04 07 - Let's get it started

Nhìn course em anh đủ biết thế nào rồi. Năm ngoái lớp anh cũng có 1 người take 5 AP 1 honor suốt ngày thấy assigment :)). Nhưng đến tháng 5 thì free vì take AP exam hết rồi. Tốt nhất là em cứ take AP từ từ thôi.

nhưng bạn Trần Thế Phong thân mến vừa kích bác em bằng tấm gương một bạn được nhận vào Harvard với 11 APs anh ạ :|

thật ra AP Cal BC và AP Econ cũng chưa khó lắm. mấy môn còn lại khá mệt. được cái là AP Cal BC nên đỡ phải take AB, vẫn được tính = 2 APs như thường :D

nếu thi AP Physics không có lab thì năm nay coi như bản thân đã take 4 APs :"> nếu có thì 5 :D điên :D điên thật :D

:))

<-- điên thật rồi mà :(:((

Có người chả take AP nào vẫn vào Harvard như thường đó thôi :D

úi trời,28 trường mà nó cho có mỗi 2h,thành ra mấy trường ngon như Connecticut,Bates ..cứ gọi là chặt như nêm,còn các bác Elon,Eugene Lang,Savanah..cứ nhìn nhau cười trừ.Mình cứ tưởng phỏng vấn luôn chứ nhưng té ra chỉ hội thảo lấ thông tin thôi.

notre dame em có ghé qua nhưng chả có ấn tượng gì,chỉ nhớ nó là 1 trường nhỏ,mà hầu hết các trường hôm nay đều nhỏ

*****, hum nay mạng mới trở lại. Mấy hôm rồi bị cắt điên quá >.<

Hum nay em vào Depauw, hỏi 1 hồi thấy trường này khủng bố quá, cái ì mà hs được nhận vào trường nó SAT I toàn 700 1 môn :((. Hỏi đến 1 số thứ nữa thì chạy thẳng:))

:))..Em Huyền nhầm to rồi:p..University of notre dame mà nhỏ thì mấy các LAC gọi là gì hả em:p..Nó có tận 8200 undergrad & 5 schools đó:p

Chỉnh sửa lần cuối:
em Huyền ơi notre dame ở đây chúng no thik lắm đấy :)) to đùng và nổi tiếng lắm đấy :)) đi đâu cũng thấy notre dame irish :))

depauw cách wabash có 30 phút,các em cố gắng apply đi :D

:)) giống hệt Wabash và Depauw :)) đi đâu cũng thấy mấy cái slogan " DUCK FEPAUW" với cả "DEPAUW SWALLOWS" ,nhưng cái slogan tao thik nhất là "WHY DEPAUW GIRLS PREFER WABASH MEN" :))

Bọn Lehigh snobby bỏ xừ, mà bọn nó criteria cũng cao nên tốt nhất đừng phí thời gian.

Thằng Cộng chỉ mong các em vào Depauw thôi :D để cho gần hơ hơ. Ko có em nào app Depaul nhỉ? ^^ Depaul thì ngay ở gần đây :D

@Weasel: Nào nào, tôi có khích bác gì đâu :-" chỉ là curious về 1 người như thế nến chia sẻ thôi mà :-".

Nói chuyện về mấy vụ rival vui phết :)) thỉnh thoảng đi trong trường có mấy đứa nó mặc áo No UConn, căn bản nhiều đứa cứ nghĩ Conncoll với UConn là một (trên fb có một group rất cay đắng :)))

hì hì.em chỉ lấy harvard làm tiếu chuẩn nên thấy nó nhỏ thôi;) .Notre mọi người thích lắm ạ,thế thì để em xem lại,em cũng chưa có kinh nghiệm lắm.Với lại em mới học lơp11,toàn phải đợi sang năm mới apply được cơ.
hôm đấy có trường còn đòi SAT 1 1500,điên thật,

Toàn các trường ki bo :D
Được có Hawaii Pacific University [tuition fee(12k) cho aid là 6k] cái ông agency là thoải mái :D.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ở đây bọn nó toàn mặc áo mặt trước có chữ LEHIGH, mặt sau có chữ "Because not everyone can get into Lafayette" :D

Ôi hôm qua đi trường nào cũng bắt đóng thật là :D:D:D Notre dame thì nghe anh í bảo lấy hơn 1000 nhưng mỗi năm có khoảng 13000 ng` nộp đơn :))

À các anh chị cho em hỏi chút! Hồi tháng 6 em thi Math ic và iic thì kết quả ko được tốt lắm: 740 ic và 750 iic. Em ko biết là có nên thi lại ko ạ? :-?

Back
Bên trên