hồi chiều mới nhân dc thông báo là nó sẽ tới trường em vào tuần tới thì lên đây thấy bài của chị:)>- :)>- :)>-

Phạm Duy Khánh đã viết:
Em học trường ams thì xuống văn phòng, xin cô Lan hoặc cô văn phòng nào đấy một cái mẫu bảng điểm, sau đó chép điểm của mình từ học bạ vào bảng điểm, về nhà đánh lại, sau đó in ra nhiều bản.

Hoặc là em đưa cho cô văn phòng nhờ xin chứng nhận giúp, hoặc em đi gặp trực tiếp các thầy hiệu trưởng hiệu phó, cầm theo học bạ để đối chiếu, các thầy kí xong rồi thì mang xuống văn phòng nhờ đóng dấu.

Nếu nhờ văn phòng thì nhanh hơn, nhưng sẽ bị hỏi là lớp còn bạn nào muốn làm bảng điểm nữa không thì làm một thể, không thì mất thời gian của các cô văn phòng :))

Kiểu gì cũng mất tiền, nhưng mà hình như 1000 một bản hay sao ý. Chả đáng phàn nàn.
thx anh :D em mang ra phòng công chứng dịch và công chứng rùi :D chắc thế cũng đc anh nhỉ :p

@ Biên: cậu mang đi công chứng cơ à, sao bảo công chứng đắt lắm. Hì tớ có cái high school record của chị Thanh Thanh chắc nhờ thấy Tuấn đóng dấu luôn. À, mai thi Toefl hả, t7 tuần sau thi cả Sat à, kinh quá :-/ :-/ :-/

@ các anh chị: em vẫn chưa hiểu lắm về cái vụ unweighted. Chỉ có điều nếu điểm phẩy em cao nhất lớp thì liệu em có thể ghi là class rank 1st ko ạ. Nếu ko được thì em có được ghi thế trong teacher recommendation ko? Có anh chị nào bít trường Villanova ko ạ, cho em lời khuyên với. Chẳng là hôm trước em đi cái recruitment tour của cois, có ông trưởng smu thik em đến mức dẫn đi từng trường trong đó có villanova, st olaf, rhodes... Em thấy cái bà dean của trường đấy cute mà toefl iBT cũng đòi có 85 thui nên... :) :) :)

Tiện thể quảng cáo, bạn nào tiện thì chiều thứ 6 đến Sofitel Plaza hotel dự fair của IIE nhá ;;) ;;) ;;)

anh nghĩ nếu em tổng kết cao nhất lớp thì hoàn toàn có quyền viết là 1st ranked in class :D Thats the truth :D Mention trong rec cũng ok luôn :D

Villanova nó có cái presidential scholarship cũng được phết..Ít người từng nghe nói về trường này kể cả người ở bang đấy..Tuy nhiên em định học trường này thì phải take at least 2-3 courses in religion or something related..If you don't mind that, trường này cũng kô đến nỗi..Thấy bảo ở chỗ out of nowhere thui nhưng most schools are anyway:)

Nguyễn thị Huyền Anh đã viết:
@ Biên: cậu mang đi công chứng cơ à, sao bảo công chứng đắt lắm. Hì tớ có cái high school record của chị Thanh Thanh chắc nhờ thấy Tuấn đóng dấu luôn. À, mai thi Toefl hả, t7 tuần sau thi cả Sat à, kinh quá :-/ :-/ :-/

@ các anh chị: em vẫn chưa hiểu lắm về cái vụ unweighted. Chỉ có điều nếu điểm phẩy em cao nhất lớp thì liệu em có thể ghi là class rank 1st ko ạ. Nếu ko được thì em có được ghi thế trong teacher recommendation ko? Có anh chị nào bít trường Villanova ko ạ, cho em lời khuyên với. Chẳng là hôm trước em đi cái recruitment tour của cois, có ông trưởng smu thik em đến mức dẫn đi từng trường trong đó có villanova, st olaf, rhodes... Em thấy cái bà dean của trường đấy cute mà toefl iBT cũng đòi có 85 thui nên... :) :) :)

Tiện thể quảng cáo, bạn nào tiện thì chiều thứ 6 đến Sofitel Plaza hotel dự fair của IIE nhá ;;) ;;) ;;)

chả hiểu tớ công chứng 20 bản mất có 300K :D mà thằng bạn nó công chứng 10 bản mất đến 1 tr. chả bít có khác nhau gì ko nữa :D cho tớ cái mẫu của ấy với :D upload lên đây luôn đi :D
Mai thi TOEFL roài :D còn thứ 7 tuần sau thi SAT thì coi như là pre-test để bắt đầu cày :D (mà thông tin ở đâu thế :eek: )

Nguyễn Huy Thắng đã viết:
anh nghĩ nếu em tổng kết cao nhất lớp thì hoàn toàn có quyền viết là 1st ranked in class :D Thats the truth :D Mention trong rec cũng ok luôn :D
điểm tổng kết các môn thì em ko thấp nhưng điểm môn chuyên thì em cao ngất ngưởng :p xếp rank của lớp lại xếp theo môn chuyên :D ghi là 1st là đc đúng ko ạ :-? mà nó kiểm tra thế nào đc nhỉ :-?

Nhưng mà cái class ở Mỹ thì lại là class of XX. Nếu ghi thế thì khác nào em 1st rank of class of 0407

ôi thế cả ý mà :D ghi gì mà chẳng được :p

Các em cứ ghi unweighted cho đỡ lằng nhằng. Còn mấy cái rank này rank nọ thì bôi lên trong letter of rec.

Nói chung chị ko khuyến khích điền bừa classrank vào. Vì VD mình ko có system rank tử tế, hai đứa điểm phẩy y hệt nhau học cùng một trường một đứa khai rank 1st đứa kia khai 20% thì chết còn gì :)) Hồi chị app chị ghi N/A thôi. Còn vụ weighted thì ở mấy trang trước có viết rồi mà :))

Nhưng các em học ở VN thì ko phải lo weighted hay unweighted cái gì cả. Toàn bộ là unweighted hết, weighted unavailable, có honor hay AP gì đâu, hơn nữa bọn em nếu lên IIE giôgns chú Bờm chú Cộng thì đứa nào chả GPA 4.0 hết. Kịch điểm rồi còn gì.

cho em phỏng vấn chị Nguyệt ạ. tại sao chị lại chọn Lake Forest? Lake Forest có phải first choice của chị không?

Lake Forest hoàn toàn không phải first choice của chị ^^ (đừng nói câu này cho adcom :))) nhưng sau khi tour nó là trường chị thích nhất,vì một nó là LAC, hai là campus cực kỳ đẹp (chị thấy nó kém hơn St.Olaf một tí thôi :x hồi đi tour cũng thích St.Olaf lắm vì campus đẹp khủng khiếp, thức ăn thì ngon tuyệt vời :D còn nấu thức ăn VN nữa cơ! Với cả anh adcom của intl' là anh người Việt Nam vô cùng dễ thương :D) thức ăn của Lake Forest là 5 star :D chị thíc counselor của chị và đặc biệt là location của nó.

:D Lake Forest là một trong những town giàu nhất của Mỹ. Spam bài một tí :)) hôm trước lố ko chịu được, đại khái là 5h chiều ngủ dậy thì Dean of student email bảo toàn bộ campus bị khóa cửa, học sinh ko được đi ra ngoài, cảnh sát oe óe hết cả khu này vì có một thằng psycho cầm súng bắt con tin :)) thế là một đội FBI, một đọi Squad và ít nhất toàn bộ cảnh sát 6 town lân cận kéo đến LF ;) vì khu này toàn mấy bọn filthy rich nó ở :D

Cách Michigan có 10 phút walk :D LF beach thì đẹp khủng khiếp, và có 30' drive từ Chicago :D

Ờ... nói nhiều quá rồi :)) anyways, thật sự là chị thích trường của chị :D

Thế cho tớ hỏi có bạn nào được cái giấy giống anh Cộng chưa?

Back
Bên trên