04 07 - Let's get it started

Em cứ lên IIE ấy em ạ :)) Gặp Ms Patty Esposito (ko biết mình nhớ đúng tên ko T.T) rồi hỏi xin cái giấy explain về grading system in VN là ok :D

Cái từ lâu rồi nhưng vẫn phải clarify. Bard năm ngoái cho anh full scholarship EA, có hạn chế gì đâu:-? :-?

EA là non binding đúng ko ạ?
anh Bờm đc cả Bard với cả Darthmouth à? a còn đc những trường nào nữa ạ?

:-/ Mọi người ơi nhưng mà EA thì cũng chẳng có lợi gì đúng không ạ vì nó cũng chỉ là pa nào làm hồ sơ xong sớm thì nộp trước chấm bài thôi chứ không như ED. Vậy thì tại sao người ta bày đặt ra EA làm gì ạ, sao không RD ra RD, ED ra ED mà lại để 1 cái policy nửa mùa thế ạ. Cám ơn các anh chị trước :D!!!

làm sao nó biết đc mình EA 1 trường hay nhiều trường mà nó lại giới hạn đc mình nhỉ ?

Chị vẫn nghi EA là tốt nhất, vì khi adcom nó nhận được file của em nó sẽ tự động đẩy em lên một stage ( tùy vào scale của mỗi trường mà nó qui ra nhiều stage ) và một khi stage của em cao hơn mọi người tất nhiên yếu tố chủ quan là em sẽ được lợi hơn ;)

EA thì competitive hơn đấy (ít nhất anh nhớ là trường Dickinson thì là như vậy) vì nhiều người muốn biết kết quả sớm nên đương nhiên tỉ lệ chọi cao hơn.

Cái school record đấy là của anh Việt Long làm chứ có phải của chị đâu :D.
Cái giấy "giống anh Cộng" không bắt buộc mà. Năm ngoái chị có gửi đâu :D.
Bờm còn Vassar nữa thì phải, RD và quên không rút hồ sơ.

Em nào app Smith không ^^ ?. Trường có 1 nhà ăn châu Á, hôm gì chị ăn cả phở ở đấy. Hấp dẫn k0 nhỉ ;;) :D

Vậy tóm lại là Bard có nộp EA dc không? em đọc trên website, nó nói là inter stu. không nộp EA dc.

Vậy tóm lại là Bard có nộp EA dc không? em đọc trên website, nó nói là inter stu. không nộp EA dc.
Nó đã nói vậy chắc là không cho rồi anh ạ :-s .
EA là non binding đúng ko ạ?
Hình như ở Harvard có chính sách binding EA. Nhưng em vẫn không biết là nên EA hay ED, như chị Nguyệt nói thì EA tốt hơn và còn được nhiều lợi thế hơn ED, vậy thì sao dân không ào ào apply EA mà vẫn ED suốt thế ạ.

Ơ, mình tưởng mỗi trường có một policy riêng, nên EA hay ED còn tùy thuộc chứ! mà binding EA là gì thế :">
NGhe nói Georgetown ki lắm hả anh Cộng.?

Ơ, mình tưởng mỗi trường có một policy riêng, nên EA hay ED còn tùy thuộc chứ! mà binding EA là gì thế :">
NGhe nói Georgetown ki lắm hả anh Cộng.?
Hình như ở Harvard nó cái binding EA policy của nó tương với ED mà, nếu em nhớ không nhầm hồi trước đọc ở đâu đó các pác bảo là EA được vào nhiều hơn RD. Thôi thì kết chung lại chắc là phải tìm hiểu mỗi trường rồi mới biết được :D, nãy giờ em hỏi toàn những câu vớ vẩn, mong các bác 04-07 tha tội.

Đặng Ngọc Huy đã viết:
Hình như ở Harvard có chính sách binding EA. Nhưng em vẫn không biết là nên EA hay ED, như chị Nguyệt nói thì EA tốt hơn và còn được nhiều lợi thế hơn ED, vậy thì sao dân không ào ào apply EA mà vẫn ED suốt thế ạ.
ED chỉ đc 1 :D có thể vì tỉ lệ chọi ít hơn :D

Harvard bỏ EA rồi. ED tỉ lệ chọi có thể ít hơn nhg toàn đứa đỉnh cao nó mới dám ED ^^ ED đc nhg fin aid ko đc thì cũng nhiều vấn đề lắm ;)

em đang để ý mấy trường nữ: Wellesley, Smith... Bryn Marw (??), Mt Holyoke... do you have any advice? em thích suburbal or rural, small school, mostly boarding, diverse

Back
Bên trên